Tác giả Chủ đề: Đại Hưng, Đại Lộc - Năm chị em \\\"Mồ côi\\\"  (Đã xem 6792 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #23 vào: 29-08-2011 03:36:08
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển 50.000 (từ caycaudua45 giúp) cho em Lanh

Tiền đã được chuyển.  :)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #22 vào: 28-08-2011 21:27:53
Pen em chuyển 50.000 (từ caycaudua45 giúp) cho em Lanh:

VCB 016 1000 876 697
Đỗ Thị Lanh

Thân

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #21 vào: 12-01-2011 11:11:44
Sáng nay, 12-1, 22 đã chuyển vào ATM của Lanh 2.000.000đ CMTX tháng 12-2010 và tháng 1-2011 cho 5 chị em.
Từ tháng 2, nhà tài trợ sẽ chuyển thẳng cho Lanh.
Chúc 5 chị em có một cái Tết nguyên đán ấm áp!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #20 vào: 08-01-2011 22:02:58
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
em đã nhắn tin cho anh 22 số TK của em Lanh

VCB 016 1000 876 697

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #19 vào: 08-01-2011 20:29:08
Em còn nhớ chứ chưa quên, hic, em đã nhắn tin cho anh 22 số TK của em Lanh lâu rùi, có điều sau khi nhắn tin qua ĐT thì quên post lên DD, mà bi giờ cũng ko còn lưu số TK của Lanh nữa, em sẽ hỏi lại Lanh sau vậy.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #18 vào: 08-01-2011 04:52:12
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
1/Cám ơn bác dzuonglinh đã nhắc
2/Nhờ bác Sunny_Night giúp Lanh mở thẻ ATM VCB nhé. 22 chịu trách nhiệm chuyển vào TK của Lanh sau khi có thẻ.

Tanhkiuvinamiu!

@ Sunny_ Night. em còn nhớ hay em đã quên ?.......việc Lanh mở TK có chưa em ơi ? mau kẻo Bác 22 phạt cô giáo trẻ đó.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #17 vào: 25-12-2010 13:44:53
1/Cám ơn bác dzuonglinh đã nhắc
2/Nhờ bác Sunny_Night giúp Lanh mở thẻ ATM VCB nhé. 22 chịu trách nhiệm chuyển vào TK của Lanh sau khi có thẻ.

Tanhkiuvinamiu!

Ngủ rồi dzuonglinh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 22-12-2010 21:05:39
hi hi :lol: Mình là Dương Linh bạn của Lãnh nèk ( em thứ 2 cua? Chị Lanh í ),
Hum nay tự nhiên lên mạng vao trang cua? Trường bik tin là 5 Chị em cua? Lãnh được Trường mình quan tâm và đăng bài trên www.nguoitoicuumang.com mình rất bất ngờ :ohmy:  

Mình là bạn của Lãnh ,cũng hay vào nhà cua? Lãnh nên cũng bik chút ít về hoàn cảnh GĐ của Lãnh
GĐ của bạn í rất khó khăn đấy các bạn.Vừa thiếu đi tình thương hiện tại của cha vừa xa mẹ vì bà mẹ phải làm ăn xa, hiện bây giờ mình bik mẹ của Lãnh đang phụ nấu ăn trong một Quán ăn bình dân ngoài Đà Nẵng. Thỉnh thoảng vài tháng về 1 lần để thăm các con và cho chị Lanh vài trăm chăm lo cho các em.Mẹ Lãnh rất thương các con nhưng vi Bà phải ly thân Chồng . lý do thi mình không bik...Chị 2 của Lãnh rất yêu thương 4 đứa em,Chị ấy thường hay di lam thêm để kiếm tiền nuôi dạy mấy đứa em nhỏ và trang trải cho cuộc sống hằng ngày.Ngôi nhà gỗ của mấy chị em đang sống rất chật hẹp mà con bị dột nát mỗi lúc trời mưa, mấy chị em phải sống như vậy ..thật là đáng thương. Mà mấy đứa em cũng tội nghiệp lắm lúc nào mình đến nhà Lãnh chơi mấy đứa em nó thân thiện lắm, lúc nào cũng cười tươi, nhất là đứa em thứ 3 tên Lành ( sau Lãnh) nó lễ phép lắm. Nó cũng thường giúp chị Lanh làm công việc nhà lăm\\\' ( giặc giủ, nấu cơm ,...)
  Lắm lúc mình thấy nó rất tội nghiệp.Mình và lãnh chơi với nhau từ lúc nhỏ nên cũng hay trò chuyện với Lãnh.Mà thằng Lãnh nó chả thấy lúc nào nó tâm sự về hoàn cảnh của GĐ nó cho bạn bè bik gì cả, chắc là nó ngại. Là bạn bè bik thì chia sẽ với nó, thế ma nó chả nói ji.Mình cũng chịu. ;)
  Mình mong muốn sao mọi người và các ban trong Trường cũng như ngoài trường bik và cảm thông, giúp đỡ GĐ của  Lãnh đang học lớp 11c6 trường THPT CHU VĂN AN Đại Lộc - Quảng Nam. Mình muốn mọi người đều được sống trong tình thương của cha lẫn mẹ, sống trong tình thương của tất cả mọi người...Nếu bạn là người nhân hậu bạn hãy mở rộng cánh tay giúp đỡ cho hoàn canh? đáng thương này.
      Mình muốn quan tâm đến GĐ của Lãnh đặc biệt là Lãnh người bạn của mình nên mình mong sao đươc mọi người quan tâm đến GĐ của bạn.
   Mình Đang theo học lớp 11c2 Trường THPT CHU VĂN AN Huyện Đại Lộc Tỉnh Quảng Nam  .Hiện tại mình chưa có số Phone nhưng mọi người có thể Send mail cho mình tại :unsure:   kute.linh_boy9x@yahoo.com

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #15 vào: 13-11-2010 17:19:29
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
Tin vui cho 5 chị em:
Một MTQ ở Phố cổ Hội An vừa nhận hỗ trợ thường xuyên cho 5 chị em mỗi tháng 1.000.000đồng (xin khẳng định đúng như trên).
Việc thực hiện sẽ được triển khai sau khi tiếp cận các em để biết csch chuyển nhanh, hiệu quả nhất.

Woa ..woa Thật là 1 tin vui buổi sáng khi vừa thức dậy. thật  tuyệt vời. rất vui mừng cho 5 chị em nhà họ Đỗ này.nếu đúng như lời bác 22 Khẳng định. vậy Xlpl xin chuyển phần CMTX này.sang giúp đỡ cho tr hợp khác.
 Chúng ta theo dõi giúp đỡ em Lanh khi cần thiết CMKTX trong quá trình học tập tại Huế. Thanks nhóm xác minh Miền Trung.

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 13-11-2010 03:37:21
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
Tin vui cho 5 chị em:
Một MTQ ở Phố cổ Hội An vừa nhận hỗ trợ thường xuyên cho 5 chị em mỗi tháng 1.000.000đồng (xin khẳng định đúng như trên).
Việc thực hiện sẽ được triển khai sau khi tiếp cận các em để biết csch chuyển nhanh, hiệu quả nhất.

Được vậy thì mừng cho các em quá, và nếu đúng như bác 22 cho tin thì minhtruc xin rút lại ý định cưu mang để dành cho các TH khác.

minhtruc

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #13 vào: 12-11-2010 22:27:29
Tin vui cho 5 chị em:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #12 vào: 11-11-2010 19:20:37
Em Lanh vừa về quê sáng nay do nhà có việc, thứ 2 em sẽ ra Huế lại. Ko biết hai ngày thứ 7, CN các bác ở QN, ĐN có đi xác minh ở nhà các em luôn được thì tốt quá.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #11 vào: 11-11-2010 08:48:46
Cho mình hỏi chút là Minhtruc bây giờ mới mua hay đã có sẵn ạ? Minhtruc cho mình số ĐT đi cho tiện liên lạc. ĐT mình là 0986 364 786

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 11-11-2010 08:42:59
Trích dẫn
Sunny_night đã viết:
@ Minhtruc: Em Lanh cao khoảng 1m50, nặng 45kg. Còn mấy đứa em ở nhà thì... hic, có lẽ ko ước chừng được. Nếu chuyển cho em Lanh, em sẽ nhận trung chuyển. Mà Minhtruc ở đâu vậy ạ?

@Sunny_night: cám ơn bạn nhiều, minhtruc ở Saigon, nếu bạn nhận chuyển giúp thì cho minhtruc biết địa chỉ để gởi qua đường bưu điện, bạn thấy thế có được khg?

minhtruc

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 11-11-2010 08:25:20
Các bác thật nhanh tay quá, vậy là em Lanh và các em em sẽ đỡ đi phần nào khó khăn trong cuộc sống rồi.
Chờ quyết định của Ban Quản trị và Tổ điều phối nữa, em sẽ bảo em Lanh đi làm thẻ ATM của VCB.
@ Minhtruc: Em Lanh cao khoảng 1m50, nặng 45kg. Còn mấy đứa em ở nhà thì... hic, có lẽ ko ước chừng được. Nếu chuyển cho em Lanh, em sẽ nhận trung chuyển. Mà Minhtruc ở đâu vậy ạ?

“Thở vào thở ra