Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Mẹ con cô Thêm - Nghèo & bệnh - Ô Môn  (Đã xem 14072 lần)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #17 vào: 20-04-2012 20:14:12
Trao quà và tiền của các TV giúp cô Thêm

Chi phí mua quà

Cô Thêm và người dì (áo tím)

Góc bếp gia đình

Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #16 vào: 15-04-2012 23:57:27
Chào cả nhà.
Vì hôm qua trời mưa và sáng nay cũng mưa nên chiều tối  hôm nay Quyên và em mình mới đi XM TH này đc.
Cô tên là Nguyễn Thị Thêm sinh năm 1960,con gái cô tên là Huỳnh Ngọc Diệu 20t,vào năm 2000 chồng cô bệnh nặng,khi chồng bệnh cô đã bán hết ruộng vườn để lo cho chồng nhưng cũng không qua khỏi,không còn ruộng nên cô đã đi làm thuê để lo cho con ăn học.
Đến năm 2005 cô thường hay nhức  bị đầu nữa bên nhưng do hoàn cảnh nên cô không dám đi BV mà chỉ mua thuốc uống cho qua cơn đau,đỉnh điểm là năm 2006 thì tay và chân phải của cô mất đi cảm giác quá lo sợ nên chị,em cô đưa cô đến  BV Hòa Hảo,sau khi được khám thì BS chuẩn đoán cô bị khối u não nên đã chuyển đến BV Chợ Rẫy, taị đây BS khuyên cô và gđ nên mỗ mới mong có cơ hội sống.cuối cùng nhờ anh chị em và hàng xóm gom góp được hơn 30 triệu để giúp cho cô( thời điểm đó cô chưa có BHYT ) sau khi mổ xong thì tay và chân phải của cô bị tê liệt hoàn toàn  mọi sinh hoạt cá nhân cô không thể tự mình làm được  nên chị của cô là Nguyễn Thị Dung  năm nay 64t hoàn cảnh của Cô Dung như cô Thêm là chồng cô cũng qua đời sớm thấy nhà cô Thêm đơn chiếc nên dọn về để chăm sóc cho em và cho Ngọc Diệu yên tâm đi làm
 Còn Ngọc Diệu năm nay 20t hiểu được hoàn cảnh của mình nên em đã nghĩ học khi mới vào lớp 9 để đi làm nuôi mẹ ,hiện tại cả gia đình sống phụ thuộc vào tiền lương làm xí nghiệp của em ,hàng tháng cô Thêm phải chích thuốc và uống thuốc để tăng sức đề kháng cho não và tránh động kinh,vì  phải điều trị thường xuyên nên số tiền lương 1500k/ tháng của em không đủ trang trải lo cho gia đình,
 Môt cô bé mới vừa 20t phải gánh trên vai trách nhiệm là trụ cột chính trong gia đình,hàng tháng nào tiền điện nước nào tiền thuốc cho mẹ trong khi bản thân em cũng bị chứng bệnh viêm khớp và đau đầu mà  tiền lương mỗi tháng chưa  đến 2triệu  nên nhóm XM có đề xuất như sau :
CMTX cho gia đình 300k/tháng để phụ  em tiền thuốc , Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
Sau  khi trao quà và tiền CMKTX cô gởi lời cám ơn cả nhà.
Hình sẽ úp lên sau ạ.
Thân.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #15 vào: 14-04-2012 14:36:35
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
@nhom XM cho vitcon dang ky CMKTX 500k giup gd . Tks cac ban nhieu

Chiều nay Quyen_omon cùng người em đi XM hoàn cảnh này,trao dùm Vitcon702 CMKTX 500k và quà của annh Thaidzuy & Tran Ti, Thay mặt gđ Cô Thêm Q xin cảm ơn cả nhà.
Thân.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #14 vào: 12-04-2012 18:39:31
Quyen_omon đã viết:
Trích dẫn
ngochanh đã viết:
Trích dẫn
@Quyen_ommon: thứ 7 này em định đi mấy giờ? nếu được chị sẽ đi chung

@ Chị Ngochanh : Sau 12g trưa là em rảnh tới chiều,nếu chị thu xếp được thì đt cho em rồi mình cùng đi nhé chị.
Thân.

Không biết hai người đẹp Miền Tây có cần vệ sĩ hộ tống không ạ?  :laugh:
Trân trọng

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #13 vào: 12-04-2012 14:21:16
ngochanh đã viết:
Trích dẫn

@ Chị Ngochanh : Sau 12g trưa là em rảnh tới chiều,nếu chị thu xếp được thì đt cho em rồi mình cùng đi nhé chị.
Thân.

Ngủ rồi Tran Ti

Trả lời #12 vào: 12-04-2012 14:00:21
Cảm ơn Start2404 nhiều! Mình sẽ chuyển đến anh Trần Thái Sơn trong chiều nay, 12.4.2012. Qua đây, xin cảm ơn anh Sơn luôn nhé!

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 12-04-2012 12:50:19
Chào bạn Tran Ti anh có thể gửi tiền CMKTX vào TK của anh penguin (thủ quỹ diễn đàn ).
Trích dẫn

- Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

- Điện thoại: 0904 225 631

- Email: thaison245@gmail.com

Trân trọng.

Ngủ rồi Tran Ti

Trả lời #10 vào: 12-04-2012 11:32:42
Các anh chị chuẩn bị đi xác minh ơi, cho mình gửi 100k nhờ mua giúp dùm vài hộp sữa đặc gửi mẹ con cô uống nha. Cho mình xin số tài khoản hay số ĐT để mình chuyển sớm. Cảm ơn các anh chị nhiều! (Vui lòng liên lạc về 091*818*74.95).

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #9 vào: 12-04-2012 08:56:36
Quyen_omon đã viết:
Trích dẫn

@ Anh Thaidzuy ơi : Khi nào đi XM em mua gạo với đồ dùng trong nhà được không anh ?

Được em ạ. Cảm ơn em và mọi người nhé!

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 12-04-2012 08:17:35

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #7 vào: 11-04-2012 21:52:30
Chào cả nhà.
Lúc này các TV ở Cần Thơ gần thi nên không thu xếp đi XM được. Thứ 7 tuần này Q sẽ cùng người em đi XM có được không ạ, Mong ý kiến cả nhà.
@ Anh Thaidzuy ơi : Khi nào đi XM em mua gạo với đồ dùng trong nhà được không anh ?
Thân

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #6 vào: 19-03-2012 21:54:19
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
@Quyen_Omon ơi, hoàn cảnh này có lẽ gần nhà em. Em xem thu xếp xác minh được không nhé.

Khi nào đi được thông báo giùm, cho anh gửi 200,000 VND nhờ em mua chút quà.

Cảm ơn em.

@ Anh Thaidzuy: Dạ TH này cũng gần nhà em,tuần sau em sẽ cố gắng thu xếp để đi XM ah, khi nào đi em sẽ mua quà biếu gđ giùm anh.

@ Ho_van54: Bạn Cho Q hỏi nhà Cô Thêm ở có gần chùa An Hòa Tự không?
Thân

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #5 vào: 18-03-2012 09:16:47
@nhom XM cho vitcon dang ky CMKTX 500k giup gd . Tks cac ban nhieu

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #4 vào: 17-03-2012 23:23:40
stt thấy có vài cách có thể giúp người bệnh đau khớp - stt dùng hằng ngày thay trà xanh, tuy không đau khớp nhưng từ nhiều chục năm (khi bắt đầu già) lúc nào cũng hơi đau nhức mình:

- uống trà gạo lức: gạo lức rang lửa nhỏ cho thơm, lấy 3 muổng nhỏ cho vào 1 ly nước sôi làm trà, uống thơm ngon, ngày uống vài ly. Bả gạo còn lại ăn như cơm.  

- Tập thể dục như bài viết này: Tập Thở Và Vận Động Để Trị Bệnh Đau Nhức

- thay tất cả dầu ăn bằng dầu dừa:
có thể đăng ký xin tại đây \\\"Quỷ dầu dừa cho người nghèo\\\"

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 17-03-2012 21:45:04
@hovan_54: a ơi a vui lòng cho em hỏi thêm tí:
- A biết khoảng mấy giờ thì Diệu có ở nhà không ạ? Vì nếu chỉ có cô Thêm (đã yếu) ở nhà thì việc xác minh hay cần giấy tờ cũng khó.
- Nếu a có số điện thoại của Diệu thì vui lòng bổ sung giùm ạ.

Thân chào!