Tác giả Chủ đề: Chi Lăng TPHuế - Em Tèo - Não Úng Thủy.  (Đã xem 14099 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #23 vào: 03-12-2010 23:22:10
Có bạn vitcon giúp em Tèo 1 chiếc xe lăn.

Vậy Pen em chuyển trước 1.800.000 cho  Sunnynight để mua xe lăn cho em.

Sunny nhớ chụp hình cho cả nhà xem nhé!

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #22 vào: 03-12-2010 17:41:07
@Hieunhan:
NTCM có thành viên ở Huế nên các bạn ở Huế sẽ trao trực tiếp bác ah. Hình ảnh trao tặng sau đó sẽ đc các thành viên ấy post lên DD để cả nhà (và cả khách tham quan DD/guest) cùng biết, cùng vui với đối tượng được tặng nữa- cái này NTCM gọi là \\\"Lan tỏa lòng nhân ái\\\" đó bác.
Thân! :P

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #21 vào: 03-12-2010 17:02:10
rất mừng vì em đang đi hỏi xe lăn mấy nơi mà chưa ra thì chị Phanthihue đã rất nhanh chóng tìm được nguồn xe lắn cho em Tèo.
về việc mua xe lăn, Sunny có ý kiến nhỏ là các thành viên ở Huế sẽ gặp chú Lộc và cùng chú Lộc đi mua xe lăn rồi sau đó đến trao trực tiếp cho em Tèo.
Sunny cũng đã điện thoại cho chú Lộc và chú cho biết sẽ mua được ở Sở Y tế ngay khi chúng ta có tiền.
Vậy chị Vitcon có thể chuyển tiền vào tk Thủ quỹ DD rồi DD chuyển cho các thành viên ở Huế đi mua xe lăn được ko ạ?
Mong Tổ điều phối cho quyết định cuối cùng. Nếu thuận tiện thì có thể trưa CN nấu cháo xong các thành viên ở Huế có thể đi mua cùng chú Lộc và đên strao tặng cho gđ em luôn.
Thanks all!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi HieuNhan

Trả lời #20 vào: 03-12-2010 16:07:57
Chiều nay Linh đã gọi điện cho chú Lộc và thông qua chú Linh đã được nói chuyện với bác Hiệp và em Tèo, em Tèo xúc động quá nên bị giật (động kinh) nên không nói được nhiều, chỉ lắp bắp được câu cám ơn, còn bác Hiệp cũng vui lắm, bác cám ơn hoài à, bác cũng gửi lời cám ơn đến chị Vitcon đã giúp em Tèo cái xe lăn mới.

Đây là số tài khoản của bác Hiệp :
Tên TK : Lê Hiệp
Số TK : 0161-000-876-982
Vietcombank Thừa Thiên Huế

Chị Vitcon có thể chuyển thẳng vô tài khỏan của bác Hiệp, chú Lộc sẽ giúp bác đi mua xe lăn mới cho em Tèo. Cám ơn chị.

Thân mến

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #19 vào: 02-12-2010 22:37:07
Vitcon dang ky ung ho em Teo chiec xe lan moi va thanh vien de thuong nao se xung phong mua va thay mat  vitcon trao cho gd dum khi co thanh vien nhan trung chuyen vitcon se chuyen 1tr800k . Thanks

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #18 vào: 02-12-2010 21:48:35
phanthihue đã viết:
Trích dẫn
Và sáng  này  ba em Tèo  đã  làm thẻ  ATM  vietcombank  rồi  

trước  mắt huế  xin  nhận trung chuyển  tháng  đầu tiên  cho  gđ em  Tèo ,  đây  là số  tk  vietcombank hue

số tk: 0161000818619

@phanthihue: Cảm ơn bạn đã thông tin và đứng ra nhận trung chuyển. Tuy nhiên, ba em Tèo đã làm thẻ ATM thì chắc 1 tuần nữa có thẻ ATM và chúng ta sẽ chuyển trực tiếp vào tài khoản này, thay vì phải lòng vòng qua chú Lộc và Huế.

@Sunny_night và các bạn ơi, tiếp tục theo dõi và cập nhật thông tin trường hợp này nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 02-12-2010 21:27:51
huế  thành thật  xin lỗi  cả  nhà , lâu  này ko  vào dd,  em  bận  quá  nên  ko vào thương xuyên  đc,  em vào sg làm việc  và  trường hợp  em Tèo  có  hơi  chểnh  mảng 1  tý ,  huế  đã  liên  lạc  người  mà  đã  giới thiệu gia  đình em Tèo đến  huế,  
huế  đã  nhờ  chú  đó hỏi  giá  chiếc  xe  lăn  mua tại  của  hàng  y  tế  giá còn nguyên thùng  là  1triệu8,  và sáng  này  ba em Tèo  đã  làm thẻ  ATM  vietcombank  rồi  
huế cám  ơn  chị  linh  nhiều  lắm  và như  huế có  nói  chuyện  với  chị linh trên  điện thoại  là  đề xuất  với  cả nhà  là có thể  mua  cho  ba em tèo  xe đạp mới  và sau đó  huế cũng có  lỉên  lạc  vói  ba  em teo  thì  bác nói là nếu  mua chiếc  xe  giàn  mới  như  chiếc xe  của  bác thì  ko có , vì  xe dạp  giàn  bữa  nay ko ai bán ,con  nếu  mua chiếc xe đạp  loại khác thì bác  ko thể  chạy xe thồ  đuoc  vì rất khó  để bác chở  hàng.  bác  nói  chỉ có thể  sơn  sưả  chiếc  xe lại thôi.
đây  là  số dt  của  chú rất thân  vói  gia  đinh em  Tèo:01664133624 tên là  Lộc
chú  này rất thân  với  gia  đình em  Tèo  và biết  rất  rõ  gđ  em . chú  sẽ  dẫn  các bạn  đến gđ  em  Tèo.
chú lộc sẽ  chở  ba em  Tèo  đến  nhà huế nhận  tiền  .
nếu  đề  xuất của  huế  được  đồng  ý thì  cả  nhà cho em biết.

chân thành cám  ơn  cả nhà nhiều  nhiều  lắm .

Ngủ rồi HieuNhan

Trả lời #16 vào: 30-11-2010 16:12:19
Mong bạn SunnyNight sớm thông báo số tài khỏan của gia đình ông Hiệp hay cách nào chuyển tiền thuận tiện nhất cho ông vì Linh đăng ký giúp gia đình từ tháng 11 mà hôm nay là cuối tháng 11 rồi mà vẫn không có thông tin về số tài khoản (và cả giá xe lăn ?). Nếu có số điện thoại của gia đình ông Hiệp thì bạn cũng báo luôn nha.

Linh dự tính qua tháng 12 sẽ chuyển tiền cho gia đình ông Hiệp vào ngày 10 hàng tháng.

Thân mến

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 17-11-2010 22:14:26
Chào cả nhà.

Trường hợp em Tèo đã được bác Vitcon giúp 1 chiếc xe lăn, bác Hieunhan giúp CMTX 500.000/tháng/6tháng (tạm tính).

Nhờ Sunnynight hướng dẫn gia đình mở tk và khảo sát gia xe lăn.

Tổ KT-TK cập nhật TH này.

Thân.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 14-11-2010 21:31:31
Cảm ơn chị Vitcon và Hieunhan đã nhận hỗ trợ cho gđ em, chắc hai cha con em sẽ vui lắm.
Em đang nhờ người hỏi xem giá cả xe lăn như thế nào, khi nào có thông tin em sẽ thông báo ạ.
Gđ em có mấy người anh trai nên chắc sẽ mở tk ATM được, em sẽ đến báo tin và hướng dẫn mở ATM để thành viên Hieunhan chuyển tiền hàng tháng.
Nhưng trước hết xin chờ quyết định của BQT đã ạ!
Thanks all!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi HieuNhan

Trả lời #13 vào: 14-11-2010 20:26:24
Linh xin đăng ký giúp đỡ cho ông Lê Hiệp và em Hùng 500.000 đồng / tháng từ tháng 11.

Xin thông báo rõ địa chỉ nhà ông Hiệp để chuyển tiền qua bưu điện, hoặc thành viên nào nhận trung chuyển thì xin báo số tài khỏan

Thân chào,

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #12 vào: 09-11-2010 02:35:23
Cac ban o Hue khao sat dum vitcon gia $ xe lan cho e Teo dum nhe . Thanks

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #11 vào: 08-11-2010 23:29:12
Cảm ơn thông tin xác minh của A_warm_heart & sunny_night về hoàn cảnh em Tèo (Hùng). Nhóm xác minh đề xuất:

1. CMKTX: 01 chiếc xe lăn mới
2. CMTX: 500,000 VND / tháng

Mong cả nhà cùng quan tâm tới hoàn cảnh Não úng thủy này ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #10 vào: 08-11-2010 20:06:18
Thành phố Huế, một chiều mưa tầm tã... Sau hai lần lang thang tìm kiếm ở một góc nhỏ của thành phố - nơi chưa bao giờ tôi đặt chân tới, cuối cùng Sunny_night và A_warm_heart cũng lần ra được nhà em Hùng - một ngôi nhà nhỏ nằm sâu trong một ngõ nhỏ...
Vào nhà, chỉ có em Hùng ở nhà, người cha 72 tuổi đi đạp xe vẫn chưa về. Một chị gái đang cho đứa con nhỏ ăn mời chúng tôi sang phòng bên cạnh - một căn phòng nhỏ chỉ khoảng 7m2, là nơi sinh sống của gia đình nhỏ của chị - gia đình anh trai của Hùng.
Chờ thêm một lát, chúng tôi gặp được ông Hiệp vừa đi đạp xe thồ về. Cơn gió lạnh đầu mùa đông và những giọt mưa như thấm vào bộ quần áo mỏng manh ông mang trên người. Không ai không khỏi thương cảm cho người đàn ông khắc khổ đã bước vào tuổi Thất thập cổ lai hy mà vẫn còn đang phải đạp xe hàng ngày để nuôi con.
Nhà ông có 7 người con, 6 trai 1 gái, em Hùng là út. Các anh chị trên đã có gia đình và ở gần xung quanh hết nhưng đều là dân lao động, lam lũ cả ngày nên không giúp được gì nhiều. Mẹ mất từ năm lên 5 tuổi, cuộc sống của Hùng đều nhờ vào bàn tay chăm sóc của người cha già.
Như chị Huế đã nói ở trên, em bị bệnh Não úng thuỷ, từ nhỏ đến giờ như thế rồi và vì không có tiền chưa bệnh nên phó mặc cho số phận. Em rất tỉnh táo và nói chuyện rất nhanh nhẹn, nhưng chân tay em bị teo dần theo thời gian. Hàng ngày em chỉ ngồi trên xe lăn, quanh quẩn trong nhà xem tivi (chiếc tivi cũng do một hội từ thiện nào đó tặng cho). Mỗi khi thay đổi thời tiết, dăm bữa nửa tháng em lại bị lên cơn co giật, đau đớn, thỉnh thoảng thì bị nhức đầu, chóng mặt.
Thuốc em uống chỉ là những viên thuốc giảm đau, những viên thuốc bổ B1 và B6 mà hàng tháng ông Hiệp có thể mua được cho em.
Ông Hiệp hàng ngày đạp xe kiếm gạo nuôi con, mỗi ngày chỉ được khoảng 30 ngàn, mà người ta thấy ông già yếu rồi cũng ngại ko dám để ông chở. Mùa đông về, mưa và lạnh càng ít khách hơn.
Nguyện vọng thiết tha nhất của cả hai cha con ông lúc này là có một chiếc xe lắn mới cho Hùng, vì chiếc xe lăn cũ trước đây cũng có người hảo tâm cho bây giờ đã hư hỏng nhiều, và Hùng ko thể di chuyển đâu ngoài nhà mình.
24 năm - em sống trong vòng tay yêu thương của cha già, em nghẹn ngào nói với chúng tôi \\\"Nhiều lần em bảo cha đừng đạp xe nữa, nhưng cha vẫn cứ đạp\\\". Em vẫn cười, nói được, vẫn là niềm hạnh phúc của người cha già, là động lực để ông hàng ngày vẫn rong ruổi trên những con đường đạp xe kiếm tiền nuôi em.
Hai chị em ra về, im lặng trên suốt quáng đường dài cho đến khi A_warm_heart bật thốt \\\"Thế mới biết cha mẹ sinh ra ta lành lặn đã là hạnh phúc\\\".
Mong rằng nhà mình có thể giúp cho cha con em đạt được ước nguyện có một chiếc xe lắn mới, hàng tháng nếu có thể thì CMTX cho ông có một số tiền nhỏ (500.000) để ông bớt đi những nhọc nhằn mưu sinh, có thêm tiền ăn uống và mua thuốc cho con.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 06-11-2010 23:01:15
Vì ko thể đi xác minh một mình nên hai lần Sunny_night hẹn các thành viên Huế đi thì hai lần đều không đi được, rồi lại quên mất. Xin cả nhà thứ lỗi cho \\\"lời hứa\\\" của Sunny.
Chắc chắn chiều mai Sunny sẽ cố gắng rủ thêm thành viên ở Huế đi xác minh.

“Thở vào thở ra