Tác giả Chủ đề: TPHuế - Em Toàn tật nguyền - Sống trên thuyền  (Đã xem 9461 lần)

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #121 vào: 19-04-2017 16:01:35
Chào cả nhà!
Hiện tại nhóm Huế đã ứng trước tiền và chuyển CMTX đến hết tháng 4 đến hoàn cảnh em Toàn. Trường hợp em Toàn được các anh chị diễn đàn NTCM và đặc biệt là anh Xulanhtinhnong quan tâm giúp đỡ trong một thời gian dài, điều này khiến nhóm bạn NTCM tại Huế vô cùng vui mừng cho Toàn ạ!
Sau một thời gian dài Toan nhận được sự yêu thương của các anh chị, nhưng vì một số lí do cá nhân Toàn chưa tìm được một công việc ổn định cho bản thân. Toàn vẫn quay lại cuộc sống mưa sinh là đi lượm ve chai hàng ngày và rong ruổi trên các con phố tại Huế để mưu sinh.
Hiện tại Toàn vẫn đang sống chung với ông bà, về số tiền CMTX hàng tháng ông bà của Toàn nhận giúp em ấy và mua thêm gạo để góp chung cơm cùng gia đình.
Trường hợp Toàn sau 1 thời gian tìm hiểu và suy xét kỹ, nhóm bạn ở Huế xin đề xuất ngừng CMTX đến toàn một thời gian. Nhóm Huế vẫn theo dõi hoàn cảnh của Toàn để xin đề xuất những sự hỗ trợ và quan tâm đến em ấy trong tương lai nếu cần thiết ạ!
Thân chúc cả nhà sức khoe, hạnh phúc và bình an ạ!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #120 vào: 20-09-2016 14:10:02
Chào cả nhà! Phương Hồ mới báo với em là đã hoàn thành việc chuyển tiền đến hết tháng 9/2016 ạ!
Toàn vẫn khỏe và em ấy muốn gửi lời hỏi thăm đến cả nhà ạ!
Chúc cả nhà thân tâm an lạc ạ!
Nguyên Thy

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #119 vào: 27-08-2016 21:58:40
Dạ chào bác Phuclehuu và cả nhà. Tình hình hiện tại em Toàn do bạn Phương Hồ là người đang cập nhật và theo dõi, Nguyên Thy thay mặc Phương Hồ thông báo đến cả nhà tình hình của Toàn vẫn ổn định, em hiện vẫn sống cùng nhà với ông bà nội và gia đình Chú Bác. Vì tình hình sức khỏe và trí nhớ không tốt nên Toàn dù đã theo học nhiều nghề và được các bạn ở Huế định hướng tương lai nhưng em vẫn không theo đuổi được giấc mơ có được công việc ổn định. Hiện tại số tiền cưu mang hàng tháng vẫn được các bạn chuyển đến Toàn ạ! Vì muốn gặp và chuyển tiền trực tiếp đến Toàn nên các bạn trung chuyển phải đi nhiều lần mới gặp được em ấy ạ!
Mong cả nhà quan tâm đến Toan đến cuối năm 2016 ạ!
Thân chúc cả nhà thân tâm an lạc ạ!
Nguyên Thy

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #118 vào: 15-08-2016 12:26:55
Đã lâu không có cập nhật về em Toàn.
Không biết tình hình gia cảnh em ấy bây giờ ra sao. Rất mong thông tin cập nhật từ Huế.

Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #117 vào: 23-11-2015 19:49:59
Chào cả nhà, thay mặc em Toàn xin cám ơn sự quan tâm của các mạnh thường quân của Ntcm và đặc biệt là anh Xulanhtinhnong2 đã tiếp tục cmtx em Toàn bắt đầu từ tháng 7/2015 ạ,
Sau nhiều lần ghé nhà Toàn nhưng không gặp Toàn, đến hết tháng 9 nhóm mới gặp và chuyển cmtx đến hết tháng 10. (200.000vnd /tháng) Sau khi nghe đề nghị giúp Toàn vào Hồ Chí Minh lập nghiệp và sinh sống, ông bà của Toàn và bản thân Toàn không đồng ý vì lí do lo sợ thay đổi môi trường sống, mặc dù nhóm Huế đã ra sức thuyết phục nhiều lần nhưng Toàn vẫn không đồng ý, tuy nhiên Toàn vẫn xin gửi lời cám ơn đến Ntcm.
Toàn giờ đã bỏ công việc học nghề và quay trở lại nghề lượm ve chai, điều này làm nhóm Huế rất buồn và lo lắng cho tương lai của Toàn. Toàn từ nhỏ đã ở với ông bà, không có tinhg thương của Bố mẹ nên đối với Toàn ông bà là người thân em không thể rời xa được và đó cũng là lys do mà Toàn càng không thể rời Huế khi bản thân Toàn không bao giờ chịu rời xa ông bà để đi HỒ Chí Minh.
Mong cả nhà luôn hiểu và thương cho hoàn cảnh khó khăn của TOÀN ạ.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #116 vào: 15-07-2015 07:40:17
Dạ tối nay nhóm Huế sẽ sang nhà anh Toàn để bàn chuyện vơi anh Toàn và hỏi ý kiến của ông bà ạ

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #115 vào: 15-07-2015 05:52:47
Trích dẫn của: \"XuLanhTinhNong2\" post=88722
...Nay mình xin lại cmtx 200K/ tháng bắt đầu ngay tháng 7 này. Xin cảm ơn bác Vodka !
...

Xin cảm ơn XuLanhTinhNong2 đã tiếp tục CMTX em Tòan.

Tổ TK-KT cập nhật dùm .

Nhờ các bạn khu vực Huế trò chuyện cùng em Tòan xem em ấy có thể vào SG để buôn bán không ? Chỉ với việc bán vé số tại SG em Tòan sẽ không khó để kiếm được từ 100,000đ đến 180,000đ/ ngày.
6x và Mai Trâm sẽ chịu trách nhiệm hướng dẫn và thu xếp việc ăn ở cho em Tòan.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #114 vào: 14-07-2015 09:18:11
NGuyen Thy: chị đã chuyển cmtx T7/2015 200k vào TK em rồi nhé.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #113 vào: 11-07-2015 22:04:00
Cám ơn bác XuLanhTinhNong2 đã giúp đỡ a Toàn.
Con sẽ báo anh vodka và chị NguyenThy biết ạ.

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #112 vào: 10-07-2015 23:23:00
Chào cả nhà! Trước đây mình đã cmtx th em Toàn và khi mình gặp khó khăn thì đã có bác Vodka tiếp sức. Nay mình xin lại cmtx 200K/ tháng bắt đầu ngay tháng 7 này. Xin cảm ơn bác Vodka !
Sẽ nhờ Trangvitgioi và nhóm Huế trung chuyển mỗi tháng nhé. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều!

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #111 vào: 06-06-2015 14:34:35
Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=87238
C...nhóm Huế đề xuất tiếp tục CMTX 200/tháng phụ giúp bà và anh Toàn
Một số thông tin đến cả nhà
Cám ơn cả nhà.
Máy tính hư nên con chưa up ảnh đc ạ. Con sẽ up sau cả nhà nhé.

Mong cả nhà giúp em Toàn ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #110 vào: 13-05-2015 11:19:46

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #109 vào: 23-03-2015 12:41:06
Chào cả nhà
Con xin lỗi đã để sót trường hợp này, hàng tháng nhóm Huêa vẫn chuyển tiền CMTX đến gđ anh Toàn đều đặn, ngày 21/03 con và anh Vodka đã đến thăm và trao 200k CMTX tháng 03 cho anh Toàn.
Vì trí nhớ của anh không được như bao người khác nên dù đã đi học nghề làm đồ mã nhiều năm cũng không biết làm gì cả, Cụ ông nhận anh Toàn làm phụ làm đồ mã đã qua đời, giờ anh lại đi theo những người bán rông, kiếm ngày 30-40k phụ giúp gia đình, nhưng không may, những người bán rông chở anh Toàn ra tận quảng trị để bán, không cẩn thân nên trên đường ra quảng trị gặp tai nạn, người bán rông chở anh Toàn về rồi bỏ đi luôn. Anh Toàn bị trầy xước khá nặng, khắp mặt mủi, chân tay.
Bà nội của anh Toàn quyết định sẽ cho anh Toàn ở nhà, không đi bán nữa. Nhưng sức khoẻ bà lại yêu rồi nên nhóm Huế đề xuất tiếp tục CMTX 200/tháng phụ giúp bà và anh Toàn
Một số thông tin đến cả nhà
Cám ơn cả nhà.
Máy tính hư nên con chưa up ảnh đc ạ. Con sẽ up sau cả nhà nhé.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #108 vào: 22-03-2015 12:06:52
Hàng tháng nhóm Huế nhận được cmtx 200k từ thủ quỹ chuyển đến em Toàn. Hiện tại các bạn NTCM tại Huế đã chuyển hết cmtx tháng 3 đến Toàn.
Lệ Tear và Phương Hồ 2 bạn cập nhật và thông báo tình hình cụ thể của Toàn đến cả nhà nhé.
Trường hợp của em Toàn vẫn còn nhiều khó khăn, chưa có công việc ổn định nên Nguyên Thy xin đề xuất hỗ trợ em 200.000vnđ/ tháng đến hết tháng 6/2015 để em có thêm chi phí trong sinh hoạt hàng ngày.
Mong nhận được sự quan tâm và giúp đỡ của cả nhà ạ!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #107 vào: 21-03-2015 14:07:25
Nguyenthy: từ tháng 1 đến tháng 3/2015, thủ quỹ đã chuyển cmtx 200.000đ hằng tháng vào TK em cho TH em Toàn, tiền này trích từ khoản cmktx của Toàn. Đến tháng 4 thì khoản cmktx này cũng hết. Các bạn Huế cập nhật và báo xem cần tiếp tục cmtx không nữa nhé.

Thanks.