Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nam Dàn) - Cụ Cảnh - Nuôi con tâm thần  (Đã xem 7557 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #8 vào: 16-11-2017 20:36:59
Cảm ơn các bạn về các thông tin.
Chi tiết, sát sao mới có thể giúp mọi người sâu sát hơn hoàn cảnh, cho công chuyện chúng ta đang làm vững chắc, thì các hoàn cảnh sẽ có cơ may ổn định. NTCM luôn hướng đến sự ổn định của các hoàn cảnh chông chênh.
Các bạn vui lòng cho cả nhà đề xuất hình thức hỗ trợ gia cảnh này như thế nào là hợp lý.

Cảm ơn cả nhà.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #7 vào: 16-11-2017 19:11:30
Thêm ạ
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Trả lời #6 vào: 16-11-2017 19:10:15
Mới gần đây nhất tụi em có qua nhà cụ Cảnh ( tên khác là Cụ Lê Thị Nhỏ )  
tìm hiểu thêm thì được biết cụ hàng tháng ngoài khoản trợ cấp của con trai cụ có thêm một khoản trợ cấp là 484.000đ .
Tổng cả hai mẹ con cụ nhận được là 889.000đ/1 tháng . Hoàn cảnh rất khó khăn , mong diễn đàn giúp đỡ ạ . Hiện tại thính giác và thị giác của cụ đã rất kém rồi , anh con trai thì hôm rồi lúc tụi em đến hỏi cụ giấy tờ cứ cười rồi đem mấy tấm thiệp ra đưa cho tụi em rồi cười , nhìn hoàn cảnh hai mẹ con cụ hiện tại thật sự rất đáng thương . Kính mong ban quản trị xem xét giúp đỡ thêm cho hoàn cảnh mẹ con cụ . Cụ tuổi đã cao rồi , cũng không biết còn sống được bao lâu nữa nên một lần nữa TV Người tôi cưu mang kính mong kính mong cả nhà chung tay giúp cho hoàn cảnh mẹ con cụ giúp mẹ con cụ giảm bớt phần nào nỗi cơ cực .
Đây là hình ảnh tụi em đã chụp lại bao gồm sổ lĩnh lương hàng tháng và một số hình ảnh mẹ con cụ .

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #5 vào: 15-11-2017 14:27:34
Chào cả nhà.

Theo thông tin xác minh, gia cảnh này thuộc hộ nghèo, và hằng tháng được nhận tiền bảo trợ của anh Tịnh là 405.000đ.

Cũng theo thông tin xác minh, cụ Cảnh sinh năm 1926. Tức là cụ đã trên 80 tuổi.

Về thực hiện trợ cấp theo quy định tại Nghị định số 136/2013/NĐ-CP,  Nghị quyết số 101/2015/QH13 của Quốc hội, liên Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội - Bộ Tài chính đã ban hành Thông tư liên tịch số 06/2016/TTLT-BLĐTBXH-BTC sửa đổi Thông tư liên tịch số 29/2014/TTLT-BLĐTBXH-BTC, theo đó sẽ thực hiện đầy đủ các chính sách trợ giúp xã hội cho toàn bộ đối tượng bảo trợ xã hội theo Nghị định số 136/2013/NĐ-CP và người cao tuổi được hưởng mức trợ cấp thấp nhất là 270.000 đồng/tháng kể từ ngày 1/1/2016.

Vậy các bạn cho hỏi cụ có nhận được khoản trợ cấp này không?

Cảm ơn các bạn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #4 vào: 15-11-2017 11:02:39
Cảm ơn Trung Kiên.

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Trả lời #3 vào: 12-11-2017 07:48:36
Gia đình cụ bà Lê Thị Cảnh hoàn cảnh này TV Người tôi cưu mang tại Nghệ An đã đi xác minh , gđ Cụ Cảnh trú tại xóm Tân Tiến xã Hùng Tiến huyện Nam Đàn , tỉnh Nghệ An  Cụ Cảnh sn 1929 , gia đình cụ có hai mẹ con , cụ Cảnh và một người con trai nữa . Hiện cả  thính giác và thị giác của cụ đều đã rất kém . Cụ không còn nghe rõ và nhìn rõ được nữa nhưng cụ vẫn còn phải nuôi người con trai bị tâm trai cụ tên Nguyễn Văn Tịnh sn 1958 bị bệnh tâm thần mọi chi phí cũng như sinh hoạt hàng ngày đều do 1 tay cụ lo nhờ vào những ngày cụ đi xin và phụ cấp 405k tiền phụ cấp của con trai .
Hiện tại tuổi cụ đã tuổi cao sức khoẻ cũng đã  yếu gia đình thì gặp hoàn cảnh rất khó khăn và éo le rất cần sự chung tay giúp đỡ của diễn đàn ạ . Đây là một số hình ảnh về gia đình mẹ con cụ Cảnh khi TV tại Nghệ An đến xác minh . TV Người tôi cưu mang tại Nghệ An rất khẩn thiết mong sự giúp đỡ của cả nhà để giúp cho hoàn cảnh cụ . Kính mong cả nhà chung tay giúp đỡ ạ .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 28-10-2017 06:21:32
Xác minh sớm dùm các bạn nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #1 vào: 27-10-2017 21:49:44
Chào cả nhà ạ , em xin giới thiệu một hoàn cảnh rất đáng thương mong diễn đàn giúp đỡ cụ ạ . Cụ Lê Thị Cảnh xóm 10, Tân Tiến , Nam Đàn , Nghệ An
Cụ có người còn trai tên Nguyễn Văn Tịnh SN 1958 con cụ bị bệnh tâm thần từ nhỏ , đến nay cụ đã gần 90t cụ bị điếc nhưng ngày ngày vẫn phải kiếm sống lấy tiền nuôi con . Không có sự hỗ trợ từ anh em hay bà con gì hết . Kính mong ban quản trị diễn đàn giúp đỡ cho hoàn cảnh cụ .
« Sửa lần cuối: 29-05-2020 13:00:59 gửi bởi -TrườngGiang- »

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...