Tác giả Chủ đề: Hưng Yên Nam, Hưng Nguyên - Em Oanh bị tim bẩm sinh  (Đã xem 6539 lần)

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #13 vào: 22-07-2013 21:34:26
Mình đã chuyển vào tk Pen 1000k ủng hộ em Oanh rồi nhé

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #12 vào: 22-07-2013 19:40:45
Bạn be-buti ơi, qui định của DD là các khoản CMKTX thì gửi vào TK của Pen; khi nào có người thay mặt DD đến thăm hc thì Pen sẽ chuyển tiền cho người đó. TK của Pen là :

Trần Thái Sơn   0021002259202
NH TMCP Ngoại thương Việt Nam - Chi nhánh Hà Nội.

Cám ơn bạn!

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #11 vào: 22-07-2013 15:54:54
Mình xin ủng hộ Oanh 1000k, xin hỏi tk ruacon_xd ?

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 22-07-2013 15:17:41
Chào cả nhà !

Trò chuyện qua điện thoại với em Oanh được biết sau khi mổ 1 tuần thì hiện nay sức khỏe của Oanh khá tốt.
Viện phí phải đóng đến thời điểm này khoảng 63,000,000đ trong đó càc bạn nhóm Làm Cha Mẹ đã ủng hộ khoảng 40,000,000đ và số tiền còn lại do các mạnh thường quân khác qua FB biết được hoàn cảnh của Oanh và đã ủng hộ.
Oanh có sử dụng BHYT nên sẽ thanh toán được 80% chi phí điểu trị trong danh mục BHYT thanh toán.

Chúng ta xuất quỹ giúp Oanh 1,000,000đ để em bồi dưỡng sức khỏe trong những ngày tới.

@Pen: Em xuất quỹ chuyển tới Ruacon_xd 1,000,000đ để nhờ bạn ấy cùng các thành viên tại Hà nội ghé thăm và gửi tới em Oanh dùm.

Xin cảm ơn những tấm lòng thơm thảo đã giúp Oanh vượt qua bệnh tật.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 18-07-2013 16:30:13
Em Oanh hiện đang nằm tại phòng 1 khoa ngoại bệnh viện tim hà nội.
Nhà mình ai có điều kiện vào thăm hỏi động viên em ah :cheer:

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #8 vào: 16-07-2013 17:45:15
Thật là mừng quá, Nam Mô A Di Đà Phật.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 16-07-2013 17:10:47
Em chào cả nhà :cheer:
Em báo với cả nhà một tin mừng ah.
Em Oanh đã được các bác bên diễn đàn làm cha mẹ giúp đỡ lo cho chi phí ca phẩu thuật của em.
Em anh đã mỗ tim thành công vào chiều hôm qua,ca mổ đã thành công tốt đẹp,em Oanh đã có thể ăn cháo.Hiện giờ mẹ em đang ở cùng em ấy ở bệnh viện.
Em chưa vào thăm em ấy được nên chưa có hình gửi cả nhà
chúc mừng gia đình em oanh và chúc cả nhà sức khỏe  :)

Ngủ rồi Duyhung010692

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 30-05-2013 14:39:48
Thực sự đây cũng là 1 điều khiến bọn em suy nghĩ từ hôm qua tới giờ.Bởi bệnh tình của em Oanh hiện tại rất phức tạp,cần được chữa trị kịp thời để tránh dẫn đến suy tim.Nhưng số tiền cần để mổ là rất lớn.Năm 2009 đã là 120 triệu.Và hướng giải quyết là CMTX e thấy cũng không ổn cho lắm.
Nên em đề xuất là CMKTX.Em biết diễn đàn của mình cũng còn nhiều trường hợp khó khắn khác.Em mong muốn diễn đàn hỗ trợ cho gia đình em ấy 1 khoản tiền tầm 30-40 triệu đồng.Số tiền cũng khá lớn nhưng e hi vọng với số tiền đó,cộng thêm số tiền gia đình em ấy có thể vay mượn để giúp cho e ấy sớm được mổ,sớm trở lại bình thường để có thể giúp đỡ cho mẹ em ấy.
Mong nhận được ý kiến đóng góp của các anh,chị trên diễn đàn.
Em xin cảm ơn!

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #5 vào: 30-05-2013 13:48:10
Cảm ơn Hưng và các bạn nồi cháo Nghệ An đã xác minh trường hợp này. Qua việc xác minh, các bạn có đề xuất gì cho hoàn cảnh của Oanh không? Thường thì mỗi hoàn cảnh sau khi được xác minh, nhóm xác minh phải đưa ra đề xuất (quyết định): Cưu mang thường xuyên (CMTX) hay Cưu mang không thường xuyên (CMKTX)kèm theo mức CM. Hoặc là chưa cần thiết giúp đỡ. Trong trường hợp này, Hưng và các bạn đưa ra đề xuất phù hợp để cả nhà chung tay giúp đỡ nhé.

Thân mến.

Ngủ rồi Duyhung010692

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 30-05-2013 12:20:20
Em xin chào mọi người.
Em tên là Hưng,là thành viên mới của diễn đàn.
Sau khi đọc bài viết về em Oanh ở trên diễn đàn thì em cung 1 số thành viên nồi cháo ở Nghệ an đã sắp xếp lên nhà để tìm hiểu hoàn cảnh của em ấy.3 thành viên ấy cũng ở huyện Hưng Nguyên,tham gia nồi cháo từ thiện đã lâu nhưng chưa có tài khoản ở trên diễn đàn của mình.
Em xin được nêu rõ quá trình xác minh.
Gia đình em Nguyễn Thị Oanh hiện có 4 thành viên.Gồm em ấy,mẹ là Nguyễn Thị Lệ(sn 1964),anh trai là Nguyễn Văn Dần(sn 1989) và 1 em trai đang học lớp 9.Trước đây bố em ấy là trụ cột gia đình nhưng sau 1 thời gian đi làm thuê ở ngoài Hà nội thì phát hiện mình bị ung thư,và đã mất cách đây 2 năm.Anh trai của Oanh là anh Dần,sau khi tốt nghiệp cấp 3 thì đi nghĩa vụ quân sự.Sau đó học nghề,và hiện tại a đang vừa học vừa làm tại Thái bình.Và cuộc sống của anh thì cũng chỉ mới dừng lại ở mức độ đủ chu cấp cho bản thân,chưa có tiền hỗ trợ cho mẹ và các em.Hiện tại,anh ấy đang về nhà để chuẩn bị cho ngày giỗ của bố.Cô Lệ,mẹ em Oanh thì người nhỏ,và theo đánh giá của hàng xóm và chính quyền thì cô ấy không được nhanh nhẹn như những người bình thường.Vì bênh tật của em Oanh nên hiện giờ sức khỏe của cô ấy cũng không được tốt.Thường xuyên bị tụt huyết áp.
Về em Oanh,thì do bị bệnh tim bẩm sinh nên dù đã 22 tuổi,em ấy cũng không thể làm việc gì giúp cho mẹ.Có chăng chỉ là giúp mẹ nấu hạt cơm.Ngoài ra việc giặt giũ là các công việc khác do mẹ và em trai em ấy làm.Cuộc sống của em ấy thì cũng chỉ quanh quẩn ở trong nhà,sức khỏe không tốt nên dù nhà ông nội và các chú ở cùng xóm nhưng muốn đến chơi thì phải có người cõng đi.Trước ấy em ấy có tham gia 1 lớp dạy nghề về trang trí giấy thủ công ở Hà nội nhưng được 2 tháng thì phải về nhà do sức khỏe không cho phép.Năm 2009 thì gia đình có đưa em ấy ra bệnh viện bạch mai chữa bệnh,nhưng với chi phí mổ là quá lớn nên gia đình phải đưa em ấy về.Mới đây nhất thì em ấy có điều trị tại bênh viện đa khoa Nghệ an.Theo hàng xóm.thì mẹ em ấy thường xuyên túc trực ở nhà,vì cứ trái gió trở trời thì bệnh của em ấy lại tái phát.
Thu nhập chính của gia đình thì cũng chỉ trông chờ vào 4 sào ruộng và 1 vườn chanh.Xã em ấy chủ yếu là đồi núi nên đất đai khô cằn,cong việc đồng áng cũng không được thuận lợi nên số lúa thu được là không nhiều.Ở đây còn có trồng chanh,nhưng vườn chanh của nhà em Oanh thì không rộng lắm,thu nhập mỗi mùa chỉ được 5 triệu đồng.Gia đình cũng có chăn nuôi,nhưng với số lượng ít.Ngoài ra thì không có khoản thu nhập nào khác.Hiện tại gia đình không nợ 1 khoản tiền nào của nhà nước,chủ yếu là nợ ở các anh em,hàng xóm với số tiền trên 20 triệu.
Do ông xóm trưởng đi vắng nên bọn em tìm đến chị hội trưởng hội phụ nữ của xóm,cũng gần với nhà em Oanh.Thì hầu hết ý kiến ở trên là do chị ấy cung cấp,sau đó bọn em mới đến và tìm hiểu lại ở nhà em Oanh.Theo chị ấy thì Cô Lệ sắp tới cũng đang làm giấy tờ để vay 5 triệu đồng ở xã.Thông qua chị ấy và 1 số hàng xóm xung quanh thì hoàn cảnh của gia đình em Oanh là rất khó khăn.
Một số bức ảnh thông qua quá trình xác minh:

[/img]

Cái khó khăn của gia đình em ấy đó là bệnh tim của em mỗi ngày một nặng,nếu không mổ kịp thời thì sẽ dấn đến suy tim.Trong khi mẹ em một mình lo hết việc gia đình.Tiền chu cấp cho em út ăn học,tiền thuốc men cho em ấy,chưa kể những lần cô ấy bị tụt huyết áp lại phải đi trạm xá để chuyền thuốc.Chỉ nhìn vào mấy sào ruộng và vườn chanh thì rất khó cho cô ấy.
Trên đây là quá trình xác minh của bọn em,vì số tiền cần phải mỏ gấp cho em ấy trên 100 triệu đồng.Và tính mạng của em ấy cũng như ngàn cân treo sợi tóc vậy.Đây là lần đầu tiên đi xác minh của em,nên kinh nghiệm của em chưa nhiều.Em viết bài này mong mọi người trong diễn đàn cho ý kiến và cho hướng để giải quyết với ạ.
Em xin cảm ơn ạ!!!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #3 vào: 29-05-2013 09:36:45
Mong tin sớm của các thành viên nghệ an ah :)

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #2 vào: 29-05-2013 07:12:40
cảm ơn những thông tin từ bạn ruacon_xd. Nhóm NTCM Nghệ An sẽ xác minh sớm hoàn cảnh này!
Thân ái

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 27-05-2013 18:26:38
em chào cả nhà :cheer:
hôm nay em nhận được điện thoại của một em gái ở Hưng Nguyên -Nghệ An nhờ giúp đỡ.
Em tóm tắt lại cho cả nhà biết ah
Em tên là :Nguyễn thị oanh
Sinh năm 1991
Em bị mắc bệnh tim bẩm sinh từ nhỏ.
Gia đình em đã rất khó khăn vì căn bệnh của em,thế mà mấy năm trước bố em bị mắc bệnh ung thư và mất cách đây hai năm.
Gia cảnh khó khăn lại càng khó khăn khi người trụ cột gia đình không còn.
Mẹ em là Nguyên thị Lệ năm nay 49 tuổi
giờ mẹ là lao động  chính trong gia đình,mẹ em chỉ làm ruộng,lại bị thêm sỏi thận mà không có tiền mổ.
Oanh có một anh trai đang vừa học vừa làm ở thái bình.
và một em đang học lớp 10
Tình hình bệnh của Oanh:
Gia đình đã nhiều lần đưa Oanh đi điều trị ở bệnh viện tỉnh,năm 2009 vì bệnh nặng quá nên gia đình đưa em ra Hà nội điều trị.Bác sỹ nói bệnh của Oanh có thê mổ và trở lại người bình thường,nhưng chi phí vượt quá sức của gia đình em nên Sau một thời gan bệnh đỡ hơn và hết tiền nên gia đình đưa em về.
3 tháng trước em đi điều trị ở bệnh viện tĩnh thì bác sỹ bão là em phải mổ trong thời gian sớm,nếu lâu quá sẽ chuyển sang suy tim là không cứu được.Vì không có tiền nên gia đình lại đưa em về.
Hiện tại gia đình anh đang nợ các cô,dì,chú,bác...30 triệu tiền chữa bệnh cho em và bố.
Oanh đang rất cần chi phí để thực hiện ca mổ trước khi quá muộn!
Hoàn cảnh của em đang gặp rất nhiều khó khăn,cần sự giúp đỡ của cộng đồng.Mong cả nhà có hướng giúp đỡ gia đình em Oanh!
Mọi người có thể liên lạc với Oanh theo số :01683684635
Địa chỉ xóm 1 xã hưng yên nam-hưng nguyên – ngệ an
vì em chỉ nhận được thông tin từ em Oanh nên không có ảnh đi kèm ah.