Tác giả Chủ đề: \\\"Vú em\\\" của những con chó tật nguyền  (Đã xem 21273 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #22 vào: 02-05-2011 23:22:29
Đã 1 năm rồi kể từ khi biết đến hoàn cảnh cô Vân trên trang web của DD mình. Nhớ ngày đầu 2 chị em, Ken và Gon chạy đi tìm cô mấy lần trước cổng BV Nhiệt Đới nhưng không gặp, hỏi han mọi người gần đó thì được biết cô đã chuyển đi và họ bảo cô được một MTQ giúp nuôi bầy chó nhỏ. Lúc ấy thấy vui lắm.

1 năm sau nghe lại tin này, thấy buồn quá. Bản thân mình có thể giúp được gì đây? Nếu cô bị đuổi đi, không những cuộc sống của cô bị đe dọa mà còn ảnh hưởng tới cả bầy chó cô đang nuôi. Mùa mưa đang tới. Cái đói, khát, cái lạnh sẽ chẳng tha cho cô và hơn mấy chục sinh mạng kia...

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #21 vào: 02-05-2011 12:19:59
Chào các bạn!
Hôm qua cô Vân vừa gọi cho tôi, nghe nói chủ nhà đuổi cô đi vì chó sủa làm ồn lối xóm, họ phàn nàn rồi kiện lên khu phố. Cô cũng đang khó khăn, chưa biết đi đâu...

Số hôm qua cô liên lạc với mình:  01677658708.

Cảm ơn sự chia sẻ của mọi người. Thân.

[video]http://www.youtube.com/watch?v=Hh8G23meExM&feature=player_embedded[/video]

Ngủ rồi opla

Trả lời #20 vào: 29-04-2011 20:00:36
@rubikill: bạn thân mến, opla xóa số tài khoản của cô Vân do bạn cung cấp. Về nguyên tắc của diễn đàn, với trường hợp này cần tái xác minh trước khi kêu gọi sự giúp đỡ của mọi người. Mong bạn lưu ý. Cám ơn bạn.

goddragon

• bạn
Trả lời #19 vào: 29-04-2011 19:52:12
Hoàn cảnh của cô Vân lúc này chó mèo rất là đông, cô đang chi các khoản như: trị bệnh cho chó mèo, mua lại những con chó bị đem đi giết làm thịt... Hiện tại cô rất khó khăn trong vấn đề tiền bạc, chổ ở cho các bé. Mong các bạn yêu thương chó mèo giúp đỡ cho cô. Mình xin cung cấp số tài khoản và điện thoại của cô cho các bạn.
ĐT: 0973 275 107

Ngủ rồi tinhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 28-05-2010 04:29:41
Cảm ơn các bạn rất nhiều.  Tinhthuong rất vui được có biết những tấm lòng vì mọi người và vì loài vật.  Chúc các bạn một ngày vui vẻ.

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #17 vào: 26-05-2010 11:26:24
Chào các bạn! Cảm ơn các bạn đã chia sẻ với hoàn cảnh cô Vân. Hiện cô Vân đã có mạnh thường quân thuê một căn nhà riêng để ở và chăm sóc những chú chó cưng. Sau khi dời về Hóc Môn, Q.7, bây giờ cô đang ở Chánh Hưng, Bình Chánh. Các bạn có thể liên lạc với cô theo số điện thoại sau: 0973 275 107.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #16 vào: 26-05-2010 10:11:50
Bạn tinhthuong mến,

Sáng thứ 3 hôm qua k87yeng và Goddragon đi qua quán cơm và có ghé lại chỗ BV Nhiệt Đới gặp cô bán nước ở đó, cổ nói cô Vân đã về Hooc Môn hay Củ Chi gì đó rồi và không biết SĐT của cô Vân. Tuy nhiên cổ nói, bầy cún của cô Vân đã được trung tâm nào đó ở nơi cổ tới nuôi nấng rồi, có bác sĩ chăm coi hẳn hoi, và bây giờ chúng rất lớn. 2 đứa mình rất vui khi biết điều này, lòng thấy nhẹ nhõm, chưa giúp được gì nhưng đã yên tâm vì cô không còn lẻ loi đơn độc khi bên cạnh còn có người chung tay lo cho bầy cún tội nghiệp của cô ấy. Vài lời nhắn cho bạn yên tâm ha!

Thân,

Ngủ rồi tinhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 19-05-2010 17:08:14
Cảm ơn bạn k87yeng.  tinhthuong rất thương...chó  :) nên cũng muốn giúp chị này một chút.  Khi nào bạn biết số đt của cô này thì cho tinhthuong biet nhe.  Cảm ơn rất nhiều.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #14 vào: 19-05-2010 10:51:27
Bạn tinhthuong à, hôm trước ghé qua BV Nhiệt Đới hỏi thăm linh tinh, sau được biết cô ý đã chuyển đi đâu từ trước Tết rồi. Tụi mình được một chú chạy xe ôm ở đấy nói là buổi sáng gặp cô bán cà phê ngay trước chỗ gửi xe, vì cô này có SĐT của cô Vân, cô này không bán buổi chiều nên hôm đó không hỏi được. Đáng lẽ sáng thứ 3 hôm qua k87yeng và goddragon tới đó nhưng do trục trặc một vài chuyện nên vẫn chưa đi được, bữa nào tụi mình hỏi rồi nói bạn sau nha. Thật sự mình cũng chưa biết cách giúp đỡ cô như thế nào, đang áng áng thôi. Vì dù có nuôi bầy cún hay không thì hoàn cảnh của cô cũng cần sự giúp đỡ mà, huống chi... :( Cô không gia đình, không nhà cửa, công việc cũng chỉ là đi lượm ve chai.

Ngủ rồi tinhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 19-05-2010 02:19:34
Các bạn đã tìm được địa chỉ của cô Vân này chưa vậy? Xin cho biết thêm thông tin nhe.  Cảm ơn các bạn.

goddragon

• bạn
Trả lời #12 vào: 13-05-2010 22:16:35
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Bạn bè với nhau, đi lâu lâu mới gặp lại, chị nghĩ em nên đi tiễn bạn cho bạn nó vui, ai lại không biết có nên đi tiễn hay không. Hihi, :laugh:  Đùa tí. Chị đợi em ở quán cơm nhá, dù thế nào mọi lần cũng 2, 3h chiều mới ra khỏi quán cơm chứ bộ. Em ra sân bay tiễn bạn đi hen. Nhắn với bạn là nếu một năm về có 1 lần cũng ráng tới thăm quán cơm (và rửa chén luôn),  :laugh: , không biết chừng sang đó lại nhắn về \\\"Quân ơi tao nhớ cái công viên nước ngày nào quá\\\" đó chớ.

Hơ hơ,  :P, em không biết đường mấy, Quân nói sao biết vậy, có gì hỏi thăm người ta là được. Ông anh biết đường không dẫn đi thì thôi, lại còn... :angry: Há há, cái tên anh bảo em gọi Quân nghe dị thường quá trời, người ta dễ xương vậy mà, Quân ha!

uhm,rất ư là dễ thương,vì em còn là con nít mà   :P

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 13-05-2010 22:09:19
Bạn bè với nhau, đi lâu lâu mới gặp lại, chị nghĩ em nên đi tiễn bạn cho bạn nó vui, ai lại không biết có nên đi tiễn hay không. Hihi, :laugh:  Đùa tí. Chị đợi em ở quán cơm nhá, dù thế nào mọi lần cũng 2, 3h chiều mới ra khỏi quán cơm chứ bộ. Em ra sân bay tiễn bạn đi hen. Nhắn với bạn là nếu một năm về có 1 lần cũng ráng tới thăm quán cơm (và rửa chén luôn),  :laugh: , không biết chừng sang đó lại nhắn về \\\"Quân ơi tao nhớ cái công viên nước ngày nào quá\\\" đó chớ.

Hơ hơ,  :P, em không biết đường mấy, Quân nói sao biết vậy, có gì hỏi thăm người ta là được. Ông anh biết đường không dẫn đi thì thôi, lại còn... :angry: Há há, cái tên anh bảo em gọi Quân nghe dị thường quá trời, người ta dễ xương vậy mà, Quân ha!

goddragon

• bạn
Trả lời #10 vào: 13-05-2010 22:07:24
Sunyata đã viết:
Trích dẫn
2 đứa mà kiếm Đại lộ Đông Tây ở gần Chợ Bến Thành thì tới mùa hoa mía nha . Đại lộ Đông Tây chạy dọc dưới mấy cái cầu như cầu chữ Y, Cầu Nguyễn Văn Cừ, cầu Nguyễn Tri Phương ...( nó gọi là Hàm Tử hồi xưa đó....và chạy ra tới quận 6...tiếp nữa... gọi là Đại lộ Đông Tây.)

còn Ken gọi goddragon là giun hay trùn dùm anh nha. B)

anh có pm cho em đó.  :angry:

hix,em đi đường đó hoài,sao mà hok bik,nhưng lại hok bik bệnh viện nhiệt đới ở đâu thôi,mà đề nghị nên gọi em là sặc sữa,đừng gọi giun hay trùng ghê quá

goddragon

• bạn
2 đứa mà kiếm Đại lộ Đông Tây ở gần Chợ Bến Thành thì tới mùa hoa mía nha . Đại lộ Đông Tây chạy dọc dưới mấy cái cầu như cầu chữ Y, Cầu Nguyễn Văn Cừ, cầu Nguyễn Tri Phương ...( nó gọi là Hàm Tử hồi xưa đó....và chạy ra tới quận 6...tiếp nữa... gọi là Đại lộ Đông Tây.)

còn Ken gọi goddragon là giun hay trùn dùm anh nha. B)

anh có pm cho em đó.  :angry:

trả lời đây luôn cho đỡ rối. bệnh viện Nhiệt Đới nằm gần cầu chữ Y, đi về phía quận 6 chút xíu, canh đó là bệnh viện Tâm Thần, \\\"giun\\\" em xưa ở đó mà quên à  :laugh:

goddragon

• bạn
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Uke thôi. Nếu thứ 7 này xong việc ở quán cơm 2 chị em mình đi. Vậy hen. Nhớ sáng t7 tới đó. Không tới coi chừng ( không có Gấu Đỏ ăn à nha), hehe  :laugh:

ý chết,quên mất,t7 này thằng bạn em bay,hok bik có nên đi tiễn nó hok,mà chị đừng lo,nếu tiễn nó thì có dzì khoảng 12h mới tới quán cơm được,hok sao