Tác giả Chủ đề: Phú An, Phú Vang - Gia đình Em Thoại.  (Đã xem 78623 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #217 vào: 04-01-2015 03:20:36
Sunny đã nhận CMTX gia đình em Thoại đến tháng 1/2015 từ thành viên Vietthuong (100k/ tháng)
Riêng chị Smallpig vẫn trung chuyển qua thành viên Tiger thì từ tháng 12 ko thấy chuyển tiền. Ko biết trục trặc là ở khâu nào hay c đã dừng CMTX ạ?
Tuần tới Sunny sẽ đi trung chuyển thực phẩm + tiền đến cho gia đình, nếu chưa có tiền CMTX tháng 12 và 1 của c Smallpig (300k) thì Sunny sẽ bù vào để kịp chuyển cho gia đình đã nhé!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #216 vào: 16-10-2014 16:06:44
Sáng nay Sunny đã xuống thăm và trao quà + tiền CMTX tháng 9 + 10 cho gia đình em Thoại.
Em Thoại đi học bình thường, chồng của chị vẫn ở cùng hai con ở nhà nội, ko quan tâm giúp đỡ gì đến ba mẹ con. Chị Thu sức yếu cộng với con còn nhỏ nên cũng ko làm gì ra tiền.
Sunny có mua đồ hết 500.000 và trao cho chị 300.000 để chị trang trải.
Sunny có xin số đt của hàng xóm (ko tìm gặp được trưởng thôn, xin đc số đt thì lại sai số nhầm máy, lần sdau xuống sunny sẽ cố gắng xin số)
Số đt hàng xóm, em Thảo (đang là học sinh) 0165.9210.422 (nói gặp chị Thu vợ anh Thành là được)
Hình ảnh trao quà và hai mẹ con
(Sunny k up được ảnh, sẽ nhờ thành viên khác up giùm)

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #215 vào: 11-10-2014 01:28:01
Xin lỗi cả nhà vì lâu nay ko cập nhật tình hình gia đình em
Tháng trước Sunny ko xuống được nên có mua đồ rồi nhờ chồng xuống trao cho gia đình, có chụp ảnh nhưng về lại bị mất ảnh.
Trong tuần này Sunny sẽ xuống trao CMTX tháng 9 + 10 và sẽ có cập nhật đầy đủ hơn.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #214 vào: 18-08-2014 20:42:47
Tiger vừa chuyển tiền cmtx tháng 8 (300.000đ)của chị Smallpig giúp gđ em Thoại vào tk chị sunny_night. Chị chuyển cho gđ giùm nhé chị!

Cảm ơn chị!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #213 vào: 16-07-2014 20:15:53
Tiger vừa chuyển tiền cmtx tháng 7 (300.000đ)của chị Smallpig giúp gđ em Thoại vào tk chị sunny_night. Chị sắp xếp giùm nhé chị!

Cảm ơn chị!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #212 vào: 30-06-2014 06:22:49
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Nhờ Sunny_night cho 6x xin số điện thọai của ... ông nội cháu Thọai, trưởng ấp, hội phụ nữ cùng một số bà con lối xóm dùm. Cảm ơn Sunny_night nhiều.
...

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #211 vào: 26-06-2014 15:12:31
Cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ gia đình a Thành chị Thu.
Số đt anh Thành 01216548816
Số tk của em: 0161.000.729.067, Lê Thị Huyền Trang, vcb chi nhánh Huế.
Hiện e đang xin ít sách vở quần áo của mấy người bạn em ở Huế rồi tháng tới xuống trung chuyển em sẽ trao cho gia đình luôn ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #210 vào: 25-06-2014 16:02:10
@sunny_night:

Bạn hãy cho biết chi tiết gửi tiền cho bạn để trung chuyển.

Cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #209 vào: 25-06-2014 14:42:14
Chào cả nhà !

Đọc bài mà thương cho cặp vợ chồng nghèo đông con. Cuộc sống khó khăn và bệnh tật nhưng họ vẫn không ngừng sinh đẻ nên mỏi mệt và trốn chạy cũng là điều dễ hiểu.

Qua việc này càng thấy công việc Theo dõi cưu mang quan trọng nhường nào và NTCM chúng ta sẽ không dừng lại ở việc giúp chút vật chất cho hòan cảnh khó khăn này mà còn hướng tới việc giúp mọi người trong gia đình sống tốt hơn.

Trước mắt chúng ta sẽ nhờ Sunny_night trung chuyển tiền CMTX tới mẹ con chị Chín (Thu).

Từ tháng 7-2014 Tv Smallpig  sẽ tăng mức CMTX gia đình em Thoại thành 300,000đ/tháng (trước đây là 200,000đ/tháng).

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Nhờ Sunny_night cho 6x xin số điện thọai của anh Thành, ông nội cháu Thọai, trưởng ấp, hội phụ nữ cùng một số bà con lối xóm dùm. Cảm ơn Sunny_night nhiều.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #208 vào: 22-06-2014 05:01:52
@Tiger: bắt đầu tăng 300k từ tháng 7 em nhé, thanks em zai.
@ Sunny_night: vậy thì từ bh nhờ Sunny mua dùm thực phẩm hàng tháng cho gđ chị nhé, thanks Sunny

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #207 vào: 19-06-2014 19:25:47
Chị Smallpig viết:
Trích dẫn
Nếu như cần thiết thì Smallpig sẽ tăng số tiền CMTX của mình lên thành 300k hàng tháng.

Hôm trước em chuyển 200k tháng 6 vào tk chị Sunnynight rồi chị. Nếu điều chỉnh 300k thì từ tháng sau chị hỉ?

Đọc bài xong thấy buồn nhỉ, đợt trước Tiger có gọi cho anh Thành thì ảnh bảo cả nhà đều khỏe, mọi chuyện tốt cả...nghe vậy cũng mừng. Ai ngờ!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #206 vào: 18-06-2014 22:56:48
Từ trước đến giờ em vẫn nhận trung chuyển cho gia đình chị nhưng do em nghỉ sinh nên ko trung chuyển được. bây giờ mong BQT duyệt cho e sẽ trung chuyển hàng tháng số tiền (quy thành thực phẩm) CMTX cho chị và con.
TH này hàng tháng đáng lẽ CMTX 400k nhưng anh Gietthoigian0707 đã ngừng CM từ lâu mà chưa có ai thay thế nên nếu anh/chị Vietthuong (là anh hay chị  vậy ạ :) ) tăng CMTX lên 300k/ tháng thì quá tốt ạ.
Sau khi BQT đồng ý, Sunny sẽ cung cấp lại số tk của mình để các anh chị có thể ck vào cho Sunny hàng tháng trung chuyển ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #205 vào: 18-06-2014 15:20:48
@sunny_night:

Thông tin của bạn về HC này đáng buồn,nhưng bạn cũng đừng tự trách mình! Về phần mình, vẫn CMTX và từ trước đến nay đã gửi tiền hàng tháng 100k/thg cho a. Thành.
Với tình hình mới, mình đồng ý với đề xuất của bạn và hãy cho mình biết chi tiết cách gửi tiền kể từ nay (7/14).

Cảm ơn.

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #204 vào: 17-06-2014 22:25:56
Cảm ơn Sunny_night vì đã đến thăm và cập nhật tình hình cho mọi người được biết, đọc xong mình cũng thấy xót xa cho hoàn cảnh của gđ chị, cứ nghĩ tấm lòng của mình sẽ đến được nơi cần đến, giúp đỡ được những người cần giúp nhưng hoá ra mấy tháng nay chị lại phải sống trong cảnh như vậy vì theo như từ trước tới giờ thì tiền CMTX được chuyển vô tk a Thành nhưng bh anh ấy lại......  :(  Theo như lời Sunny nói mình cũng muốn số tiền CMTX hàng tháng của mình chuyển thành mua nhu thực phẩm hàng tháng và gửi trực tiếp cho gđ chị chứ k chuyển vô tk người chồng nữa, nhưng k biết có ai có thể giúp đỡ được việc mua đồ hàng tháng k ạ?

Nếu như cần thiết thì Smallpig sẽ tăng số tiền CMTX của mình lên thành 300k hàng tháng.

@Tiger cập nhật dùm chị nhé, thanks em trai.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #203 vào: 17-06-2014 21:25:32
Yugi xin up ảnh giúp chị Sunny :)