Tác giả Chủ đề: Kiên Giang - Bà Liễu - Mù & 3 Người Con Bị Da Cam  (Đã xem 25526 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #9 vào: 31-07-2012 03:02:28
Quỹ đã chuyển 200.000VND vào tài khoản bạn Kingcong_196. Nhờ bạn kiểm tra và xác nhận lại trên diễn đàn.
Cảm ơn bạn!

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi ice box

Trả lời #8 vào: 25-07-2012 17:46:58
kingcong_196 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Khu Vưc này hiện nay TV chỉ có kingcong nếu ko có bác nào đi cùng thì  xin phép BQT kingcong sẽ đi XM 1 mình trong T8/2012 này. Có anh chị em nào đi được thì gọi cho kingcong nha.còn quà của của anh Tran Ti kingcong sẽ mua giúp và chuyển đến gđ. Cám ơn cả nhà.
Thân.

Khi nào em đi xác minh trường hợp này thì ới chị một tiếng nha, chị sẽ đi cùng em.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #7 vào: 25-07-2012 15:43:52
Pen chuyển 200.000 từ Tranti giúp bà Liễu qua tk của kinhcong nhé!

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #6 vào: 25-07-2012 13:31:33
Chào cả nhà!
Khu Vưc này hiện nay TV chỉ có kingcong nếu ko có bác nào đi cùng thì  xin phép BQT kingcong sẽ đi XM 1 mình trong T8/2012 này. Có anh chị em nào đi được thì gọi cho kingcong nha.còn quà của của anh Tran Ti kingcong sẽ mua giúp và chuyển đến gđ. Cám ơn cả nhà.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #5 vào: 25-07-2012 13:12:33
Kingcong_196 ơi, em đi xác minh TH này được không?

Ngủ rồi penguin

Trả lời #4 vào: 16-05-2012 02:53:32
Quỹ đã nhận được 200.000VND của anh Tran Ti. Bạn nào có thể đi xác minh được vui lòng báo lên diễn đàn để quỹ chuyển tiền.
Thân.

Ngủ rồi Tran Ti

Trả lời #3 vào: 16-04-2012 15:18:28
Anh chị nào có đi xác minh, cho mình gửi 200k, nhờ các anh chị mua dùm ít gạo hay thức ăn gửi gia đình bà. Xin cảm ơn các anh chị trước!
Bổ sung ngày 8/5: Mình đã chuyển trưa 8/5, nhờ anh Penguin kiểm tra giúp dùm, anh nha! Cảm ơn anh!
Một lần nữa xin cảm ơn các anh chị lặn lội cực khổ đi xác minh!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 13-04-2012 19:06:06
Cảm ơn Lamtiendat đã giới thiệu HC thương tâm của Bà Liễu lên DD NTCM. ngặt là HC Bà ở tận Kiên Giang. theo tôi biết ở Kiên Giang kg có TV trên DD đang sinh sống nơi này, cho nên việc XM HC của Bà rất là khó khăn. Mong là anh chị em nào đó đi công tác qua nơi này xin vui lòng ghé XM thăm hỏi HC Bà giùm. thanks all trước vậy.

@ Bạn Lamtiendat vui lòng cho mọi người biết số ĐT của Bạn hay GĐ người thân của Bà Liễu để tiện việc liên lạc trước khi có TV nào đó đến XM HC của Bà

Thân

lamtiendat

• bạn
Trả lời #1 vào: 13-04-2012 14:45:45
Bà là Danh Thị Liễu. ngụ ấp Vĩnh Đằng, Xã Vĩnh Hòa Phú, Huyện Châu Thành. Kiên Giang
Hoàn cảnh Bà trước đây, cùng chồng làm thuê , rồi những đứa con lần lượt ra đời , 2 đứa con đầu bụ bẫm như bao đứa trẻ khác . Nhưng 3 đứa con kế tiếp bị nhiễm chất độc Da Cam . Hai vợ chồng bà chỉ có 1 công đất . Nhưng người chồng ngày càng thay đổi tính ăn nhậu nhiều hơn và đe dọa đánh đập bà . Công đất ruộng duy nhất của cả nhà bà, ông cũng bán đi . Rồi 2 người con gái lớn lấy chồng , gánh nặng càng đè lên đội vai của bà
Hằng ngày bà vừa làm mướn vừa tắm giặt thay đồ phục vụ cho 3 đứa con ngây ngô. Mọi chi phí sinh hoạt thuốc men đều trông vào đồng lương ít ỏi của bà . Nhiều hôm các con thiếu ăn bà phải vay mượn khắp nơi. nhưng bất hạnh chẳng buông tha vào năm 2008 do bị huyết áp cao. nặng gánh mưu sinh lại bị chồng hành hạ bà bị mù cả 2 mắt . vào những tháng cuối 2010 khi bà đang nằm trong nhà dưỡng bệnh thì chồng đi nhậu say về bất ngờ đổ thuốc sâu vào miệng bà , bà quay người tránh được. Hiện chồng bà đã bị bắt nhưng bà ngày đêm thấp thỏm lo âu.
Bà than \\\"Tôi sợ không sống nổi khi ông ấy được thả ra\\\".Cuộc sống của bà chỉ trông vào tiền trợ cấp của các con.hằng ngày con gái lớn của bà đi chợ mua thức ăn nấu nướng cho 4 mẹ con . Mong được sự chung tay góp sức của cả cộng đồng.