Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Bữa cơm cho bệnh nhân nghèo - Bệnh viện Lao Tam Kỳ  (Đã xem 92602 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cám ơn Violet & cả nhà đã quan tâm nhiều cho chương trình này.
Do linhthuc đang đi công tác nên chưa kịp thời cập nhật kinh phí đã nhận của Violet được. Bạn thông cảm chờ chút nhé.
Chúc vui!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xin cảm ơn Violet và Gia đình vẫn luôn đồng hành cùng chương trình.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Violet

Chào cả nhà,

Hôm nay Violet vừa chuyển 1,8 triệu vào tk chị Linhthuc, là khoản CMTX 6 tháng cuối năm 2018.
Ngày 24/5/2018 em có chuyển 900 ngàn khoản CMTX của quý 2 mà quên không cập nhật.

Cảm ơn chị Linhthuc hỗ trợ. Chúc cả nhà an vui.

Sống để yêu thương và được yêu thương từng ngày ...

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chào cả nhà!
Vùa rồi, 22 có ghe tham, kiểm tra việc duy trì thuc hiện Bua com cho bệnh nhân nghèo ỏ BV PNT Tam Kỳ. Rất vui vì các suất an đã và đang dc duy tri tốt. Suất com  thuong xuyên đến tay BN nghèo. NTCM rót đủ, kip thòi kinh phí cho BV. Cám on cả nhà, đac biệt là các MTQ đã luôn đồng hành NTCM giúp nhung mảnh đòi bất hạnh :)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Violet

Dạ, cảm ơn bác 22 đã thường xuyên ghé thăm BV và cập nhật tình hình cho cả nhà. Hôm nay em đã chuyển 900k vào tk chị Linhthuc nhờ gửi CMTX Quý 1/2018 cho viện ạ.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

-Cám ơn Violet nhé! Hôm nay, 22 cũng có ghé BV PNT, các   anh chị ở đây bày niềm vui vì đc NTCM quan tâm duy trì thường xuyên việc CMTX bữa cơm cho  bệnh nhân nghèo (kinh phí nhận đúng, đủ)
--Dip này, 22 có tặng BV 1 tấm biển nhỏ (\"Điểm phát cơm NTCM\") để thay thế tấm giấy carton đã cũ & ko bắt mắt (tấm biển mới do bác Opla thiết kế)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Violet

Dạ, hôm nay Violet đã chuyển 1.8 triệu tiền CMTX 6 tháng cuối năm 2017 cho Viện lao, chị Linhthuc chuyển giùm em nhé. Em cảm ơn.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cám ơn Violet đã chuyển CMTX đều đặn  & mời Violet cùng các MTQ xem thông báo thu nhận từ linhthuc tại đây nhé:
http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=10&id=88284#97981

Ngủ rồi Violet

Violet đã chuyển 1.8 triệu tiền CMTX 6 tháng đầu năm 2017 cho Viện lao, nhờ chị Linhthuc chuyển giùm. Cảm ơn chị.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chào cả nhà! Trong chuyến ghé thăm đột xuất BV PNThach mới đây, 22 đã chứng kiến bữa cơm của NTCM được thực hiện đảm bảo; rất xúc động khi thấy người nhận vui vẻ, trân trọng bữa cơm bình thường nhưng đậm chất nhân văn của NTCM. Xin gửi đến cả nhà vài tấm ảnh ở BV Lao PNThạch

Ngủ rồi nguoithuhaihai

(tiếp:
- Các bệnh nhân rất thích những chiếc quạt mới chạy mạnh, phạm vi đẩy gió rộng như cụ Nguyễn Thị Thêm bảo \"Cái quạt ni mát lắm, giựt nhẹ là chạy vù vù, ko lắc lư như muốn rớt xuồng bất cứ lúc nào. Ưng lắm\"

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Thân gửi bác robot2008 và cả nhà!
Ngày 14-3 vừa qua, iem và linhthuc, mgocthao đã có dịp đến thăm BV Phạm Ngọc Thạch-Tam Kỳ và nhận thấy:
- Số quạt do bác robot2008 quan tâm tài trợ đã đc chuyển đến tận nơi
- Số lượng bàn giao đầy đủ (45chiếc), đúng chủng loại (4 loại), chất lượng đảm bảo
- Một số đã đc lắp ráp, bắc lên tường/trần ngay để phục vụ bệnh nhân (mời xem ảnh nhưng có một loại chưa đưa vào  sử dụng nên chỉ thấy 3 loại quạt đang sử dụng)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Ui, quý hóa quá, ko ngờ bác đã có kế hoạch triển khai mọi việc, bác robot2008 ah.  Bệnh nhân, người nhà và cả các y bác sĩ sẽ vui lắm đây.
Bravo bác.
22 sẽ chủ động giúp bác toại nguyện, bác nhé :)

robot2008

• bạn
Kính gởi bạn người thứ hai hai,
Tôi đã chuyển ngân thanh toán 26.325.000 VND đến CTTNHH Thương Mại Loan Thi 114B Hoàng Diệu P. Phước Ninh Q. Hải Châu TP Đà Nẵng để thanh toán tiền quạt + công lắp ráp + bảo hành 1 năm vào ngày 24 tháng 2, 2017 cho toàn bộ số quạt trên. Vì không ở tại địa phương, nên không biết kết quả thực tế ra sao. Kính mong quý vị khi co\' dịp ghé qua bịnh viện này xin phản hồi cho. Chân thành cảm ơn

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trích dẫn của: \"robot2008\" post=96193

Xin hỏi cần bao nhiêu tiền để trang bị thêm quạt máy tại các phòng của bịnh viên? Ban giám đốc có cho phép để trang bị thêm quạt máy nếu có người hảo tâm tài trợ tài chính cho việc này không ? Chân thành cảm ợn

1.Xin lỗi cả nhà và thành viên robot2008 vì hổm rày bận ko vào đc DD & chưa đọc được lời nhắn này
2.Rất vui trước phản hồi của robot2008. Chắc chắn các bệnh nhân nghèo ở BV PNT sẽ vui hơn vì đc cộng đồng, nhất là DĐ NTCM quan tâm
3.Xin trả lời robot2008 như sau:
a/Ban giám đốc BV đã đồng ý khi NTCM đặt vấn đề trang bị thêm quạt góp phần giúp đỡ thiết thực cho BV (sau khi tiếp nhận ý kiến đề xuất của bệnh nhân, NTCM đã trực tiếp đến bàn thảo với BGĐ BV và nhận đc sự đồng thuận  cao)
b/Về dự kiến trang bị và dự toán kinh phí:
THỐNG KÊ NHU CẦU SỬ DỤNG QUẠT MÁY TẠI CÁC VỊ TRÍ CẦN THIẾT TRONG BỆNH VIỆN
PHỤC VỤ NHU CẦU ĐIỀU TRỊ, SINH HOẠT CỦA BỆNH NHÂN LAO PHỔI
TT   Tên sản phẩm                   Số lượng (Đv: Cái)   Chủng loại       Đơn giá      Thành tiền   
1   Quạt trần(QT1400N)                   - 05                            SMC (VN)        -    690,000          3,450,000   
2   Quạt treo tường (QTT450-ĐM)    - 35                          Loại cánh 450    -  345,000            12,075,000   
3   Quạt treo tường (QTT650-Đ)   - 05                  Loại cánh 650/750    -  1,210,000          6,050,000   
4   Quạt đứng(QĐ450-ĐM)           - 05                    Loại cánh 450        -     410,000            2,050,000    
                                                                                                                Tổng cộng:                   23,625,000   
                                                                                             (Hai mươi ba triệu sáu trăm hai lăm ngàn đồng)

Vậy, xin thông tin để nhà hảo tâm biết, quan tâm xem xét và quyết định. Xin cám ơn