Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) : Bà Kả Cu Crung - Nhà rất nghèo nuôi 4 cháu nhỏ  (Đã xem 6751 lần)

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ

Em tên là Quỳnh hiện ở thôn ka cú 1 xã Hồng Vân huyện A Lưới tỉnh Thừa Thiên Huế. Em trao quà tháng 3 năm 2024 cho cụ cu CRung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ
Em tên là Quỳnh hiện ở thôn ka cú 1 xã Hồng Vân huyện A Lưới tỉnh Thừa Thiên Huế. Em trao quà tháng 2 năm 2024 cho cụ cu CRung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ
« Sửa lần cuối: 11-03-2024 11:42:25 gửi bởi Mù Tạt »

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
Em tên là nguyễn thị Quỳnh hiện đang ở thôn ka cú 1 xã Hồng Vân huyện A Lưới tỉnh Thừa Thiên Huế.
em trao quà tháng 1 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 02-02-2024 16:23:18 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
Em tên là nguyễn thị Quỳnh hiện đang ở thôn ka cú 1 xã Hồng Vân huyện A Lưới tỉnh Thừa Thiên Huế. 
em trao quà tháng 12 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà tháng 11 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà tháng 10 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà cho cụ Cu Crung số tiền là 1 triệu đồng,tiền chị Yến cho cụ đi chợ trong thời gian cụ ốm.  thay mặt cụ em biết ơn chị Yến nhiều ạ.

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà tháng 9 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà cmtx tháng 8cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.
Hôm em trao quà cho cụ , cụ đang ốm và chỉ uống sữa và ăn cháo được. thời gian cụ ốm anh con trai cũng không đi làm thuê được nên trong nhà không có gì ăn ngoài rau rừng( bắp chuối,rau rớn,nấm,..) của các cháu đi kiếm.Hôm em qua thấy anh con trai đang nấu bắp chuối rừng làm thức ăn.
Cụ bệnh người già nên lúc khoẻ lúc ốm. Nhân đây em xin phép QMT có thể cho thêm cho cụ kinh phí trong giai đoạn này để em mua sữa và thịt cho cụ, cụ ốm 2 tuần rồi ạ. em xin cám ơn ạ.

Dưới đây là hình ảnh em trao quà và đồ ăn hàng ngày của cả nhà ạ.
« Sửa lần cuối: 04-08-2023 18:45:06 gửi bởi lathuvang »

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà tháng 7 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, lathuvang, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ!
em trao quà tháng 6 cho cụ Cu Crung với số tiền là 500 nghìn đồng. thay mặt cụ em biết ơn chị Yến và quý MTQ nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 13-07-2023 10:03:42 gửi bởi lathuvang »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, lathuvang, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Em Wendy có nhận được 800.000 đ chuyển khoản từ chị Yến trao bổ sung mỗi tháng 200.000 đ ( tháng 4,5,6,7/2034) cho cụ C Rung
Em cảm ơn chị Yến nhiều ạ

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ! 
em tên là Nguyễn thị Quỳnh hiện ở thôn ka cú 1 xã Hồng Vân huyện A Lưới,tỉnh thừa thiên Huế
Em trao quà tháng 5 cho cụ Cu Crung với số tiền là 700 nghìn đồng
thay mặt cụ em biết ơn quý MTQ nhiều ạ. 

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Gia đình cụ Cả Cụ Crung sống lọt thỏm giữ trừng thung lũng, nhà rất nghèo, bên căn bếp nhỏ trên nhà sàn anh con trai nằm co quắp vì sốt.
Anh cứ sốt từng cơn như vậy, liên tục. Từng đợt từng đợt, mỗi đợt kéo dài nhiều ngày. Ngưng sốt anh lại đi lên rừng tìm nơi thuê vác tràm lại làm kiếm được 170k/ ngày. Thể tạng yếu nên tháng có khi chả đi làm được ngày nào. Vợ anh đi mất tích, để lại cho anh hai con dại nên khi anh ốm tất cả lại trông vào bà.

Không biết từ nguồn chính sách nào đó xã cho bà một tháng 1 triệu đồng. Với thu nhập gần như bằng không thì đây là nguồn thu chính cho cả gia đình.

Nhóm ghé thăm và tặng gia đình phần nhu yếu phẩm trị giá 200.000đ từ nguồn @ThaiDzuy 

Cảm ơn các MTW đã giúp gia cảnh. Hoàn cảnh này cần chúng ta đi dài.

Thân mến.

GPS: 947C+H28 A Lưới, Thừa Thiên Huế
(16.3639130, 107.1200710)

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Mù Tạt

Em kính chào quý MTQ! 
em tên là Nguyễn thị Quỳnh hiện ở thôn ka cú 1 xã Hồng Vân huyện A Lưới,tỉnh thừa thiên Huế
Em trao quà tháng 4 cho cụ Cu Crung với số tiền là 300 nghìn đồng
thay mặt cụ em biết ơn quý MTQ nhiều ạ. 

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg