Tác giả Chủ đề: Vĩnh Phúc (Vĩnh Tường) - Bà Tòng - Bệnh tật, gia đình khó khăn  (Đã xem 27848 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=96794
Anh Đức cmtx 200.000đ/ tháng nhờ bác 1nong_dan báo giúp chuyển cmtx bằng cách nào nhé. Thanks bác.

Chúng ta cũng xuất quỹ 100,000đ/ tháng để CMTX bác Tòng từ tháng 4/2017 đến hết tháng 6/2017 .

Bác 1nong_dan sẽ trung chuyển cho trường hợp của bác Tòng .

Tổ TK-KT cập nhật dùm .

Bác 1nong_dan nhắn cho Trangvitgioi số tài khoản của bác dùm nhé .

Xin cảm ơn sự Quan tâm của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Bác 1nong_dan ơi vui lòng cho xin số tài khoản và cả số điện thoại nữa để trangvitgioi chuyển tiền và tiện liên lạc nhé.!
 Cảm ơn bác!
 Vĩnh Phúc hình như chỉ có một mình bác? Hic!

Ngủ rồi 1nong_dan

1nong_dan sẽ tạm thời  trung chuyển tới bà Tòng.
vì hiện tại bà ko có tk ngân hàng.
xin thay lời bà Tòng cảm ơn anh Đức cùng cả nhà.
nhận dc tin này chắc bà mừng rơi nước mắt.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Anh Đức cmtx 200.000đ/ tháng nhờ bác 1nong_dan báo giúp chuyển cmtx bằng cách nào nhé. Thanks bác.

Ngủ rồi Merci

Chào cả nhà! Thứ sáu ngày 03/02/2017, Merci và bác 1nong_dan đã ghé nhà bà Tòng ở xã Vân Xuân huyện Vĩnh Tường tỉnh Vĩnh Phúc để xác minh hoàn cảnh của bà.

Bà Tòng hiện tại sống một mình trong ngôi nhà được xây từ năm 2011. Kinh phí để xây xong ngôi nhà này hết khoảng 30 triệu đồng. Tỉnh hỗ trợ cho 19 triệu, huyện hỗ trợ cho 4 triệu, số tiền còn lại là được bà con lối xóm và con cháu hỗ trợ thêm. Con gái duy nhất của bà lấy chồng ở gần đó nhưng gia cảnh cũng khó khăn, nhà đông con 5 gái 1 trai (cháu lớn 18 tuổi cháu út hơn 1 tuổi), gia đình làm ruộng ngày nông nhàn thì hai vợ chồng đi làm thuê bên ngoài ai thuê gì thì làm đó nên cũng không hỗ trợ được cho bà về kinh tế.

Cuộc sống sinh hoạt ăn uống hàng ngày của bà khá là thiếu thốn. Con gái bà cấy hộ bà một sào tư ruộng để hàng tháng bà có gạo ăn, bà tận dụng một khoảng đất nhỏ trước cửa nhà để trồng ít rau ăn hàng ngày, thức ăn hôm thì bà mua quả trứng hôm thì bà mua bìa đậu 2000 để ăn cả ngày, họa hoằn lắm mới có bữa thịt bữa cá được bà con lối xóm cho. Bà chi tiêu tằn tiện nhờ chút tiền mọi người mừng thọ bà năm 2014 khi bà 70 tuổi. Tết này chính quyền địa phương cũng hỗ trợ cho bà 300 ngàn ăn Tết.

Bà mắc nhiều loại bệnh nhưng vì nghèo quá không có tiền nên chỉ khi nào bệnh tình nặng lắm thì bà mới dám đi bệnh viện khám theo diện BHYT dành cho người nghèo. Những lúc như vậy thì bà lại nhờ bà con lối xóm đưa đi khám. Vì bà chưa đủ 80 tuổi nên bà chưa được chính quyền địa phương xét vào diện người già khó khăn hoặc neo đơn được nhà nước hỗ trợ tiền hàng tháng nên cuộc sống khó khăn vẫn hoàn khó khăn.

Bác 1nong_dan và Merci cùng thống nhất xin đề xuất hướng giúp đỡ cho bà Tòng là CMTX 300.000đ/tháng. Bác 1nong_dan sẽ trực tiếp theo dõi trường hợp này và nếu bà được giúp đỡ thì Merci cũng xin đề xuất bác 1nong_dan là người trung chuyển từ diễn đàn đến với bà.

Rất mong nhận được ý kiến và sự chung tay của cả nhà dành cho trường hợp này. Cảm ơn nhiều! Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi Merci

Mod vui lòng chuyển giùm topic này về box \"Hoàn cảnh chờ xác minh\". Cảm ơn nhiều! Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
1nong_dan xin gửi tới dđ NTCM một hoàn cảnh đang cần giúp đỡ.
Bà Ngô Thị Tòng sinh năm 1944.
Đ/c : xã Vân Xuân – huyện Vĩnh Tường – Vĩnh Phúc.
Bà có chồng nhưng trẳng bao lâu thì bà phải sống cuộc sống chia ly.
Bà đã một mình nuôi con khôn lớn.
Bà có một người con gái sinh năm 1972 đã lấy chồng 1994 nhưng kinh tế khó khăn nên cũng chỉ có thể giúp đỡ bà dc mỗi tháng khoản gạo ăn.
Còn mọi chi tiêu và thuốc men mỗi khi ốm đau thì rất vất vả .
Hiện tại bà cũng mắc một số bệnh nhưng cũng ko dám đi điều trị vì ko có tiền.
Bà bị viêm da khớp, không làm được gì và bị bệnh trĩ.
Không làm được ruộng, không chăn nuôi .
Căn nhà ọp ẹp trước đây đã được hỗ trợ xây lại năm 2011 với số tiền 23 triệu đồng.
Hiện tại bà đang sinh hoạt tằn tiện với số tiền dành dụm từ 2 năm về trước.( số tiền mừng của các cháu khi bà 70).
Bà thuộc hộ nghèo, được cấp BHYT.
Biết 1nong_dan đã giới thiệu 1 số hoàn cảnh tới dđ NTCM và đã dc giúp đỡ kịp thời, nên bà đã viết bức gửi tới 1nong_dan nhờ giới thiệu tới dđ  với mong muốn của bà là được hỗ trợ phần nào để cuộc sống tuổi già của bà đỡ cơ cực.
Vậy rất mong cả nhà xem sét hoàn cảnh này.
Xin gửi cả nhà hình 1nong_dan  chụp.

« Sửa lần cuối: 23-05-2020 15:00:42 gửi bởi -TrườngGiang- »