Tác giả Chủ đề: Hà Nam - Cụ Nguyệt - Bệnh tim, nuôi hai cháu mồ côi  (Đã xem 1289 lần)

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #2 vào: 09-06-2012 16:16:03
Chào mừng hoaxuongrong!

Bài viết giới thiệu của bạn đưa lên từ một trang web khác và thường thì trong trường hợp này chúng tôi không khuyến khích lắm bởi vì thời gian trôi qua tình hình mỗi lúc một khác, có khi họ đã vượt qua cảnh nghèo khó, có khi gia đình đã chuyển sang địa chỉ khác, có khi họ cũng đã đi xa rồi, điều đó làm cho tổ xác minh mất thời gian lắm lắm.
 Nếu bạn có ý định giúp ai, mong bạn và nhiều bạn nữa đừng chỉ ngồi nhặt từ trang web khác để đưa đến với NTCM. Hãy cập nhật thộng tin gần nhất của chính bạn và đưa đén với chúng tôi! Xin cảm ơn nhiều lắm!

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=22&id=23631

Ngủ rồi hoaxuongrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 09-06-2012 15:36:52
Cụ Kiều Thị Nguyệt 87 tuổi ngụ thôn Phương Đàn xã Lê Hồ Kim Bảng Hà Nam .Tuổi đã cao sức đã kiệt nhưng bà gắng gượng nuôi 2 cháu mồ côi cha mẹ sinh năm 1997 và 1999còn học và người con bệnh tim.Thức ăn chính của gia đình cụ là nước mắm và rau luộc .Niềm an ủi lớn nhất của cụ là 2 cháu học giỏi và ngoan.bữa nào được nghĩ học thì phụ bà làm việc nhà.Khi hỏi về ước mơ của 2 em là có nghề ổn định nuôi bà và bác bệnh suy tim cấp ,trong tim ứ đọng 1 cục máu cần phải mổ gắp,nhưng số tiền quá lớn đối với gia đình.Sức khỏe của bác bây giờ yếu lắm tháng nào cũng lên Hà Nội mua thuốc ,mỗi lần lấy thuốc cũng mất cả triệu đồng,không có tiền phải vay mượn rồi đi làm thuê trả dần.Có những tháng không vay được tiền đành phải nhịn thuốc.Nhà có 4 nhân khẩu chỉ trông vào 4 sào ruộng và 1 con bò.Từ 2008 mỗi tháng mỗi cháu được 120000/tháng.Nếu các bạn xuống xác minh liên lạc Minh Tâm 01683774332. Mình ghi bài này từ wed tuthien.vn năm 2011