Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Văn Bàn) - Bé Trúc - Bố mẹ bỏ đi, hai bà cháu nuôi nhau  (Đã xem 94399 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ Từ thiện Pacie đã chuyển tiền CMTX tháng 7,8,9  + 600k chuyển thiếu từ tháng 1 đến tháng 6, tổng 1500k vào TK của cô Hà. Em đã liên lạc và cô báo đã nhận được ạ!
Chúc cả nhà sức khỏe!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện Pacie đã chuyển tiền CMTX tháng 1,2,3,4,5,6 vào tài khoản của cô Hà và ruacon đã trao đổi với cô, cô báo đã nhận được ạ. Do có chút nhầm lẫn nên 6 tháng mà quỹ chuyển 1.200k trong khi đăng ký 300k/Tháng vì thế sẽ chuyển bổ sung vào lần sau ạ!
Hoàn cảnh gia đình cháu Trúc cũng không không tốt hơn già cả. Bố cháu Trúc sau khi lấy vợ, sinh được 1 người con tuy nhiên cả gia đình không làm gì mà cứ bám víu vào bà. Bà sức khỏe càng ngày càng yếu nên bà bảo vợ chồng tự đi làm lụng kiếm ăn nên bố bé Trúc cùng vợ và con (cả con chung và con riêng của vợ) kéo nhau đi không có tin tức gì. Ruộng nhà bà không trồng mà bà cho người ta trồng và người ta gửi ít gạo để bà cháu ăn.
Sắp tới vào đầu năm học sẽ phải mua sách vỡ, đóng các khoản tiền đầu năm... nên sẽ cần chi phí hỗ trợ cháu. Đầu năm học cô Hà sẽ xuống nhaf bé và tìm hiểu xem sách vở, các khoản đóng góp... rồi trao đổi lại với em ạ (cô Hà baó là cô có thể xin cho em Trúc một phần sách vở nên sẽ đỡ hơn ạ). Khi có thông tin của cô Hà em sẽ báo cả nhà biết ạ!
Thân!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em vẫn theo dõi hoàn cảnh này anh ạ, do đợt này em bận ít việc nên không viết bài thường xuyên được ạ. Em sẽ cập nhật sớm cho cả nhà biết ạ!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Ruacon_xd ơi, em vẫn theo dõi và cập nhật hoàn cảnh này chứ?

Mấy tháng vừa rồi sao hả em?

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện Pacie đã chuyển tiền CMTX tháng 4
 giúp gia đình vào TK của cô Hà. Nhờ cô chuyển đến gia đình. Cảm ơn cô!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện Pacie đã chuyển tiền CMTX tháng 2 và 3 giúp gia đình vào TK của cô Hà. Nhờ cô chuyển đến gia đình. Em sẽ trao đổi với cô Hà và cập nhật tình hình gia đình bé Trúc cho cả nhà biết ạ :)

Chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"ruacon_xd\" post=91844
Quỹ từ thiện công ty Pacie đăng ký giúp bé trúc 300k/tháng. Sẽ chuyển vào tài khoản cô Hà và nhờ cô chuyển tới bà cháu. Em sẽ điện thông báo với cô Hà và cập nhật tình hình của bé cho cả nhà biết  :)
Chúc cả nhà sức khỏe!

Xin cảm ơn Quỹ từ thiện Pacie đã chung tay CMTX bé Trúc và Bà của bé.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Quỹ từ thiện công ty Pacie đăng ký giúp bé trúc 300k/tháng. Sẽ chuyển vào tài khoản cô Hà và nhờ cô chuyển tới bà cháu. Em sẽ điện thông báo với cô Hà và cập nhật tình hình của bé cho cả nhà biết  :)
Chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi yugidazai

Mong cả nhà chung tay tiếp sức CMTX 300k/tháng bé Trúc ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Xin lỗi cả nhà về sự chậm trễ của ruacon :)
Thầy Đức báo là ngừng CM bé Trúc từ tháng 9. Hiện gia đình bé đang khó khăn, rất mong sự giúp đỡ của cả nhà!
Chúc cả nhà sức khỏe!

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"ruacon_xd\" post=87576
Thầy Đức giám đốc công ty ruacon làm việc đăng ký CMTX gia đình bé Trúc 300k/ trong 5 tháng, bắt đầu từ tháng 4. Em sẽ chuyển hàng tháng vào TK anh cô Hà ạ  :)

Nhờ ruacon_xd cho biết thầy Đức có tiếp tục CM gia đình bé Trúc từ tháng 9 ko nhé.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em vừa chuyển tiền CMTX tháng 5,6,7 của thầy Đức vào TK cô Hà. Nhờ cô chuyển tới gia đình bé. Cảm ơm cô!
28/05/2015   VNCN - 0039108    911,000.00      IBVCB.2805150376384001.Rua con chuyen tien CMTX thang 5,6,7 cua thay Duc giup be Truc - Van Ban - Lao Cai

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em vừa chuyển tiền CMTX tháng 4 của thầy Đức vào tài khoản của cô Hà. Nhờ cô Hà chuyển tới gia đình bé. cảm ơn cô!
IBVCB.1204150022212002.Thay Duc CMTX thang 4/2015 gia dinh be Mon Van Ban Lao Cai (ruacon trung chuyen)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Thầy Đức giám đốc công ty ruacon làm việc đăng ký CMTX gia đình bé Trúc 300k/ trong 5 tháng, bắt đầu từ tháng 4. Em sẽ chuyển hàng tháng vào TK anh cô Hà ạ  :)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trích dẫn của: \"Bác kim bang\" post=86560
Vì một số lý do cá nhân nên mình xin ngưng CMTX trường hợp này từ tháng 2/2015. Mong được thông cảm. Xin cảm ơn!

Cảm ơn bác Kimbang đã giúp đỡ gia đình bé trong thời gian qua, chúc bác và gia đình sức khỏe :)
Em cập nhật tình hình gia đình bé Trúc cho cả nhà biết ạ.
Hiện tại gia đình bé có 6 miệng ăn, Bà, bố, mẹ kế, 1 người con riêng của mẹ, bé Trúc và em nhỏ mới sinh.
Bà giờ đã già yếu không đi mò cua bắt ốc như hồi trước được nữa, chỉ loanh quanh ở nhà cùng các cháu. Mẹ bé Trúc ở nhà chăm cháu và thỉnh thoảng lên rừng hái măng lây củi về bán, thu nhập không được bao nhiêu. Bố bé đi làm thuê ở xa lâu lâu mới về thăm nhà một lần, vì đặc thù là lao động vùng núi nên thu nhập không đáng kể.
Hiện tại 6 miệng ăn trong gia đình phụ thuộc hoàn toàn vào đồng lương ít ỏi của bố cháu.
Gia đình bé hiện tại đang gặp nhiều khó khăn về cái ăn cái mặc và chi phí học tập cho các cháu. Em đề xuất giữ mức CMTX 300k/tháng để giúp gia đình vượt qua khó khăn và các cháu có điều kiện ăn học tốt hơn. Mong cả nhf chung tay giúp đỡ!