Tác giả Chủ đề: Bé bị bỏ rơi - NHÂN ÁI - Khoa Hồi sức - BV Nhi đồng 2 - SG  (Đã xem 2383 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Thương quá, bé ơi! Chủ Nhật này cô tới thăm con nữa nhé.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Cầu chúc cho em được siêu thoát...

Om Tare Tut Tare Ture Sohah...

Lời Yêu Thương

• bạn
Mong linh hồn bé Nhân Ái sớm siêu thoát về với cõi vĩnh hằng .
Sau đây là 2 đoạn video mà báo Dân Trí đã đăng tin
1/ Video- Rơi lệ nhìn Nhân Ái trên giường bệnh
[video]http://www.youtube.com/watch?v=VcL6uSQD9kY[/video]
2/ Video- Thiên sứ về trời!
[video]http://www.youtube.com/watch?v=5BKzexNotk0[/video]

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Dân trí đã đưa lên thông tin về tuần thất đầu tiên của Nhân Ái bé bỏng tội nghiệp. Đáng trách làm sao khi bé còn sống, cô không tới thăm con được lần nào. Hôm qua tới nhìn con nằm đó mà cổ họng cứ nghẹn đắng, biết phải làm sao nữa đây.

Bé Nhân Ái đang ở trong vòng tay yêu thương của các sư Thầy chùa Như Lai, với sự chở che ấm áp của Đức Phật. Nhà mình ai có thời gian có thể đến thăm bé, thắp cho bé nén nhang để bé không còn cô đơn lạc lõng nữa nhé, để bé mỉm cười và biết rằng trên đời này còn nhiều người thương yêu bé hơn ruột thịt tình thân.

Địa chỉ của Chùa Như Lai: 229A Nguyễn Thái Sơn, p5, Gò Vấp.
Đây là bài báo viết về tuần thất đầu tiên của Nhân Ái.

http://dantri.com.vn/c167/s167-421769/tuan-that-dau-tien-ngap-tran-hoa-gau-bong-va-nuoc-mat.htm

Chúng ta sẽ cùng cầu trời Phật để bên kia bé sẽ sống một kiếp sống khác hạnh phúc, đầy đủ và bình an hơn. Lạy Phật!

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Bác Fullmoon ơj, hình bị moved hay bị delated rùj kìa, bác lấy lại link đi nhé.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Hôm nay tại chùa Như Lai...các nhà sư đã làm lễ cầu siêu cho bé Nhân Aí.....Rất đông khách thập phương đến để cùng niệm kinh cầu mong cho bé hạnh phúc ở nơi vĩnh hằng ....Không khí im lặng ,Đã có những giọt nước mắt!!!!! Chúng ta cũng cầu mong sự bình yên đến với em và hi vọng sẽ ko còn những mành đời như em!!
[/img]
[/img]

Ngủ rồi Terry

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Vĩnh biệt bé Nhân Ái! Cái tên của bé sẽ vẫn còn mãi trong lòng của chúng ta.

Ngủ rồi dautruong100cz

Trái tim bé bỏng của bé Nhân Ái đã ngừng đập,hoàn cảnh của bé thật đáng thưong,nhưng những tháng ngày ngắn ngủi,bé được cộng đồng chăm sóc thật ấm áp tình người.Chúc bé hạnh phúc ở nơi vĩnh hằng,mọi người đã biết đến,quan tâm chăm sóc cho bé chắc hẳn sẽ còn nhớ mãi...http://dantri.com.vn/c167/s167-420512/trai-tim-be-nhan-ai-da-ngung-dap.htm

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Hi chị Ductri,

Em thấy chị đăng ký ủng hộ chị Rum, Đồng Tháp 2.000.000đ, em mạo muội đề xuất một triệu  giúp TH này chuyển qua cho chị Rum cùng với 1tr còn tồn giúp bác Đẹt mẹ chị Hường chị nhé. Chị cho ý kiến giúp em nhé. Cảm ơn chị.

Ngủ rồi ductri

cầu mong bé sẽ mau bớt bệnh như sự mong mỏi của nhiều người. Hình như bé cũng được sự giúp đỡ kinh phí đầy đủ cho việc chữa bệnh nên số tiền ductri dự định giúp em sẽ chuyển qua giúp cho trường hợp khác. Thiết tha mong bé mau khỏe.

Ngủ rồi dautruong100cz

Cầu mong có  một phép màu nào đó giúp bé mau bình phục: http://dantri.com.vn/c167/s167-411357/dien-tien-benh-cua-be-nhan-ai-dang-xau-di.htm

Ngủ rồi hkfami

Bạn an_khue vào inbox đọc tin nhắn mình gởi nhé!
Nếu có bác nào cần thì nhờ an_khue chuyển tiếp dùm.

Thân mến

Ngủ rồi dautruong100cz

Rất vui vì hàng ngày có nhiều tấm lòng đến với cháu bé,mong cháu sớm khỏe mạnh phát triển bình thường như các em bé khác,ko biết khoản uh 1tr của DT100 đã đc chuyển tới cháu chưa,nếu chưa thì xin dd điều phối sang trường hợp khác cần hơn,DT100 hứa sẽ theo dõi và uh cháu vào lúc cần thiet,cảm ơn nhiều!

Ngủ rồi hkfami

Sáng thứ hai hkfami sẽ nhắn vào di động cho bạn vì mình để thông tin ở công ty rồi. Mình chỉ nhớ là :
Chủ taì khoản: BV Nhi đồng 2
Số tk .......
Xin ghi rõ nội dụng : chuyển giúp con bà Vũ Thị Dung -khoa Hồi sức.

Hoặc bạn có thể điện thoại đến Tổ TGBNN nghèo BV NĐ 2 hoỉ số tài khoản BV nhé! Số đt có trên báo Dân Trí.  :laugh:

Thân mến

Ngủ rồi an_khue

Chào bác hkfami,
Có khi bác post cái số tài khoản của Tổ TGBNN lên diễn đàn hoặc cho em xin một tin nhắn vào số 0906156585 nhé. Cảm ơn Bác

hkfami đã viết:
Trích dẫn
Báo cáo cả nhà tình hình cháu bé:
- Bệnh tật : giống nhứ báo đã đăng.
- Gia đình : Ban đầu tưởng Ba Mẹ cháu về quê vài ngày nên các nhân viên BV xin người nhà bệnh nhân khác hoặc mua tạm cho cháu chút sữa, vài cái tã, riêng thuốc thì bệnh viện vẫn duyệt các loại thuốc đặc trị ngoài danh mục và chuyển qua quỹ từ thiện BV chi trả. Thương nhất là cháu không được nuôi bằng sữa Mẹ nên sức đề kháng không như những bé sơ sinh khác mắc bệnh nan y như vậy.
- Khi Ba Mẹ biến mất trong thời gian kéo dài các nhân viên báo cáo lên lãnh đạo BV và nhờ sự trợ giúp của báo chí để tìm thêm nguồn tiền trợ giúp, cũng như đánh tiếng để gia đình trở lại với bé.
- Về khía cạnh chuyên môn : bác sĩ đang dùng những phương pháp tốt nhất để nâng thể trạng cháu đủ để có thể chịu đựng ca mổ tim. Nếu ca mổ thành công, cháu bình phục thì bv sẽ gởi hồ sơ sang sở TBXH tpHCM để đưa cháu về TT mồ côi (thường là về TT Tam Bình). Không thề ước lượng được thời gian nào thì mổ được, vì diễn tiến tốt nhưng chậm. Các bác sĩ khẳng định rằng đang điều trị cho một bệnh nhi chứ không phải cho một trẻ mồ côi, nên mọi người đừng lo lắng hoặc nghi ngờ hoàn cảnh sẽ ảnh hưởng chất lượng chạy chữa.
- Đóng góp : các MTQ có thể đóng góp bằng hiện vật hay tiền mặt.
1. Hiện vật : có 3 loại đang phải chi mua thường xuyên là thuốc, sữa, tã. Thuốc thì theo toa Bác sĩ, khoa dược cung cấp, tổ từ thiện trả tiền nên không thể mang từ ngoài vào được. Sữa bé đang dùng là Pregestimil. Tã giấy loại cho bẻ 3-4kg. Lưu ý là \\\"những thứ này đươc  xuất quỹ mua từ từ theo nhu cầu của bé chứ không có nơi để dự trữ nêu quý MTQ gởi tặng quá nhiều\\\".
2. Tiền : hoặc gởi cho báo Dân Trí, hoặc gởi cho Tổ trợ giúp BN nghèo BV (Tổ TGBNN)như báo đăng. Hiện tại tổ trợ giúp BN nghèo được xem như \\\"người\\\" bảo trợ cho cháu bé, các nhân viên của khoa Hồi sức sẽ không đứng ra nhận bất kỳ sự trợ giúp nào cho trường hợp này.

hkfami đã có số tài khoản của Tổ TGBNN rồi, bác nào muốn chuyển tiền thì mình sẽ gởi tin nhắn cho. Nếu muốn gởi trực tiếp : các bạn vào cổng đường Nguyễn Du, đi khoảng 100m có văn phòng Tổ TGBNN bên tay trái, luôn luôn có người trực tại đó.
hkfami không nhận trung chuyển trường hợp này nha, xin lỗi trước nếu có làm mất lòng các bác.  :P