Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Chị Kê Thị Ngoái - Bại liệt 38 năm, nhà rất nghèo  (Đã xem 107 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Bạn cho tên ngân hàng nhé @Pi Riu Thế 

Cảm ơn bạn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Pi Riu Thế

• Chia sẻ sự yêu thương
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái

Chào quý anh chị mạnh thường quân!

Em Pi Riu Thế xin nhận trung chuyển tới gia đình chị Kê Thị Ngoái, xin gửi số tài khoản của em là 40082xxxxxxxxx; tên chủ tài khoản: Hồ Văn Câu (CCCD của em cũng là Hồ Văn Câu), giấy tơ của em là 2 tên vừa Pi Riu Thế vừa Hồ Văn Câu. Em xin trần trọng cảm ơn quý mạnh thường quân đã giúp đỡ gia đình chị Kê Thị Ngoái.

Admin che số tài khoản sau khi ghi nhận 
« Sửa lần cuối: Hôm qua lúc 09:32 gửi bởi phuclehuu »

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Dạ thay mặt gia đình em xin cảm ơn chị Bạch Liên và chị Trang đã kịp thời giúp đỡ gia đình chị Ngoái. Em mong nhận thêm sự giúp đỡ của quý MTQ để phụ lo thêm cho gia đình chị ạ! 
Em xin đề xuất người trung chuyển là em Piriu Thế( người viết bài giới thiệu ạ).
Trân trọng!

☘️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....
Kính mong quý anh chị mạnh thường quân giúp đỡ cho chị Kê Thị Ngoái và gia đình anh Hồ Văn Vưng một ít kinh phí để chăm lo cuộc sống hàng ngày và thuốc than cho mẹ là Kê Thị Ngoái. Em xin để xuất cmtx giúp chị Ngoái là 500.000 đ
Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn🍀

Chào cả nhà !

Cảm ơn @Wendy Duong đã ghé thăm xác minh hoàn cảnh Gia đình chị Ngoái và cho đề xuất giúp đỡ.

Bạch Liên đăng ký giúp 100,000₫/tháng từ tháng 4/2024 và trong thời gian 1 năm.

Chị Trang cũng đăng ký giúp 100,000₫/tháng từ tháng 4/2024 và cũng trong thời gian 1 năm.

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà ạ.

Các bạn cho biết cách thức chuyển tiền dùm nhé.

Thân mến .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Chị Kê Thị Nga (Kê Thị Ngoái) người dân tộc Tà Ôi, sinh năm 1963, 61 tuổi ở thôn Pâr Nghi, xã A Ngo, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Chị đã bị bại liệt 38 năm nằm trên giường bệnh không đứng dậy được và tất cả mọi sinh hoạt cá nhân đều do người khác chăm sóc giúp.
Trước đây chị cũng có 1 đời chồng lấy người người chồng ở xã Hồng Kim, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế . Nhưng khi sinh xong 1 đứa con trai thì không may mắn chị bị bệnh nặng và chồng cũng bỏ chị và đứa con trai mới sinh xong được vài tháng tuổi.
Sau đó, chị và đứa con phải về ở chung với mẹ già và con trai của chị nhờ bà ngoại là mẹ ruột và vợ chồng cậu mự chăm sóc từ nhỏ cùng với cô dì và bà con hàng xóm giúp đỡ cho thức ăn hàng ngày.
Con trai của chị tên là Hồ Văn Vưng sinh năm 1985 năm nay 39 tuổi và vợ tên là Ka Rieng Đàn. Vợ chồng anh Hồ Văn Vưng có 3 đứa con gái hiện đang học cấp 1, cấp 2 và cấp 3 là cháu lớn nhất.
Nhưng năm 2023 vợ chồng anh Hồ Văn Vưng và chị Ka Rieng Đàn cũng đã lên toa án li dị rồi.
Li dị xong 3 đứa con gái đều ở với bố là anh Hồ Văn Vưng chăm sóc nuôi nấng.
Hiện tại anh Hồ Văn Vưng đang làm thuê phụ thợ hồ ở Đà Nẵng(trừ chi phí ăn uống và tiền trọ còn dư hàng tháng trung bình 2 triệu).
Ngoài phụ thợ hồ anh Hồ Văn Vưng còn làm nông với 1 sào ruộng không đủ ăn với lại mẹ anh bị bại liệt cũng hay đau ốm bệnh tật quanh năm quanh tháng nên chi phí mua thuốc men cho mẹ và lo cuộc sống cho gia đình rất khó khăn.
Nhưng những tháng rơi vào mùa mưa bão thì anh Hồ Văn Vưng cũng thất nghiệp về nhà vì không có việc làm.
Tiền trợ cấp xã hội cho chị Kê Thị Ngoái hàng tháng là trên 1.020.000 đồng.
Con gái lớn tên là Hồ Thị Ngân sinh năm 2008, 16 tuổi đang học lớp 10 trường THPT A Lưới, huyện A Lưới.
Con gái thứ hai tên là Hồ Thị Hồng Ngọc sinh năm 2010, 14 tuổi đang học lớp 8 trường THCS Lê Lợi, huyện A Lưới.
Con gái út tên là Hồ Thị Ngọc Mỹ sinh năm 2016, 8 tuổi đang học lớp 2 trường tiểu học A Ngo, huyện A Lưới.
Hoàn cảnh gia đình họ thuộc hộ nghèo nhất trong thôn Pâr Nghi xã A Ngo, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Kính mong quý anh chị mạnh thường quân giúp đỡ cho chị Kê Thị Ngoái và gia đình anh Hồ Văn Vưng một ít kinh phí để chăm lo cuộc sống hàng ngày và thuốc than cho mẹ là Kê Thị Ngoái. Em xin để xuất cmtx giúp chị Ngoái là 500.000 đ
Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn🍀
« Sửa lần cuối: 17-04-2024 08:57:42 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Em Wendy đại diện nhóm Tnv NTCM ở khu vực huyện A Lưới, Huế sẽ ghé xác minh hoàn cảnh chị Kê Thị Ngoái ngày hôm nay chủ nhật 7/4lúc 18 h !
Trân trọng!
« Sửa lần cuối: 17-04-2024 08:55:28 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

Ngủ rồi Pi Riu Thế

• Chia sẻ sự yêu thương
  • Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào tất cả các quý Mạnh Thường Quân ạ
Em tên là Pi Riu Thế xin giới thiệu hoàn cảnh của:
Chị Kê Thị Ngoái người dân tộc Tà Ôi, sinh năm 1963
Ở thôn Pâr Nghi, xã A Ngo, A Lưới, Huế.
Chị đã bị bãi liệt 38 năm nằm trên giường bệnh không đứng dậy được và tất cả mọi sinh hoạt cá nhân đều người khác chăm sóc giúp ạ.
Trước đây chị cũng có 1 đời chồng lấy người người chồng ở xã Hồng Kim, A Lưới, Huế . Nhưng khi sinh xong 1 đứa con trai thì không may mắn chị bị bệnh nặng và chồng cũng bỏ chị và đứa con trai mới sinh xong được vài tháng.
Người chồng của chị sau đó đã lấy vợ mới. Chị và đứa con phải về ở chung với mẹ già và con trai của chị nhờ bà ngoại tức mẹ ruột của chị chăm sóc và vợ chồng cậu chăm sóc từ nhỏ cùng với cô dì và bà con hàng xóm giúp đỡ cho thức ăn hàng ngày
Con trai của chị cũng đã lớn năm nay 39 tuổi và có 1 người vợ sinh được 3 đứa con gái hiện đang học cấp 1 có 2 cháu và cấp 3 là cháu lớn nhất.
Nhưng năm 2023 vợ chồng họ cũng đã lên toà án li dị rồi.
Hoàn cảnh gia đình họ thuộc hộ nghèo nhất trong thôn Pâr Nghi xã A Ngo, A Lưới, Huế.
Kính mong các quý Mạnh Thường Quân quan tâm giúp đỡ cho gia đình chị Ngoái ạ
Em xin chân thành cảm ơn tất cả các quý Mạnh Thường Quân rất nhiều ạ❤️