Tác giả Chủ đề: Vui buồn với quán cơm 2000đ.!  (Đã xem 54391 lần)

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #71 vào: 29-10-2010 19:05:47
Hi ca nha: e chua bik cach go co dau nen man phep va xin moi nguoi doc va si nghi dum em  :)
@ti ghe oy: zi la e da dat duoc mong uoc dum chi roai hen, vuot qua ky luc cua bac 6 lun ta, gioi ghe ta, moi ra quan lan dau ma da ve vang zi roai ( chac nho hinh anh dep zai cua em nen moi thu hut khach toi dong phai hok  ;) ), rang len nha, dau bik rang ban duoc nhieu la thanh pho minh co nhieu nguoi ngheo ( nen pun chu k nen zui) nhung thoi thi minh hay nghi theo mat tich cuc ( ban duoc nhieu la minh da giup dc cho rat nhieu nguoi ngheo co bua com ngon mieng ) nen e cu dung nhan sac cua minh de thu hut nhieu khach toi quan di nhoa, ban phieu va thoi tien nho can than nha, dung de bu lo giong chi hoai nha :laugh:

@knight: luc moi di c cung lo lam vi tygon k toi dc phai di lam, ken thi chi toi dc t7, nen k bik ai se dam nhan viec ban phieu day :unsure: , nhung bh thi yen tam roai, co bac 6 roi co them em zai ti ghe ban gioi nua nen moi viec chac cung ok. Chi can em lo cho em zai chi an uong day du va cham chut cho nhan sac cua ti ghe de thu hut may em xi tin va khach toi quan la dc roai  :laugh:

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #70 vào: 29-10-2010 07:51:27
Giờ thì hiểu ra rồi nhá! Tiger hàng ngày đứng chận khách từ ngoài cổng - xí ngầu wá nên nhiều người sợ hỏng dám dô....

Hôm qua ai làm bảo kê mà dễ xương, hấp dẫn khách dữ vậy ta ?????

Chúc mừng thành viên danh dự cuả hội Sớm Phá Sản ....

:P  :P  :P  :P  :P  :P

Ngủ rồi knight

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #69 vào: 28-10-2010 23:11:44
Lâu rùi mà chẳng thấy bà con mình \\\"chịu\\\" có ý kiến j hết vậy hjx !
Từ khi chị smallpig đi bà con wan cơm xôn xao về chân bán phiếu, hình như ai cũng tự cho mình 1 hi vọng j đó thì phải (trừ công viên nước ra hjhj  :P ). Nhưng 1 người đã \\\"cướp\\\" đi hi vọng đó chính là chú 6x, hjhj,mọi người đành pải ủ rũ way lại với nhiệm vụ, công việc thân wen của mình :( .
Rồi 1 ngày không xa mà hình như là hôm nay thì phải, chú 6x vắng, cộng đồng cư dân 2k lại xôn xao về chuyện ai sẽ đảm nhận  việc bán phiếu :silly: . Ban đầu trọng trách này được trao cho tí gẻ, nhưng sau đó xuất hiện thêm 1 nhân vật \\\"minh one\\\". Cuộc nội chiến bắt đầu xảy ra  :ohmy: (hjhj đùa thui chứ anh em 2k nhường nhịn nhau lắm,\\\"minh one\\\" thấy tài khoản của mình không đủ 800k :woohoo:  như tí gẻ nên đã làm đơn xin rút lui hjhj :cheer: )
OH nhưng không ai ngờ, với kinh nghiệm lần đầu tiên bán phiếu (vì nhìn ngầu wa B) nên ko ai cho bán phiếu mà \\\"bắt\\\" sang đội bảo kê kaka  :laugh: ) tiger-anh ấy đã chứng tỏ được sức mạnh của mình khi phá kỉ lục với 478 phiếu. :silly: :ohmy:  :silly:

Và sau màn kỉ lục bán phiếu, tiger vui wa đến nỗi chỉ đủ sức mà ăn mì gói thui hjhj :silly:  :silly: .Chắc đêm nay tiger không ngủ được đâu, còn lâng lâng hạnh phúc mà kaka.

Ngủ rồi asian

Trả lời #68 vào: 10-09-2010 00:44:32
Quá xá vui, cảm ơn Tiger đã gợi nhớ buổi tiệc bở những hình ảnh quá xá là nhộn nhịp  :laugh:

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #67 vào: 10-09-2010 00:13:19
Hình vui: Sinh nhật quán cơm. :blink:

Ngủ rồi daddyo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #66 vào: 08-09-2010 09:06:37
Cam on nhieu lam gio minh hieu roi , sure tui minh se toi .

Ngủ rồi banron

Trả lời #65 vào: 08-09-2010 08:16:58
daddyo đã viết:
Trích dẫn
CAM PHUC RAT LA CAM PHUC CAC BAN.

...nhung co 1 cau hoi minh rat la thac mac la tai sao moi nguoi hay goi nhung ban khac la CAC BAC ? giai thich dum minh nhe .

...
* minh co 2 dua ban business nguoi MY co the nao di voi minh toi duoc khong ? neu khong duoc thi khong sao cho tui no o lai hotel ... hahaha

Chào bạn daddyo,

- Một trong những cách xưng hô thường gặp của những người đã có gia đình con cái là họ gọi thế cho con. Ví dụ, người anh gọi em là chú (chú của con) còn người em gọi anh mình là bác (bác của con).

Với bạn bè, không phải lúc nào cũng biết tuổi nhau nên vì kính trọng mà người này thường nhường phần lớn hơn cho người kia, thế là cả hai gọi nhau bằng bác. Tuy nhiên, trong những trường hợp lớn nhỏ phân biệt thì một người gọi chú, một người gọi bác như anh em trong nhà vậy.

- Mời bác đưa 2 người bạn của mình đến quán cơm 2.000 đ ở 14/1 Ngô Quyền, chắc chắn sẽ được warmly welcomed. Họ có thể nói chuyện bằng tiếng Anh với các bác trong BQT để hiểu thêm về DD NTCM.
Thân.

Ngủ rồi daddyo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #64 vào: 08-09-2010 07:51:24
CAM PHUC RAT LA CAM PHUC CAC BAN.

La nguoi den sau moi biet va moi vao NTCM nhung nhu minh da doc va doc rat la nhieu ve moi khia canh , moi truong hop ma cac ban da lam va dang lam , hay lam VN ta van con co nhung nguoi lay niem vui , hanh phuc cua moi nguoi lam niem vui cho minh va lam nhung chuyen ai cung noi la toi lam duoc nhung it nguoi lam duoc , mot lan nua rat la vui duoc la mot member cua NTCM , nhung co 1 cau hoi minh rat la thac mac la tai sao moi nguoi hay goi nhung ban khac la CAC BAC ? giai thich dum minh nhe .

Vao thang 9/2010 nay minh se ve VN khoang 2 tuan for business se nhat dinh va chac chan toi quan com de gap duoc va hoc hoi tu  CAC BAC .

* minh co 2 dua ban business nguoi MY co the nao di voi minh toi duoc khong ? neu khong duoc thi khong sao cho tui no o lai hotel ... hahaha

KougaForever

• bạn
Trả lời #63 vào: 27-08-2010 23:43:24
Thanks bạn nhiều nha, mình có gửi link 2 bài hát ấy rồi ý chứ, thế mà lúc gửi bài thì chẳng thấy đâu, thôi mình gửi link này bạn copy lìk vào là nghe được nha
1. Until You Shayne Ward
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Until-You-Shayne-Ward.IW6WDWF9.html
2.It\\\'s not good bye- Laura Pausini
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/It-s-not-good-bye-Laura-Pausini.IW6UCODW.html

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #62 vào: 26-08-2010 21:34:38
chào phuongvan..đọc bài viết của bạn mà mình cũng tưởng như đang hoá thân từng cung bậc tình cảm với bạn khi làm thám tử đi xác minh quán cơm..hiii..mong là bạn sẽ luôn đồng hành với nguoitoicuumang..hiện tại,và cả tương lai..chúc bạn sẽ tìm thấy nhiều niềm vui khi gia nhập ngôi nhà chung này nghen.. ;) ..
 ah mà bạn ơi...thấy bạn viết gửi tặng hai bài hát mà mình tìm mỏi cổ hổng thấy đâu hết,bạn giúp mình với

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

KougaForever

• bạn
Trả lời #61 vào: 26-08-2010 13:05:42
chính xác là 3 ngày kể từ ngày pv tham gia vào diễn đàn này. Nói ra thật xấu hổ chứ pv là 1 trong những thực khách quem mặt của quán cơm 2k mình nè. Phải nói hôm nay tự dưng cảm xúc dâng tràn dữ dội, vừa ăn cơm về xong là về nhà nhảy vào đây type ngay. sau đây là 1 vài cảm nghĩ lan man của pv về tất cả, tất cả những trải nghiệm sau khi đã gắn bó với quán mình sau gần 3 tháng.
 Tình cờ hay là duyên nợ mà mình biết đến quán cơm 2k này trong 1 lần lang thang trên web, 1 bài báo đăng trên kenh14.vn, nhảy vô đọc như 1 sự tò mò, mà không biết vô tình hay cố ý mà bài này lại đăng vào hôm 1/4/2010 nữa chứ, mọi người nghĩ xem ngày hôm nay thì có gì là thật không, ngày hôm đó thật sự mình đã bị sốc bởi hết những tin tức này rồi những tin tức khác, ngay cả tin vợ chồng tổng thống Mỹ sắp li hôn nữa cơ ...ôi mẹ ơi :woohoo: (cả nhà cho em xin lỗi tại em hay lang thang mấy trang rao vặt nên vô tình đọc được thôi, mấy trang lá cải ấy mà) rồi nhiều tin giật gân nữa ấy chứ...nhưng có lẽ cái tin giật gân đối với em nhất đó là tin về \\\" Cổ Tích Giữa lòng sài gòn\\\"
cả nhà vào link này đọc nha sẽ biết em đã sốc như thế nào
Sốc rồi đi đến hành động. cứ tự nhủ trong lòng, choy oy lại là 1 cách câu khách đây mà, lại lừa gạt rồi đây, làm gì mà xay ra chuyện như vậy được. Thế là ngay ngày hôm sau em đã vội vàng đi xác minh ngay  B) may mà quán cơm nhà mình cũng gần KTX chỗ em không thì 1 đứa vốn đã lười thối thây như em đây sẽ lại biếng nhác mà không đi rồi, sorry cả nhà B)
nhưng mà rồi em cũng đã đến được nơi cần đến, tim hoài cái địa chỉ 14/1 hoài mà chẳng thấy đâu, thế là nhìn quanh quất thấy có 1 hàng dài mọi người mọi người đang xếp hàng thế là cũng đâm sầm đại vào...thì ra trời cũng thương tình 1 đứa như em...rồi thám tử đã thành công 50%...pv bước vào quán cơm...cũng may là trước đó do cái tài giao lưu của pv mà đã tìm hiểu sơ sơ để không bị lụm cụm khi vào trong...chứ nếu không thì xấu hổ chết...mà mọi người biết không câu hổi mà pv hỏi nhiều nhất là \\\" chú ơi. bác ơi? ở đây bán cơm 2000 thật đó hả bác?\\\", rồi mn nói là thật, cháu vào ăn đi rồi biết, rất ngon, ăn no lắm, mà phục vụ rất tận tâm nữa...nói chung là OK lắm...cơ mà nói chuyện 1 hồi chú kia liền phát hiện ra \\\" ah, cháu lần đầu tiên tới ăn phải hok? cháu vào ăn đi rồi biết, chắc chắn cháu sẽ quay lại nhiều lần nữa đấy\\\" . thế mà cái đứa tồi tệ như em lại nghĩ \\\" trời, đứa như mình mà có đủ kiên nhẫn xếp hàng rồi lại đến đây ăn ah, thôi cứ đi vào thử có thật không đã, lỡ đâu bị gạt thì sao\\\"... :P cả nhà đừng ném dép pv nhé, tại pv em nó thực dụng nên vậy, phải tận mắt nhìn thấy mới tin kia :P

Thế rồi vào trong...\\\"chị ơi, cho em cơm nhiều (ham ăn thế ah)\\\"...vào bàn...mà vẫn còn hoang mang rồi còn run lên nữa cơ...ngạc nhiên, xuc động, bất ngờ, có chút hụt hẫng nữa...lại miên man suy nghĩ...ah ha, choy oy, ước gì mà lúc đó có 1 mình pv ở đó pv sẽ hét lên đó....thì ra có 1 câu chuyện cổ tích đã xảy ra giữa đời thường,,,xảy ra giữa lòng sài Gòn phồn hoa đô hội này đấy...nhìn quanh quất thấy cái link nguoituicuumang.com...cũng ngay trưa hôm đó về KTX là bay ngay vào để xem liền...nhưng không đăng kí thành viên...

Ấn tượng
Chú...mà mọi người nói là xếp ở đấy...thật sự rất đạo mạo,lịch sự, cũng hài hước nữa
Chú...giống thầy giáo nha...cũng rất lịch sự, đạo mạo không kém
2 bạn giữ xe...trẻ trung, nhưng hơi ngầu
chị đứng bán phiếu...xinh xắn, dễ tính, ah chị ấy thường phải nhưof mọi người lấy tiền xu dùm cháu nha
2 chị đứng đưa khay cơm...cũng xinh không kém nè...thường phải hỏi\\\"bác, chị, em ăn cơm gì ah\\\"
ah, cái anh đứng dọn dẹp trật tự và xếp chỗ cho mọi người trật tự vào chỗ ngồi nữa...thật sự ấn tượng với cái giọng của anh...to, uy lực, có sắc thái...

CẢM PHỤC TẤT CẢ mọi người...các staff đáng yêu của chúng ta, những tình nguyện viên vì cộng đồng..mọi người chính là hiện thân cổ tích giữa đời thường...
Mọi người hãy cố lên nha, pv biết mn đã rất buồn long hay vất vả nhiều, đôi lúc buồn lòng vì những điều đáng tiếc xảy ra trong khi quán cơm hoạt động...2 chú ah, 2 chú thật sự đã vất vả nhiều nhất là trong những cuộc dàn xếp cãi vã, chen lấn, cả đánh lộn nữa cơ...nhìn 2 chú vẫn phải tươi cười lịch sự mà pv thấy đau ghê...lại thấy ghét mấy người kia thật không có 1 chút ý thức gì cả \\\" :( cả nhà đừng ném dép pv nha, tại thấy tức quá cơ, thật là chướng tai gai mắt mà nhưng sức con kiến như pv không thể thay 2 chú giải quyết gì cả, cái tội sợ chết của em ấy mà...chỉ biết đứng bên ngoài cổ vũ 2 chú thôi...hehi)...nhưng may sao tất cả lại trở về như cũ...thấy vui vì các chú lại thở phào nhẹ nhõm
các chị ah...nếu mỏi chân các chị có thể ngồi nghĩ mà, ngồi 5 s rồi đứng dậy cũng được...em cảm nhận được các chị đã vât vả thế nào...cố lên các chị nha
2 em giữu xe nè...nam nhi cũng cần phải giữ gìn nhan sắc 1 tí...ngồi ngoài nắng thế, lấy cái mũ rộng vành đội vào cho tui...phải biết giữ gìn sức khỏe chứ hả...

bây giờ pv phải đi học rồi, thấy bài com cũng đã dài rồi thôi pv tạm dừng ở đây nha...tối về com tiếp...cả nhà có gì bỏ qua cho pv nha

ah, gửi cả nhà 2 bài hát em rất thích, cả nhà nghe thử nha

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #60 vào: 25-08-2010 15:51:00
Đã 3 tháng rồi Meokitty không đến quán cơm, lúc nào cũng có lý do biện hộ cho bản thân. Mà nhớ qc2000k thiệt rồi. Chẳng biết có duyên nợ gì không nữa hehhe....
Nhớ những hôm trời nắng nóng, nhìn đoàn người lũ lượt xếp hàng dưới cái nắng nóng thiêu đốt để được vào quán cơm, thưởng thức một bữa ăn ngon, no bụng và được phục vụ như những vị khách VIP ở các nhà hàng cao cấp :-) ( cái này là tự tân bốc mình rồi heheh) mà chỉ phải trả có 2000 đồng.
Nhớ cái công viên nước ( tên gọi do sunyata đặt ra- đáng yêu quá) lúc nào cũng ồn ào nhất quán cơm luôn rộn ràng tiếng cười của các bạn tình nguyện viên.
Nhớ khu vực bếp luôn tay thoăn thoắt chia đồ ăn, cơm, canh thật nhịp nhàn mà lưng áo của các thành viên luôn ướt đẫm mồ hôi nhưng miệng vẫn luôn tươi cười để suy tan đi cái mệt mỏi.
Nhớ khâu thu phiếu và phát khay thức ăn miệng thì cứ bảo thực khách xếp hàng ngay ngắn, không chen lấn, ăn cơm nhiều, vừa hay ít còn tay thì đưa khay cơm liên tục không biết mệt dù phải đứng suốt 2 tiếng đồng hồ.
Ôi còn nhớ nhiều những điều khác nữa, chắc phải chạy đến quán cơm sớm thôi...  :P

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 25-08-2010 11:46:40
Bận rộn quá - luôn là một cái cớ thiệt xuất sắc để tự biện hộ cho mình khi quá lâu không xuất hiện phụ việc ở quán cơm. Nghe rao công viên nước dạo này thay đổi ghê lắm, mà chẳng bén mảng đến để thăm :-) vẫn biết chẳng ai trách móc gì mình, nhưng tự mình thấy áy náy với chính mình thôi - vì đi bán cơm ở 2K luôn mang lại niềm vui mà, mình bận rộn thì cái giá phải trả sẽ là: niềm vui ít đi!

Hôm vừa rồi, phụ việc ở quán có chút xíu thôi, nhưng Thanh đã nhận được một niềm vui rất lớn, chia sẻ ở đây một câu chuyện nhỏ xíu nhưng thực sự mang lại cho mình rất nhiều suy ngẫm.

Vì đau chân nên mình không bén mảng đến công viên nước - vị trí quen thuộc, hôm đó nhận công việc lau bàn - việc nhàn nhã nhất dành cho người bịnh mà.

Khách vào ăn đủ mọi loại người mọi hình thức... không phủ nhận rất nhiều người đến quán này để ăn no kềnh càng, no đến lặc lè rời khỏi quán :-) & bên cạnh đó là rất nhiều người đúng nghĩa của câu \\\"Đói cho sạch, rách cho thơm\\\", họ lặng lẽ chấp nhận mọi sự sắp đặt, họ nhường nhịn chỗ ngồi chật chội cho nhau...

Có 1 vị thực khách ăn mặc không tươm tất, hình như là làm thợ thuyền gì đấy vì chân tay lấm lem đen nhẻm... anh rụt rè níu tôi lại trả 1 phiếu cơm \\\"Hôm trước trời mưa rồi lu bu tui quên đưa lại...\\\" Nhận cái phiếu cơm mà rớt nước mắt - vì anh có thể dùng cái phiếu đó hôm nay mà không cần phải mua một phiếu khác, nhưng anh vẫn trả lại &c ảm thấy có lỗi vì lần trước đã quên trả.

2000 đồng thực ra không lớn cũng không nhỏ - vì chỉ là khoản tiền tượng trưng, nhưng người ta đã trân trọng giá trị tinh thần của nó. Và vì điều đó, sự trung thực của vị khách này thật đáng trân trọng, đến ngưỡng mộ.

Chung quanh ta, còn những người trong sạch lương thiện như thế thì cuộc sống này thật đáng sống biết bao.

(Quán cơm - 21/8/2010)

KougaForever

• bạn
Trả lời #58 vào: 20-08-2010 21:29:13
gớm. Đi chơi về còn than nữa à?  :blink:

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #57 vào: 19-08-2010 23:58:40
Sao Gem đăng kí sớm lém mà hem được đeo ủng, bao tay và chỗ ngồi xịn nhỉ.  :(
Mà công nhận vui, vừa được chơi trong công viên nước, vừa được tắm mưa lun (hum nay mưa lớn ghê) :lol:
Lại còn liên tục nhận quà từ phòng xông hơi nữa chứ. Từ chối mãi mà không được. Hjc.  :laugh:  :laugh: