Tác giả Chủ đề: Vĩnh Long - Bé Vân - Não úng thủy  (Đã xem 1993 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #2 vào: 10-07-2012 22:07:48
Chào cả nhà,
Yugi xin cập nhật tình hình của bé Vân: Mừng cho gia đình bé đã có sự giúp đỡ phần nào từ các nhà hảo tâm :)
http://www.baomoi.com/Gan-60-trieu-dong-den-voi-be-4-tuoi-dau-to/139/8692197.epi

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #1 vào: 25-05-2012 17:06:30
canthoquetoi muốn chia sẻ với các bạn nơi này 1 hoàn cảnh mặc dù biết là đã vi phạm luật vì hoàn cảnh này vừa được đăng trên báo Dân Trí
số là tháng 4 vừa qua canthoquetoi có về VN 1 chuyến ngắn , Hôm 21-22 tháng 4 canthoquetoi có tham dự khóa tu phật thất ở Chùa Hoằng Pháp. Hôm đó vào ngày chủ Nhật 22/4 thời tiết nóng. Lúc trưa , tranh thủ chạy ra ngoài cổng chùa mua 1 ly càphe^ uống ...Thấy có mấy người bu quanh , mình cũng tò mò chen vào nhìn....Thì ra có 1 chị bán vé số đẩy theo 1 chiếc xe  thiết kế kiểu nôi rộng cho em bé...bên trong có một em bé với cái đầu to lắm...gương mặt nhìn như hình tam giác....thì ra em bé ấy bị nảo úng thuy? chị ấy mời canthoquetoi mua vé số.Mình thấy tội nghiệp quá ,nhưng trong tay của canthoquetoi lúc đó chỉ khoảng 130 ngàn gì thôi vì mình đi mua cà phê bên đường nên không đem tiền theo. mình không mua vé số nên chỉ biết đưa cho chị  hết số tiền đó.
Khi canthoquetoi vừa lui ra để trở vô thì nghe có nhiều người xầm xì, ý nói là chị bán vé số đó lợi dụng con để đi ăn xin. Nhưng mà mình cũng không tin vì hôm ấy phía ngoài chùa trời nắng nóng lắm. Kẻ làm mẹ nở nào đem đứa con mình ra mong lòng thuơng hại của mọi nguòi để kiếm tiền chứ huống hồ gì em bé đang mang trong nguòi căn bệnh như vậy chứ...
Xế trưa hôm chủ Nhật khoảng 2:30 là xã giới và bế giảng khóa tu tại Chùa...Mình lấy đồ xong là đi trở ra tìm để hỏi thăm và tính giúp đở 1 chút...Nhưng hỏi mấy nguòi bán quán thì nói không rõ,vì ít gặp lắm

Hôm nay tình vờ đọc qua trang báo điện tử có đăng hoàn cảnh này giống như trường hợp đã từng làm mình trăn trở..cũng người đàn bà khắc khổ và gương mặt em bé khổ đau này ...Nên khiến mình không khỏi xúc động và xin mạng phép đăng lại nơi này  , tùy duyên vậy.
Canthoquetoi mong là các bạn cùng chia sẽ

http://dantri.com.vn/c167/s167-599121/co-be-4-tuoi-dau-to-va-nang-gap-doi-co-the.htm