Tác giả Chủ đề: Vĩnh Long - Ngọc Hà - TN GT - Vũng Liêm  (Đã xem 15904 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #20 vào: 21-12-2011 09:39:41
jakenguyen đã viết :
 Chào cả nhà!
Vào thứ 5 (11/8) nhóm gồm 4 TV: quyen_omon, jakenguyen, tuankiet_ct, start2404 có ghé thăm nhà của chị Ngọc Hà.
Nhóm báo tin mừng cho cả nhà hay là chị Ngọc Hà đã đi được vài bước
Hiện giờ chị Hà và anh Minh đang ở nhờ nhà người anh chồng thứ tư. Hàng ngày, anh Minh chạy xe honda ôm kiếm được khoảng 30-40k/ngày, số tiền ấy được dùng để phụ thêm tiền chợ với gia đình anh tư (gđ hiện giờ có 7 người) nhà anh tư là nhà tình thương,công việc anh tư là phun thuốc thuê(theo mùa vụ) hoặc ai kêu gì làm nấy ,cuộc sống của gđ đang rất khó khăn nhưng còn phải lo tiền thuốc hàng ngày cho chị Hà, mỗi ngày tiền thuốc khoảng từ 15-20k. Nên nhóm đề xuất CMTX mỗi tháng 300k để phụ giúp tiền thuốc cho gia đình chị.
p/s:chị Ngọc Hà và anh Minh cũng gởi lời cám ơn chân thành đến cả nhà!
thân
 Mong nhà mình quan tâm đến trường hợp này.
 Xin cảm ơn!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #19 vào: 29-08-2011 03:38:55
Quỹ đã chuyển 500.000VND vào tài khoản Trangvitgioi. Nhờ Vịt chuyển tới gia đình Ngọc Hà. Cảm ơn nhiều!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #18 vào: 28-08-2011 21:29:59
Pen chuyển 500.000 từ Duyhiep83 và bạn giúp cho em Hà (có thể nhờ Vit trung chuyển)

Thân

Ngủ rồi jakenguyen

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 15-08-2011 17:09:55
Chào cả nhà!
Vào thứ 5 (11/8) nhóm gồm 4 TV: quyen_omon, jakenguyen, tuankiet_ct, start2404 có ghé thăm nhà của chị Ngọc Hà.
Nhóm báo tin mừng cho cả nhà hay là chị Ngọc Hà đã đi được vài bước
Hiện giờ chị Hà và anh Minh đang ở nhờ nhà người anh chồng thứ tư. Hàng ngày, anh Minh chạy xe honda ôm kiếm được khoảng 30-40k/ngày, số tiền ấy được dùng để phụ thêm tiền chợ với gia đình anh tư (gđ hiện giờ có 7 người) nhà anh tư là nhà tình thương,công việc anh tư là phun thuốc thuê(theo mùa vụ) hoặc ai kêu gì làm nấy ,cuộc sống của gđ đang rất khó khăn nhưng còn phải lo tiền thuốc hàng ngày cho chị Hà, mỗi ngày tiền thuốc khoảng từ 15-20k. Nên nhóm đề xuất CMTX mỗi tháng 300k để phụ giúp tiền thuốc cho gia đình chị.
p/s:chị Ngọc Hà và anh Minh cũng gởi lời cám ơn chân thành đến cả nhà!
thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #16 vào: 11-08-2011 23:15:11
duyhiep83 đã viết:
Trích dẫn
Chào mọi người, ko biết diễn đàn còn tiếp tục tiếp nhận tiền ủng hộ trường hợp bạn Ngọc Hà không ạ? Nếu có thì Hiệp và bạn bè xin ủng hộ tiếp 500k (không thường xuyên) nhé. Cám ơn mọi người.
Hiệp

Chao duyhiep83,

DD luôn luôn sẵn lòng làm cầu nối trung chuyển giúp đỡ đến các hoàn cảnh khó khăn, bạn cứ chuyển tiền cho thủ quỹ nhé. Rất cảm ơn bạn vẫn luôn quan tâm đến TH này.

Thân.

Ngủ rồi duyhiep83

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 10-08-2011 09:30:10
Chào mọi người, ko biết diễn đàn còn tiếp tục tiếp nhận tiền ủng hộ trường hợp bạn Ngọc Hà không ạ? Nếu có thì Hiệp và bạn bè xin ủng hộ tiếp 500k (không thường xuyên) nhé. Cám ơn mọi người.
Hiệp

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #14 vào: 13-07-2011 17:21:07
Bác pquyen vết:
Trích dẫn
Trước mắt chúng ta giúp chị 2.000.000 (từ một số bạn và quĩ trích thêm). Sau đó sẽ tính tiếp.
Nhờ các bạn lưu ý cho gia đình mua BHYT để chị Hà có cơ hội điều trị tiếp ở BV chuyên khoa.
Pen em chuyển cho tiger 2.000.000 nhờ chuyển cho gia đình chị Hà.

Vì ở Vĩnh Long không có thành viên của dd nên hôm nay Tiger đã chuyển 2 triệu trên cho trường hợp chị Hà qua đường bưu điện.

Thân mến!

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #13 vào: 11-07-2011 15:42:59
Xin chào cả nhà!
 Đt cho em Minh - 0128 972 1670 - được biết em Hà đang tập ngồi, cũng đang hồi phục dần, nghe cũng mừng nhưng mà...em sắp hết thuốc uống, 2 tuần nữa tái khám, gđ không có tiền nên không biết tính sao! Nghe đồn thầy Kiến Vàng ở Vĩnh Long trị gãy xương rất hay, gđ cũng muốn đưa em tới trị nhưng cũng đành chịu!
 Em Minh hiện vẫn ở quê, vừa chăm sóc vợ vừa tranh thủ chạy xe ôm,ngày kiếm được khoảng 3-40.000đ, xe mua trả góp còn nợ 2.000.000đ.
 Địa chỉ nhà em : ấp An Nhơn- xã Trung Thành- huyện Vũng Liêm- tỉnh Vĩnh Long. Đến ngã ba Vũng Liêm hỏi nhà Dá ( tên ở nhà của em Hà) con dì Lan.
 Mong nhà mình quan tâm, giúp đỡ! Xin cảm ơn!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #12 vào: 04-07-2011 22:39:22
Hoàn cảnh của gia đình chị Hà thật thương tâm.

Trước mắt chúng ta giúp chị 2.000.000 (từ một số bạn và quĩ trích thêm). Sau đó sẽ tính tiếp.

Nhờ các bạn lưu ý cho gia đình mua BHYT để chị Hà có cơ  hội điều trị tiếp ở BV chuyên khoa.

Pen em chuyển cho tiger 2.000.000 nhờ chuyển cho gia đình chị Hà.

Thân.

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #11 vào: 03-07-2011 10:10:31
Mạn phép kéo lời yêu cầu của chị Hkfami lên
hkfami đã viết:
Trích dẫn
Xin BQT và tổ ĐP duyệt số tiền 500k (từ duyhiep83: 200k và bác vinga: 300k) để sáng nay Tiger hay Magic_Q kịp gởi cho gia đình về quê.
Xin cảm ơn cả nhà,
Thân mến

Ngủ rồi duyhiep83

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 02-07-2011 19:04:35
Chào cả nhà,
Hiệp và bạn bè xin ủng hộ thêm 200K cho gia đình Ngọc Hà để tiện việc mua bảo hiểm nhé. Số tiền ủng hộ này Hiệp sẽ gửi vào tài khoản của anh Tran Thai Son như lần trước. Cám ơn mọi người.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #9 vào: 02-07-2011 07:53:03
Xin BQT và tổ ĐP duyệt số tiền 500k (từ duyhiep83: 200k và bác vinga: 300k) để sáng nay Tiger hay Magic_Q kịp gởi cho gia đình về quê.
Xin cảm ơn cả nhà,
Thân mến

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #8 vào: 02-07-2011 07:50:08
Với tình trạng như hiện tại, hkfami thấy gia đình trở về quê (Vĩnh Long) cũng là hợp lý.

Nhờ các bạn miền Tây sắp xếp ghé nhà thăm chị Hà, hướng dẫn anh Minh ra xã mua thẻ bhyt tự nguyện cho hai vợ chồng. Các bạn ráng giúp họ đến đăng ký tại UB xã trong khỏang giữa tháng 7 để kịp các đợt làm thẻ (tùy từng địa phương mà thời gian có thể từ 15-25 hàng tháng). Chi phí mua 2 thẻ bhyt tự nguyện tầm 850k.

Sau khi có tin tức từ nhóm miền Tây, hkfami xin CMKTX 200k cho việc mua bhyt này.

Thân chúc chị Hà mau lành bệnh.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 01-07-2011 23:45:33
Chào cả nhà!
Với những khó khăn Tiger đã nêu ở bài trên về trường hợp chị Hà, đến nay thì gđ không còn khả năng để cầm cự lại SG. Nên anh Minh cũng đành bỏ dở công việc để đưa chị về nhà nội ở Vĩnh Long vào ngày mai.

Vậy mong tổ điều phối sớm có quyết định vì Vĩnh Long không có thành viên để trung chuyển khoản cưu mang trên.

Trước đây vì gđ chị Hà tạm trú ở SG chưa tới 6 tháng nên Tiger chưa đề xuất việc mua BHYT cho gđ chị, địa phương tạm trú không giải quyết vì chưa đủ thời hạn.
Nay gđ anh chị về quê nên Tiger đề xuất việc mua BHYT cho chị Hà và anh Minh để tiện cho việc tái khám của chị và tiết giảm chi phí nếu như tái nhập viện. Vậy kính mong sự giúp đỡ từ mọi người để anh chị được có BHYT và phần nào chi phí để anh chị giảm bớt khó khăn.

Xin cảm ơn!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 29-06-2011 16:05:41
Chào cả nhà!

Tiger xin trình bày về hoàn cảnh chị Ngọc Hà trong thời gian vừa qua.

Xuất viện về sức khỏe của chị cũng không cải thiện được bao nhiêu, được bác sĩ hướng dẫn nên việc chữa bệnh đồng thời cả thuốc nam lẫn thuốc tây.
Chi phí mua thuốc điều trị tại nhà đối với thuốc nam thì mỗi đợt 200 ngàn dùng được cho 3 ngày; đối với thuốc tây thì một tuần mua thuốc hết khoảng 700 -> 800 ngàn, dứt thuốc thì mỗi đêm chị lại nằm khóc vì những cơn đau nhức, anh Minh thương vợ nên đi vay mượn khắp nơi để lo chạy chữa thuốc thang.

Hoàn cảnh gia đình hiện tại khá túng quẩn vì anh Minh chồng chị Hà đi làm lương tháng chỉ được 1.3 triệu trong khi đó phải lo thuốc thang, tiền nhà, điện, nước 1 triệu/tháng chưa kể chi phí sinh hoạt hằng ngày rồi còn con nhỏ và bà nội lên chăm bệnh cho chị Hà.

Trong cơn khó khăn, anh Minh bày tỏ mong muốn được sự giúp giúp đỡ của mọi người vì thời gian qua cũng đã đi vay mượn nhiều nên giờ cũng không biết nên vay mượn ai, nợ ngày càng nhiều mà chưa tới tháng lãnh lương mà chi phí mỗi ngày càng chồng chất.

Gia đình cũng không còn khả năng để nghĩ tới việc đưa chị vào bệnh viện Chợ Rẫy vì chi phí điều trị ở nhà mà gia đình còn chưa lo nỗi và chị Hà lại không có bảo hiểm y tế nên chi phí và viên điều trị sẽ rất cao.

Trường hợp gđ chị Hà mong được mọi người quan tâm giúp đỡ thêm.
Hiện tại gia đình đang thuê nhà ở: 1596 B, đường Phạm Thế Hiển, F6, Quận 8, tp HCM.
Nay nhận được sự chung tay của bác duyhiep83: 200k và bác vinga: 300k.
Nếu được sự đồng ý của tổ điều phối, Tiger xin nhận trung chuyển cho trường hợp này.

Cảm ơn cả nhà!  

Thân mến!