Tác giả Chủ đề: An Hòa - Cháu Kim Thy - Polyp Đại tràng  (Đã xem 32371 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #15 vào: 29-10-2012 23:35:24
bn_le đã viết:
Trích dẫn
bn_le xin được phụ một tay cùng cô Diệu Âm.
Nhờ Pen chuyển đến Mẹ con bé Kim Thy $100 mà bn_le vừa chuyển qua pp của bạn nhe.
Mong Mẹ con chị có thêm điều kiện để trị bệnh và mau chóng mạnh khoẻ.
Cám ơn Pen và mọi người rất nhiều.

bn_le

@Nhóm xác minh: Nhờ các bạn hướng dẫn chị Kim Chi mở TK cá nhân tại ngân hàng để thuận tiện cho việc chuyển tiền giúp đỡ nhé.

@Pen : Em chuyển tiền CMKTX bé Kim Thy của bn_le tới Kim Chi khi chị ấy có số TK dùm nhé.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #14 vào: 29-10-2012 22:08:03
Chào cả nhà.
Tối nay Chị Ngochanh, Q và các bạn đã đến nhà của Bé Thy và trao cho mẹ bé số tiền 4 triệu của Chị DieuAm, khi nhận được tiền chị mừng lắm và  nói trong tuần này ráng thu xếp để đưa Thy đi lên BV nhi Sg khám và khi nào có kết quả sẽ cho nhà mình biết sau.
Chị Chi gởi lời cảm ơn đến chị DieuAm và cả nhà đã giúp cho mẹ con của chị.

Thân.

Ngủ rồi bn_le

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 29-10-2012 16:26:52
bn_le xin được phụ một tay cùng cô Diệu Âm.
Nhờ Pen chuyển đến Mẹ con bé Kim Thy $100 mà bn_le vừa chuyển qua pp của bạn nhe.
Mong Mẹ con chị có thêm điều kiện để trị bệnh và mau chóng mạnh khoẻ.
Cám ơn Pen và mọi người rất nhiều.

bn_le

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #12 vào: 28-10-2012 22:19:07
Cảm ơn Yugidazai đã \\\"thông dịch\\\" đúng dùm DieuAm. Mong các bạn đọc thông cảm cho bạn ấy nhé.
DieuAm muốn giúp cháu Kim Thy 4,000,000đ để chữa bệnh. Vì tình hình chữa bệnh của bé ko thể chậm trễ nên Lathuvang đã chuyển tiền vào TK Quyen_omon.
@Quyen_omon : nhờ em chuyển tiếp tiền đến mẹ cháu Thy để cháu sớm được chữa bệnh. Cảm ơn em nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #11 vào: 28-10-2012 21:15:49
@DieuAm: Yugi xin phép trích và diễn đạt lại ý của bác DieuAm 1 tí để mọi người dễ hiểu hơn, mong là đúng ý của bác, nếu sai mong bác bỏ qua và chỉnh giúp ạ :P

DieuAm đã viết:
Trích dẫn
...Theo DieuAm biết thì nếu mình bị polyb thì phẫu thuật để lấy ra.

Không biết, uống thuốc có trị được không?

Vậy DieuAm sẽ giúp cho bé được đi khám bệnh.
TV Ice Box nhớ hồi BS dùm, phẫu thuật tốt hay là uống thuốc tốt.????

Có cách nào điều trị 100% lành bệnh?
Vì để lâu thì thành ung thư.

Adida Phat.

DieuAm

• bạn
Trả lời #10 vào: 28-10-2012 10:46:46
Nhấp vào chữ bỏ dấu sai để chọn dấu đúng.          Copy      Viết thêm    

Theo ĐÀ biec thì nếu mình bị polyb thi phẫu thuật để lấy ra.

Khong biec, uống thuốc có chỉ được không?

Vay Điệu Âm, xe rồi cho bé được đi khám ben.
Ice Box/TV,nhớ hồi BS dzum, phau thuot tốt hay là uống thuốc tot.????

Cách điều try 100% lạnh bên?

Để lau thy thanh ung thư.

Adida Phat.

Ngủ rồi ice box

Trả lời #9 vào: 27-10-2012 22:33:08
DieuAm đã viết:
Trích dẫn
Hello IceBox

Có phải là cần 3000k, để đứa bé đi khám bệnh.Kham, de coi là bé có bị polyb không phải không?

Chào DieuAm
 Có lẽ chưa giải thích về mấy tấm hình nên thông tin chưa được rõ lắm, icebox xin bổ sung thêm.
 Bé Thy được bác sĩ ở bệnh viện  Cần Thơ chẩn đoán là  có biểu hiện bị bệnh Polyp đại tràng và được đề nghị chuyển lên bệnh viện Nhi Đồng II ở TP Hồ Chí Minh làm nội soi để xác định chắc chắn và đưa ra hướng điều trị, phí điều trị ban đầu khoảng 3000.000đ ,nhưng  do không đủ khả năng chi trả nên chị đã từ chối và dẫn bé về. Nên hiện chưa có bất kì kết quả xét nghiệm nào của bé, còn bức hình có kết quả bệnh mà icebox đã đăng ở trên là của chị Chi- mẹ bé Thy, chị Chi bị polyp đã lâu và nay đã chuyển sang ung thư.
 Hai mẹ con giờ chỉ biết sống thấp thỏm lo âu trong bệnh tật không biết sau này sẽ ra sao.
 Mong rằng phép màu sẽ đến với bé Thy.
Trân trọng.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #8 vào: 27-10-2012 13:36:36
DieuAm đã viết:
Trích dẫn
Hello IceBox

Có phải là cần 3000k, để đứa bé đi khám bệnh.Kham, de coi là bé có bị polyb không phải không?

@ DieuAm: Đúng rồi bạn ạh, khi lại XM thì 2 chị em biết được chị Chi muốn đưa bé Thy lên SG để khám bệnh mà không có tiền, khi Q và icebox  hỏi thì được biết chi phí đi khám bệnh là 3 triệu nên 2 chị em mới đề xuất mong cả nhà mình giúp bé. Cám ơn Dieuam đã quan tâm TH này.
Thân.

DieuAm

• bạn
Trả lời #7 vào: 27-10-2012 12:53:03
Hello IceBox

Ngủ rồi ice box

Trả lời #6 vào: 27-10-2012 11:30:55
Thấy hoàn cảnh khó khăn này đã lâu chưa nhận được sự giúp đỡ nên Icebox xin phép kéo trường hợp này lên. Cả nhà ơi, mong mọi người quan tâm đến bé Kim Thy , do hoàn cảnh đẩy đưa nên hai mẹ con côi cút phải tự lực nương tựa nhau mà sống. Chị Chi đã mang trong mình căn bệnh hiểm nghèo, niềm hy vọng duy nhất của chị chỉ còn lại bé Thy. Nhưng không may bé Thy còn nhỏ tuổi nhưng lại mắc phải căn bệnh giống mẹ. Bé Thy học rất giỏi, em còn cả một tương lai dài phía trước. Bệnh Polyp trực tràng của em nếu không được điều trị sớm thì sẽ dẫn đến ung thư rất nguy hiểm. Và niềm mong ước lớn lao nhất của em là có đủ sức khỏe để tiếp tục học cao hơn nữa, như vậy thì mới hy vọng thoát khỏi cuộc sống nghèo khó, bệnh tật.

Mong cả nhà mình quan tâm đến hoàn cảnh của bé Thy.
Trân trọng.

DieuAm

• bạn
Trả lời #5 vào: 13-10-2012 13:25:25
Hy vong la be rap duoc bac sy tot.

Ngủ rồi ice box

Trả lời #4 vào: 13-10-2012 10:56:03
Và một số hình ảnh của mẹ con chị Chi

Trân Trọng

Ngủ rồi ice box

Trả lời #3 vào: 13-10-2012 10:48:02
Chào cả nhà
Được sự giới thiệu của cô Ngọc Hạnh, nhóm XM Miền Tây đã tranh thủ đến thăm nhà bé Kim Thy tại P. An Hòa, TPCT.

Chị Trần Thị Kim Chi quê quán : xã Thân cửu nghĩa – Châu thành – Tiền giang Lúc sinh cháu gái Tô Kim Thy được 1 tuổi, chồng chị bỏ 2 mẹ con chị đến nay. Từ đó chị bồng bế con lên Cần Thơ lượm phế liệu kiếm sống, chị thu gom, phế liệu từ các đống rác, bọc rác bên đường, phân loại khoảng 1 tuần thì bán được 160 – 170 ngàn đồng. Năm 2010 chị đau bụng dữ dội và phát hiện: bị K đại tràng, buồng trứng, u dạ dày đã mổ 2 lần hở, 1 lần nội soi tại BV Đa khoa trung ương. Sau 12 lần hóa trị sức khỏe chị đã có tiến triển tốt, 10/08 vừa qua lãnh thuốc viên uống tiếp, sẽ tái khám sau 3 tháng.

Lúc đầu thuê nhà của chị họ 500 ngàn / tháng. Nhưng từ khi chị bệnh chị họ không lấy tiền và thường xuyên giúp đỡ gạo, tiền 2 mẹ con chị Chi. Sau mấy lần mổ chị Chi còn nợ họ hàng ở quê trên 20 triệu Gần đây, cháu Thy có những đốm đen nhỏ quanh môi và có những cơn đau bụng dữ dội giống như mẹ. Những lần như thế chị mua thuốc giảm đau cho con uống tạm, lần nọ đem con vào BV và được biết Thy bị polyp đại tràng. BS khuyên chị nên đưa con lên Nhi Đồng 1 ở sài gòn để trị.

Bé Thy hiện đang học lớp 7 của trường An hòa 2, là học sinh giỏi nhất lớp, khi học xong em phụ mẹ đi lượm ve chai. Có những hôm thấy bạn bỏ chai nước suối em tới lượm bị bạn chọc, cũng có bạn để dành chai nước suối cho em. Thy được nhà trường giảm học phí, chỉ đóng trên 200 ngàn / năm. 2 mẹ con đều có BHYT, có gạo của chùa và bà con chung quanh cho, không lo bị đói. Nỗi lo lớn nhất hiện nay của chị là không biết lấy tiền đâu khám và chữa bệnh cho con gái. Khi nhóm tới thăm,bé Thy đang làm bài với vẻ mặt xanh xao. Sau buổi đi XM,Nhóm xin đề xuất một khoản CMKTX 3.000.000 đ để chị Chi có điều kiện đưa bé Thy đi khám bệnh

Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến và giúp đỡ từ cả nhà.
Thân mến.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #2 vào: 12-10-2012 14:23:33
Chào cả nhà.
Chiều nay Q.omon , Khoaimonluoc và ice box sẽ đi XM TH này.
Thân.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 12-10-2012 07:39:33
Chào cả nhà,
Tình cờ ngochanh biết một hoàn cảnh đang rất cần sự giúp đỡ: Đó là 2 mẹ con cháu Thy sinh sống bằng nghề lượm phế liệu, cả 2 đều bị polyp đại tràng, hiện cháu Thy thường xuyên đau bụng, quanh môi có những đốm màu đen rất lạ. Thu nhập của 2 mẹ con Thy chỉ đủ sống qua ngày, việc chữa bệnh hiện là một điều rất xa vời, ngochanh giới thiệu để nhà mình XM và  giúp cháu đi khám chữa bệnh.
Hiện 2 mẹ con cháu Thy ở nhà thuê số 108/48 KV3 đường Phạm Ngũ Lão - P. An hòa.
Thân