Tác giả Chủ đề: Nghi Hưng, Nghi Lộc - Cụ Nuôi 82t mù lòa cô đơn, nghèo khó.  (Đã xem 6662 lần)

Ngủ rồi nttd

Cảm ơn mongthuy và tất cả những tấm lòng thơm thảo dành cho cụ!

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
chào cả nhà.
chị nttd ơi : cụ dạo này vẫn khỏe chị ak. và được rất nhiều người quan tâm nên chị yên tâm nhé. đặc biệt là hàng tháng có các bạn tình nguyện viên ra nấu và ăn cơm với cụ cho cụ vui nữa.
em up một số hình ảnh cụ ạ.

Thân.

Ngủ rồi nttd

Không biết lúc này cụ Nuôi thế nào rồi? Mongthuy có tin gì không?

Thanks,

Ngủ rồi nttd

Mongthuy ơi, nhìn hình thì thấy cụ vui lắm nhưng hình như cụ ốm hơn xưa..

Cảm ơn mongthuy đã luôn quan tâm và cập nhật hoàn cảnh của cụ.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
 Lâu rồi mongthuynavy chưa cập nhật tin tức của cụ cho cả nhà. nên nhân dịp trung thu vừa rồi mấy chị em nồi cháo có ra thăm cụ và trao quà trung thu cho cụ.
Lâu không ra thấy dạo này sức khỏe của cụ có phần yếu hơn nhưng cụ vẫn rất yêu đợi và luôn hài hước với mấy chị em.
- Hiện nay hàng tháng có mấy chị bạn của mongthuynavy thay phiên nhau ra thăm cụ và mua mì tôm , gạo cho cụ. Hàng tháng cụ vẫn nhận được khoản cưu mang thường xuyên là 300k của chị bạn và nhóm chị ấy.
Hình ảnh trao quà trung thu và tiền CMTX cho cụ và những hình ảnh hàng tháng có các chị ra thăm cụ.

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều nhé. mongthuynavy sẽ thường xuyên cập nhật hình ảnh cụ cho cả nhà theo dõi ạ,

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Lâu rồi mongthuynavy cũng chưa ra thăm cụ Nuôi nên tranh thủ sau giờ nấu cháo mấy chị em trong nồi cháo và một chị bạn của mongthuynavy đã ra thăm cụ. Nên mongthuynavy cũng muốn cập nhật tình hình sức khỏe cũng như cuộc sống của cụ cho cả nhà và đặc biệt là chị Nttd yên tâm nhé.
  Ra thăm cụ chị bạn mongthuynavy đã gửi tặng cụ một số yếu phẩm như : gạo, mì tôm, cháo gà, thịt hộp , bánh, sữa,.... dạo này cụ vẫn rất khỏe và luôn yêu đời. Ra thăm cụ mà mấy chị em ngồi nghe cụ kể chuyện mãi mà không muốn về. Còn chị bạn mongthuynavy thì vẫn cưu mang cụ thường xuyên. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm tới cụ.
Một số hình ảnh của cụ

Ngủ rồi getdown_sky

ngày 27/1/2014 getdown_sky có ghé qua nhà cụ Nuôi trao quà CMX năm 2014
Hình ảnh cập nhật

báo cho cả nhà biết hàng tháng cụ nuôi vẫn nhận đầy đủ CMTX từ nhóm bạn của mongthuynavy và những nhu yếu phẩm cần thiết cho cuộc sống. Tiếp xúc với cụ getdown_sky thấy dù khiếm khuyết một giác quan nhưng cụ vẫn luôn yêu đời. Cảm phục tinh thần của cụ.

Ngủ rồi be-buti

mongthuynavy1992 đã viết:
Trích dẫn
Hi. Chị nttd
Cũng đã 2 tháng rồi em không ra thăm cụ Nuôi. Nhưng hàng tháng 2 chị bạn em vẫn ra thăm cụ đều đặn. Hiện giờ mỗi tháng cụ được 2 chị bạn em cưu mang mỗi tháng 600.000 và nếu thấy cần cái gì cho cuộc sống của cụ thì 2 chị mua thêm cho cụ ạ. Cụ dạo này vẫn khỏe . chỉ có bây giò là mùa đông , mưa lạnh cụ ở mình thấy thương cụ lắm.
em úp mấy cái anh của cụ 2 tháng gần đây nhé. nếu chị có cơ hội về Nghệ An thì alo em để 2 chị em ra thăm cụ nhé chị.hi.

Cụ lúc nào cũng luôn nở nụ cười và nói chuyện hài hước lắm chị ak. Ra thăm cụ là không muốn về luôn.
Thanks chị đã luôn luôn dõi theo cụ nhé.

Trông cụ thật tươi và hạnh phúc,  rất mừng vì các bạn luôn quan tâm đến cụ.

Ngủ rồi yugidazai

@mongthuynavy1992: những tv ở nước ngoài ko xem đc hình trên upanh.com, nên mong em chuyển sang up trên uphinh.ssc.vn/ nhé
-->vào http://uphinh.ssc.vn/ , sau khi upload, chọn code ở ô thứ 4 (Code to post the photo in a forum) để copy trực tiếp vào bài viết là đc (như bài viết phía trên Yugi đã làm)

Ngủ rồi nttd

Thanks Mongthuy đã cập nhật tin của cụ Nuôi. Rất mừng vì cụ đã được lo lắng và có người tâm sự.

Hình của em chị không xem được. Nttd cũng rất mong có một ngày, sẽ đi thăm hết những hoàn cảnh mình đang cưu mang và quan tâm.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Hi. Chị nttd
Cũng đã 2 tháng rồi em không ra thăm cụ Nuôi. Nhưng hàng tháng 2 chị bạn em vẫn ra thăm cụ đều đặn. Hiện giờ mỗi tháng cụ được 2 chị bạn em cưu mang mỗi tháng 600.000 và nếu thấy cần cái gì cho cuộc sống của cụ thì 2 chị mua thêm cho cụ ạ. Cụ dạo này vẫn khỏe . chỉ có bây giò là mùa đông , mưa lạnh cụ ở mình thấy thương cụ lắm.
em úp mấy cái anh của cụ 2 tháng gần đây nhé. nếu chị có cơ hội về Nghệ An thì alo em để 2 chị em ra thăm cụ nhé chị.hi.

Cụ lúc nào cũng luôn nở nụ cười và nói chuyện hài hước lắm chị ak. Ra thăm cụ là không muốn về luôn.
Thanks chị đã luôn luôn dõi theo cụ nhé.

Ngủ rồi nttd

Mongthuy ơi, lâu rồi không thấy tin tức của cụ Nuôi.
Cụ vẫn khỏe chứ?

Thanks.

Ngủ rồi getdown_sky

Cảm ơn những tấm lòng của các anh chị trong nhóm thiện nguyện nhiều nhé. Cứ đến hẹn lại lên hàng tháng các anh chị đều qua thăm nom cụ Nuôi, trung chuyển CMTX và những vật phẩm cho cuộc sống đời thường của cụ. Hy vọng rằng nhóm anh chị sẽ chia sẻ nhiều hoàn cảnh nữa ở Nghệ An! tks all

cả nhà ơi! cụ nuôi có bộ quần áo mới nè. Do chị Thanh Tú may phải không ạ? đẹp quá.

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào mọi người.
@nttd : em xin lỗi chị.hj. vì em nhìn nhầm.Hôm trước em gọi chị mà không biết răng khi đọc bài chị e xong e lại gọi là anh. :P .
- Hôm thứ 4 vừa rồi em đã cùng 2 chị bạn của em ra thăm cụ. Và em đã giúp chị mua 1 cái quạt (40k) và 1 ấm nước nhỏ (35k), cụ rất vui vì bữa ni đã có quạt để nằm.Hôm bọn em ra cũng đã 6 giờ tối mà nắng quá nên cụ mệt mệt rứa là cụ cũng không ăn cơm.
 - Ra thăm cụ bọn em cũng đã mua 5kg gạo,10 gói mì tôm,10 gói cháo thịt băm, và gửi 350k cho cụ.Nên chị cứ yên tâm nhé.Nếu mỗi lần ra thăm thấy cần cho cụ cái gì thì em sẽ đề xuất.Còn về phần cái ấm thì trong nhà cụ cũng chỉ có cái quạt là sử dụng điện thôi chị ak.Còn lại cụ tự nấu bằng bếp củi quen rồi, Còn nếu ấm nước điện thì cụ sẽ khó sử dụng hơn.
 - Nếu có dịp em rất vui khi chị về thăm cụ 1 lần.Gặp cụ chị sẽ thấy cụ lạc quan và nói chuyện hay lắm.
Thay mặt cụ cũng như anh em trong nồi cháo cảm ơn chị và mọi người đã quan tâm cụ rất nhiều ạ.

Ngủ rồi getdown_sky

nttd đã viết:
Trích dẫn
@mongthuynavy1992: Phen này thì chắc nttd phải đi bác sĩ hay sao nhỉ  :laugh:  :laugh: . Có khi mongthuy gọi nttd là chị, rồi sau đó gọi anh...Chắc mongthuy quá nhiều việc nên viết nhầm nhỉ.... :laugh: Đùa cho vui thôi nhé.

Phong_1992 sẽ chuyển tiền cho mongthuy mua giúp quạt màn và ấm nước. Nhưng chị có ý kiến nhỏ thế này, nếu nhà cụ xài điện thì có nên mua loại bình mà chỉ đổ nước vô rồi tự nó sôi lên không em? Chứ cụ mù lòa thế, bị phỏng thì nguy lắm.

Nhìn cụ thương quá! Trong tháng 7 này, nếu em rãnh thì đến nhà cụ xem có cần mua mền mùng chiếu gối mới cho cụ không, và quần áo nữa. Nếu như cụ cần thêm những đồ dùng đó, chị xin được giúp cụ nhé.

Cảm ơn mongthuy!!

nhầm tên thì còn đỡ chứ nhầm giới tính thì hơi gay chị nttd ah! mong chị thông cảm chắc bạn mongthuynavy bận bịu quá nên không có thời gian xem kỹ nên xưng hô không chuẩn ấy mà :)