Tác giả Chủ đề: Quảng Ninh (Quảng Yên, Tân An) - Bé Sơn - Bỏng Nặng  (Đã xem 10707 lần)

Ngủ rồi ghost3010

Trả lời #19 vào: 24-08-2013 20:26:40
Chào cả nhà!
Nhận nhiện vụ từ anh ruacon_xd, sáng nay ghost3010 cùng 2 bạn đi vào Viện Bỏng để thăm và trao 1 triệu của bạn Mycanh và 100 k do em Ngọc ủng hộ cho cháu Ngọc Sơn.

Theo như chị Thủy nói: các đợt điều trị trước của cháu Ngọc Sơn tiền viện phí mất 48 triệu và tiền thuốc ngoài của cháu hết hơn 120 triệu. Chị cũng được cô Nhung ở nhà tình thương ( theo như chị Thủy nói) giúp đỡ cho cháu 30 triệu và các cơ quan đoàn thể lẻ khác nhau giúp cháu khoảng 500 k đến 1 triệu. Ở đợt điều trị đầu tiên cháu được miễn phí 80% viện phí và các đợt sau cháu chỉ được miễn 30% viện phí nhờ có bảo hiểm.
Hiện nay tình hình của cháu Ngọc Sơn đã ổn định, các vết bỏng đã hồi phục hoàn toàn nhưng do da bị co lại nên chân cháu ko thể di chuyển được chỉ ngồi một tư thế. Đợt này chị Thủy đưa cháu lên đây phẫu thuật đôi chân để sinh hoạt dễ dàng hơn đỡ cho gia đình và cháu còn đi học nữa. Thời gian này đã vào năm học, cháu tạm thời nghỉ học và có thể trở lại trường bất kì lúc nào (do được cô hiệu trưởng trường cháu cho phép) và cháu đeo mặt nạ đi học.

Tâm nguyện lớn nhất của chị Thủy hiện giờ là mong sao phẫu thuật thành công đôi chân để cháu có thể đi lại, còn các vết sẹo ở tay và mặt thì sẽ được chữa trị và phục hồi dần. Tuy vậy chị Thủy chỉ biết cháu sẽ được phẫu thuật chân vào đợt sắp tới thôi chứ chưa nắm rõ các khoản chi phí và thời gian phẫu thuật sắp tới sẽ như thế nào.

Trên đây là những thông tin em tìm hiểu được thông qua buổi đi thăm bé Ngọc Sơn, diễn đàn xem xét để giúp đỡ cháu Ngọc Sơn phẫu thuật chân để cháu có thể đi lại ạ.
P/S: em chân thành xin lỗi cả nhà vì em ảnh chụp bị mờ quá và sự lúng túng của em trong quá trình đi thăm :( . Em sẽ rút kinh nghiệm cho những lần sau ạ.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #18 vào: 22-08-2013 16:02:12
Chào cả nhà!

Sáng nay cháu Sơn đã ra tới Viện Bỏng. B.sỹ nói là: nếu cháu ra trước đây 2 ngày thì có 01 đoàn của Mỹ ở đó, có thể xin được chút hỗ trợ; hôm nay họ đã về rồi  :(   Các vết sẹo của cháu nhăn nhúm nhiều nên sáng mai BS sẽ chuyển cháu lên tầng 5 ( cũng thuộc Khoa phục hồi chức năng )khám kỹ và có phương án xử lý sau.

Theo HBL thì đến trưa thứ 7 ( 22/8 ) có bạn nào đến thăm và trao 1T của bạn Mycanh cho cháu thì tốt quá. Vì HBL vẫn đi làm cả thứ 7 nên không chắc có đến được không.

Sáng mai cháu khám xong HBL sẽ hỏi cụ thể số phòng cháu nằm nhé.

Mong các bạn quan tâm!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #17 vào: 21-07-2013 23:45:13
Chị Haybanglong hỏi giúp thêm chi phí điều trị đợt này bao nhiêu không? nếu trong tầm khả năng DD em nghĩ có thể kêu gọi, chứ để lâu vậy tội cho bé quá.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #16 vào: 21-07-2013 21:18:54
Chào cả nhà!

HBL vừa gọi điện hỏi thăm mẹ cháu. Từ hồi T5 tới giờ cháu vẫn chưa ra HN; một phần do trời mùa hè nóng nên Bsỹ bảo là T9 ra cũng được; một phần do mẹ cháu chưa thu xếp được tiền. Hiện nay cháu vẫn chỉ ngồi được, các vấn đề khác về SK thì có khá hơn nhiều; tuy nhiên do mùa hè nóng quá nên cháu không chịu bó chun thường xuyên nên các vết sẹo có phần phồng ra. Nói chung những bệnh nhân bỏng, khả năng phục hồi sẽ có rất nhiều nếu như gd có đk kinh tế để chăm sóc - đưa tới BV mổ lại các vết sẹo và vật lý trị liệu; nhưng kinh tế gd bây giờ trông vào mình chị nên cũng khó khăn, cháu chịu thiệt thòi. Chị cả của cháu đã lấy chồng; chị thứ hai năm nay học lớp 12, ngoài lúc đi học thì chăm sóc cháu để mẹ cháu đi chợ Hà An ( cách nhà 2km ) buôn bán cá.

HBL cũng hẹn chị khi nào ra HN thì cho HBL biết để đến thăm trao quà.

Chúng ta đành chờ thôi ạ!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #15 vào: 06-05-2013 12:20:58
HBL vừa gọi điện hỏi thăm mẹ cháu Sơn thì biết đầu T4 cháu đã ra viện; tuy nhiên cháu vẫn chưa đi được, chỉ ngồi thôi. Khoảng 10 ngày nữa cháu sẽ ra khám lại và có khả năng nằm vật lý trị liệu tiếp.

HBL đã cho số máy và hẹn khi nào ra BV thì gọi cho HBL. Lúc đó mình sẽ trao tiền cả nhà nhé!

Số điện thoại của mẹ cháu Sơn: 01659568576 ( chị Thủy )

Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #14 vào: 20-03-2013 21:48:25
Chào cả nhà!

HBL vừa gọi điện hỏi thăm mẹ cháu Sơn thì biết: Cháu vẫn ở BV từ ngày đó tới giờ, hiện nay cháu đã sang khoa chỉnh hình, cháu mới ngồi dậy được nhưng chưa đi được, hiện nay chỉ xoa bóp vật lý trị liệu. Rất buồn là bố cháu đã qua đời 5 hôm nay (sau 1 thời gian về nhà do không có đk chữa tiếp ). Bình thường có dì và cậu hỗ trợ mẹ cháu chăm sóc cháu.

Thân!

Ngủ rồi mycanh

Trả lời #13 vào: 20-03-2013 16:25:32
Chào cả nhà,

mycanh đăng ký giúp đỡ bé Sơn 1.000.000 đ, đã chuyển tiền cho thủ quỹ Pen. Nhờ các bạn chuyển giúp cho gia đình bé.

Chúc gia đình bé sớm qua cơn hoạn nạn này.

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #12 vào: 16-03-2013 01:08:03
Chào cả nhà!

Tình hình bệnh tình bé Ngọc Sơn và Bố của bé hiện nay ra sao rồi các bạn ơi ?
Cho mọi người biết tin nha các bạn!

Cảm ơn các bạn nhiều.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lason

Trả lời #11 vào: 24-01-2013 09:39:33
Nhóm xác minh đã ứng 1 triệu ủng hộ gia đình bé Sơn.Hi vọng gia đình bé sẽ vượt qua cơn hoạn nạn này.

@Lamnhi: Em post số điện thoại của gia đình bé em nhé.Thank you em.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #10 vào: 19-01-2013 11:36:25
giấy biên nhận thu phí điều trị của e sơn ạ

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #9 vào: 18-01-2013 11:16:59
Lamnhi ko chụp đc ảnh của e vì bệnh viện phòng tránh nguy cơ cho người bệnh ,lẫn người thăm bởi tính nhạy cảm của bệnh bỏng , nên phải nhờ c y tá chụp bằng máy ảnh của clason vì máy ảnh của lamnhi vừa nặng vừa khó sử dụng .

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #8 vào: 18-01-2013 11:10:08
Giấy cam kết phẫu thuật

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #7 vào: 18-01-2013 11:07:49
Tình trạng bệnh

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #6 vào: 18-01-2013 11:06:30
thẻ bảo hiểm y tế

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #5 vào: 18-01-2013 11:05:35
bệnh án của e sơn