Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Tân Kỳ) - Chị Thịnh - Mẹ đơn thân bị tai biến, nuôi hai con  (Đã xem 9107 lần)

Ngủ rồi Alexander

Cảm ơn bạn @Alexander . Mình chưa có số tài khoản để chuyển. Bạn ghi ở đây hoặc qua tin nhắn giùm.
 Cám ơn an, em đã gửi tin nhắn riêng cho anh rồi ấy ạ, anh kiểm tra giúp em với nhé.

The following users thanked this post: banbe6x, toan.nguyenk, maitramtg, minhsơn97, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi toan.nguyenk

Chào cả nhà, cám ơn gia đình anh chị Locnguyen & Hoàng Oanh, anh Duc Tai cùng gia đình bác Michele_du đã hỗ trợ chi phí học tập cho Lan anh quay lại trường học ạ. Hiện tại hoàn cảnh chị Thịnh cũng rất khó khăn.

Chị bị tai biến mạch máu não nên hàng tháng phải đi khám và lấy thuốc điều trị. Chị bị huyết áp và đau mỏi nửa người nên phải nghỉ ngơi và không làm được công việc nữa. Hiện tại Lan Anh đang ở nhà làm việc nhà cho mẹ và dạy thêm ở nhà để kiếm thêm tiền thuốc chữa trị cho mẹ. Nên Lan anh đang lo lắng khi em ấy quay lại trường học thì em gái của Lan Anh vừa đi học vừa phụ việc nhà chứ chị Thịnh không làm được trong khi gia đình không sản xuất và chăn nuôi như trước. Tiền ăn uống sinh hoạt thuốc men  phải chi trả hàng tháng mà không có nguồn thu nhập nào khác để chi trả. Mong MTQ và ban quản trị xem xét chung tay giúp đỡ hoàn cảnh chị thịnh 3 tháng từ tháng 6 đến tháng 8 để em ấy yên tâm quay lại trường học số tiền 500.000đ/ tháng. Cám ơn cả nhà

Em xin nhận cưu mang gia đình cô Thịnh trong 3 tháng như đề xuất. Xin cho em số tài khoản trung chuyển.

Bạn nào xung phong đảm nhiệm việc trung chuyển cho trường hợp này thì đăng ký dùm nhé.

Thân mến.
Chào cả nhà, Alexander xin đảm nhận trung chuyển trao CMTX hoàn cảnh chị Thịnh từ Tháng 6 đến tháng 8 từ anh toan.nguyenk. Cám ơn anh và cả nhà rất nhiều ạ
Cảm ơn bạn @Alexander . Mình chưa có số tài khoản để chuyển. Bạn ghi ở đây hoặc qua tin nhắn giùm.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Hiện tại em đã nhận được số tiền chuyển khoản 5000.000 rồi ạ.em thay mặt mẹ và gia đình xin gửi tới ban quản trị và các quý tấm lòng hảo tâm đã chung tay giúp đỡ và sẻ chia lời cảm ơn chân thành nhất ạ.
Em cố gắng tập trung học hành và cập nhật kết quả lên diễn đàn này để mọi người cùng biết và chia sẻ với em và gia đình em nhé.

Chúc may mắn và bình an.

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Alexander, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi Lananh Nguyễn

chào mọi người ạ.
Hiện tại em đã nhận được số tiền chuyển khoản 5000.000 rồi ạ.em thay mặt mẹ và gia đình xin gửi tới ban quản trị và các quý tấm lòng hảo tâm đã chung tay giúp đỡ và sẻ chia lời cảm ơn chân thành nhất ạ.
Lan anh
« Sửa lần cuối: 14-06-2021 10:53:47 gửi bởi Lananh Nguyễn »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà, cám ơn gia đình anh chị Locnguyen & Hoàng Oanh, anh Duc Tai cùng gia đình bác Michele_du đã hỗ trợ chi phí học tập cho Lan anh quay lại trường học ạ. Hiện tại hoàn cảnh chị Thịnh cũng rất khó khăn.

Chị bị tai biến mạch máu não nên hàng tháng phải đi khám và lấy thuốc điều trị. Chị bị huyết áp và đau mỏi nửa người nên phải nghỉ ngơi và không làm được công việc nữa. Hiện tại Lan Anh đang ở nhà làm việc nhà cho mẹ và dạy thêm ở nhà để kiếm thêm tiền thuốc chữa trị cho mẹ. Nên Lan anh đang lo lắng khi em ấy quay lại trường học thì em gái của Lan Anh vừa đi học vừa phụ việc nhà chứ chị Thịnh không làm được trong khi gia đình không sản xuất và chăn nuôi như trước. Tiền ăn uống sinh hoạt thuốc men  phải chi trả hàng tháng mà không có nguồn thu nhập nào khác để chi trả. Mong MTQ và ban quản trị xem xét chung tay giúp đỡ hoàn cảnh chị thịnh 3 tháng từ tháng 6 đến tháng 8 để em ấy yên tâm quay lại trường học số tiền 500.000đ/ tháng. Cám ơn cả nhà

Em xin nhận cưu mang gia đình cô Thịnh trong 3 tháng như đề xuất. Xin cho em số tài khoản trung chuyển.

Bạn nào xung phong đảm nhiệm việc trung chuyển cho trường hợp này thì đăng ký dùm nhé.

Thân mến.
Chào cả nhà, Alexander xin đảm nhận trung chuyển trao CMTX hoàn cảnh chị Thịnh từ Tháng 6 đến tháng 8 từ anh toan.nguyenk. Cám ơn anh và cả nhà rất nhiều ạ

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, toan.nguyenk, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà ạ, hoàn cảnh của bé Lan Anh cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp Lan Anh. Và nếu hoàn cảnh này ban quản trị đề xuất chuyển thẳng số tài khoản của Lan Anh thì sau này tụi con sẽ không phải báo cáo hàng tháng nữa, và hoàn cảnh Lan Anh, có gì cả nhà cứ trực tiếp chuyển cho thẳng trực tiếp và kết nối với Lan Anh trực tiếp theo số điện thoại tụi con đã có và kết nối trực tiếp trên diễn đàn lun về tình hình gia đình em ấy. Tụi con đã kết nối xong, cảm ơn cả nhà đã chung tay!

6x duyệt chuyển khoản tiền CMKTX về tài khoản của Lananh Nguyễn nhưng việc chuyển tiền CMTX hàng tháng thì nên qua trung chuyển.

Lý do :
1/ Để có người ghé thăm và cập nhật thông tin về sức khỏe và cuộc sống của chị Thịnh.
2/ Khoản tiền CMTX này hỗ trợ cuộc sống thường ngày của chị Thịnh trong giai đoạn Lananh Nguyễn phải học xa nhà.

Tuy nhiên quyền quyết định việc chuyển tiền CMTX như thế nào sẽ thuộc về các bạn ủng hộ các bạn nhé.

Cảm ơn Toan.nguyenk đã chung tay giúp đỡ chị Thịnh từ tháng 6 đến hết tháng 8/2021.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 14-06-2021 07:27:57 gửi bởi banbe6x »

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, toan.nguyenk, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Alexander và @Hoàng Ngân vào trả lời bài viết nha các bạn ơi.

Cảm ơn hai bạn Lộc Oanh và @toan.nguyenk đã chung tay giúp đỡ hoàn cảnh này.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi toan.nguyenk

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà, cám ơn gia đình anh chị Locnguyen & Hoàng Oanh, anh Duc Tai cùng gia đình bác Michele_du đã hỗ trợ chi phí học tập cho Lan anh quay lại trường học ạ. Hiện tại hoàn cảnh chị Thịnh cũng rất khó khăn.

« Sửa lần cuối: 11-06-2021 20:18:24 gửi bởi Alexander »

The following users thanked this post: toan.nguyenk, maitramtg

Ngủ rồi Hoang Oanh

Chào cả nhà!

Do chưa biết phải chuyển vào tk nào, nên mình đã chuyển vào tk quỹ_Tran Thi kim Phuong ạ. Cám ơn mn.

Loc&Oanh

Thân

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà ạ, hoàn cảnh của bé Lan Anh cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp Lan Anh. Và nếu hoàn cảnh này ban quản trị đề xuất chuyển thẳng số tài khoản của Lan Anh thì sau này tụi con sẽ không phải báo cáo hàng tháng nữa, và hoàn cảnh Lan Anh, có gì cả nhà cứ trực tiếp chuyển cho thẳng trực tiếp và kết nối với Lan Anh trực tiếp theo số điện thoại tụi con đã có và kết nối trực tiếp trên diễn đàn lun về tình hình gia đình em ấy. Tụi con đã kết nối xong, cảm ơn cả nhà đã chung tay!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Thật tốt quá ạ!. Con cảm ơn cả nhà đã quan tâm, chung tay giúp đỡ cho lan anh và gia đình ạ!

🌻

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển tới Lananh Nguyễn 5,000,000đ mà vợ chồng Locnguyen & Hoàng Oanh, Duc Tai cùng gia đình Michele_du đã hỗ trợ chi phí học tập và sinh hoạt cho bạn ấy dùm nhé.

Chúc mẹ Lananh Nguyễn sớm bình phục và bạn ấy hoàn tất việc học tập của mình.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: phuclehuu, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Lananh Nguyễn

Ngủ rồi Lananh Nguyễn

Em xin chào tất cả mọi người ạ.
Em đã đọc bài của tất cả mọi người ở trên diễn đàn ạ.Em (Cháu) xin thay mặt cho mẹ và gia đình ghi nhận và gửi lời cảm ơn chân thành tới các tấm lòng hảo tâm đã chung tay chia sẻ với hoàn cảnh của gia đình em(cháu) ạ.Ngoài sự cảm ơn chân thành con xin hứa sẽ sử dùng số tiền một cách hợp lí nhất ạ.
Cảm ơn mọi người đã sẵn sàng bớt chút thời gian quan tâm và chung tay tới hoàn cảnh trong lúc khó khăn của con ạ.
Khi có cuộc sống tốt hơn,có điều kiện tốt hơn con xin phép sẽ gửi tới những hoàn cảnh khó khăn hơn tấm lòng của mình như cách mà mọi người đã giúp đỡ cháu ạ.Hi vọng chính con sẽ lan tỏa được sự yêu thương tới những hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống ạ

Em xin ghi nhận và chân thành cảm ơn rất nhiều ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Alexander