Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Con Cuông) - Bà Hùng hơn 90 tuổi - Sống Cô độc nghèo khó  (Đã xem 840 lần)

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Hôm rồi tụi con cũng có sắp xếp đến thăm cụ Hùng, trời nắng như đổ lửa mà cụ nằm trong chăn, cụ quấn chăn vì nắng quá nhà chỉ lợp mấy tấm lợp fibro nên rất nóng, xung quanh thì có mấy tấm tranh mét dựng lên nên chẳng khác gì ở ngoài trời, nắng chiếu xuống cảm giác như da muốn bỏng luôn, rất thương hoàn cảnh cụ Hùng. Giờ cụ đã bị liệt một nửa người, không còn ngồi dậy như trước được nữa. Nhìn cảnh cụ thực sự khiến tụi con rất xót xa, cụ rất yếu rồi. Thật sự nhìn thấy cụ vậy tụi con chỉ mong thà cụ được ra đi cho thanh thản chứ sống vậy khổ quá, tụi con là thanh niên, chỉ cần một ngày thôi, ở dưới căn nhà như thế đã đuối lắm rồi nói gì đến một cụ già tuổi đã cao như vậy. Thật sự rất tội nghiệp. Biết nắng nên tụi con mua cho cụ một thùng sữa fami và một ít gạo và nhu yếu phẩm. Dặn dì nấu cho cụ ít cháo loãng nếu cụ không muốn ăn cơm. Cụ Xuân và Cụ Hùng độ tuổi cùng gần như nhau nhưng so với cụ Hùng cụ Xuân vẫn mạnh giỏi hơn, có chiếc quạt lớn lần đầu tiên cụ được nhận nên cụ cứ nhìn mãi rồi cười. Trao quà cho cụ Xuân thì vui vậy nhưng khi đến với hoàn cảnh cụ Hùng thì lại thấy chạnh lòng, mặc dù đã giúp được cho cụ cưu mang, nhưng vẫn thấy vô cùng vô cùng xót thương cho hoàn cảnh cụ lúc này. Thật sự khổ quá. Con cập nhật một số hình ảnh trao cưu mang cho cụ, vì cụ đau nằm nên tụi con cũng không chụp nhiều. Cảm ơn cả nhà, cảm ơn những anh chị đã kết nối MTQ, cảm ơn những trái tim nhân ái đã chung tay giúp đỡ cưu mang cho hoàn cảnh cụ. Thành viên tại Nghệ An chúng con thật sự rất biết ơn!
« Sửa lần cuối: 24-05-2021 14:14:19 gửi bởi Hoàng Ngân »

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Tụi con đã trao xong hc cưu mang tháng 4/2021 cho Cụ Hùng. Con cập nhật hình ảnh để cả nhà nắm được ạ!

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, loanngyen1202, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Con đã nhận được tiền CMTX cho bà Hùng ba tháng 4, 5, 6 rồi ạ!. Em thay mặt hoàn cảnh bà Hùng cảm ơn a Thái Duy, nhóm chị Lưu Ngọc Anh, c Vân và cả nhà chung tay giúp đỡ ạ!. Tụi con sẽ sắp xếp đi trao cho bà sớm ạ!. Con cảm ơn cả nhà đã quan tâm ạ!
« Sửa lần cuối: 16-04-2021 16:53:52 gửi bởi Hoàng Ngân »

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Xin lỗi cả nhà, tiền cưu mang cho hoàn cảnh bà Hùng con chưa nhận được nên con chưa sắp xếp đi trao được ạ. Lúc nào nhận được tụi con sẽ sx  đi trao. Cảm ơn anh Duy cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ cho hc bà Hùng. Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà,

ThaiDzuy đã kết nối thành công Nhóm 3 bạn đại diện Luu Ngoc Anh nhận CMTX bà Hùng từ tháng 4/2021. Cảm ơn các bạn!

Thân mến,

ThaiDzuy

Cảm ơn Thaidzuy đã kết nối.
Cảm ơn sự chung tay của nhóm bạn Luu Ngoc Anh nhiều nhé.

Thân mmến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

ThaiDzuy đã kết nối thành công Nhóm 3 bạn đại diện Luu Ngoc Anh nhận CMTX bà Hùng từ tháng 4/2021. Cảm ơn các bạn!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà, chào anh Duy ạ. Bà sinh năm 1931 năm nay 90 tuổi rồi anh ạ. Mong anh và các mtq chung tay giúp cho hc bà ạ!

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, phuclehuu, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào các bạn,

Các bạn biết bà Hùng sinh năm bao nhiêu không? Trong bài viết chỉ thấy giấy tờ của người con nuôi mà không có thông tin giấy tờ về bà Hùng. Có thêm thông tin thì mình kêu gọi kết nối trên FB rõ hơn. 

Thân mến, 

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Hoàn cảnh bà Hùng rất đáng thương!. Con mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ bà ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Kính mong các Mạnh Thường Quân và ban quản trị quan tâm CM hoàn cảnh khó khăn này ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà !!!

Bạn nào đăng ký CM cho gia đình Cụ Hùng 500.000₫ ( để mua nhu yếu phẩm đăng ký giúp nhé .

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Nhờ admin chuyển hoàn cảnh bà Hùng về mục hoàn cảnh cần giúp đỡ giúp con với ạ. Con cảm ơn ạ!. Mong sự chung tay giúp đỡ cho hoàn cảnh bà Hùng ạ!

🌻

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....
 tụi con cũng đề xuất cho bà hàng tháng cũng như bà Xuân mỗi tháng 500.000k để mua gạo, mì tôm mắm muối cho cho gia đình, vì ngoài bà ra gia đình người con nuôi cũng là hộ nghèo cũng tội lắm. Tụi con sẽ mua hiện vật hàng tháng đến trao cho gia đình thay vì trao tiền mặt. Con xin gửi một số hình ảnh xác minh hoàn cảnh bà, để cả nhà được biết. Kính mong sự chung tay!

Bạn nào chung tay giúp đỡ cụ Hùng 500,000đ/tháng như đề xuất của Hoàng Ngân thì đăng ký dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
chào anh Đức Tài ạ!, như theo đề xuất của tụi em đó là hỗ trợ giúp cho bà đó ạ. Chứ không phải đề xuất giúp cho gia đình con nuôi của bà. Vì bà sống phụ thuộc vào sự chăm lo của gia đình người con nuôi, nên gia đình ăn gì bà sẽ ăn đó. Họ sẽ nấu và mang sang cho bà, vì bà không thể tự nấu nướng được nữa, bà cũng ăn cơm và cháo bình thường như những người già khác. Gia đình không có điều kiện nên cũng không uống thêm thuốc thang hay thuốc hỗ trợ cho sức khoẻ nào khác. Bà hiện tại tay chân rất yếu, mắt mờ nên hầu như bà không tự làm gì được nữa hết nên tất cả mọi việc đều do người con nuôi chăm sóc ạ. Như bài tụi em cũng đăng và xác minh tập trung vào bà và xin đề xuất giúp bà chứ cũng không đề xuất hỗ trợ cho gia đình nhà người con trai nuôi ạ. Em chỉ nghĩ là nhà họ cũng là hộ nghèo nên cũng không khá giả gì nên cũng không thể chăm lo cho bà đủ đầy chu đáo được nên mình hỗ trợ được thêm chút gì cho bà thì gia đình sẽ có thêm ít gạo hay đồ ăn để lo cho bà thôi. Có vẻ như anh đang hiểu sai về việc tụi em đề xuất cưu mang hc bà rồi ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

Chào bạn @Hoàng Ngân !!
Cảm ơn những thông tin bạn và các thành viên ở Nghệ An cập nhật đến cho cả nhà! Hoàn cảnh của bà thật tội nghiệp, đọc bài viết thì chắc hẳn mọi ăn uống, sinh hoạt của bà Hùng sẽ do con nuôi chăm sóc. 

DucTai còn một số thắc mắc mong các bạn xem giúp: 

1. Sức khỏe của bà Hùng yếu như vậy, hàng tháng có phải uống thêm thuốc hay sản phẩm gì tương tự không? 
2. Những thực phẩm mà bà Hùng có thể ăn là gì? Có ăn cơm bình thường như mọi người được không hay phải ăn cháo hoặc một loại sản phẩm tương đương. 
3. Việc chúng ta đang hướng đến là giúp đỡ bà Hùng nên mức đề xuất nên tập trung vào hoàn cảnh của bà, nếu đề xuất hỗ trợ thêm gia đình người con nuôi thì các bạn cần cập nhật thêm về hoàn cảnh gia đình, nghề nghiệp, mức thu nhật, tình hình sức khỏe, tình hình kinh tế của gia đình để mọi người cùng nắm thông tin. 

Ở trên là một số ý kiến chủ quan của DucTai, nếu có gì sai mong các bạn góp ý thêm! 
Thân!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường