Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn  (Đã xem 35422 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
DTam đã viết:
Trích dẫn
Mình chậm tay mất rồi !
Nhưng khg sao . DTam có thể  tặng Cụ Hảo khi ngoduyhung đến thăm và đem tiền CMTX tháng 4 . Xin các bạn ở QT hỏi giúp DTam giá tiền để mình gửi mua dùm .

dạ chúng em sẽ hỏi và báo bác DTam ạ. cảm ơn bác nhiều ạ
thân,

Ngủ rồi yugidazai

@cô lathuvang: Yugi cám ơn cô Lá nhiều ạ :)
Mong TĐP duyệt để các bạn ở Quảng Trị sớm làm mái che cho cụ ạ.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi DTam

Mình chậm tay mất rồi !
Nhưng khg sao . DTam có thể  tặng Cụ Hảo khi ngoduyhung đến thăm và đem tiền CMTX tháng 4 . Xin các bạn ở QT hỏi giúp DTam giá tiền để mình gửi mua dùm .

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Nhìn nhà cụ thật đáng thương, Yugi xin giúp cụ 700k để làm lại mái che....

Lathuvang đã trung chuyển 700k của Yugi vào TK penguin.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi DTam

Hôm nọ DTam đang theo dõi TH này mà bỗng nhiên quên mất tiêu ! Xin cho mình đóng góp tặng cụ \\\"cái chăn phòng khi lạnh lẽo\\\" . Nhờ các bạn tv Quảng Trị cho biết giá và nhờ Quỹ ứng dùm DT để chuyển tiền cùng lúc với chi phí sửa mái che . Cám ơn mọi người .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Ngoduyhung: bạn và các bạn Quảng Trị lên kế hoạch sửa mái che cho cụ khi nào để tổ ĐP duyệt chuyển tiền sớm nha. Thanks các bạn.

Ngủ rồi ngoduyhung

Đi công tác mấy tuần hôm nay mới về thăm cụ và chuyển tiền cưu mang thường xuyên tháng 3. Vào đến sân nhưng chẵng thấy cụ đâu (bình thường thì cụ ngồi ở cái ghế gỗ góc nhà), nhìn quanh và gọi thì cụ ới đằng sau bếp. Cái bếp rách nát, phân gà đầy nhà. Cụ đang lết dưới nhà bếp lên, bên phải là cái ấm nước đun sôi nóng hổi, bên phải là cái nồi cơm nhỏ và nồi cá khô kho đã chín. Đã 3h chiều nhưng cụ loay hoay mãi mới nấu chín những thứ trên và đang cố đưa nó lên nhà trên kẻo sợ trời mưa. Tôi giật mình khi nhìn cách cụ di chuyển, chỉ hai cánh tay cụ vịn bên này, chống bên kia để kéo lê cả cơ thể đi. Dìu cụ lên nhà ngồi nghỉ, tôi chạnh lòng không cầm được nước mắt.

Mong muốn của cụ vẫn như xưa, muốn có cái chăn phòng khi lạnh lẻo và thay mới cái chái bếp đã mục nát, khi mùa mưa đang đến gần.

Ngủ rồi yugidazai

Nhìn nhà cụ thật đáng thương, Yugi xin giúp cụ 700k để làm lại mái che.
Mong các bác TĐP duyệt cho a Pen ứng quỹ trước để các bác ở Quảng Trị sớm làm cho cụ được không ạ? Yugi sẽ nhờ Tiger chuyển tiền vào quỹ sau :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Mấy bữa nay Quảng Trị vẫn còn mưa lạnh gió rét, nhớ mấy tấm tôn rách nát mà thương cụ. mong cả nhà mình ủng hộ giúp cho cụ
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
mong cả nhà mình chung tay ủng hộ cho cụ mái che. cảm ơn cả nhà ạ
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
DTam đã viết:
Trích dẫn
nttd đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn ngoduyhung đã thăm cụ. Hoàn cảnh củ cụ thật tội quá!

Ngoduyhung và nhóm QT có dự tính gì hay không? tí dụ như: Thay bóng đèn cho cụ, mấy cái bags để chân, nếu có quần áo củ thì có thể dùng được...

Thanks all.

Việc giải quyết ánh sáng thì DTam nghĩ những bạn đi thăm và chuyển tiền có thể dành chút thơi gian để làm giúp chắc là khg khó lắm  .
Xin cho biết  tiền mua bóng đèn , tiền mua gối kê chân ...là bao nhiêu ? ( mình nghĩ nên mua một mớ gối gòn bán ở Siêu thị vì nó êm và sạch hơn dùng mấy cái bags nhét quần áo cũ bên trong ). Ngoài ra có thể Cụ cần vài thứ khác , mong các bạn tìm hiểu rồi...tính tiếp  .

Hiện tại cái cần trc mắt là sửa cho cụ cái mái che vì giờ cũng chuyển wa đầu xuân, nhưng thời tiết ở QTri thất thường lúc mưa lúc nắng,lúc lạnh buốt lúc nóng như lửa đốt...mà mái cụ đi lui sau nhà vệ sinh là toe tua hết rùi. Nên mong cả nhà mình ủng hộ tiền cho cụ sửa mái. Dra có nêu dự toán ở trên rùi (tạm trích lại)
dra và a Hưng cũng đã đo đạc và tính toán, nên xin đề xuất lên đây
Diện tích: rộng 3.5m*dài 6m
cần 12 tấm tôn brô 1,8m và thép buộc, tấm cao su
dự toán: 12 tấm Brô*55k/tấm= 660k + 40k tiền thép và tấm cao su
Như vậy: tổng là 700k

@ còn đèn thì cũng có vẫn dùng ổn, nhà cụ nền nhwg đi dép bẩn ko thể dùng mấy chiếc gối...đc.
Thanks all.
Thân

Ngủ rồi DTam

nttd đã viết:
Trích dẫn
Cảm ơn ngoduyhung đã thăm cụ. Hoàn cảnh củ cụ thật tội quá!

Ngoduyhung và nhóm QT có dự tính gì hay không? tí dụ như: Thay bóng đèn cho cụ, mấy cái bags để chân, nếu có quần áo củ thì có thể dùng được...

Thanks all.

Việc giải quyết ánh sáng thì DTam nghĩ những bạn đi thăm và chuyển tiền có thể dành chút thơi gian để làm giúp chắc là khg khó lắm  .
Xin cho biết  tiền mua bóng đèn , tiền mua gối kê chân ...là bao nhiêu ? ( mình nghĩ nên mua một mớ gối gòn bán ở Siêu thị vì nó êm và sạch hơn dùng mấy cái bags nhét quần áo cũ bên trong ). Ngoài ra có thể Cụ cần vài thứ khác , mong các bạn tìm hiểu rồi...tính tiếp  .

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
lâu lắm rồi mới có dịp ghé thăm lại cụ Hảo. Bây giờ chuyến hành trình đến nhà cụ Hảo có anh Ngoduyhung tham gia nữa.

tình hình cụ vẫn khỏe và hàng tháng a Hưng vẫn ghé thăm và chuyển tiền CMTX cho cụ. Đến thời điểm này cụ đã dạy được tiền CMTX tháng 2.
đi quanh nhà 1 vòng mới thấy mấy tấm tôn rách nát

dra và a Hưng cũng đã đo đạc và tính toán, nên xin đề xuất lên đây
Diện tích: rộng 3.5m*dài 6m
cần 12 tấm tôn brô 1,8m và thép buộc, tấm cao su
dự toán: 12 tấm Brô*55k/tấm= 660k + 40k tiền thép và tấm cao su
Như vậy: tổng là 700k
@tiếp tục CMTX 500k/tháng cho hoàn cảnh này.
Mong cả nhà mình ủng hộ để sửa mái che cho cụ.
Thanks all.
thân.

Ngủ rồi ngoduyhung

Chân thành cảm ơn bạn viethuong. Hi vọng thời gian tới sẽ vơi bớt khó khăn trong cuộc sống của cụ.

Ngủ rồi pquyen

Bạn viethuong giúp CMTX cụ Hảo 500.000/tháng, từ 1-12/2013. Tổ KT-TK cập nhật.

Pen thực hiện chuyển tiền dùm bạn viethuong nhé.

Thân