Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn  (Đã xem 35593 lần)

Ngủ rồi ngoduyhung

Mọi người thông cảm, Ngô Duy Hưng đã chuyển tiền cho cụ Hảo ngày 15/12 nhưng hôm nay mới đưa thông tin lên được. Cả tuần đi công tác mà ảnh để ở máy tính gia đình nên giờ mới có thể. Đã chuyển 500k tiền CMTX và 300k tiền CMKTX cho cụ. Dạo này trời nắng ấm, chân cụ đỡ đau hơn, nhưng vẫn không thể đi lại, di chuyển.
Cụ vẫn ngồi bên chiếc ghế gỗ cũ

Nhận tiền CMTX

Và những thứ linh tinh sát bên mình: Cau trầu, cái ca nhựa uống nước.
Chúc mọi người sức khỏe, hạnh phúc.

Ngủ rồi ngoduyhung

Ngô Duy Hưng đã nhận được tiền,thứ 7 tuần này sẽ chuyển đến cụ, cám ơn mọi người rất nhiều.

Ngủ rồi yugidazai

nttd đã viết:
Trích dẫn
Nttd xin update lại những HC sẽ ngưng CMTX vào tháng 1/2013

3. Quãng Trị Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn (500k/tháng)
...

viethuong đã viết:
Trích dẫn
viethuong xin hỗ  trợ các hc sau:

* Cụ Hão  Quảng Trị  500k/thg    01-12/2013

viethuong
...

Cám ơn bác nttd đã CMTX cụ Hảo trong thời gian qua
và cám ơn bác viethuong đã tiếp sức :)
Mong TĐP duyệt ạ :)
Xin cám ơn

Ngủ rồi phong_1992_qn

Em đã chuyển 500k tiền CMTX Cụ tháng 12/2012 từ chị nttd vào tài khoản anh Ngô Duy Hưng!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi ngoduyhung

Ngô Duy Hưng đã nhận được 300k của Ý Tịnh, sẽ chuyển cho cụ trong thời gian có thể. Chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi y tinh

Ý Tịnh đã chuyển tiền ngày 27/11/2012 vào tk như anh đã cho, không biết anh Hưng đã nhận được chưa?

Ngủ rồi nttd

Cảm ơn ngoduyhung đã thăm cụ. Hoàn cảnh củ cụ thật tội quá!

Ngoduyhung và nhóm QT có dự tính gì hay không? tí dụ như: Thay bóng đèn cho cụ, mấy cái bags để chân, nếu có quần áo củ thì có thể dùng được...

Thanks all.

Ngủ rồi ngoduyhung

Số tài khoản: 3900205194722
 Tên tài khoản: Ngô Duy Hưng
 Địa chỉ: Ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn tỉnh Quảng Trị.
Chân thành cám ơn Ý Tịnh.

Ngủ rồi y tinh

Thật là đáng thương Ý Tịnh xin giúp cho cụ 300.000vnđ, xin anh Ngô Duy Hưng cho số tk.

Ngủ rồi ngoduyhung

Chào cả nhà.
Chiều nay, Ngô Duy Hưng mới về đến Cam Lộ để chuyển tiền CMTX cho cụ Hảo, do tháng 11 nhiều việc quá, mong cả nhà thông cảm vì sự chậm trể này.
Thời tiết cuối thu có những ngày chớm
lạnh, căn bệnh của cụ ngày càng nặng thêm, cụ không thể di chuyển bằng cách bò đi như trước nữa mà chỉ có lê lết từ chổ này đến chổ kia, lên giường hay đi vệ sinh phải có người giúp đỡ. Mắt cụ cũng đã yếu hơn, nghe tiếng Ngô Duy Hưng chào hỏi thì cụ nhận ra chứ cụ không thể nhìn thấy nữa.
Một số hình ảnh:
Bữa tối do người hàng xóm chuẩn bị cho cụ có 1 nồi cơm chừng 4 bát, 1 ít rau muống luộc với bát muối ớt và 1 nồi cá nục khô còn lại.
Giường nằm của cụ chiếu đã sờn, gối chăn cũ. Đặc biệt là có các bao chứa ở dưới chân để cụ kê cái chân khi nằm ngủ. Cụ muốn có ít vải bỏ vào trong để gối chân cho êm mà không có.
Chuyển tiền CMTX và hỏi thăm cụ
Cụ chân thành cám ơn mọi người đã quan tâm cưu mang, nói trong nước mắt.
Bên chổ cụ ngồi là bình nước, cau trầu.
Ngô Duy Hưng hỏi cụ có cần giúp đỡ gì thì cụ cứ nói, nhưng trong nước mắt, cụ không biết cần gì nữa, vì cái gì cũng thiếu thốn. Đặc biết chái bếp phía dưới, điện không có do bóng đèn cháy, mái tôn đã mục nát không sử dụng được nữa. Hai chị em cụ chỉ ngồi nhìn mà không thể làm được gì hơn.
Chân thành cám ơn mọi người.

Ngủ rồi ngoduyhung

Nhận được tiền từ đầu tháng nhưng đến giờ vẫn chưa làm tròn trách nhiệm trung chuyển được do bận rộn thu xếp đi Hướng Sơn, tuần vừa rồi phải ở lại trường chuẩn bị 20.11. Cũng hơi lo lo và mong đến hết tuần được vê nhà sớm để chuyển tiền cho cụ. Hưng sẻ ghi lại hình ảnh và cập nhật tình hình của cụ cho cả nhà được biết. Yên tâm nhé, mọi người.

Ngủ rồi yugidazai

nttd đã viết:
Trích dẫn
Đã lâu không thấy hình ảnh của cụ Hảo. Mong ngoduyhung ráng thêm một chút nhé. Cảm ơn rất nhiều.

--Nttd

Mong a ngoduyhung giúp cập nhật tình hình cụ cũng như vài hình ảnh (nếu có thể) được ko ạ? Cám ơn anh :)

Ngủ rồi nttd

Đã lâu không thấy hình ảnh của cụ Hảo. Mong ngoduyhung ráng thêm một chút nhé. Cảm ơn rất nhiều.

--Nttd

Ngủ rồi ngoduyhung

Ngô Duy Hưng đã nhận được tiền, do tuần ni không về nhà được nên dự kiến chiều thứ 6 ngày 9/11 sẽ trao cho cụ để thứ 7, CN đi Hướng Sơn. Thân ái.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Em vừa chuyển vào tk anh Ngô Duy Hưng 500.000VND từ chị TnK_ever CMTX tháng 11/2012 đến cụ Hảo, anh kiểm tra và trao đến cụ giúp ạ!
Cảm ơn anh!

Lan toả lòng nhân ái!