Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Sơn Tây) - Hai cháu Hà, Vy - Mồ côi  (Đã xem 3932 lần)

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #12 vào: 06-04-2017 21:35:49
Trường Giang đã gửi tiền trung chuyển cho ông bà và hai cháu

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 17-03-2017 07:23:06
@Thocon : Em chuyển tới Trường Giang 500,000đ của TLC đăng ký CMKTX 2 cháu . Trường Giang sẽ ghé thăm và trung chuyển tiền dùm .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #10 vào: 14-03-2017 11:13:43
Giang đọc kỹ bài giới thiệu hc để lấy số ĐT và đ/c cụ thể nhé.
Chị vẫn chưa thu xếp đến đó được thì may quá, đã có em giúp. Cám ơn nhé!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #9 vào: 14-03-2017 10:37:38
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=96689
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn TLC đã CMKTX trường hợp này .

Việc chuyển tiền như thế nào đây các bạn ?

Nếu bạn nào nhận trung chuyển giúp thì nhắn tin số TK cá nhân cho 6x dùm nhé !

Thân .

Mọi người cho Trường Giang số điện thoại liên lạc với gia đình. Việc chuyển 500k CMKTX cho gia đình này, Trường Giang xin nhận chuyển giúp. Cuối tuần này, thứ 7 ngày 18/3/2017, Trường Giang có việc đi qua đó nên TG nhận chuyển luôn ah.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 23-02-2017 05:24:41
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn TLC đã CMKTX trường hợp này .

Việc chuyển tiền như thế nào đây các bạn ?

Nếu bạn nào nhận trung chuyển giúp thì nhắn tin số TK cá nhân cho 6x dùm nhé !

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi TLC

Trả lời #7 vào: 20-02-2017 16:55:07
Cám ơn chị HBL đã cập nhật. TLC đồng ý với đề xuất của chị, sẽ CMKTX 500 cho TH này. Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #6 vào: 17-02-2017 07:56:05
Chào các bạn!

Ngay tối 15/2 vừa qua HBL đã gọi điện cho chị Vĩnh để biết thêm thông tin về 2 cháu hiện nay như sau:

- Tháng 11/2016: 2 cháu đã được hưởng Trợ cấp của Nhà nước, tổng 1.300K/tháng.
 - Cháu gái lớn đang học lớp 1, được miễn học phí. Và Trường cháu đang học  vẫn hỗ trợ 200K/tháng. Hiện nay cháu ko đăng ký học bán trú mà hàng ngày bà đưa đi, đón về cho ăn trưa rồi chiều lại đưa đi đón về.
 - Tiền trợ cấp của Ông cháu vẫn 1.700K/tháng.
 - Khoảng 1 hoặc 2 tháng sắp tới thì Bà cháu sẽ nhận Trợ cấp nuôi dưỡng trẻ mồ côi 350K/tháng.
 - Cháu gái bé vẫn ở nhà với ông bà. Vì lỡ cỡ tuổi nên Tháng 9/2018 mới được đi học mẫu giáo.
 - GĐ đang cố gắng cân đối chi tiêu để dành tiền cho cháu lớn được học bán trú, đỡ vất vả cho cả 2 bà cháu.

* Theo ý cá nhân HBL thì hc này hiện tại tạm ổn với CP tiêu dùng hàng tháng. Tuy nhiên người già và trẻ nhỏ thì khó tránh khỏi lúc đau yếu. Và cũng để động viên 2 cháu cùng ông bà thì chúng ta vẫn Theo dõi thường xuyên để khi cần thì sẽ CMKTX.
      * Nếu các bạn thấy hợp lý thì hiện tại TLC cho phép chuyển 500K của bạn sang CMKTX để 2 bé có thêm tiền mua sách vở và quần áo. Và HBL sẽ nhận việc theo dõi hc này và đề xuất CMKTX thì thấy cần thiết.

Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #5 vào: 15-02-2017 18:04:32
Cám ơn TLC đã đăng ký giúp các cháu. Trường hợp này lâu rồi ( đã 4 tháng trôi qua)i ko có tin tức nên HBL sẽ gọi lại để hỏi thăm tình hình hiện tại và sẽ thông tin cho các bạn biết ạ!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #4 vào: 15-02-2017 17:46:47
TLC xin đăng ký CMTX cho TH 2 bé.

Cám ơn chị HBL và các bạn đã dành thời gian đi xác minh.
@Vịt,
Nhờ em note lại và chuyển tiền giúp.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #3 vào: 18-10-2016 21:33:01
Chào cả nhà!

Cám ơn 2 em Tuệ Na và Makenlu đã nhiệt tình vượt đường xá xa xôi trong trời mưa ngày thứ 7 vừa qua để đến thăm hc 2 cháu. Bên cạnh thông tin của Chích Chòe và bài XM của 2 em, HBL xin bổ sung thêm 1 số thông tin biết được qua cuộc nói chuyện ĐT với chị Vĩnh (bác dâu bên bố của 2 cháu).

- Mẹ 2 cháu mất đã được 7 tháng và Bố cháu mới mất được 01 tháng. Ngay sau khi bố cháu mất, bác Vĩnh đã tiến hành làm các thủ tục để xin trợ cấp của Nhà nước đối với trẻ mồ côi cho 2 cháu, đã nộp hồ sơ và đang chờ kết quả. Cuối năm nay gđ mới làm đơn xin xét là hộ nghèo.

- Bố cháu là con út. Gđ bên bố cháu có 5 anh em ( 3 trai - 2 gái) và bên Mẹ cháu có khoảng 3-4 anh em ( quê mẹ cháu ở huyện khác ), kinh tế các bác đều ko khá giả nên ko giúp được cho 2 cháu là bao nhiêu. 2 cháu sống cùng ông bà nội. Trước đây bố mẹ cháu cũng có ít ruộng trồng lúa nhưng do SK yếu nên đã cho 1 anh ruột làm. Hiện nay ông bà cháu chỉ còn 10 thước đất đang trồng lúa ( các con làm giúp ), 1 năm 2 vụ, mỗi vụ thu được khoảng 7 - 8 tạ lúa ( tương đương 1 năm thu khoảng 1.000kg gạo). Như vậy gạo đủ ăn thoải mái ạ!

- Cháu gái lớn tên là: Khuất Thị Hà - 6 tuổi - mới vào học lớp 1. GĐ đang xin Nhà trường miễn phí học cho cháu, có lẽ sẽ được chấp nhận.

- Cháu gái út là: Khuất Thị Hà Vi - 3 tuổi, chưa đi học Mẫu giáo, ở nhà ông bà chăm.

Với thu nhập như hiện nay, chỉ có 1,7T của ông ( khi chưa có phần trợ cấp của 2 cháu) thì  mức đề xuất CMTX 500K/tháng mà 2 bạn đưa ra theo ý kiến HBL là hoàn toàn hợp lý.

Mong sự giúp đỡ của các bạn cho gđ 2 cháu. Chân thành cảm ơn!

Ngủ rồi makenlu

Trả lời #2 vào: 16-10-2016 21:00:58
Hôm qua e và Tuệ Na đã đến xác minh trường hợp này.
Hiện tại 2 cháu nhỏ đang sống cùng ông bà. Hai cụ sức khỏe đều vẫn tốt. Cụ ông năm nay 82 tuổi bị nhiễm chất độc màu da cam. Nhà cửa đều đã được nhà nước xây mái và cho đá lát sàn nên mưa nắng không phải lo nữa. Con cả của cụ cũng ở ngay sát vách thỉnh thoảng cũng biếu 2 cụ ít gạo nuôi cháu
Về kinh tế thì hiện giờ 2 ông bà và 2 cháu đều trông vào tiền 1 triệu 7 của cụ ông được nhà nước trợ cấp hàng tháng. 2 tháng gần đây nhà trường có trợ cấp thêm mỗi tháng 200k nhưng chưa biết được bao lâu. 2 cháu hiện tại không mất tiền đi học và được nhà trường ủng hộ sách vở đến hết kỳ 2 năm nay.

Đề xuất cưu mang: Theo em với tổng số tiền là khoảng 1 triệu 9 hàng tháng thì 2 cụ và 2 cháu cũng đủ sinh hoạt ở mức đơn giản. Nhưng những lúc trái nắng trở trời có người ốm thì có lẽ gia đình không có tiền chuẩn bị. Nên em đề xuất cưu mang thường xuyên 500k/tháng trước mắt là trong 1 năm ạ

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 10-10-2016 09:33:38
Em có nhận được điện thoại của bác Vĩnh (01659855836) ở Sơn Tây nhờ giúp đỡ cho trường hợp 2 bé mồ côi cả bố lẫn mẹ ở Sơn Tây. Bố tên Khuất Đình Kỳ (Sn 1976), mẹ tên Đỗ Thị Hồng (SN 1980) vừa lần lượt mất đầu năm nay cách nhau có 5 tháng đều vì căn bệnh ung thư phổi để lại 2 đứa con mới có 6 tuổi và 3 tuổi. 2 bé hiện ở với ông bà nội là ông Khuất Đình Khương ở Xóm Giữa, khu phố 1 , phường Trung Sơn Trầm, Sơn Tây (cách viện 105 khoảng 2km). Ông bà cũng đều cao tuổi, đều trên 80 tuổi, vì thương xót 2 bé nên đưa về nuôi. Nguồn thu nhập chính của ông bà là từ trợ cấp chất độc da cam của ông và mảnh ruộng bé của bà. Các bé còn quá nhỏ mà ông bà thì cũng đã lớn tuổi, không còn khả năng lao động và chăm lo được lâu dài nuôi các cháu nên mong nhận được sự trợ giúp của mọi người cho các bé đỡ khó khăn.
Mong mọi người thu xếp thời gian đi xác minh và có phương án giúp đỡ cho 2 bé và ông bà.
Em trước mắt ủng hộ 500K mua sữa tặng 2 bé.
« Sửa lần cuối: 23-05-2020 14:52:33 gửi bởi -TrườngGiang- »