Tác giả Chủ đề: Thuỷ Dương, Hương Thuỷ - Chú Chưng - Bệnh tiểu dường.  (Đã xem 17432 lần)

Ngủ rồi nguyenthy

Chào bạn muoitieuchanh :)
Chiều mai nhóm bạn NTCM tại Huế và Nguyenthy sẽ đến thăm và trồng vây mùa xuân 2012 NTCM đến gia đình Chú Chứng. Nguyenthy sẽ chuyễn số tiền 300.000vnđ tháng 1 và cũng là số tiền CMTX (tạm gọi) là cuối cùng đến gia đình chú Chứng bạn nha!
Mặc dù đã đề xuất ngừng CMTX nhưng nhóm sẽ thường xuyên thăm hỏi và nếu có thay đổi gì trong cuộc sống của Chú Chứng hi vọng gia đình chú Chứng sẽ được sự quan tâm của bạn ạ!!!
Thay mặc gia đình Chú Chứng Nguyenthy xin gửi ơời cám ơn và chúc sức khỏe đến cả nhà ạ!
Nguyenthy

Ngủ rồi muoitieuchanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào Nguyenthy,

Cảm ơn thông tin cập nhật của Nguyenthy. Mình đã chuyển 300.000đ CMTX tháng 1 cho chú Chứng vào tài khoản của bạn ngày 4/1. Vậy bạn vui lòng chuyển tiền mặt hoặc mua quà tết gửi gia đình chú giúp mình. Mình sẽ ngừng CMTX từ tháng 2 theo như đề xuất của Nguyenthy.

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!!!
Ngày 22/12/2011 nhóm thành viên đã chuyển số tiền CMTX THÁNG 12 đến gia đình Chú Chứng. Nhóm thành viên thật vui khi nghe vợ Chú Chứng chia sẻ gia đình chú Chứng đã có được một ngôi nhà mới để che mưa che nắng ở trên miếng đất ông bà để lại.
Hiện tại gia đình Chú Chứng cũng đã tạm ổn định. Tình hình sức khỏe của Chú có tốt hơn lúc trước nên nhóm thành viên rất vui.
Trường hợp của Chú Chứng xin được tạm ngừng CMTX bắt đầu từ tháng 1/2012. Nếu trong quá trình ngừng CMTX nếu hoàn cảnh chú có bất kỳ vấn đề nào khó khăn nhóm sẽ thông báo và kêu gọi sự quan tâm của NTCM dành cho chú ạ!!!
Chúc cả nhà sức khỏe, hạnh phúc và thành công trong năm mới :)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
NguyenThi ơi! Hoàn cảnh này thế nào, có còn nhận được sự quan tâm nữa không? Em cập nhật thông tin cho cả nhà biêt với ! Cảm ơn em!

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!!!
Hàng tháng các thành viên vẫn thường xuyên thăm hỏi và chuyển tiền CMTX đến gia đình Chú Chứng. Hiện tại sức khỏe của chú vẫn tốt nên các bạn đến thăm ai cũng vui ạ!
Vì đường xa nên Nguyenthy và các bạn đã ứng trước tiền chuyển CMTX THANG9 đên gia đình chú Chứng rồi ạ!
Chú Chứng nhờ các thành viên chuyển lời hỏi thăm sức khỏe đến cả nhà ạ!
Chúc cả nhà một mùa mới luôn mát mẻ, vui vẻ và hạnh phúc ạ!!! B)

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Tieuhuongduong đã chuyển vào tại khoản Nguyenthy 200 000đ tiền CMTX tháng 07 cho chú Chưng. Nhờ Nguyenthy chuyển giúp nhé.

Cảm ơn bạn nhiều

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Tieuhuongduong vừa chuyển 200k tiền CMTX tháng 6 vào tài khoản của Nguyên Thy.

Cảm ơn Nguyenthy trung chuyển giúp.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi muoitieuchanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Muoitieuchanh đã chuyển cmtx tháng 5 (3/5) và tháng 6 (3/6), mỗi tháng 300k vào TK Nguyenthy,nhờ nguyenthy chuyển giúp cho chú Chưng. Cám ơn bạn.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Sau khi bác Cuongnguyen ngừng CMTX từ tháng 05/2001, bạn Muoitieuchanh đăng ký 300k và Tieuhuongduong đăng ký 200k CMTX mỗi tháng.

THD đã chuyển tiền tháng 5 vào tài khoản của Nguyenthy, nhờ Nguyenthy chuyển giúp đến gia đình.

Cảm ơn nhiều.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Gia đình chú Chứng đã nhận được số tiền CMTX 900k tháng 1/2011.
Hôm qua các thành viên ở Huế đã về thăm gia đình chú Chứng một lần nữa và trao quà CMX của NTCM đến với gia đình chú. Trời lạnh nên sức khỏe của chú không được tốt. Hi vọng sự quan tâm của mọi người sẽ giúp chú vượt qua bệnh tật của mình.
Chúc cả nhà một Năm Mới hạnh phúc, bình yên.
Nguyênthy

Ngủ rồi cuong.nguyen

great, tks nguyenthy...

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Hôm qua Nguyenthy và người bạn thân đã đến thăm và chuyển tiền CMTX tháng 12 cho chú Chứng. Hiện tại tình hình sức khỏe của chú có phần đỡ hơn, chú cũng nhờ em chuyển lời hỏi thăm đến cả nhà và đặc biệt là anh Cuongnguyen cùng những người bạn của anh.
Hàng tháng số tiền CMTX chú Chứng dùng hết vào việc chữa bệnh và những lúc đau ốm nằm viện.
Vài dòng cập nhật tình hình hoàn cảnh chú Chứng. Cám ơn cả nhà đã quan tâm đến trường hợp này ạ!
Chúc cả nhà luôn vui khỏe, ấm áp :P
Nguyenthy

Ngủ rồi nguyenthy

Em cám ơn anh Thaizduy đã gửi ảnh hộ lên diễn đàn giúp các bạn ở Huế ạ!
Chiều ngày 15/10/2010 sau khi nhận được tin nhắn cuả anh Cuong Nguyen báo đã chuyển tiền CMTX 900.000vnđ Tháng 9 cho gia đình chú Chứng để giúp chú có điều kiện thuốc thang chữa bệnh. Nguyênthy và Hằng đã đến thăm và chuyển quà cho gia đình chú ngay trong chiều hôm đó.
Hôm qua, hiếm hoi lắm trời Huế mới dứt mưa, trời quang mây tạnh nên một số thành viên tại Huế lại rủ nhau ghé về thăm tình hình sức khỏe của chú Chứng. Vì tiết trời ở Huế rất khắc nghiệt, thời tiết cứ hay thay đổi nên nhìn chú có vẻ đau hơn và ốm hơn lần gặp trước đây. Nhìn chú nằm trên giường rên đau, nước da tái xanh vì lạnh thấy mà xót xa. Chỉ cầu mong sao chú có thêm nghị lực và sức khỏe để chống lại nỗi đau bệnh tật của mình.
@anh Cuong Nguyen: Chú Chứng có cậu con trai quả thật rất khôi ngô (Nguyenthy cũng chỉ lần đầu tiên gặp cậu bé trong lần chuyển tiền tháng 9 vừa rồi cho chú Chứng), cậu bé tên là Phùng Hữu Nhật Trường. Hiện đang học lớp 9 trường Thủy Xuân gần nhà. Vì không có tiền đóng học phí 1.100.000vnđ/1 năm học cho con nên Cô Lựa - vợ của chú Chứng đã vay tiền của một số người quen để không để con trai phải nghỉ học nữa chừng. Tình hình học tập của em Trường không được tốt cho lắm. Nguyên Thy có hỏi chuyện với Trường thì được em tâm sự: \\\"vì nhà nghèo, bố lại bệnh tật đau ốm, phải thường xuyên vào viện điều trị, những lúc như vậy mẹ em cũng phải bỏ nhà bỏ cửa vào viện để chăm sóc bố. Em lo cho bố, và thương mẹ nên không tập trung vào việc học như các bạn được. Em cũng muốn học thật tốt để sau này có điều kiện chăm sóc cho mẹ cho bố và cho gia đình chị ạ!\\\" Không biết nói gì hơn, chỉ biết động viên em cố gắng học tập, mọi chuyện buồn rồi cũng sẽ qua, và chỉ có quyết tâm, nổ lực, kiên trì em mới có thể đạt được ước mơ hiếu thảo đó của mình.
Cầu chúc cho chú Chứng mau mau lành bệnh, cầu chúc cho những ước mơ của em Trường sẻ sớm thực hiện. Mặc dù biết rằng con đường để đi đến cái chữ của em sẽ khá gian nan vì tình hình kinh tế gia đình Trường không cho phép. Chỉ hi vọng phép lạ sẽ đến với em, Trường nhỉ??? :P
Chúc cả nhà sức khỏe, bình an và ấm áp :)

Ngủ rồi cuong.nguyen

nguyenthy oi, con chu Chung ten gi, hoc lop may roi, hoc hanh co tot ko ban nhi?

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Hình ảnh cô chú nhận tiền CMTX tháng 9/2010 (số tiền 900,000 VND)

Chú và con trai rất khôi ngô:

Nguyenthy chú thích thêm nhé!

Thân

Từ đây người biết thương người...