Tác giả Chủ đề: Thuận Thành, TP Huế - Cháu Trang - U sọ hầu.  (Đã xem 4947 lần)

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #8 vào: 15-04-2013 14:17:39
Cảm ơn các bạn đã xác minh trường hợp bé Trang. Thật thương cho hoàn cảnh của bé. Các bạn cho Dung hỏi, gia đình có sổ hộ nghèo, vậy mẹ bé có đem vào TP.HCM không? Nếu có, các bạn nhớ post lên nhé. Bé Trang có BHYT để được giảm bớt một phần chi phí điều trị không?

Ba mẹ bé Trang ly thân, không biết ba bé làm nghề gì? Có phụ giúp gì khi bé bị bệnh không? Có thông tin nào  về việc chữa trị bệnh của bé trong những ngày sắp tới không các bạn?

Cảm ơn các bạn nhiều. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ hoàn cảnh của bé.

Thân mến!

Ngủ rồi tranthanh

Trả lời #7 vào: 14-04-2013 22:24:45
Một số hình ảnh của nhóm xác minh với hai mẹ con bé Trang

bé Huyền Trang xinh xắn thế nhưng đôi mắt của em đã không còn thấy ánh sáng, và trong não đang có khối u...

hóa đơn:

Ngủ rồi nhàn hà an

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 14-04-2013 19:21:29
Chào cả nhà, mình xin thay mặt các bạn đi xác minh thông tin với cả nhà về trường hợp bé Mai Huyền Trang.

Khối u 5cm ở sọ hầu cứ không ngừng lớn lên suốt 4 năm trời qua  không chỉ khiến cho bé Huyền Trang có vẻ nhỏ bé hơn rất nhiều so với con số 10 của tuổi mình mà còn vĩnh viễn cướp đi ánh sáng nơi đôi mắt em. Phẫu thuật giờ không phải để tìm lại ánh sáng cho đôi mắt của em mà là để thắp nên hi vọng tiếp tục được sống cho em.

Theo lời kể của mẹ bé – cô Phương Mai, bốn năm trước mắt bé đã có dấu hiệu mờ nhưng bác sĩ không chuẩn đoán được nguyên nhân,đến khi biết được nguyên nhân thì tình hình đã nghiêm trọng tới mức không thể cứu vãn được nữa. Ca mổ để lấy khối u vào ngày hôm sau đã bị hoãn lại vì thiếu dụng cụ,theo thông tin mới nhất mà mình vừa nhận được thì tới hôm nay (chủ nhật) ca mổ vẫn chưa có thể diễn ra được(chúng mình đi xác minh hôm thứ tư). Cô nói khi bác sĩ nhìn thấy hồ sơ bệnh án của em đã giật mình, lắc đầu vì không còn hi vọng nào tìm lại ánh sáng cho đôi mắt của bé chỉ mong bé qua khỏi cơn nguy hiểm này để có thể tiếp tục được sống…

Hoàn cảnh gia đình khó khăn, 2 vợ chồng ly thân. Gia đình có sổ hộ nghèo. Hiện tại cô Phương Mai cùng Huyền Trang và 2 chị gái bé Trang sống trong một căn nhà thuê đã xuống cấp chỉ 6-7 m2. Cô làm thuê tại tiệm thuốc bắc ở Huế thu nhập chỉ với 1 triệu rưỡi/tháng, trong khi chi phí điều trị cứ ngày tốn kém. Không tính tiền chi phí thời gian trước chỉ trong một tháng nay từ sau tết, bé nằm viện ở Huế 20 ngày sau đó được chuyển vào Bệnh Viện Chợ Rẫy thì chi phí đã tốn kém lên tới 13.135.000 vnđ, đó là số tiền cô phải gom góp vay mượn và được giúp đỡ từ những người thân,bạn bè và hàng xóm. Nhóm tập thể các giáo viên của 2 chị của bé sau khi biết được tình trạng của em hàng tháng đã giúp đỡ em phần nào về tiền bạc,quần áo và dụng cụ học tập. Nhưng sức người có hạn, họ đâu thể cứ giúp đỡ em mãi trong khi trên vai cô vẫn còn biết bao gánh nặng về gia đình và cuộc sống riêng của chính bản thân mình. Giờ đây có phép màu nào giúp em đi \\\"qua cơn mê\\\" này nếu không phải là từ những sự chung tay giúp sức của những tấm lòng hảo tâm.

Đề xuất cưu mang không thường xuyên: 1.000.000 vnđ.

Hơn lúc nào hết bây giờ chính là lúc em cần sự giúp đỡ của mọi người nhất.
Mong và hi vọng nhận được những sự giúp đỡ từ những tấm lòng để em có thể vượt qua được con đường khó khăn tăm tối phía và có thể tiếp tục thắp nên hi vọng được sống.

(hình ảnh thì bạn tranthanh sẽ up lên ngay vì mình không biết cách up)

Ngủ rồi tranthanh

Trả lời #5 vào: 09-04-2013 18:19:33
Chào cả nhà.
Chiều ngày mai Thanh sẽ qua bệnh viện Chợ Rẫy  xác minh trường hợp này, không biết có bác nào rảnh dành chút thời gian cùng qua thăm bé Trang không ạ?

Thời gian: 4h chiều ( bệnh viện Chợ Rẫy cho thăm bệnh sau 4 giờ chiều)
địa điểm: Quán cơm 2000.
sdt của Thanh: 0906896716

thân. :huh:

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 09-04-2013 07:44:04
Chào cả nhà,
     Mình rất cám ơn bạn Dung quan tâm đến hoàn cảnh của Cháu Trang. Lâu nay mình bận rộn nên cũng ít vào diễn đàn. Mình xin nói sơ lược qua vì hiện tại bệnh tình của Cháu Trang ở Bệnh Viện Huế không mổ được nên phải chuyển vào SG và hiện tại Cháu Trang đang nằm ở Bệnh viên Chợ Rẫy SG nằm ở Khoa Ngoại Thần Kinh P.10, giường 52. Cháu Trang được một Cô trong đoàn đưa Mẹ và Cháu vào nhưng bệnh tình của Cháu rất khả quan. Nếu được mong nhóm xm ở Sài Gòn quan tâm và giúp đỡ cho Cháu. Bạn có thể liên lạc qua số điện thoại của Cô đưa hai mẹ con Cháu Trang đi : 0935980943. Cô tên là Hoàng thị Hòa.
    Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #3 vào: 07-04-2013 12:26:51
Trường hợp này cũng được đưa lên khá lâu, mong tin từ các bạn khu vực Huế.

@truonghylan: bạn có thể cung cấp them thông tin để các bạn TV dễ tìm hơn trong khi xác minh không bạn? như số điện thoại, số phòng bệnh,...

Thân!

Ngủ rồi fast

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 17-03-2013 04:44:45
Chào cả nhà,
    Mình mong nhóm Huế sớm xm hoàn cảnh Cháu Trang hiện đang nằm ở  Bệnh viện Huế, Khoa Ngoại Thần Kinh. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 15-03-2013 06:43:54
Chào cả nhà,
    Hôm qua mình đến bệnh viện thăm người quen và tình cờ biết một trường hợp rất thương tâm của Cháu Trang bị Khối U Sọ Hầu đang nằm ở Khoa Ngoại Thần Kinh Huế.Tên đầy đủ của cháu là Mai Huyền Trang năm nay Cháu 10 tuổi. Hiện tại bệnh tình Cháu rất nặng mà gia đình quá nghèo. Mẹ Cháu tên  Tôn Nữ Phương Mai năm nay 49 tuổi đang ở khu tập thể 50 đường Nguyễn Chí Diễu. Hiện tại gia đình Dì rất mong các nhà hảo tâm quan tâm và giúp đỡ cho Cháu. Mình mong nhóm Huế sớm xm hoàn cảnh này.
      Chân thành cám ơn.