Tác giả Chủ đề: Quảng Ngãi - Gia đình Bà Hoa - Phường Quảng Phú  (Đã xem 38706 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #157 vào: 13-10-2017 04:53:09
Cảm ơn Minhson97 và Htvy đã ghé thăm và cập nhật tình hình cuộc sống của bác Hoa. Chúng ta mừng cho bác ấy.
Cảm ơn Thaidzuy đã gửi quà cho gia đình bác Hoa

@Thocon : Em xuất quỹ chuyển Htvy 500,000đ tiền đã ứng CMKTX cho bác Hoa nhé.

Chúng ta sẽ tiếp tục CMKTX gia đình bác Hoa các bạn nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #156 vào: 12-10-2017 19:59:33
Chào cả nhà !
Hôm nay minhson97 với htvy có ghé thăm nhà của bà Hoa .
Hiện tại về sức khõe (khỏe) thùy (thì) không có vấn đề gì  bà [strike]không[/strike] không còn thấy đường nữa .
bà mới được nhà nước xây tặng lại cho căn nhà tình thương
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
Con gái của cụ Hoa mới vừa sinh thêm 1 em bé nữa , còn đang sơ sinh trong nhà có khá nhiều lon bia tiger
Hôm nay minhson97 vs htvy ghé thăm và trao cho cụ 1 chút quà (nhà tài trợ ThaiDzuy) cmktx 500 cho hoàn cảnh của cụ Hoa

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #155 vào: 25-06-2015 09:59:32
6x tán thành đề xuất ngừng CMTX của Love_noborder.

Mong rằng cuộc sống của gia đình bà Hoa ngày càng tốt hơn.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #154 vào: 23-06-2015 17:01:58
Chào anh Việt Hương,
Hôm trước mình có ghé nhà cô Hoa ( cuối năm ngoái), nhận thấy :
1. Một vài chai bia để góc nhà. Hỏi bà cụ thì bảo là mấy đứa hàng xóm mua sang uống, nhưng qua thông tin cô giáo và hàng xóm  mình biết là mua về cho chàng rể tương lai và cô con gái uống.
2. Trong nhà vẫn lộn xộn, bà cụ vẫn như vậy. Tuy nhiên, mình để ý có đôi dép cao gót ở góc nhà rất thời trang, và có lẽ không hề rẻ tiền.
3. Hỏi về tiền trước đây có nhận không thì được bà cụ nói là chỉ nhận vài tháng, sau đó không thấy nữa. Còn chuyện kiểm tra ngân hàng thì họ có quy định bảo mật thông tin nên không thể thực hiện được nếu họ không tự nguyện đến ngân hàng xin bản sao kê được , nên việc này chúng ta không nên đề cập nữa.
==> Nhìn chung, số tiền mà chúng ta cưu mang trường hợp này hàng tháng có vẻ như đã được sử dụng không đúng mục đích. Do vậy, mình nghĩ, bác Việt hương  nên tạm hoãn CMTX trường hợp này như đã đề xuất, và tiếp tục theo dõi dù rằng chúng ta hơi nhẫn tâm một chút.
Trân trọng.

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #153 vào: 01-05-2015 16:42:02
@Thuan:

Xin lỗi, mình xin đính chánh lại là chỉ gửi tiền cho đến hết thg 10/2014 như đã thông báo lúc đó vì đợi tin của bạn xác minh về tiền HC đã nhận được.

Thân

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #152 vào: 08-04-2015 11:00:39
@Thuan:

Từ 26/11/2014 đến giờ bạn đã có kết quả xác nhận việc  nhận tiền của bà HOA chưa? Mình vẫn chuyển tiền đều đều đến hết thg 4/15. Nếu đến cuối thg này ko có tin của bạn mình sẽ ngưng CM kể từ 5/15.

Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #151 vào: 26-11-2014 09:04:27
thuan đã viết:
Trích dẫn
nam mô adidaphat. than chào
thưa cả nhà do công việt củng hơi bận nên thuận chưa đến để xác minh
lại rỏ ràng TK CỦA CÔ HOA. mong cả nhà hoan hỉ . mình cố găn thu xếp và sẻ cập nhật sớm trong nay mai, nam mô a di đà phật.
 thân chào[hide][/hide]

@ Thuan: bạn gặp được cô Hoa lấy sao kê tài khoản chưa? Thanks.

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #150 vào: 05-11-2014 05:59:26
nam mô adidaphat. than chào
thưa cả nhà do công việt củng hơi bận nên thuận chưa đến để xác minh
lại rỏ ràng TK CỦA CÔ HOA. mong cả nhà hoan hỉ . mình cố găn thu xếp và sẻ cập nhật sớm trong nay mai, nam mô a di đà phật.
 thân chào[hide][/hide]

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #149 vào: 04-11-2014 10:16:30
Chào cả nhà,

Mình xin xác nhận đã chuyển đầy đủ mỗi thg 500k vào tk VCB Bùi Thị Hoa đến hết thg 10/2014.

Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #148 vào: 27-10-2014 13:16:59
thuan đã viết:
Trích dẫn
[hide][/hide]cuối năm 2013 em có đến ngân hàng nhận được tiền từ NTCM.500n/đ
và đầu năm 2014 củng có nhận được 1 lần là 450 n/đ còn lại 50 n/đ trong thẻ.

viethuong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Ngoài ra, viethuong cũng tiếp tục CMTX trong năm 2014 tất cả HC đã CM sau đây:
18/Bà HOA, Quảng Ngãi  500k.
Mong TĐP ghi nhận để theo dõi và nhắc nhở giùm.Thân.

Theo thông báo thì anh Viethuong vẫn cmtx bà Hoa năm 2014, các TH khác vẫn thấy anh Viethuong chuyển đều đặn. Song Mỹ báo không nhận được tiền CMTX. Cách tốt nhất để kiểm chứng thông tin này là in sao kê tài khoản của ngân hàng. Phiền Thuận đến gặp Mỹ lần nữa đến ngân hàng lấy sao kê. Như vậy số tiền của bạn hyang_kt cũng được làm rõ. Số tiền còn tồn 70k trong tài khoản không phản ánh được là anh Viethuong không chuyển cmtx hoặc bạn hyang_kt không có giao dịch. Có thể Mỹ đã rút ra.

Điều quan trọng ở đây cần xác nhận anh Viethuong chuyển tiền CMTX hay không và bà Hoa có nhận được hay không.

Thân

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #147 vào: 26-10-2014 06:44:17
hyang_kt đã viết:
Trích dẫn
Không, e không có ý trách cứ gì các anh các chị đâu ạ, nhưng em muốn ý kiến là bác Hoa thì chắc chắn là rất cần đến sự giúp đỡ của mọi nhười rồi. Nhưng thẻ ngân hàng lại không được cầm, tiền cũng không đến được tận tay. E nghĩ phải có cách khác thì mới giúp bác được  :(  :(  :(

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #146 vào: 23-10-2014 06:41:00
[hide][/hide]

hyang_kt

• bạn
Trả lời #145 vào: 21-10-2014 12:10:50
Không, e không có ý trách cứ gì các anh các chị đâu ạ, nhưng em muốn ý kiến là bác Hoa thì chắc chắn là rất cần đến sự giúp đỡ của mọi nhười rồi. Nhưng thẻ ngân hàng lại không được cầm, tiền cũng không đến được tận tay. E nghĩ phải có cách khác thì mới giúp bác được  :(  :(  :(

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #144 vào: 20-10-2014 22:50:34
Chào bạn hyang_kt,
Bạn thuan đã cố găng hết sức để xác minh giúp bạn. Tuy nhiên, vấn đề tiền nong , tài khoản ngân hàng là những vấn đề tế nhị, do đó, bạn thuan cũng không thể nào tiếp cận , ko thể làm việc với ngân hàng để ghi lại được tất cả các giao dịch , vì chủ tk là bà Hoa, đang già yếu, mắt đã mờ, ngân hàng ko được phép giao dịch với người ko phải là chủ tk vì lý do bảo mật.
Qua thông tin trên, Hôm trước bạn thuan có nói là đã chup được các giao dịch sau cùng tại trụ ATM, nhưng ko post lên được, sẽ post lên sau.
Theo xác minh của ban thuan, facebook áo quần và tài khoản giao dịch mà bạn dã gửi là  của con gái bà Hoa là đúng và chính xác.
Bạn thuan đã hỏi đươc là cách thức bán hàng của bé Mỹ như sau:
Mở facebook--> quản cáo áo quần--> người mua đặt cọc tiền==> Mỹ sẽ liên lạc với đầu mối tại TP HCM để chuyển hàng đến địa chỉ mua và ăn tiền hoa hồng/ chênh lệch.Chúng tôi chỉ có thể cung cấp tối đa thoong tin mà chún tôi có được, còn chuyện chuyển tiền giũa bạn và con bà Hoa chúng tôi không thể can thiệp được vì nằm ngoài khả naeng của chúng tôi.
Nếu bạn có điều gì khuất tất cần làm rõ thêm, chúng tôi sẽ cố gắng hỗ trợ bạn trong khả năng của mình.
Chỉ tội nghiệp cho con bé Linh, cháu bà Hoa, mặt mũi dạo này trông khá sáng sủa hơn trước, nhưng không có điều kiện học hành. Cũng may mấy cô giáo họ cũng nhạy cảm, họ đến nhà thông báo laf miễn tiền học phí nên mẹ cháu mới bảo là cho cháu đi học lại. Tuy nhiên, chi phí tiền ăn  quá lớn nên đến bữa ăn thì cháu ko có suất,  thì bà phải mò mẫm sang đón cháu về.
Chúc bạn vui vẻ.

hyang_kt

• bạn
Trả lời #143 vào: 20-10-2014 15:57:15
:(  em thấy vẫn còn có rất nhiều nghi vấn ạ!