Tác giả Chủ đề: Quảng Ngãi - Cô Nhi Viện - Nhà thờ Phú Hòa  (Đã xem 37503 lần)

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #70 vào: 11-09-2013 22:40:55
Mottanai ah, Trung thu ở CNV Phú Hòa có tổ chức chương trình gì cho các bé k?

Ngủ rồi Mottainai

Trả lời #69 vào: 15-08-2013 15:45:54
Chào mọi người, mình là Tín cũng là member của forum được gần 2 năm rồi, mình cũng rất thường xuyên qua thăm CNV Phú Hòa.

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #68 vào: 13-08-2013 15:11:46
Chào cả nhà !
Trong chuyến về quê vừa qua dmg có ghé thăm cô nhi viện Nhà thờ Phú Hòa, gặp được sợ Hương và qua trò chuyện thì hiện nay cô Nhi viện có tất cả 21 bé, có 3em năm nay học lớp 10, còn lại rải rác tất cả các lớp khác. Sơ Hương và các bé lớn thay nhau chăm sóc các bé nhỏ cũng như lo tất cả các công việc nấu ăn, lau nhà, giặt quần áo,,,, tại cô nhi viện. Vài dòng cập nhật cùng cả nhà ta, hình ảnh sẽ gửi sau.

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #67 vào: 29-05-2013 08:16:45
Hôm qua các bé đã được nhận quà:

Tặng quà cho trẻ em

Hôm qua 28.5, Tỉnh đoàn Quảng Ngãi đến thăm, tặng bánh kẹo, đồ chơi với tổng trị giá hơn 20 triệu đồng cho trẻ em tại cô nhi viện Phú Hòa, xã Tịnh Ấn Tây, H.Sơn Tịnh.

Hiển Cừ

Nguồn báo thanh niên :
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130528/giup-ngu-dan.aspx

Gửi cả nhà NTCM cùng vui.

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #66 vào: 13-05-2013 19:08:42
Cảm ơn bạn đã cập nhật tình hình!

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #65 vào: 12-04-2013 11:16:21
chào cả nhà ,hôm qua mình co ghé thă cô nhi viện nhà thờ phú hòa,ôi thật đáng thương ,cho nhửng mảnh đời không may,thiếu đi sư thương yêu ,và ấp ủ, của ngọn nến lòng mẹ vạ sự ấm áp của tình cha,thật đáng thương,mổi cháu mổi sự khao khác,mổi cách nô đùa khác nhau,mà thuận đả nhìn thấy,nó lắng động mải hình ảnh này,trong thuận nói riêng, và mổi con người chúng ta nói chung,thật đáng trách cho nhửng người đả tạo ra các em ,và bỏ roi các em,mà xơ hương đả mang các em về,và cưu mang các em .nhưng còn thiếu đi rất nhiều về tình thương, và vật chất lẩn tinh thần,một mình xơ hương phải,phải đở đầng với con số hiện tại là.21 cháu.trong đó có11 cháu từ 7 tuổi đổ lại . còn lại là 10 tuổi trơ lên là 10 cháu.và không kể nhửng cháu đả lớn và đi xa.v.v.v,.ôi thật đáng khâm phục một tấm lòng cao cả như xơ hương.người ta thương nói. một nắm khi đói. bằng một gói khi no.thuận luôn mong rằng. tât cả con người chúng nói chung.và nhửng người nào có cuộc sống đầy đủ .và có lòng nhân ái.thì chúng ta bớt đi một bửa ăn.hoặt nhịn đi một tí.để chúng ta gởi về cho nhửng mảnh đời đang rất cần sự cưu mang của chúng ta,và để cùng xơ hương chia sẻ nhửng niềm vui cho các cháu.và nhửng bửa ăn hằng ngày.hôm qua thuận củng có chụp được rất nhiều hình của các cháu .và xơ hương,

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #64 vào: 22-03-2013 09:38:35
mình xin lổi cả nhà.vừa rồi mình có hứa là sẻ cung cấp cho cả nhà biết về thông tin ,cô nhi viện, nhà thờ phú hòa cho  cả nhà mình biết ,nhưng vì công việt hơi bận.nên chưa xác minh được,mong cả nhà mình hoang hỉ .cho thuận.ngày mai mình sẻ đi đén đó xac minh. chào thân ái

Ngủ rồi thuan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #63 vào: 06-03-2013 22:49:52
chào moi người
mình sẻ đến thăm và câp nhât tình hình cho cả nhà biêt. nha mình cũng ơ gần khu vủc đó

Ngủ rồi trungnguyen

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #62 vào: 02-01-2013 14:17:55
Trung da tim duoc roi ! Xin cam on !

Ngủ rồi trungnguyen

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #61 vào: 02-01-2013 13:12:29
Co the cho Trungnguyen xin dia chi cua CO NHI VIEN va so dien thoai cua Sr Maria Tuyet Huong duoc khong Be-bu ti ? ( vi minh la thanh vien moi cua dien dan nen chua quen lam )

Xin cam on ban truoc !

TN

Ngủ rồi be-buti

Trả lời #60 vào: 02-01-2013 12:35:34
Mình thấy các bé ở CNV đều sạch sẽ tươm tất, có lẽ là được chăm sóc tốt, mong Sơ Hương tiếp tục con đường thiện nguyện tạo phước cho mọi người. Mình xin tư vấn là Sơ có thể tìm một nhà bảo trợ thường xuyên cho Cô nhi viện ở Quảng Ngãi hoặc gốc Quảng Ngãi, con nghĩ sẽ nhiều người muốn giúp đỡ, hỗ trợ thường xuyên.

Ngủ rồi conhivienphuhoa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 14-12-2012 08:43:29
Vũ Hải Sơn mến,
Sơn có khỏe không? Được quen biết Sơn là niềm hạnh phúc cho các Soeurs và các em ở Cô Nhi Viện. Mặc dù chưa một lần gặp mặt nhưng với tấm lòng quảng đại, Sơn cũng đã tận tình chia sẻ giúp đỡ Sr trong việc chăm sóc các em .Thật lòng Sr không biết lấy gì để cám ơn Sơn, Sr và các em chỉ biết cầu nguyện xin Chúa chúc lành và trả công bội hậu cho Sơn.
Trong niềm vui mừng Chúa Giáng Sinh, mến chúc Sơn và gia đình mùa giáng sinh an bình,và một năm mới thành công trong sự nghiệp, hạnh phúc trong cuộc sống
Một lần nữa Sr chân thành cám ơn Sơn đã luôn ủng hộ và giúp đỡ Sr trông viêc  chăm sóc những trẻ em có hoàn cảnh kém may mắn. Xin mãi yêu thương giúp đỡ cho Sr để Sr có điều kiện lo lắng cho các em.
 Thân ái
Sr Maria Tuyết Hương

Ngủ rồi conhivienphuhoa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #58 vào: 14-12-2012 08:25:51
Chú Hoàng Mạnh Hải mến,
Chú có khỏe không? Soeur và các em ở Cô Nhi Viện vẫn khỏe. Mặc dù chỉ mới gặp Chú lần đầu nhưng sự chân tình, giản dị và tấm lòng quảng đại chia sẻ của Chú , Sr và các em luôn nhớ mãi. .Thật lòng Sr không biết lấy gì để cám ơn Chú, Sr và các em chỉ biết cầu nguyện xin Chúa chúc lành và trả công bội hậu cho Chú.Nếu có dịp nàothuận tiện, rất mong Chú ghé lại Cô Nhi Viện thăm Sr và các em với.
Trong niềm vui mừng Chúa Giáng Sinh, với tâm tình của những người được thọ ơn, Sr và các em mến chúc Chú Hải và gia đình mùa giáng sinh an bình , hạnh phúc và một năm mới thành công trong cuộc sống.
Một lần nữa Sr chân thành cám ơn chú Hải đã tạo điều kiện và nâng đỡ Sr trong công tác chăm sóc những trẻ em có hoàn cảnh kém may mắn. Xin mãi yêu thương giúp đỡ cho Sr và các em.
 Thân ái
Sr Maria Tuyết Hương

Ngủ rồi conhivienphuhoa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #57 vào: 21-09-2012 20:49:28
Hoang Manh Hai men,
Cam on Hai nhieu lam,Sr da nhan duoc tien giup do thuong xuyen moi thang cua Hoang Hai danh cho cac em trong Co Nhi Vien,nho tam long quang dai va su giup do cua Hai ma Sr va cac em trong Co Nhi Vien vuot qua duoc nhieu kho khan trong cuoc song.Nguyen xin Thien Chua chuc lanh va tra cong boi hau cho Hai va gia dinh, xin mai tiep tuc yeu thuơng va giup do cho cac em.
Than ai
Sr Maria Tuyet Huong

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #56 vào: 30-08-2012 13:32:54
Soeur Hương có gửi mình tấm hình chụp 3 bé sơ sinh bị bỏ rơi mà CNV Phú Hòa mới đem về nuôi được một thời gian. Seour muốn vào dd để đăng tin cảm ơn nhóm Nam Việt cùng với mọi người đã giúp CNV thời gian qua nhưng không thấy lại mục này nên mình post giùm ảnh các bé lên đây và xin trích thư của Soeur Hương gửi:
\\\"Sr goi hinh cac thanh vien moi cua  Co Nhi Vien , cac be that de thuong, nhung co hoan canh rat toi nghiep, deu bi nguoi than bo roi. Hai be gai bo truoc cong CNV, be trai bo benh vien, tu luc 1 ngay tuoi. Sr nuoi den nay be lon duoc 5 thang, be nho 3 thang, be trai 2 thang. \\\"

Thân mến,