Tác giả Chủ đề: TP HCM - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Đa khoa Quận Thủ Đức  (Đã xem 52021 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Mới đó mà nồi cháo Thủ đức đã hoạt động hơn 1 tháng rồi . Nhân sự phối hợp thật nhịp nhàng , uyển chuyển và đã đem đến niềm vui cho khoảng 200 con người trong các buổi sáng Chủ nhật hàng tuần.
Khuyết điểm duy nhất mà 6x thấy là các bạn tham gia nấu và phát cháo cũng kiệm lời như 6x nên tình hình nồi cháo Thủ đức không được cập nhật thường xuyên để cả nhà biết tin tức ( nồi cháo BV Nhân dân Gia định cũng chẳng hơn gì  :P ). Mong các bạn tham gia nấu cháo cập nhật tin tức thường xuyên cũng như đóng góp ý kiến cho việc nấu và phát cháo hoàn thiện hơn nhé . Xin cảm ơn các bạn .
Đây là vài hình ảnh buổi phát cháo 25-7-2010

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

hoaithuong1987

• bạn
Khỏang 6h30 mình lên nhà bác Nghiêm,hẹn gặp các bạn ở đó!

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Thanh sẽ giúp các bạn nhận chìa khóa từ bác chủ nhà lúc 5h30 sáng Chủ Nhật, sau đó các bạn ghé ngang nhà mình lấy lúc 7h30.

Tuy nhiên nhờ bác 6X hay Asian báo với bác chủ nhà 1 tiếng, nếu không bác í chẳng biết mìn là ai & sẽ từ chối giao chìa khóa.

Ngủ rồi asian

@ nguoithuhaihai: Nick của bác sao mà dài quá xá, em gõ vào mà cứ sợ thiếu xót ký tự nào hehe.. Cảm ơn bác đã góp ý em. Đợt này thôi kệ hén bác, vì chụp bằng di động em sợ resize sẽ không rõ nên chơi luôn nguyên mẫu cho bác Ốp mần chi thì mần. Đợt sau em sẽ rút kinh nghiệm hehehe... Cảm ơn bác nhiều, chúc bác khỏe!

Ngủ rồi hongphuc

Chúc mừng các anh chị/ các bạn đã vươn cánh tay của mình được thêm một chút nữa để với đến những bệnh nhân nghèo ở Thủ Đức. Chúc mọi người sức khỏe và nhiều niềm  vui!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chúc mừng Nồi cháo Thủ Đức. Các bác mNam tuyệt vời quá. Nhìn hinh ảnh hàng người xếp hàng nhận cháo NTCM, thấy lòng ấm áp quá.
(ah, bác Asian ui, bác chịu khó resize ảnh để dễ theo dõi bác ạ, giảm 1/4 là ok, hêhê. Tanhkiuvinamiu)

Ngủ rồi Comoi

Chúc mừng nồi cháo Thủ Đức ra mắt thành công!

Gửi các bác một chút hương vị Bắc để liên hoan nà :P

.

hoaithuong1987

• bạn
hix...Chủ nhật vừa rồi bận quá không tham gia được nên tuần này HT sẽ tham gia,mong mọi người thứ lỗi

Ngủ rồi hkfami

Nồi chaó Thủ Đức cháo đã khai trương thật thuận lợi, có phần may mắn khi bảo vệ đặc cách mở cổng sau cho nồi chaó băng qua một cách gọn gàng trong vòng 2 phút. Cũng không ngờ nồi cháo nhỏ lại được hoan nghệnh quá chừng. Hatcat & Phale phải múc bớt lại (theo điều phối cuả HMHai) để dành cho những người xếp hàng sau. Cháo sánh, thơm phức, nóng hôi hổi...

Bệnh viên ĐK Thủ Đức ở xa trung tâm nên ít người biết. Mong sao nồi chaó này mang chút mát mẻ muà hè, chút ấm áp mùa đông đến với bệnh nhân nghèo ở đây đều đặn hàng tuần hàng tuần...

P/S :Quang cảnh nơi nấu cháo thật là lãng mạn  :kiss: , bác nào chưa đến thử một lần là chưa biết cảm giác \\\"đưa em tìm động hoa vàng \\\"  :laugh:

Ngủ rồi Chip

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chúc mừng, chúc mừng  :laugh:

Ngủ rồi hongsam76

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Xin chúc mừng nồi cháo đã có khai trương suôn sẽ, thành công. Xin dành lời cảm ơn chân thành nhất từ đáy lòng tới các anh chị em tình nguyện.
Chúc cả nhà một tuần vui vẻ.

Ngủ rồi asian

Chào cả nhà,

Ngày khai trương nồi cháo diễn ra thành công tốt đẹp. Trong vòng 15 phút đã phát xong hết.

Vài hình ảnh ngày khai trương:

Xin mời các bác gửi cảm xúc của mình nhân ngày khai trương ạ.

Thân,

Ngủ rồi tiquauvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Dạ, cám ơn chị Lá nhiều. Sáng CN này em đến XVNT sẽ gửi lại tiền luôn nha chị.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trưa nay , Lathuvang và Tiger cũng hoàn tất phần mua sắm vật dụng : Sạn , muỗng lớn , thau , rổ , hủ tiêu , xô lớn nhỏ , nồi nhỏ (30cm).....
@Tiquauvn : Lá cũng đã mua giúp bạn xe đẩy nồi cháo rồi : 800.000đ.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
báo cáo ..mình đã hoàn thành nhiệm vụ đăng kí cái nồi 100L..giao hàng lên quán cơm 2k luôn rùi..chúc nồi cháo Thủ Đức khai trương thành công và ngày càng phát triển manh mẽ.. :)  :) ..các bạn thành viên ở Thủ Đức ơi..các bạn đâu hết rùi :dry:

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.