Tác giả Chủ đề: Quảng Ngãi - Đỗ Văn Quý tai nạn gãy tay chân - BV Gia Định SG  (Đã xem 3186 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Gần trưangày 15/5/2016 (CN) sau khi phát xong cháo từ thiện tại BV Nhân dân Gia định thì vợ chồng bạn Trung-Viên thay mặt NTCM ghé thăm em Đỗ Văn Quý .

Qua trao đổi được biết Quý sinh năm 1992 và là con út trong gia đình 5 anh em . Vinh là anh cả và là người mới mất trong tai nạn vừa qua , sáng 15/5 cũng là ngày Vinh được mai táng tai quê nhà xã Đức Thắng , huyện Mộ Đức , tỉnh Quảng Ngãi .

Quý thì gãy tay và chân , chân mới mổ ở phần đùi và được treo lủng lẳng với mấy quả tạ .

Khi bạn Trung - Viên ghé thăm thì cũng có một số bạn bè của Quý tới thăm và chia sẻ mất mát với gia đình em.

Các bạn Trung và Viên đã thay mặt NTCM chúng ta chia sẻ nỗi đau thương tật và mất mát với Quý và Gia đình , ngoài ra cũng thay mặt Michele_du và Gia đình  gửi tới Quý 1,000,000đ .

Trong chuyến thăm này các bạn Trung - Viên không chụp hình cũng như xin số điện thọai của em Quý cho nên chúng ta vẫn cần có các bạn thành viên ghé thăm để cập nhật thêm thông tin .

Xin chia sẻ nỗi đau mất mát của Quý và Gia đình cũng như cảm ơn 2 bạn Trung - Viên đã nhanh chóng thăm hỏi động viên Quý lúc họan nạn .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
GẤP.....GẤP.....GẤP!
Kính thưa các mạnh thường quân!
Sáng ngày 14/5/2016, Sau khi biết được hoàn cảnh gia đình Ông Đỗ Văn Liệu sinh năm 1954 ở thôn Dương Quang, xã Đức Thắng, huyện Mộ Đức có 02 con trên đường đi làm về bị tai nạn giao thông, anh Đỗ Văn Vinh sinh năm 1984 đã chết tại chỗ và em trai là anh Đỗ Văn Qúy bị gãy chân và tay đang nằm điều trị tại Bệnh viện nhân dân Gia Định, thành phố Hồ Chí Minh giường số 47, khoa ngoại chấn thương, Trang Huynh thay mặt cho Hội Chữ thập đỏ huyện xuống phúng điếu, chia sẻ nỗi mất mát đau thương với gia đình và hỗ trợ 1.000.000 đồng.
Được biết gia đình Ông Liệu rất khó khăn,có 05 người con trai, vợ chồng ông làm nông, quanh năm suốt tháng quẩn bên đám ruộng và con heo, gà. Anh Vinh là con lớn nhất trong gia đình, biết được hoàn cảnh gia đình khó khăn nên anh đã Vinh cùng em trai là Qúy vào trong sài gòn buốn bán để lo cho gia đình và nuôi các em ăn học ( 3 đứa em, trong đó hai đứa học Đẳng, 01 đứa học Đại học). Anh Vinh vào sài gòn bán trái cây, còn anh Qúy thì bán mũ bảo hiểm
Rủi ro thay, khi anh Vinh và Qúy trên đường đi làm về ở TPHCM thì bị tai nạn giao thồng, anh Vinh chết tại chỗ, còn anh Qúy thì bị chấn thương nặng đang nằm trong bệnh viện Thành Phố Hồ Chi Minh.
Hiện tại em Qúy đang rất cần hỗ trợ tiền để phẫu thuật tại vì gia đình quá khó khăn.
Thay mặt cho những người làm công tác nhân đạo huyện nhà, Trang Huynh rất mong các anh, chị mạnh thường quân của ít, lòng nhiều chung sức để ủng hộ cho em Qúy có tiền để phẫu thuật, giúp gia đình Ông Liệu trong lúc khó khăn này.

Xin chân thành cảm ơn!

(Trích facebook : Trang Huỳnh)

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an