Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nghi Lộc) - Bé Kim Anh - Bệnh teo tủy cần giúp đỡ  (Đã xem 5620 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Có hình ảnh nào mới về bé và Gia đình không Alexander ơi...

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, naydjrueng, locnguyen

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà, hoàn cảnh của bé kim anh hiện giờ thì vẫn vậy, đỡ hơn thì ở nhà, ốm xíu thì nhập viện. Bé sức quá yếu nằm chỗ không tự ngồi và không đi lại được. Còn mẹ của bé giờ đã đi làm lại rồi. Cám ơn cả nhà

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, -TrườngGiang-, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thành viên Nghệ An tới thăm và trao quà CMKTX tới gia đình bé Kim Anh mấy lần mà bé đi viện suốt nên giờ mới trao cho gia đình bé được ạ. Số tiền CMKTX là 1.000.000đ tiền mặt ạ.
Cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ bé Kim Anh   ạ.

Chào cả nhà !
Gần một năm rồi trường hợp của bé Kim Anh bệnh teo tuỷ  giờ không biết bệnh tình tiến triển thế nào rồi nhờ các bạn khu vực Nghệ An sắp xếp thời gian đến thăm và cặp nhật thông tin hình ảnh gửi cho cả nhà cùng nắm được .

Xin cảm ơn.

Thân ♥️

Nhờ các bạn khu vực Nghệ An giúp dùm.

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, Alexander, naydjrueng, locnguyen

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Thành viên Nghệ An tới thăm và trao quà CMKTX tới gia đình bé Kim Anh mấy lần mà bé đi viện suốt nên giờ mới trao cho gia đình bé được ạ. Số tiền CMKTX là 1.000.000đ tiền mặt ạ.

Chào cả nhà !
Gần một năm rồi trường hợp của bé Kim Anh bệnh teo tuỷ  giờ không biết bệnh tình tiến triển thế nào rồi nhờ các bạn khu vực Nghệ An sắp xếp thời gian đến thăm và cặp nhật thông tin hình ảnh gửi cho cả nhà cùng nắm được .

Xin cảm ơn.

Thân ♥️
« Sửa lần cuối: 06-03-2020 19:05:28 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, naydjrueng, locnguyen

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng

Trungkienbeo đã nhận được số tiền trao CMKTX 1.000.000đ ạ.
Cảm ơn cả nhà đã đồng hành cùng hoàn cảnh em ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, -TrườngGiang-, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Trungkienbeo@gmail.com 1,000,000đ tiền CMKTX em Kim Anh từ TLC để các bạn khu vực Nghệ An trao đến em ấy dùm.

Chúng ta đã bỏ sót hoàn cảnh này trong hơn 3 tháng trời.
Đây là lỗi của tất cả chúng ta và đã làm ảnh hưởng đến quyền lợi thiết thực của một hoàn cảnh khó khăn đang cần được giúp đỡ.
Chúng ta cần nghiêm túc rút kinh nghiệm để tránh tình trạng như vậy xảy ra các bạn nhé.

Xin lỗi bé Kim Anh và cả nhà.

Thân.

BS

Con chào cả nhà ạ.
Hiện tại hoàn cảnh này đã được phê duyệt CMKTX 1.000.000đ từ trước và con đã xác nhận trung chuyển tới hoàn cảnh này vậy mong ban quản trị chuyển khoản sớm để con trao CMKTX tới hoàn cảnh cháu ạ.
Cảm ơn cả nhà đã luôn đồng hành cùng Nghệ An ạ.

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97, naydjrueng

Chào cả nhà ạ.
Cả nhà và tụi con đã theo dõi sót hoàn cảnh này 3 tháng nay. Vậy con mong ban quản trị xem xét phê duyệt CMTX lại cho hoàn cảnh này ạ.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, Bơ Làng, maitramtg, minhsơn97, naydjrueng

Ngủ rồi minhsơn97

Mong BQT xem xét và phê duyệt .

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, Bơ Làng, maitramtg, naydjrueng

Trungkienbeo xin nhận nhiệm vụ trung chuyển CMKTX tới hoàn cảnh của bé ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Trước mắt chúng ta sẽ gửi đến Gia đình bé Kim Anh 1,000,000đ tiền CMKTX của TLC.

Ngoài ra chúng ta cũng sẽ CMTX Gia đình bé 15kg Gạo/tháng cùng các nhu yếu phẩm tùy theo tình hình thực tế của kho hàng tại Nghệ An. Thời gian CMTX bắt đầu từ tháng 12/2018 đến hết tháng 2/2019 các bạn nhé.

Bạn nào sẽ đảm nhận việc trung chuyển tiền CMKTX tới Gia đình bé Kim Anh thì đăng ký dùm nha.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Mỗi cuộc đời phụ nữ là mỗi cảnh , ai may mắn gặp được người chồng tốt thì được nhờ chồng được cuộc sống êm ấm hạnh phúc. Nhưng đời mà , ai nói được trước số phận , và ai biết trước mà lựa chọn tấm chồng cho cuộc đời mình . Và hoàn cảnh gia đình bé Kim Anh đây cũng vậy , tụi con không biết nói sao về hoàn cảnh này khi đi xác minh nên tụi con sẽ cố gắng viết ra đây tất cả những gì tụi con tìm hiểu được về hoàn cảnh gia đình này . Có giúp hay không và giúp như thế nào tuỳ ở ban quản trị quyết định . Hiện tại tình trạng của bé Kim Anh đã được bệnh viện trả về , bác sĩ bảo đưa cháu về đi còn sống được ngày nào biết ngày đó , chứ mắc phải căn bệnh này vốn đã biết trước đó là án tử rồi . Biết là vậy nhưng  mẹ của bé Kim Anh với tình mẫu tử vẫn không muốn bỏ cuộc vẫn giành giật sự sống cho bé Kim Anh với tử thần , chị một mình chạy vạy đưa con hết bệnh viện nhi này đến bệnh viên nhi khác , hết ở tỉnh rồi ra trung ương để chạy chữa chăm sóc cho cháu , một thân một mình nuôi ba đứa con nhỏ bằng nghề quét dọn vệ sinh môi trường , đêm đêm lặng thầm đi quét rác chị lại lặng lẽ nhặt nhạnh từng chiếc ve chai về bán để kiếm thêm đồng thu nhập lo cho ba đứa trẻ ăn học , không may mắn cho cuộc đời chị , một lần chọn sai khiến cuộc đời chị bi quẫn đến nhường này . Chồng chị nghiện ngập cờ bạc , chị vay mượn 200 triệu cứ ngỡ để chồng tu chí làm ăn , có công ăn việc làm ổn định để đỡ đần vợ con , nhưng mà con nghiện rồi cờ bạc thì có gì mà giữ được đâu , rồi Xe cũng theo những làn khói trắng , theo nghiệp đỏ đen mà đi để lại cho ba mẹ con chị một khoản nợ 200 triệu . Giờ chồng bị đi tù , con lại bệnh nặng . Mọi khoản chi tiêu trong gia đình đều một mình chị gánh vác , nhà nội cũng ko giúp gì nhiều . Nhà ngoại có thương thỉnh thoảng cũng giúp nhưng mà tiền vào nhà khó như gió vô nhà trống có thấm vào đâu cho đủ thứ tiền thuốc men xạ trị điều trị hết bệnh viện này đến bệnh viện khác cho đứa con út . Nhìn đôi mắt sâu hoắm thâm quầng của người phụ nữ mới ngoài ba mươi mà chạnh lòng , thầm nghĩ nếu được phép chọn lại có khi nào chị sẽ có một cuộc sống tốt hơn không . Âu cũng là số phận , mỗi người mỗi nghiệp không thể nào tránh cũng không thể nào chọn lựa được . Bé Kim Anh giờ mạng sống đếm từng ngày , từ lúc bé ốm chị phải ở nhà chăm con không đi làm được nên khoản thu nhập duy nhất cũng bị cắt đi , chị phải vay mượn bạn bè người thân để có tiền trang trải viện phí và nuôi các con nhỏ . Hiện tại so với các hộ nghèo thì tình cảnh chị lúc này cũng bế tắc cùng quẫn không kém. Cả tâm lẫn thân đều khổ đến tận cùng , kinh tế thì không có , cô con gái út thì bệnh nặng cũng sắp không qua khỏi. Vì không phải diện hộ nghèo nên tụi con cũng không biết nên đề xuất như thế nào cho hợp lý đối với hoàn cảnh này . Nên tụi con nêu lên những gì tụi con đến xác minh được để ban quản trị và các mạnh thường quân xem xét ạ. Kính mong sự quan tâm động viên giúp đỡ cho hoàn cảnh của cháu Kim Anh , tiếp thêm động lực cho mẹ cháu để bước qua được những khó khăn bế tắc ở hiện tại. Sáng nay khi đi nấu cháo tụi con lên viện nhưng bác sĩ bảo cháu Kim
Anh đã về nhà nên tụi con đã đến nhà , đây là một số hình ảnh nhóm thành viên đã chụp được khi đến xác minh tụi con đã chụp lại .  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Alexander

Trích dẫn của: \"TLC\" post=107658
Các bạn đi xác minh, cho TLC gửi giúp CMKTX 1tr.

@Vịt, em chuyển tiền giúp anh nhé.

Cám ơn cả nhà.

Cám ơn bác TLC ạ. Mong hoàn cảnh sớm được giúp đỡ

Ngủ rồi TLC

Các bạn đi xác minh, cho TLC gửi giúp CMKTX 1tr.

@Vịt, em chuyển tiền giúp anh nhé.

Cám ơn cả nhà.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

The following users thanked this post: Bơ Làng, maitramtg, naydjrueng