Tác giả Chủ đề: Bình Thuận (Hàm Tân) - Em Lê Hòa - Tai nạn lao động, liệt tứ chi  (Đã xem 12902 lần)

Ngủ rồi lehoa030777

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
                   Chào Đại Gia Đình Thân Yêu!
    Lời nói đầu tiên cho em gởi đến tất cả anh chị em trong hội Người Tôi Cưu Mang lời chúc bình an mạnh khỏe và hạnh phúc.
  Thật lòng cho em gởi đến Ban Quản Trị Hội NTCM lời cảm ơn chân tình đồng cảm ơn chị Mèo Tam Thế  cùng chị Mai Trăm đã gửi đến em  Ba triệu tiền đóng viện phí cùng tiền ăn. Hôm nay Em đang gặp khó khăn trong việc đóng tiền viện phí. Em Xin anh chị em trong hội cho Em tiền đóng viện phí và tiền ăn. Em ăn cơm chay từ thiện em không có sức khỏe để tập. Em rất mong muốn được hội NTCM giúp đỡ em qua khoảng thời gian khó khăn này để em cố gắng và kiên trì tập luyện đi được trên đôi chân của mình. Trong lúc chờ đợi hội giúp em. Em Xin chân thành cảm ơn.
   Một lần nữa em gửi đến hội NTCM lời chúc sức khỏe. Mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với tất cả anh chị em trong hội.
    Em viết bài có gì sai mong muốn Ban Quản Trị  và anh chị em trong Hội NTCM thong cảm bỏ qua cho em. Em thật lòng cảm ơn!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Lehoa030777 và cả nhà !

Không ai biết được khi nào họa phước tới cho đến khi nó gọi tên mình.

NTCM không thể giúp bạn trong quá khứ nhưng chắc chắn có thể giúp bạn chọn một cách sống phù hợp với hiện tại và nhiều niềm vui hơn trong tương lai mà Maitramtg là một ví dụ để bạn học theo.

Chúc bạn tuần mới nhiều điều tốt lành.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lehoa030777

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em tên : Lê Hoà. Xin chào anh chị em trong hội Người Tôi Cưu Mang. Lời đầu tiên cho em gởi đến tất cả anh chị em trong hội Người Tôi Cưu Mang lời chúc sức khỏe -bình an - May mắn thành công trong cuộc sống và tràn đầy hạnh phúc.
 Em tên : Lê Hoà - SN 1977.
Địa chỉ : Khu phố 7 - Thị trấn Tân Nghĩa -Hàm Tân - Bình Thuận.
 Em bị tại nạn lao động vào ngày 20-8-2017. Bị dập tuỷ sống cổ. C3-C4-C5 nặngị tê liệt toàn thân tứ chi không hoạt động được Điều trị tại bệnh viện phục hồi chức năng quận 8. Đến ngày 18-7-2018 . Bệnh đang phát triển tốt đang tập đi, vì hết tiền đóng viện phí nên phải về quê. Ba mẹ em mất rồi, Anh em thì có gia đình nhưng còn rất khó khăn không giúp được cho em. Em phải ở nhà 1 minh.  Vì ở một mình nên không tập tành gì được xoay trở khó khăn bệnh của em lại co rút nặng thêm đến ngày 11-11-2018. Em được sự giúp đỡ của bà con hàng xóm cho em ít tiền em mới vào lại bệnh viện phục hồi chức năng quận 8. Tập Vật lý trị liệu cho đến nay. Trong lúc đang ở bệnh viện thì Em gặp chị Mai Trâm. Lúc này chị Mai Trâm thấy hoàng cảnh khó khăn của em chị giới thiệu Em vào hội Người Tôi Cưu Mang.
  Hôm nay em mạo muội viết vài dòng gửi đến hội Người Tôi Cưu Mang. Cha mẹ mất sớm, anh chị em có gia đình nhưng còn rất khó khăn em phải bương trải một mình cho đến bây giờ ở trong bệnh viện em nhờ người này người kia giúp em trong sinh hoạt hằng ngày nhờ sự giúp đỡ của mạnh thường quân cho tiền đóng viện phí. Thật sự lúc này bệnh của em đang phát triển tốt. Em sợ về nhà lắm.
 Em xin anh chị em trong hội mở lòng nhân ái và từ bi giúp đỡ em qua cơn khó khăn này để Em được đi được trên chính đôi chân của mình , để được làm ăn nuôi bản thân trong khoảng thời gian còn lại của đời em. Em xin mang ơn tất cả anh chị em trong hội Người Tôi Cưu Mang.
 Em mong muốn và Hy vọng mọi Ước muốn của tất cả anh chị em trong hội Người Tôi Cưu Mang sẻ đi vào hiện thực một cách Huy hoàng và rực rỡ chúc sức  khỏe và hạnh phúc.
 Lê Hoà thân ái chào tất cả thành viên trong hội .
                                      Xin chân thành cảm ơn!
                                                   Lê Hoà

Ngủ rồi lehoa030777

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Dạ em cảm ơn Ban quản trị . Em hứa sẽ cố gắng vượt qua bệnh tật của em. Và làm theo sự chỉ dẫn của chị Mai Trâm và em Tài để hoạt động tốt hơn. Chúc hội từ thiện NTCM ngày càng phát triển. Em cảm ơn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào Lehoa030777 !

Chúc mừng em tham gia vào nhóm từ thiện NTCM của chúng ta.

Mong em kiên trì tập luyện để có thể phục hồi và chọn được cách sống phù hợp với mình.

Thân.

BS

Ngủ rồi lehoa030777

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em tên Lê Hoà được sự giới thiệu của chị Mai Trăm và em Tài giới thiệu vào hội. Cho phép em chào gia đình mới. E là thành viên mới nên nhờ gia đình mình giúp đỡ. Em cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 06-08-2019 18:49:22 gửi bởi lehoa030777 »

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
« Sửa lần cuối: 06-06-2019 11:52:51 gửi bởi DucTai »

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Hôm nay Mai Trâm đi bán có ghé vào bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 để trao cho Em Lê Thái Hòa số tiền 3tr của bạn Mèo Tam Thể ủng hộ.em gửi lời cảm ơn đến cả nhà.
cảm ơn chị Mèo Tam Thể.

Hình ảnh lúc Mai Trâm trao tiền cho Em Lê Thái Hòa và một giấy đóng Tạm ứng gần đây của Em Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

mấy ngày trước Em Hòa có gửi cho Mai Trâm một clip tập đi, Mai Trâm không biết cách đưa đoạn clip lên diễn đàn nhờ Trường Giang đưa lên diễn đàn giúp .
Cảm ơn cả nhà đã luôn ủng hộ Em Hòa.

Thân .
« Sửa lần cuối: 02-06-2019 12:42:14 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển đến 6x 3,000,000đ tiền bạn Nga (Mèo Tam Thể) giúp bạn Hòa dùm nhé (Maitramtg hiện chưa có tài khoản tại VCB cũng như không thuận tiện khi rút tiền tại ATM)

Xin cảm ơn sự chung tay của Nga và chúc bạn Hòa sớm phục hồi.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà  !

Mai Trâm nhận trách nhiệm chung  chuyển tiền tới Em Lê Thái  Hòa.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả Nhà !

Thân .

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Mai Trâm cảm ơn Chị Mèo Tam Thể đã hỗ trợ cho em Lê Thái Hòa 2 triệu đóng viện phí và một triệu sinh hoạt cá nhân hàng ngày trong thời gian ở bệnh viện tập vật lý trị liệu. Tổng cộng là 3.triệu .

Mong Em mau sớm bình phục để đi lại bằng chính đôi chân của mình.

Xin cảm ơn cả nhà luôn quan tâm đến Em Lê Thái Hòa !

Thân.

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà,

Chị Mèo Tam Thể hỗ trợ khoản viện phí 2 triệu đồng cho bạn Hoà, kèm theo đó, chị gửi thêm 1 triệu để hỗ trợ chi phí sinh hoạt các thứ.

Tổng cộng là 3 triệu đồng.

Tiền chị Mèo Tam Thể đã chuyển vào tài khoản chị Thocon.

Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển tiền tới em Hòa thì đăng ký dùm nha.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Trường hợp của em Lê Thái Hòa bị tai nạn Lao độn liệt tứ chi cần tiền đóng viện phí có bạn nào chung tay giúp đỡ cho Em thì đăng ký dùm .

Xin cảm ơn !

Thân.
« Sửa lần cuối: 19-05-2019 11:42:55 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ tiếp tục giúp Hòa khoản tạm ứng viện phí theo như đề xuất của Maitramtg các bạn nhé !

Bạn nào chung tay giúp Hòa thì đăng ký nha.

Sau 3 ngày nếu chưa có người đăng ký ủng hộ thì chúng ta sẽ xuất quỹ để giúp bạn Hòa .

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và mong Hòa sớm bình phục.

Thân.

BS