Tác giả Chủ đề: TP Hồ Chí Minh (Bình Chánh) - Chị Hồng Ngọc - Suy thân mãn tính  (Đã xem 3308 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Thương cho hoàn cảnh của em Ngọc nên sáng nay bác Kimbang ghé vào bệnh viện hỏi thăm tình hình sức khỏe của Ngọc và đã tiếp tục đóng thêm 3,000,000đ tiền viện phí cho em ấy.

Xin cảm ơn sự chung tay của bác Kimbang.

Cảm ơn Minhson97 đã lo chu đáo việc chuyển viện của em Ngọc.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: DucTai, locnguyen

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà.

Tối hôm qua 0.0h chị được đưa vào phòng chạy thận, sức khỏe hiện tại cũng ổn hơn.
Con chị ở đó chăm sóc cho chị, chỉ được 1 người vào nuôi bệnh nhân.
Hôm qua Minhson97 có đóng tạm ứng thêm 3 triệu cho bệnh viện.

Minhson97 cập nhật thêm thông tin về chị.
Chú Kim Bằng cập nhật đúng nhưng chưa rõ nên có bạn thắc mắc, mỗi ngày chị đóng 170.00đ cho người chị.
70.000 là tiền ở trọ của 3 mẹ con.
100.000 là tiền ăn cả ngày của 3 mẹ con nhưng chỉ ăn được 1 buổi tối.

Xin cảm ơn cả nhà

.....

Minhson97 sẽ ở lại bv cùng chị vs con chị tới sáng , thấy con chị còn nhỏ chưa biết gì.

...

Minhson97 ơi ! Tình hình em Ngọc thế nào rồi.

6x gọi điện thoại cho cháu sáng sớm nay mà không thấy phản hồi.

Thân.

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, Trần Quốc Hương, locnguyen

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà!

Lúc 6h sáng Mai Trâm có gọi điện cho con gái em Ngọc tình hình sức khỏe của Ngọc cũng đỡ hơn ăn được ít cháo em Ngọc được các bác sĩ lên phát đồ cho chạy thận.

vài thông tin xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân ♥️
« Sửa lần cuối: 13-04-2020 11:26:23 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Minhson97 sẽ ở lại bv cùng chị vs con chị tới sáng , thấy con chị còn nhỏ chưa biết gì.

...

Minhson97 ơi ! Tình hình em Ngọc thế nào rồi.

6x gọi điện thoại cho cháu sáng sớm nay mà không thấy phản hồi.

Thân.

BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Maitramtg, Kimbang và Minhson97 đã nhanh chóng giúp đỡ em Ngọc trong lúc khẩn cấp.

Cầu mong em ấy có thể vượt qua bạo bệnh lần này.

Bạn nào muốn giúp đỡ em Ngọc thì đăng ký nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai, minhsơn97

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Lúc 17h chiều ngày 12 tháng 4. Anh Kim Bằng với Mai Trâm đến phòng trọ của Em Ngọc chở Em Ngọc đi bệnh viện Q8 sau khi làm các thủ tục xét nghiệm.do bệnh tình của em tiến triển nặng nên bệnh viện Quận 8 không đủ điều kiện can thiệp nên quyết định chuyển em đến bệnh viện 115.
Thấy vậy Mai Trâm gọi điện cho anh6X để báo lại tình hình anh6x đã tạm ứng cho Mai Trâm ba triệu.

Về anh Kim Bằng trời thì tối và Để đảm bảo sức khỏe cho Anh nên Mai Trâm gọi điện nhờ Minh Sơn vào bệnh viện Q8 hỗ trợ giúp em Ngọc cùng người nhà lo thủ tục bên bệnh viện 115. Mai Trâm có đưa cho Minh Sơn 3 triệu nhờ Minh Sơn lo thủ tục đóng Tạm ứng bên bệnh viện 115.

dài thông tin về bệnh tình của em Ngọc Mai Trâm gửi đến cả nhà cùng hình ảnh anh Kim Bằng đến nhà em Ngọc chở đi bệnh viện+hình ảnh em ngọc lên xe cấp cứu+hình ảnh Anh6x chuyển tiền đến Mai Trâm.xin gửi đến cả nhà

Thân ♥️.

« Sửa lần cuối: 12-04-2020 21:01:34 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, kim bang, DucTai, -TrườngGiang-

Ngủ rồi minhsơn97

Chào cả nhà.

Minhson97 xin cập nhật thông tin.

Chiều 18h chú Kim Bằng vs chị maitramtg đã đưa chị Ngọc vào Bv Quận 8 để khám, bv không đủ thiết bị để khám, chữa bệnh nên đã chuyển chị lên khoa cấp cứu bệnh viện 115.

Minhson97 đi cùng chị và con gái chị lên bv, chị đã vào phòng nằm được 1h rồi, Minhson97 đã đóng phí xe cấp cứu và phí tạm ứng trong bệnh viện cho chị.

Thấy hoàn cảnh của chị quá đáng thương, con thì còn nhỏ lại khờ mà chị lại mắc bệnh gia cảnh lại khó khăn, thương cho một kiếp người sao lại khổ đến thế.

Mong cả nhà chung tay để giúp đỡ cho hoàn cảnh của chị và tương lai của hai con của chị.
Xin cám ơn cả nhà.

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, DucTai, -TrườngGiang-

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn giúp em Ngọc nhập viện cấp cứu gấp dùm nhé.

Trước mắt chúng ta sẽ giúp em viện phí theo đúng tuyến của BHYT mà Ngọc có dùm nhé.

Thân.
« Sửa lần cuối: 12-04-2020 19:05:52 gửi bởi -TrườngGiang- »

BS

The following users thanked this post: kim bang, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Chào cả nhà!
Hoàn cảnh của chị Ngọc thất đáng thương!
DucTai đề xuất:
1. Giúp chị Ngọc khám và chữa bệnh trong thời gian đầu!
2. Hiện tại phòng trọ của chị Ngọc theo như hình chụp thig quá cũ nát nên tiên nhà trọ 170k/ngày =5100k/ tháng có vẻ không hợp lý! Đề nghị xác minh lại thông tin này!
   vâng! Mình sẽ xâc minh lại mục 2.
  Thân ái!

The following users thanked this post: banbe6x, locnguyen

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!
Hoàn cảnh của chị Ngọc thất đáng thương!
DucTai đề xuất:
1. Giúp chị Ngọc khám và chữa bệnh trong thời gian đầu!
2. Hiện tại phòng trọ của chị Ngọc theo như hình chụp thig quá cũ nát nên tiên nhà trọ 170k/ngày =5100k/ tháng có vẻ không hợp lý! Đề nghị xác minh lại thông tin này!

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
   Xin chào cả nhà!
  Trưa nay mình và Mai Trâm đến xác minh trường hợp này.
  Em tên Trần Thị Phương Hồng Ngọc, sinh năm 1983. Bán vé số , mẹ đơn thân, có hai con:
  1/ Trần Ngọc Bích, 15 tuổi, bán vé số.
  2/ Trần Tấn Phát, 13 tuổi, bán vé số.
  Hiện ngụ tại C2/26 đường Phạm Hùng- xã Bình Hưng- huyện Bình Chánh, là phòng trọ của người chị thuê, phụ tiền phòng là 170.000đ/ ngày, ăn uống tự lo. Cuộc sống của ba mẹ con cũng có thể đắp đổi qua ngày với nghề bán vé số nhưng hiện giờ cuộc sống đang cùng quẫn vì em phát bệnh và lệnh tạm ngưng bán vé số. Hiện em chỉ còn 1.200.000₫ , tuy không bán vé số và phát bệnh nhưng vẫn phải đóng tiền nhà là 170.000₫/ ngày. Em chưa được huỏng trợ cấp 750.000₫.
   Biết rằng mình bị suy thận ( theo kết quả xét nghiệm ngày 26/6/2019 của bv Nhân dân 115) và em đã đến bv đa khoa Vạn Hạnh ( diện BHYT) hỏi thì được biết là mỗi lần chạy thận khoảng 500.000₫ đồng nên đành phải về vì không có đủ tiền! Em hỏi thăm thêm thì nghe nói ở bv quận 8 có chạy thận với giá 200.000₫/ lần. Chỉ biết vậy thôi nhưng em cũng không dám đến bv quận 8 để hỏi.
  Theo mình quan sát thì hiện trạng của em: bụng phình to, tay chân sưng phù, nước da sạm lại! Đi lại rất khó khăn, không ăn được chỉ uống nước đường. Để càng lâu càng nguy hiểm đến tính mạng!
   Đề xuất:
  Nhanh chóng đưa em Ngọc vào bệnh viên quận 8 ( có chạy thận và thanh toán BHYT) để được khám và có hướng điều trị.  Nếu được duyệt thì kim bang sẽ đưa cô ấy vào khoa cấp cứu- bv quận 8 ngay trong chiều hôm nay ( kim bang ứng tiền trước). . Các thủ tục chuyển BHYT kim bang đảm trách.
   Biết rằng đang " giãn cách xã hội" nhưng ...
  Vài hình ảnh gửi đến cả nha:

« Sửa lần cuối: 12-04-2020 15:21:12 gửi bởi kim bang »

The following users thanked this post: banbe6x, -TrườngGiang-

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Hôm nay Mai Tâm giới thiệu một hoàn cảnh mà Mai Trâm đã đưa lên chủ đề hỗ trợ bà con bán vé số bán hàng rong, nhặt ve chai khó khăn trong mùa dịch COVID 19: Hoàn cảnh thứ 32

Em tên Trần Thị Phương Hồng Ngọc. Năm nay 37 tuổi. Em đang cần tiền đi bệnh viện. Hiện em bị bệnh suy thận mãn tính. Mai Trâm được biết hình ảnh em Ngọc đi khám bệnh và nhận kết quả 26 tháng 6 năm 2019. Đến nay thì em không có điều kiện đi khám tiếp hiện tại tình trạng sức khỏe em rất yếu bụng bị trướng to thường xuyên ngất xỉu.

Thương lắm

Đồng cảm cũng là phụ nữ Mai Trâm cảm nhận làm mẹ đơn thân nuôi 2 người con khó khăn như thế nào. Hiện tại em ở chung với người chị dâu.

Mai Trâm nhờ các bạn khu vực Sài Gòn sắp xếp thời gian, đến xác minh thông tin chính xác hơn, để đưa ra phương án giúp em Ngọc có điều kiện đi bệnh viện trị bệnh suy thận mãn.

Dưới đây là giấy kết quả bệnh án Mai Trâm chụp được và hình ảnh cái bụng em bị ứ nước to.

số điện thoại liên lạc em Ngọc: 0797692216.

Thân ♥️
« Sửa lần cuối: 12-04-2020 07:53:18 gửi bởi -TrườngGiang- »

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, DucTai, -TrườngGiang-