Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Tân Kỳ) - Chị Thịnh - Mẹ đơn thân bị tai biến, nuôi hai con  (Đã xem 9100 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

6x thấy phương án của Alexander và các bạn khu vực Nghệ An khá hợp lý.

Michele_du và gia đình sẽ giúp Lan Anh 3,000,000đ nếu như bạn ấy quyết định nhập học lại.

Các bạn cần động viên và hướng dẫn Lan Anh đăng nhập vào diễn đàn để trực tiếp cho ý kiến và thuận tiện trong việc trao đổi sau này.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 19-05-2021 11:01:09 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà, chào các bạn NTCM Nghệ An,

Vậy đề xuất giúp đỡ cho mẹ con chị Thịnh bây giờ là như thế nào?

Thân mến,

ThaiDzuy
Chào anh Duy , tụi em vẫn giữ nguyên phương án đề xuất lúc ban đầu là hỗ trợ cho em ấy 5.000.000 để em ấy có một số tiền để chuẩn bị cho việc quay lại trường học, một ít em ấy để ở nhà cho bé Lương ở nhà lo cho mẹ. Một ít em ấy mang theo lỡ vào trường có gì cần phải lo, sau đó từ những tháng tiếp thì cưu mang thường xuyên cho gia đình dì Thịnh mỗi tháng 500.000 để bé Lương ở nhà cũng có đôi đồng mua gạo mua thuốc thang cho mẹ , để cho Lan Anh yên tâm học. Và Lan Anh đi học ở nhà cũng chỉ có mẹ đau yếu và em nhỏ ở nhà không có ai chăm sóc cũng không an tâm nhưng nếu có người hàng tháng đến trao cưu mang và thăm hỏi thì gia đình cũng đỡ vắng vẻ , và cũng là nguồn động viên tinh thần để cho dì Thịnh sớm bình phục . Em biết diễn đàn có nhiều chương trình như vay vốn , ngân hàng từ thiện có thể cho Lan Anh vay nhưng hiện em ấy và gia đình đã có một khoản nợ mấy chục triệu rồi, tụi em không muốn tạo thêm áp lực về khoản vay cho em ấy nữa mà muốn em ấy yên tâm học và sớm ngày ra trường. Lan Anh là một cô bé ngoan chăm học nên trong thời gian em ấy trở lại trường em ấy cũng có thể kiếm được công việc làm thêm để trang trải chi phí , vấn đề em ấy không an tâm nhất chỉ có mẹ đau yếu và em gái nhỏ ở nhà. Nên để em ấy yên tâm học, thì đó là phương án tụi em thấy hợp lý. Mong cả nhà xem xét. Cám ơn cả nhà nhiều ạ

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

Thân mến,

ThaiDzuy

Có lẽ nhờ các bạn khu vực Nghệ An hướng dẫn cho Lan Anh đăng nhập vào diễn đàn để chủ động trao đổi với chúng ta thì thuận tiện hơn.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

6x đã điện thoại liên lạc với Lan Anh và được biết ngoài học phí cho bản thân, chi phí hoạt cho Mẹ và em ở quê nhà thì việc chăm sóc và luyện tập cho Mẹ để có thể sớm phục hồi cũng là vấn đề khá nan giải của Lan Anh. 
Mong rằng Lan Anh sẽ nhờ được người thân chăm sóc Mẹ trong 1 năm để có thể hoàn thành chương trình học của mình.

Vài thông tin xin gửi tới cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg, minhsơn97, Alexander

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà, 0989573941. Đây là số điện thoại của Lan Anh ạ . Con gửi để ban QT trực tiếp liên lạc tìm phương án hợp lý giúp cho em ấy ạ. Cám ơn cả nhà

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi Chị Bé

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Mình rất mong NTCM sớm xác minh và giúp đỡ cho gia đình gì Thịnh. Và giúp đỡ cho 2 bé được tiếp tục đến trường.
Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà,

Bạn Hoàng Ngân cùng các bạn thành viên Nghệ An mến, thông tin và công việc xác minh mà các bạn đang thực hiện rất đáng quý.  Dù biết rằng số điện thoại liên lạc của những hoàn cảnh khó khăn như thế này đôi khi không đảm bảo vì họ nghèo khó nên thường không thể duy trì cước phí, tuy nhiên cả nhà cũng như quý mạnh thường quân thường quan tâm nhiều hơn mỗi khi một hoàn cảnh có số điện thoại liên lạc.  Sự quan tâm này không phải xuất phát từ suy nghĩ nghi ngờ thông tin mà chủ yếu cả nhà mong muốn kết nối sợi dây nhân ái thường xuyên hơn đến hoàn cảnh.  Vài lời thăm hỏi, động viên, khích lệ tinh thần hoặc tốt hơn nữa là những lời khuyên bổ ích đôi khi còn quý hơn sự giúp đỡ về tài chính.  Trường hợp của bé Lan Anh và chị Thịnh là một trường hợp đặc trưng mà sự giúp đỡ về tài chính không là chưa đủ.  Điển hình trong trường hợp này, yếu tố thời gian là quan trọng và đôi khi cần phải liên lạc nhiều lần mới có thể tìm ra phương án giúp đỡ tốt nhất.  Lộc xin phép đề nghị các bạn nhín chút thời gian giúp bé Lan Anh kết nối lại số điện thoại và duy trì số điện thoại này trong những tháng tới cho đến khi chúng ta tìm ra phương án giúp đỡ em ấy.  Chi phí cho việc duy trì này, Lộc sẽ tài trợ.  Nếu bé Lan Anh có điện thoại 3G/4G, nhờ các bạn chọn giúp gói 3G/4G theo tháng ở mức vừa phải để có thể duy trì việc liên lạc qua Zalo hoặc mạng xã hội.  Nếu các bạn đồng ý với đề nghị này, nhờ các bạn tham khảo và cho biết chi phí để Lộc chuyển khoản ngay nhé.  Cảm ơn các bạn.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.
Chào cả nhà,  Hiện tại dì Thịnh vì thương con nên không chấp nhận số phận , dì vẫn cố gắng tập luyện hàng ngày để có thể trở lại bình thường như ngày trước để đứa con gái mình yêu thương lại có thể để đến trường không mất đi tương lai nên dù sức khoẻ còn yếu nhưng những ngày tháng qua dì vẫn luôn cố gắng để phục hồi chức năng sau tai biến , dì vẫn đang cố gắng như vậy , em nó cũng mong ngày mẹ sớm khoẻ lại để sớm quay lại trường , nên rất mong cả nhà sẽ quan tâm và tìm ra phương án hợp lý giúp cho hoàn cảnh em ấy .Tụi con sẽ kết nối lại lần nữa để cả nhà có thể liên lạc với em ấy. Cảm ơn anh Lộc Nguyễn nhiều ạ.
« Sửa lần cuối: 29-03-2021 16:21:59 gửi bởi Alexander »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, locnguyen, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi locnguyen

• Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào bác 6x, số điện thoại đó tụi con cũng không gọi được nên tụi con phải kết nối TV đến tận nơi để xác minh hoàn cảnh của gia đình bé Lan Anh ạ, hiện Lan Anh về quê chăm sóc mẹ, ngoài việc ở nhà chăm sóc mẹ thì cũng không liên lạc nhiều với ai nên hiện tại cũng không dùng điện thoại nữa, nên nếu những điều tụi con xác minh bác 6x không tin là thật thì có thể đến trực tiếp xác minh lại thêm một lần nữa ạ. Hoàn cảnh của Lan Anh đúng thật sự rất khó khăn, một cô bé hiếu thảo và học giỏi như em í thật sự lúc này đây rất cần sự giúp đỡ để em í có thể đi học lại. Còn mấy tháng nữa là hạn bảo lưu kết quả học đã đến nếu không quay lại trường em í có khả năng sẽ nghỉ học luôn, chỉ còn mấy tháng nữa thôi mong phép màu sẽ xảy đến với gia đình tình hình dì Thịnh cũng đang tiến triển tích cực, nếu lúc này có sự động viên của những tấm lòng hảo tâm thì sẽ là một nguồn động viên rất lớn đến với gia đình dì lúc này. Nên kính mong sự chung tay giúp đỡ sẻ chia, mỗi người một ít chung tay cùng giúp đỡ, cứu giúp tương lai của một sinh viên nghèo hiếu học!.
Chào cả nhà,

Bạn Hoàng Ngân cùng các bạn thành viên Nghệ An mến, thông tin và công việc xác minh mà các bạn đang thực hiện rất đáng quý.  Dù biết rằng số điện thoại liên lạc của những hoàn cảnh khó khăn như thế này đôi khi không đảm bảo vì họ nghèo khó nên thường không thể duy trì cước phí, tuy nhiên cả nhà cũng như quý mạnh thường quân thường quan tâm nhiều hơn mỗi khi một hoàn cảnh có số điện thoại liên lạc.  Sự quan tâm này không phải xuất phát từ suy nghĩ nghi ngờ thông tin mà chủ yếu cả nhà mong muốn kết nối sợi dây nhân ái thường xuyên hơn đến hoàn cảnh.  Vài lời thăm hỏi, động viên, khích lệ tinh thần hoặc tốt hơn nữa là những lời khuyên bổ ích đôi khi còn quý hơn sự giúp đỡ về tài chính.  Trường hợp của bé Lan Anh và chị Thịnh là một trường hợp đặc trưng mà sự giúp đỡ về tài chính không là chưa đủ.  Điển hình trong trường hợp này, yếu tố thời gian là quan trọng và đôi khi cần phải liên lạc nhiều lần mới có thể tìm ra phương án giúp đỡ tốt nhất.  Lộc xin phép đề nghị các bạn nhín chút thời gian giúp bé Lan Anh kết nối lại số điện thoại và duy trì số điện thoại này trong những tháng tới cho đến khi chúng ta tìm ra phương án giúp đỡ em ấy.  Chi phí cho việc duy trì này, Lộc sẽ tài trợ.  Nếu bé Lan Anh có điện thoại 3G/4G, nhờ các bạn chọn giúp gói 3G/4G theo tháng ở mức vừa phải để có thể duy trì việc liên lạc qua Zalo hoặc mạng xã hội.  Nếu các bạn đồng ý với đề nghị này, nhờ các bạn tham khảo và cho biết chi phí để Lộc chuyển khoản ngay nhé.  Cảm ơn các bạn.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, loanngyen1202, toan.nguyenk, maitramtg, Alexander

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà! 

Rất mong @Hoàng Ngân có thể kết nối lấy thêm thông tin liên lạc với bé Lan Anh hoặc gia đinh, chúng ta có thể trao đổi thêm nhiều thứ ngoài việc CMTX hoặc CMKTX, những định hướng để giúp gia đình em vượt qua khó khăn trước mắt, thăm hỏi và động viên cũng là điều cần thiết. 

Chúng ta có quỹ " Ngân Hàng Từ Thiện " Quỹ này xây ra để giúp những hoàn cảnh như bé Lan Anh. 

Cảm ơn các bạn đã rất tâm huyết với những hoàn cảnh còn khó khăn như vậy. 
Mong thông tin sớm từ các bạn! 
Thân! 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào bác 6x, số điện thoại đó tụi con cũng không gọi được nên tụi con phải kết nối TV đến tận nơi để xác minh hoàn cảnh của gia đình bé Lan Anh ạ, hiện Lan Anh về quê chăm sóc mẹ, ngoài việc ở nhà chăm sóc mẹ thì cũng không liên lạc nhiều với ai nên hiện tại cũng không dùng điện thoại nữa, nên nếu những điều tụi con xác minh bác 6x không tin là thật thì có thể đến trực tiếp xác minh lại thêm một lần nữa ạ. Hoàn cảnh của Lan Anh đúng thật sự rất khó khăn, một cô bé hiếu thảo và học giỏi như em í thật sự lúc này đây rất cần sự giúp đỡ để em í có thể đi học lại. Còn mấy tháng nữa là hạn bảo lưu kết quả học đã đến nếu không quay lại trường em í có khả năng sẽ nghỉ học luôn, chỉ còn mấy tháng nữa thôi mong phép màu sẽ xảy đến với gia đình tình hình dì Thịnh cũng đang tiến triển tích cực, nếu lúc này có sự động viên của những tấm lòng hảo tâm thì sẽ là một nguồn động viên rất lớn đến với gia đình dì lúc này. Nên kính mong sự chung tay giúp đỡ sẻ chia, mỗi người một ít chung tay cùng giúp đỡ, cứu giúp tương lai của một sinh viên nghèo hiếu học!.

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, locnguyen

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Lan Anh là 1 cô bé rất nhiệt huyết & học thực sự rất giỏi, bé làm nv ở quán e 2 năm, ngoài học còn giành tất cả tg để làm thêm phụ mẹ, nhưng chưa có học kỳ nào e k nhận đc học bổng. Vậy mà bh phải bảo lưu nghỉ ở nhà. Vốn dĩ cuộc sống đã khó khăn bây h càng khó khăn hơn khi mà gánh nặng kinh tế đổ hết lên vai bé. E rất mong nhóm NTCM ở Nghệ An có thể sớm xác minh và giúp đỡ cho 2 chị em được tiếp tục đến trường. E đính kèm sdt của bé Lan Anh để tiện cho việc tìm nhà ạ  0918973305
E xin chân thành cám ơn!

6x gọi điện thoại cho số 0918973305 nhưng được thông báo là "Số điện thoại này không có..... "

Nhờ các bạn kiểm tra lại giúp !

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà, hoàn cảnh em Lan Anh tụi con đã xác minh rồi ạ. Hoàn cảnh em í đúng như bài giới thiệu đã viết đó ạ. Lan Anh là một người con ngoan, hiếu thảo. Em í học rất giỏi, nhưng vì hoàn cảnh gia đình như thế nên con đường học hành hiện tại còn dang dở, em í phải bảo lưu kết quả học để về chăm sóc người mẹ đang bệnh. Dì Thịnh là mẹ của Lan Anh, dì có hai người con là Lan Anh và Lương, bé Lương cũng còn đang đi học, trước kia là một mình dì nuôi hai em. Ba của các cháu còn sống hay mất thì con cũng không tiện hỏi vì không muốn nhắc lại nỗi đau của dì, nhưng theo như lời hàng xóm thì dì không có chồng một mình dì nuôi hai đứa con khôn lớn ăn học. Căn nhà hiện tại ba mẹ con ở là căn nhà ông bà ngoại để lại, cuộc sống của ba mẹ con hiện tại khá vất vả, bệnh của dì nếu có cơ hội điều trị và uống thuốc đều đặn vẫn có cơ hội phục hồi. Nhưng vì điều kiện gia đình khó khăn nên ba mẹ con chừ cũng chỉ biết cùng nhau cố gắng vượt qua quãng thời gian khó khăn này, hai em rất ngoan đều rất hiếu học, thương mẹ. Dì cũng thương tụi nhỏ nhưng vì bệnh tình như thế đành bất lực nhìn đứa con gái lớn mình yêu thương phải nghỉ học về chăm sóc. Hiện tại gia đình Lan Anh còn có một khoản nợ gần 30 triệu đồng, với tình hình hiện tại như vậy cũng chưa biết cách nào để trả. Nên chỉ mong Lan Anh sớm có thể quay lại trường đi học cho xong năm cuối để có thể tốt nghiệp và tìm được một công việc ổn định có thể nuôi mẹ nuôi em. Chứ em í học giỏi thế phải bỏ học giữa chừng là một sự đáng tiếc vô cùng, hoàn cảnh này tụi con xin đề xuất giúp đỡ trước mắt cho gia đình là 5.000.000 đồng (năm triệu đồng chẵn) để Lan Anh có thêm chi tiêu và lo thuốc thang cho mẹ và ăn uống học hành cho em nhỏ trước đã, còn sau đó hoàn cảnh này xin các mạnh thường quân chung tay cùng cưu mang thường xuyên mỗi tháng 500.000đ giúp đỡ hàng tháng cho gia đình em

í. Kính mong cả nhà chung tay!
« Sửa lần cuối: 27-03-2021 14:59:02 gửi bởi Hoàng Ngân »

🌻

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, locnguyen, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Dạ. Tụi con sẽ sắp xếp sớm đi xác minh hoàn cảnh này ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Sau 4 tháng mà hoàn cảnh này chưa được xác minh. các bạn NTCM Nghệ An xem xét và trả lời có khả năng thu xếp đi xác minh không nhé.

Cảm ơn các bạn!

Từ đây người biết thương người...