Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Phú An, Phú Vang - Gia đình Em Thoại.  (Đã xem 87209 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #37 vào: 15-08-2010 23:06:49
Wow, đúng là người đẹp vì lụa!

Mấy bé mắc quần áo mới, nhìn khôi ngô tuấn tú quá trời.

Mà nhiệm vụ chưa dừng lại đâu nhé Sunny_night và các bạn, dìu dắt các bé học hành nữa đó.

Cảm ơn nhiều nhiều!!!

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #36 vào: 15-08-2010 15:27:25
Phù, cái khoản post ảnh luôn là nhiệm vụ gian nan nhất đây, Hix!

Các em vui mừng nhận quà của anh Thaidzuy và chị Nike:

Các em mặc quần áo mới (có ba tấm hình nhưng chụp hai thời điểm, hihi, vì phải đo rồi mới đi mua quần áo cho mấy em được, phù, may mà vừa vặn). Các em rất vui, đặc biệt là cu út được nhận thêm một bộ dụng cụ vào lớp 1, cứ ôm mãi cái cặp sách  :P .

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #35 vào: 14-08-2010 15:21:52
Tot qua, cuong.nguyen thay cac anh chi o Hue luon rat nhiet tinh, tks cac anh chi, mong som co tin tuc ve ke hoach xay nha giup gia dinh em Thoai.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #34 vào: 14-08-2010 14:36:45
@Sunny_night:

Anh đã chuyển vào Tài khoản thủ quỹ Penguin số tiền 1.056.000 VND từ khoản ủng hộ của NikeCRCC & Thaidzuy mà em đã ứng ra trước.

Thủ quỹ sẽ chuyển lại em sau nhé.

Thân,

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #33 vào: 13-08-2010 16:16:53
DT100 cũng  uh dự án này ,sẽ đóng góp chung sức cùng cả nhà khi có kế hoạch cụ thể.Mong dự án sớm đuợc triển khai và thành công rực rỡ!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #32 vào: 11-08-2010 23:47:42
Sáng thứ 6 Sunny_night sẽ xuống nhà anh Thành và dặn anh bám sát trận địa  :laugh:
Em thì chưa dám đăng ký lên chức \\\"Tổng giám sát và tư vấn\\\" (chức to quá muh  B) ), nhưng cá nhân em thì hứa là nếu thực hiện được \\\"Ngôi nhà mơ ước\\\", em và các thành viên ở Huế sẽ đảm nhận được, khả năng ko cho phép thì sẽ nhờ những người có nhiều kinh nghiệm trong xây dựng, trong vấn đề tiền nong (VLXD, tiền công), vấn đề giấy phép... chẳng hạn (cái gì chứ nhờ thì chắc chắn được), hi, trẻ tuổi chưa có nhìu kinh nghiệm nhưng được cái có sức chạy đi chạy lại nên chắc sẽ bù vào ạ! Ko biết có thành viên nào ở Huế còn giấu tài \\\"giám sát, thi công\\\" thì lên tiếng đi ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #31 vào: 11-08-2010 23:38:31
Thật mừng trước thông tin của Cuong.nguyen. Cảm ơn các bạn nhiều.

Việc tiếp theo, các bạn ở Huế để ý giùm:

1. Khả năng xin trợ cấp của đia phương cho gia đình anh năm 2011. (Biết đâu năm 2010 gia đình từ chối vì hoàn cảnh, năm sau bị bỏ qua thì sao?) - Nhắc gia đình anh bám sát trận địa nha.

2. Nếu thực hiện Ngôi nhà Mơ ước cho gia đình anh, bạn nào ở Huế đảm đương vai trò Tổng giám sát & Tư vấn??? Cho ý kiến nha.

Thân,

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #30 vào: 11-08-2010 23:17:36
Vang, cam on cac anh chi o Hue.  Theo nhu da trao doi o tren, khi cac anh chi lien he duoc suat ho tro xay nha cho em Thoai o dia phuong thi bao cho nhom cuong.nguyen va thuylevc de ben nay tien hanh huy dong va chuyen them 10tr ho tro gia dinh em Thoai tien xay nha trong nam 2011.

cuong.nguyen - thuylevc

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #29 vào: 11-08-2010 22:37:53
Cảm ơn các bạn đã quan tâm tới vấn đề này của gđ anh Thành. Hôm trước xuống Sunny_night cũng đã hỏi thăm rất kỹ và như đã trình bày ở trên là gđ anh Thành nằm trong diện ưu tiên nên ông nội và anh Thành nói nếu xin hỗ trợ xây nhà chắc chắn sẽ được (năm vừa rồi được mà do ko có tiền góp vào xây nên phải trả suất đó lại cho xã). Tất nhiên Sunny_night và mấy bạn cũng chưa hứa hẹn gì với anh nhưng có hỏi nếu bây giờ mình có tiền thì có xin được nữa ko, ông nội và anh Thành trả lời là chắc chắn năm tới sẽ được. Họ thường xét đầu năm nên cũng ko còn xa nữa, chỉ vài tháng nữa, và nếu được sẽ xây được nhà vào khoảng ra Tết.
Bây giờ nếu có sự đề nghị hỗ trợ của Cuong.nguyen, Thuylevc và các bạn thì Sunny_night sẽ nói với gđ anh Thành đăng ký suất hỗ trợ đó, đợi khi xã duyệt chúng ta sẽ tiến hành.
Nếu thực hiện được sẽ rất tốt vì gđ anh sẽ có một ngôi nhà chắc chắn, các cháu nhỏ sẽ có một mái ấm đúng nghĩa. Như thế, cũng có thể xem đây là ngôi nhà nằm trong chương trình \\\"Ngôi nhà mơ ước\\\" của DD.
Đó là ý kiến cá nhân em, mong các anh chị và BQT góp ý và quyết định.
Cảm ơn mọi người. Chúc mọi người luôn vui vẻ và an lành.

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #28 vào: 11-08-2010 22:13:20
cuong.nguyen de nghi cac anh chi o Hue lien he giup gia dinh em Thoai xin ho tro cua dia phuong ngan sach xay nha, neu duoc ho tro 7trieu thi nhom ban cua cuong.nguyen va thuylevc se van dong moi nguoi ben nay dong gop cho du 10tr de giup gia dinh Thoai xay nha.  mong cac anh chi gop y, tks.

cuong.nguyen

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #27 vào: 11-08-2010 10:43:35
Rất vui vì năm học mới này các em đã có được đầy đủ sách vở và đồ dùng học tập mới! Hi vọng năm học này các em sẽ gặt hái được những điểm 10 thật đẹp, thật tròn, thật xinh để làm vui lòng gia đình, thầy cô và tất cả những người luôn quan tâm đến các em. :P

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #26 vào: 11-08-2010 08:28:47
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
@ anh Thaidzuy: Do em cộng nhầm đó anh. Hi, em sửa lại rùi ạ!   :P

Vậy Thaidzuy sẽ chuyển 1.056.000 VND tới Thủ quỹ. Cảm ơn Sunny_night đã ứng trước nha.

Thân,

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #25 vào: 11-08-2010 07:30:53
@ anh Thaidzuy: Do em cộng nhầm đó anh. Hi, em sửa lại rùi ạ! (Mà anh kiểm tra lại giúp em nữa đi, ko lại nhầm típ nữa thì khổ)  :P

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #24 vào: 10-08-2010 22:50:33
Cảm ơn Sunny_night cùng các bạn đã mua giùm cho NikeCRCC và Thaidzuy số đồ dùng học tập cho các cháu.

Hình như bạn còn cập nhật thiếu khoản gì đó 240.000 VND thì phải, kiểm tra lại giúp anh nhé.

Thaidzuy sẽ chuyển số tiền 1.296.000 VND tới thủ quỹ Penguin sớm nhất.

Thân,

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #23 vào: 10-08-2010 19:14:42
À quên, còn cái khoản nhà cửa của anh Thành nữa. Chiều nay bọn em xuống cũng gặp cả ông nội của Thoại ở đó (ông hay quan tâm đến mấy cháu lắm, chỉ có điều ko giúp được gì nhiều cho gđ anh thôi) nên cũng có hỏi rất kỹ về tình hình nhà cửa.
Theo ông và anh Thành thì gđ thuộc diện hộ nghèo và được ưu tiên trong chính sách hỗ trợ làm nhà (như gđ bà Hoà ở Kỳ Anh - Hà Tĩnh) nhưng năm nay sau khi được xét thì anh Thành đã ko nhận sự hỗ trợ đó. Lý do: Xã hỗ trợ 7 triệu đồng, mình phải có khoảng 10 triệu nữa thì mới xây được nhà, mà anh thì ko có tiền nên đành từ chối.
Nhìn ngắm kỹ căn nhà của anh thì có lẽ hết phương sửa chữa, chỉ có cách xây lên mà thôi, chứ quây lại bằng đủ thứ như anh vẫn đang làm thì cũng được có vài bữa là tan nát hết, có điều họ ko có tiền thì vẫn phải chịu ở vậy.
Mong muốn của gđ là có tiền góp với tiền xã cho để xây nhà.
Vấn đề này đưa lên cho cả nhà góp ý!

“Thở vào thở ra