Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Em Mỹ Tâm bệnh nguy cấp  (Đã xem 5152 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 21-12-2017 21:28:19
Chào cả nhà !

Việc điều trị bệnh của cháu Mỹ Tâm hiện nay còn trong giai đoạn đầy nguy hiểm.

Trước mắt chúng ta sẽ giúp cháu 5,000,000đ cho chị phí điều trị 10 ngày tới các bạn nhé.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc giành lại sự sống cho con trẻ thì đăng ký nhé. [/color]

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #4 vào: 21-12-2017 19:56:13
Chào cả nhà ,minhson97 xin cập nhật hình ảnh
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Minhson97 có trò chuyện với 2 em thì được biết hàng ngày , bé lớn theo cha lên xuồng đi đánh bắt cá khi có cá đem về cho em thứ 2 và 2 chị em đem cá ra chợ bán.
Tuy đã lớn nhưng 2 em chưa có 1 cái chữ gì trong đầu do hoàn cảnh gia đình quá nghèo nên 2 em tuy đã lớn nhưng chưa được cấp sách tới trường như bao bạn nhỏ khác mà hằng ngày phải xuống sông lênh đênh trên chiếc xuồng nhỏ và ngồi 1 góc nhỏ ở chợ để mưu sinh cho cuộc sống của mình
2 em vẫn mong muốn 1 ngày nào đó mình đượccấp sách tới trường như các bạn nhỏ khác để tìm kiếm cho mình 1 tương lai tươi đẹp hơn nhưng nghĩ lại nếu được ai đó giúp đi học thì ai sẽ đi phụ vs ba rồi đem cá ra chợ bán kiếm tiền ,ở độ tuổi còn rất nhỏ nhưng 2 em đã phải gánh trên vai những công việc, trách nhiệm của những người lớn
.
Chúc cả nhà có 1 buổi tối ấm áp bên gia đình của mình nha .

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #3 vào: 21-12-2017 19:16:07
Chiều nay, letuantu, minhson97 & Tịnh Viên đã ghé qua bệnh viện để thăm hỏi tình trạng của em.

Em Tâm bị chó dại cắn đến nay là hơn 3 ngày, những ngày đầu khi thấy biểu hiện lạ của em, gia đình đã đưa lên bệnh viện Vĩnh Long. Tại đây, những biểu hiện dại lại càng tăng cao & em thường lên cơn, la hét rất đau đớn. Đến chiều thứ 3 thì gia đình đã chuyển em lên bệnh viện Nhiệt Đới để điều trị. Hiện giờ, cứ khoảng hơn 1 giờ đồng hồ là em lại lên cơn, các bác sĩ chẩn đoán là vi-rút đã ảnh hưởng lên não, mỗi ngày phải truyền dịch 3 lần.

Từ hôm nhập viện đến nay, viện phí tạm ứng đã hơn 5 triệu đồng, trước khi lên đây, gia đình phải mượn bà con hàng xóm để lo cho em.

Ba của em, chú Bạch Văn Hai làm nghề chài lưới kiếm sống qua ngày, mỗi ngày chỉ kiếm được khoảng 70-80 nghìn đồng, các con đều không được đến trường. Vợ của chú thì lại bị bệnh tâm thần nên không thể làm gì được. Em Tâm cùng người chị (11 tuổi) hàng ngày phải theo cha đi kéo lưới, còn 2 người em ( 7 tuổi & 2 tuổi) thì ở nhà với mẹ.

Bảo hiểm y tế của gia đình đến hết tháng 12 là hết hạn, nỗi lo tiền bạc lại tăng cao...

Với hoàn cảnh gia đình như vậy, letuantu đề nghị chúng ta sẽ hỗ trợ đóng tạm ứng viện phí khi bệnh viện có yêu cầu tiếp tục.

minhson97 cập nhật hình ảnh giúp anh nhé

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 21-12-2017 11:40:53
Anh Dungcaibe cũng gọi cho 6x nói về tình cảnh khó khăn của gia đình bé Mỹ Tâm rất mong đại gia đình NTCM giúp đỡ cho bé.

Nhờ các bạn khu vực TP. HCM  giúp xác mình và cho ý kiến dùm.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #1 vào: 21-12-2017 11:14:02
Chào cả Nhà.

Sáng nay lúc 6h10 Mai Trâm có nhận được điện thoại của cậu Dũng làm việc ở Xã Hòa Hưng Cái Bè Tỉnh Tiền Giang có gới thiệu với Mai Trâm một trường hợp cần được giup ,

bé Tên bach Thị Mỹ Tâm, sinh 1/1/năm 2008 Quê quán ấp khu phố Xã Hòa Hưng Cai bè Tỉnh Tiền Giang  bé bị chó dại cắn, hiện tại bé đang ở bệnh viện nhiệt đới nằm lầu 4,số phòng 521.Mai Trâm nhờ Lê Tuấn Tú với cac ban ở quán cơm SG,200đ đến xác minh hoàn cảnh của bé .

Hình ảnh của bé Tâm

Số điện thoại cô phương cô của bé Tâm 0933278829.0939314440

Thân,