Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Chị Lụa bị Ung thư - Ô Môn  (Đã xem 12876 lần)

Ngủ rồi nguyen ngoc linh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #51 vào: 10-04-2011 19:22:48
chao`cac\\\'anh chi. tre^n die^n~ dan,me em da tai\\\' kham\\\' duoc nho co cac anh chi tren dien dan quan tam giup do gia dinh em.gia dinh em cung cam on chi ngoc hanh va chi quyen va beheo9x da quan tam va giup do gia dinh em va hoi tham an ui me em.em cam on cac anh chi.than.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #50 vào: 28-03-2011 19:03:41
Chào cả nhà hôm nay start2404 xin đăng hình ảnh của Cô Lụa trong buổi gặp gỡ với các thành viên ngochanh, Quyen_omon, peheo9x và hhbee_2510. Start2404 không thể đi thăm được gia đình cô cũng thấy hơi buồn, nhưng nghe chị Quyen_omon và các thành viên khác kể về cuộc sống của chị thì start2404 rất mừng. Cô không còn cảm thấy bi quan như trước nữa mà lại sống rất lạc quan; cô khỏe hẳn ra, tóc cô đã mọc lại nhiều, da đã hồng hơn trước
Xin chúc mừng cô và gia đình. Hi vọng cô và gia đình có thể sống vui vẻ và hạnh phúc.
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm đến trường hợp của cô.
Thân chào.
Bức ảnh này xin gửi cả nhà, lần sau start2404 sẽ đăng nhiều hơn.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi peheo9x

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #49 vào: 25-03-2011 15:06:15
chào cả nhà!
Hôm qua, cô ngochanh, chi quyen_omon, hhbee_2510 và mình đi thăm cô Lụa. Nhìn thấy cô đã khỏe và lạc quan hơn. Hiện nay, cô đang điều trị bằng thuốc bắc và thuốc tây. Đồng thời phải đi tái khám 2 tháng 1 lần nhưng hiện giờ đã hơn 2 tháng mà cô vẫn chưa sắp xếp đi được chi phí đi lại, ăn uống, thuốc men… là khoảng tiền quá lớn so với gia đình của cô. Chị quyen_omon đã gửi 300k tiền trợ cấp cưu mang thường xuyên. Mọi người động viên cô cố gắng chung sống tốt với căn bệnh này và khuyên cô thu xếp thời gian đi tái khám. Có lẽ vài ngày tới cô sẽ đi tái khám lại.

Ngủ rồi nguyen ngoc linh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #48 vào: 19-03-2011 10:25:47
linh cha`o ta^t\\\' ca~ cac\\\' anh chi tre^n die^n~ dan cam\\\' on cac\\\' anh chi va bac tan giup do gia dinh cua linh,chung nao em nhan duoc em se gui thong bao den moi nguoi. than.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #47 vào: 14-03-2011 10:13:39
Giúp  gia đình chị Lụa trong 3 tháng vì phải tạm thời trọ chỗ khác có các bác Huỳnh Ngọc Tân 100k/tháng/3tháng; Xulanhphanlan 200k/tháng/3tháng. TC 300.000/tháng/3tháng.

Các bác giúp, xin chuyển cho con chị Lụa theo số tk:

Tên chủ TK: Nguyễn Thị Ngọc Linh - vietcombank Cần Thơ
Số TK: 0111000153730

Linh nhận được nhớ thông báo lên DĐ nhé!

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi nguyen ngoc linh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #46 vào: 12-03-2011 12:05:17
gia dinh em rat cam on cac anh chi tren dien dan da dang tay giup do 1 phan ganh\\\' nang tiep gia dinh em,va em cung xin cam on anh XLPL nhieu.em chuc cac anh chi tren dien dan 1 ngay vui ve va hanh phuc,em sai` vi tinh ko bO~ da^u\\\' duoc nen mong moi nguoi tren dien dan thong cam cho em,than.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #45 vào: 04-03-2011 20:46:19
Thật mừng vì gia đình chị Lụa đã được giúp đỡ. Hi vọng cuộc sống của gia đình chị sẽ được ổn định; ngôi nhà cũ mà chị thuê được sữa chữa nhanh chóng để giảm bớt gánh nặng cho gia đình chị.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #44 vào: 04-03-2011 13:47:12
Tạm thời Xlpl giúp Chị 200K trong 3 tháng như lời đề xuất nhé.sau đó tính tiếp ạh. tháng 3 này bắt đầu ok

@Quyen_omon em giúp anh tr chuyển tiền CMTX cho Chị Lụa giùm anh hỉ. thanks

Ngủ rồi nguyen ngoc linh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #43 vào: 04-03-2011 12:18:39
em cam on ban quan tri va cac anh chi tren dien dan giup do cuu mang gia dinh em.va em cung cam bac huynh hoc tan nhieu vi` giup do gia dinh con.than chao tat ca cac ban tren dien dan.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #42 vào: 02-03-2011 19:04:16
Chào cả nhà ! Bác Huỳnh Học Tân sẽ giúp chị Lụa 100,000đ/ tháng trong vòng 3 tháng kể từ tháng 3/2011 .
Xin cảm ơn sự chung tay của Bác và gia đình .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #41 vào: 01-03-2011 12:43:13
Chào cả nhà! Ghé thăm chị Lua tuần rồi thấy sức khoẻ của chị khá hơn trước nên cũng mừng , phải chăng gánh nợ nần qua rồi nên tinh thần chị tốt hơn khiến bệnh tình thuyên giảm ?
Sắp tới chị sẽ phải tạm thuê chỗ khác với giá cao hơn trong một thời gian để chủ nhà sửa chữa coi nới thêm căn nhà cũ . Chênh lệch thuê nhà 200,000đ / tháng cũng là gánh nặng với gia đình chị hiện nay .

Do vậy 6x đồng ý với đề xuất của start2404 : CMTX cho gia đình chị Lụa với mức 200,000đ/ tháng trong vòng 3 tháng sau đó tuỳ tình hình thực tế để tính việc trợ giúp cho gia đình chị .

Mong các bạn chung tay với hoàn cảnh của chị . Xin cảm ơn mọi người .
Thân .
Vài hình ảnh gửi tới cả nhà :
Mẹ con chị Lụa Giấy ra viện của chị Lụa BHYT diện hộ nghèo của chị Lụa

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #40 vào: 25-02-2011 08:16:21
Chào cả nhà vào ngày 23/02/2011 sau khi bán cơm xong start2404 cùng với bác banbe6x và chị Quyen_o_mon có đi thăm hai cụ già neo đơn ở Ô Môn, nhân tiên ghé thăm gia đình của chị Lụa.
Sức khoẻ của chị đã khá hơn nhiều so với trước đây. Nhưng cuộc sống của chị đang gặp khó khăn mới chủ ngôi nhà của chị đang thuê đang chuẩn bị sữa nhà (mở rộng ra để có thể cho nhiều ngưòi thuê) nên chủ nhà có bảo chị ấy thuê một chỗ khác khoảng 2 đến 3 tháng để chờ nhà sữa xong rồi quay trở lại.
 Giá đang thuê nhà hiện giờ của chị là 300,000 đồng/tháng, nếu tính luôn cả các chi phí điện, nứơc thì chị còn có thể chi trả đựơc. Nhưng trong thời gian chờ đợi nhà thuê cũ sữa xong thì chị phải thuê  nhà mới giá với giá 500,000/tháng. Số tiền ấy có sự chênh lệch khá lớn làm chị không đủ sức chi trả.
Vì vậy em mong cả nhà giúp gia đình chị ổn định cuộc sống trong khoảng thời gian này. Em đề nghị chúng ta sẽ cưu mang thưòng xuyên gia đình chị với mức 200,000 đồng/tháng liên tục trong 3 tháng (chờ nhà sữa chữa). Rất mong BQT xem xét.
Em viết văn không đựơc hay nên đôi khi nói bị dài và không vào chủ đề mong cả nhà thông cảm.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #39 vào: 04-02-2011 01:04:31
Chào mừng Linh đến với DĐ NTCM,nay Linh đã là 1 TV của DĐ rồi,về hoàn cảnh gđ bệnh tật của Mẹ em, có việc gì khó khăn, thì em nên cho mọi người trên DĐ biết tin,
Cầu chúc cho GĐ sức khỏe Mẹ em,cũng như cuộc sống được tốt đẹp và may mắn hơn trong năm mới.
Cố gắng bỏ dấu chữ Việt,khi viết bài Linh nhé. dạo quanh DĐ tìm hiểu thêm. và kg hiểu điều gì,vào mục Đóng Góp Ý Kiến,đăng bài hỏi thêm
Chúc vui vẻ và may mắn năm mới

Ngủ rồi nguyen ngoc linh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 03-02-2011 20:05:18
dau nam em chuc cac anh chi tren dd that nhieu suc khoe,an khang thinh vuong,van su nhu y\\\'.em rat cam on cac anh chi tren dd da quan tam,chia se giup do cho gia dinh em.

Ngủ rồi nguyen ngoc linh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 02-02-2011 20:23:35
e xin loi moi nguoi tren dd ,tai em ko biet nen em thu dang hinh may bieu tuong nay mong cac anh chi trong dd thong cam cho em.em xin chan thanh biet on cac anh chi tren dd da co long hao tam giup do gia dinh em.