Tác giả Chủ đề: Góp ý cho DD để phát triển hơn  (Đã xem 60029 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #61 vào: 08-11-2016 14:54:39
Cá nhân tôi lúc đó cũng rất bức xúc vì diễn đàn cứ bị lỗi hoài không khắc phục được mà vẫn phải trả tiền!
Bây giờ thì dđ đã ổn nhưng nếu được thì đề nghị bác 6x trình bày rõ.
  Xin cảm ơn!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #60 vào: 08-11-2016 13:36:33
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95332
....

Gửi bác 6x : đây không phải để thỏa mãn thắc mắc của mình mà để thông tin cho cả nhà cùng biết ạ

Nếu có bạn nào cùng có thắc mắc giống MyDarling thì liên lạc với 6x qua số Đt : 0981669355 .

Chúng ta sẽ cùng nhau trao đổi về những vấn đề chưa được , chưa đúng và đưa ra giải pháp để có thể đóng góp cho NTCM hiệu quả hơn .

Hết ngày 11/11/2016 nếu không có bạn nào liên lạc với 6x với cùng vấn đề của MyDarling thì 6x coi như là thắc mắc của cá nhân MyDaling và sẽ tạm khép lại vấn đề này trên diễn đàn .

Sau đó 6x sẽ gặp và trao đổi riêng với MyDarling .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #59 vào: 07-11-2016 22:29:45
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=95298
.....để thoả mãn thắc mắc của MyDarling là bạn gặp trực tiếp anh em kỹ thuật cùng với 6x .[/color]
]

Gửi bác 6x : đây không phải để thỏa mãn thắc mắc của mình mà để thông tin cho cả nhà cùng biết ạ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #58 vào: 07-11-2016 08:04:25
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95281
.....

... các thành viên nhiệt huyết như ngày xưa đâu hết rùi???

Đây là câu hỏi hướng tới nhiều con người chứ không phải chỉ một Phuclehuu hay MyDarling hoặc Banbe6x ....  để bàn về nó có lẽ chúng ta nên lập topic riêng để tập trung thảo luận chủ đề chính nhằm tránh sự lan man không cần thiết .

Ngắn gọn thì có thể nói rằng mọi thành viên tham gia NTCM đều vì tâm lòng Yêu thương và mong muuốn được Chia sẻ chứ không vì sự ảnh hưởng của bất kỳ thành viên NTCM nào và mọi người có thể chọn cách tham gia phù hợp với mình theo từng giai đoạn mà không cần thông báo công khai trên diễn đàn .

Không viết bài , không đăng nhập không có nghĩa là không dõi theo từng bước sự phát triển của NTCM cũng như không Chia sẻ và Giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn quanh mình .

Thứ 2. Để nâng cấp diễn đàn thì đã bỏ ra 19 triệu nhưng diễn đàn không ra thể thống gì như ngày xưa. Tiêu chí của diễn đàn là lan tỏa lòng nhân ái và chung tay cộng đồng. Tại sao chúng ta không nhờ một ai đó am hiểu công nghệ thông tin nâng cấp diễn đàn mà để tiền đó giúp đỡ người nghèo??. Trong khi đó bên nâng cấp kéo dài thời gian ,điều đó có nghĩa là phá vỡ hợp đồng , lúc đó có thành viên nhắc nhỡ thì bác 6x vẫn duyệt chuyển tiền tiếp, sao không nói bên đó trừ ra ????

Nếu có thêm thành viên nào trong chúng ta chính thức xung phong đảm nhiệm vai trò chủ chốt phần kỹ thuật cho NTCM chúng ta thì quá tuyệt vời và chắc chắn chúng ta sẽ không phải chi tiền .

Câu hỏi 2 này 6x thấy liên quan tới cả vấn đề Kỹ thuật lần Con người và như cả nhà đã biết thì 6x Dốt về công nghệ nên cách tốt nhất để thoả mãn thắc mắc của MyDarling là bạn gặp trực tiếp anh em kỹ thuật cùng với 6x .

Trả lời ngắn : 6x xin cảm ơn và sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau .

Thứ 3 nếu nói về minh bạch thì cái gì cũng nói hết chẳng hạn về hosting : bao nhiêu băng thông? Bao nhiêu dung lượng? Nhưng ở đây tổ kỷ thuật chỉ nói chung chung? Vấn đề này bác 6x nghĩ sao?
...
Về bên cung cấp hosting trước đây là trang bán camera nhưng lại không cung cấp hosting. Nếu bên đơn vị nào cung cấp hosting hay camera hay gì gì đi nữa thì họ đều đăng lên để mọi người biết và mua chẳng hạn nhanhoa.com, matbao.net là 2 nơi cung cấp vô dạng lớn nhất hiện nay. Chứ như lời giải thích của admin trước đây không thỏa đáng ., vấn đề đó có xem là rõ ràng ,, minh bạch không bác 6x?!

6x sẽ lưu ý những vấn đề MyDarling nêu lên và mong rằng bạn sẽ gặp gỡ và tập trung những anh em có kỹ thuật web tốt để hỗ trợ cho NTCM .

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #57 vào: 06-11-2016 11:17:09
Trích dẫn của: \"Merci\" post=95282
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95273

Nói vui theo diễn đàn nói chung trên các diễn đàn hay nói  là Ma cũ bắt nạt ma mới .

Xin chào! Tôi đã không muốn lên tiếng nhưng bạn vẫn \"cố đấm ăn xôi\". Bạn chưa đủ tư cách để lên tiếng phán xét người khác.

- Bạn gọi điện cho thành viên Vân Kiêu Sa ở Hà Tĩnh nói với giọng như kiểu của kẻ bề trên tham gia NCTM lâu năm: \"Người mới ah? Có biết gì về NTCM không mà tham gia?\"!

- Bạn gọi điện cho thành viên Giang Sơn ở Quảng Bình nói với giọng xấc xược: \"Ông có biết tôi là ai không?\"!

- Merci nói chuyện với bạn thì bạn cũng nói với giọng kẻ cả: \"Có biết tôi như thế nào không? Có biết tôi tham gia NTCM lâu rồi không?\"

.

Gửi merci! Bạn lại nâng lên như thế hả ? Mình đâu nói thế với vankieusa? . ví dụ nếu có nói thế là làm nhấn mạnh cho ng khác biết khi mới giao tiếp lần đầu tránh tình trạng lừa đảo chứ có phải nhử bề trên.
Thứ 2 minh hỏi giangson là có biết mình là ai vì nhiều lúc mới gọi qua đt nên có thể ng ta không biết nên phải hỏi họ tý,tránh tình trạng lừa đảo. Bạn merce có lẽ \" vấn đề nặng\" rùi ....
Bạn nên dùng ngôn từ phù hợp nhé vì mình hay xưng hô mình và bạn. Tránh tình trạng mọi ng hiểu nhầm
Mình hỏi bạn tại sao phuc le huu nói nặng nề với thành viên mới trên diễn đàn thì bạn không nói lại??? Trong khi đó có 1 bác lại lên tiếng???

Ngủ rồi Merci

Trả lời #56 vào: 06-11-2016 10:00:43

Nói vui theo diễn đàn nói chung trên các diễn đàn hay nói  là Ma cũ bắt nạt ma mới .

Xin chào! Tôi đã không muốn lên tiếng nhưng bạn vẫn \"cố đấm ăn xôi\". Bạn chưa đủ tư cách để lên tiếng phán xét người khác.

- Bạn gọi điện cho thành viên Vân Kiêu Sa ở Hà Tĩnh nói với giọng như kiểu của kẻ bề trên tham gia NCTM lâu năm: \"Người mới ah? Có biết gì về NTCM không mà tham gia?\"!

- Bạn gọi điện cho thành viên Giang Sơn ở Quảng Bình nói với giọng xấc xược: \"Ông có biết tôi là ai không?\"!

- Merci nói chuyện với bạn thì bạn cũng nói với giọng kẻ cả: \"Có biết tôi như thế nào không? Có biết tôi tham gia NTCM lâu rồi không?\"

Liệu đây có phải là kiểu \"ma cũ bắt nạt ma mới\" không nhỉ? Nói để bạn biết nhé. Ba người chúng tôi chỉ là ít xuất hiện trên diễn đàn thôi chứ không phải là những người mới tham gia NTCM và chúng tôi muốn giữ hòa khí, không thèm chấp nhất với bạn nên chúng tôi mới không muốn có sự căng thẳng không đáng có xảy ra giữa các thành viên NTCM với nhau.

Còn về phía tôi thì tôi nói để bạn biết rằng bạn là ai thì tôi chẳng lạ gì cả. Tôi quá rõ về bạn cũng như về cái cách làm việc thiếu MINH BẠCH của bạn trong các hoạt động của NTCM. Bạn muốn mọi người tôn trọng bạn thì trước hết bạn phải biết tôn trọng bản thân mình và tôn trọng mọi người. Chúng tôi chỉ muốn bạn hoàn thiện hơn trong cách ứng xử của bản thân mình. Im lặng, nhìn lại ngẫm lại bản thân mình, tự sửa sai thì tốt hơn là lên tiếng chỉ trích người khác. Người ta chỉ đánh kẻ chạy đi chứ không đánh người chạy lại. Tôi khuyên bạn rất chân thành, trong thời điểm này bạn nên im lặng và sửa sai sẽ tốt hơn cho bạn. Thân mến.

Đề nghị thành viên Merci dùng từ ngữ thận trọng, nếu còn vi phạm sẽ bị xử lý

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #55 vào: 06-11-2016 00:32:45
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=95274
Qua việc chương trình ủng hộ bão lụt , với lại ngày nay diễn đàn mình ít thành viên nên giờ mình có vài ý kiến sau nhằm phát triển diễn đàn tốt hơn . Nếu điều mình góp ý mà bị ban nick thì cũng chịu vì mình luôn mong cho diễn đàn phát triển.
.....

Xin cảm ơn sự góp ý của MyDarling .

Tuy nhiên việc lớn nhất đối với NTCM luôn là Lan Tỏa Lòng Nhân Ái trên cơ sở Minh Bạch và đó là điều mà MyDarling thiếu trong chương trình vừa qua.
Đống thạch đá mà bạn nhận được chính là tình Yêu Thương của các thành viên dành cho bạn với mong mỏi bạn hoàn thiện hơn trong ứng xử.

Nếu MyDarling làm tốt điều đó thì chắc chắn đã góp phần giúp NTCM phát triển.

Thân.

Ai cũng biết minh bạch là trên hết nhưng nhiều cái chưa rõ thông tin thì phải chờ từ từ chứ sao lại cập nhật sớm được .
Mình hỏi bác 6x ? Nếu làm theo cách như phuc le huu thì các thành viên nhiệt huyết như ngày xưa đâu hết rùi???
Thứ 2. Để nâng cấp diễn đàn thì đã bỏ ra 19 triệu nhưng diễn đàn không ra thể thống gì như ngày xưa. Tiêu chí của diễn đàn là lan tỏa lòng nhân ái và chung tay cộng đồng. Tại sao chúng ta không nhờ một ai đó am hiểu công nghệ thông tin nâng cấp diễn đàn mà để tiền đó giúp đỡ người nghèo??. Trong khi đó bên nâng cấp kéo dài thời gian ,điều đó có nghĩa là phá vỡ hợp đồng , lúc đó có thành viên nhắc nhỡ thì bác 6x vẫn duyệt chuyển tiền tiếp, sao không nói bên đó trừ ra ????
Thứ 3 nếu nói về minh bạch thì cái gì cũng nói hết chẳng hạn về hosting : bao nhiêu băng thông? Bao nhiêu dung lượng? Nhưng ở đây tổ kỷ thuật chỉ nói chung chung? Vấn đề này bác 6x nghĩ sao?
Trích dẫn của: \"atooom\" post=85853
@kythuatweb: admin không thể trả lời thay cho noimang.com vì sao họ không đăng lên trang web của họ về dịch vụ họ đang kinh doanh.

Cảm ơn.

Về bên cung cấp hosting trước đây là trang bán camera nhưng lại không cung cấp hosting. Nếu bên đơn vị nào cung cấp hosting hay camera hay gì gì đi nữa thì họ đều đăng lên để mọi người biết và mua chẳng hạn nhanhoa.com, matbao.net là 2 nơi cung cấp vô dạng lớn nhất hiện nay. Chứ như lời giải thích của admin trước đây không thỏa đáng ., vấn đề đó có xem là rõ ràng ,, minh bạch không bác 6x?!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #54 vào: 05-11-2016 23:45:53
Qua việc chương trình ủng hộ bão lụt , với lại ngày nay diễn đàn mình ít thành viên nên giờ mình có vài ý kiến sau nhằm phát triển diễn đàn tốt hơn . Nếu điều mình góp ý mà bị ban nick thì cũng chịu vì mình luôn mong cho diễn đàn phát triển.
.....

Xin cảm ơn sự góp ý của MyDarling .

Tuy nhiên việc lớn nhất đối với NTCM luôn là Lan Tỏa Lòng Nhân Ái trên cơ sở Minh Bạch và đó là điều mà MyDarling thiếu trong chương trình vừa qua.
Đống thạch đá mà bạn nhận được chính là tình Yêu Thương của các thành viên dành cho bạn với mong mỏi bạn hoàn thiện hơn trong ứng xử.

Nếu MyDarling làm tốt điều đó thì chắc chắn đã góp phần giúp NTCM phát triển.

Thân.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #53 vào: 05-11-2016 23:26:34
Một thành viên như phuc le huu là mod là điều phối viên mà nói lên những điều khó nghe và làm sai quy định của diễn đàn giống như 1 hoàn cảnh mới giới thiệu thiệu mà đã đề xuất . Ngày xưa mình tham gia nhiều diễn đàn thì khi đưa 1 thành viên lên làm mod thì thành viên đó phải thân thiện với nhiều thành viên khác cũng như hòa đồng , vui vẻ với nhiều thành viên mới nhằm thu hút được nhiều thành viên mới hay cũ tham gia . Với lại nhiều thành viên mới tham gia thì nói khó nghe làm người ta nản không tham gia . Nói vui theo diễn đàn nói chung trên các diễn đàn hay nói  là Ma cũ bắt nạt ma mới .

Ngủ rồi kythuatweb

Trả lời #52 vào: 13-06-2016 14:07:14
Tất cả các bài viết như bác kimbang nêu trên đều xem như là quảng cáo và sẽ được Mod xoá trong vòng 1 tuần. các nick spam quảng cáo liên tục tuỳ mức độ sẽ bị block hoặc huỷ đăng ký thành viên.

cám ơn bác kimbang nhiều :)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #51 vào: 07-06-2016 12:38:44
Nhờ Mod xóa dùm các bài quảng cáo :
 http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=24&id=87489
  Cảm ơn nhiều nhiều!!!
 Và xin hỏi thêm những bài này có phải là quảng cáo cần xóa không ạ?
 http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=37&id=87492
http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=29&id=87487

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #50 vào: 29-05-2016 19:51:21
Trích dẫn của: \"Merci\" post=92862
Chào cả nhà! Cũng rất lâu rồi Merci không ghé vô diễn đàn. Mấy bữa nay, rảnh rỗi lang thang một vòng quanh diễn đàn thì thấy có khá nhiều topic của các thành viên mở ra ở các box khác nhau không phù hợp với tiêu đề của box. Đề nghị các Mod  thỉnh thoảng kiểm tra box mình đang quản lí để chuyển các bài viết không đúng chủ đề về box phù hợp. Cảm ơn nhiều! Thân.

Merci: VỊt và Yugidazai đã dọn dẹp khá nhiều, bạn thấy còn topic nào chưa đúng vui lòng drop link trong mục này để tụi mình dọn tiếp nhé. Thanks.

Ngủ rồi kythuatweb

Trả lời #49 vào: 29-05-2016 16:15:19
Chào bác Merci,
kythuatweb thấy gần đây các topic đều được các Mod dọn dẹp và chuyển bài về đúng vị trí hàng tuần. Nếu bác thấy có topic nào không phù hợp quá 1 tuần thì nhờ bác nhắc ở đây để các Mod xử lý, cám ơn bác nhiều :)

Ngủ rồi Merci

Trả lời #48 vào: 16-05-2016 11:05:00
Chào cả nhà! Cũng rất lâu rồi Merci không ghé vô diễn đàn. Mấy bữa nay, rảnh rỗi lang thang một vòng quanh diễn đàn thì thấy có khá nhiều topic của các thành viên mở ra ở các box khác nhau không phù hợp với tiêu đề của box. Đề nghị các Mod  thỉnh thoảng kiểm tra box mình đang quản lí để chuyển các bài viết không đúng chủ đề về box phù hợp. Cảm ơn nhiều! Thân.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #47 vào: 10-12-2015 19:38:16
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=90720
Trích dẫn của: \"gietthoigian0707\" post=90449
...
Mong các bạn chung tay từng việc cụ thể tùy theo khả năng và ý thích của mình chứ đừng chỉ trông chờ vào sự điều hành , quản lý của vài thành viên  hay vài nhóm thành viên. Quyền giám sát NTCM thuộc về tất cả mọi thành viên và cả những khách tham quan diễn đàn.

Thân.

Trước hết nếu để diễn đàn quay lại như ngày xưa thì diễn đàn mình nên sửa hết lỗi để mọi người cùng vào tham gia .nếu ai cùng quan tâm chung tay sửa chữa lỗi thì tổ kỷ thuật nên đưa quyền quản lý admin cũng như hosting để người đó sữa chữa lỗi.đằng này nhiều người vô góp ý mà tổ kỷ thuật ko thấy lên tiếng???