Tác giả Chủ đề: Mỹ Hòa, Bình Minh - Em Ngọc Trinh- Ung Thư  (Đã xem 19665 lần)

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #16 vào: 22-05-2012 08:39:24
lathuvang đã viết:

Trích dẫn
@Ngochanh : chị đã chuyển 500k của Canthoquetoi vào TK chị Châu, nhờ em thông báo với gia đình dùm chị. Cảm ơn em.

Ngochanh đã thông báo với gia đình cháu Trinh rồi ah

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #15 vào: 21-05-2012 23:00:26
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
canthoquetoi xin gửi 500k phụ tiền thuốc cho bé Ngoc Trinh. Cầu mong cho bé mau hết bệnh
@chị lathuvang oi : em nhờ chị giúp e chuyểm 500k phụ gia đình mua thuốc cho bé nhe chị. cám o*n chị nhiều lắm
canthoquetoi

@Ngochanh : chị đã chuyển 500k của Canthoquetoi vào TK chị Châu, nhờ em thông báo với gia đình dùm chị. Cảm ơn em.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #14 vào: 21-05-2012 15:20:35
canthoquetoi xin gửi 500k phụ tiền thuốc cho bé Ngoc Trinh. Cầu mong cho bé mau hết bệnh
@chị lathuvang oi : em nhờ chị giúp e chuyểm 500k phụ gia đình mua thuốc cho bé nhe chị. cám o*n chị nhiều lắm
canthoquetoi

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #13 vào: 21-05-2012 08:59:30
Mình đã nhờ người chuyển 200k (Tiền CMTX tháng 5 của Mimi) tới tài khoản chị Đoàn Thị Châu vào thứ 6 tuần trước rồi.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #12 vào: 18-05-2012 18:02:43
Sáng nay ngày 18/05/2012 Anh Hơn ba của cháu Ngọc Trinh điện thoại báo với ngochanh anh đã nhận được 500.000đ (CMTX của bạn gietthoigian0707). Anh còn cho biết sức khỏe cháu Trinh đã khá nhiều và gởi lời cám ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ gia đình anh.

Thân

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 11-05-2012 11:01:46
Hôm nay gietthoigian0707 đã chuyển vào tk của chị Châu 500k CMTX th 5/12,nhờ TV nào theo dõi thông báo giúp,cám ơn!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #10 vào: 10-05-2012 22:46:30
Mình chưa biết chuyển sang TK Sacombank như thế nào đây. Quyen_Omon có nhận trung chuyển từ VCB sang Sacombank được ko?

Ai biết giúp mình để mình chuyển 200k tiền CMTX của chị Mimi?

Thân mến,

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #9 vào: 19-04-2012 20:36:09
Chào cả nhà. Quyen_omon xin cung cấp số TK của gđ tại Ngân hàng Sacombank:
- Tên chủ TK: Đoàn Thị Châu.
- Số TK: 070023342373
- Chi nhánh: Ấp Mỹ Lợi, Xã Mỹ Hòa, Huyện Bình Minh, Vĩnh Long.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #8 vào: 18-04-2012 21:33:25
Chị Mimi giúp CMTX cháu Trinh 200.000/tháng, anh gietthoigian 500.000/tháng/6 tháng, từ tháng 5/2012.

Nhóm xác minh cho biết cách chuyển tiền nhé!

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #7 vào: 16-04-2012 10:38:35
Chào cả nhà:
 Gietthoigian0707 đăng ký phần còn lại trong 6 tháng từ tháng 5/2012
BQT sớm cho quyết định và các bạn vui lòng cho biết cách chuyển tiền,xin cám ơn!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #6 vào: 07-04-2012 00:30:34
Hoàn cảnh em Ngọc Trinh thật đáng thương.

Chị Mimi sau khi ngừng CMTX các hoàn cảnh khác, xin được CMTX bé Trinh số tiền 200,000 VND/tháng. Bắt đầu ngay khi các bạn có cách chuyển tiền.

Mong cả nhà chung tay thêm.

Thân mến,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #5 vào: 06-04-2012 16:45:36
hhbee_2510 đã viết:
Trích dẫn
Ngoài thuốc của BS cho, gia đình còn hốt thêm thuốc bắc nhằm mong em mau khỏi bệnh. BS có nói thêm, bênh này nếu gia đình cố gắng điều trị liên tục với thuốc liều mạnh trong khoảng 5 tháng thì có thể khỏi hẳn, khi được hỏi về chi phí nếu sử dụng thuốc liều mạnh cho em thì cô ko biết, bảo là không có khả năng nên cũng ko hỏi bác sỹ mà chỉ khám mua thuốc cầm chừng loại vừa cho em uống.

@ Nhóm xác minh: em nhờ gia đình hỏi bác sỹ chi phí điều trị trong 5 tháng như thế nào? Nếu điều trị liên tục mà bệnh của em khỏi hẳn thì nên quan tâm vấn đề này vì em còn tương lại phía trước. Mẹ và em gái Trinh đang ở nhà, vậy có thể tạo công việc làm tại nhà được không? chăn nuôi hay trồng trọt chẳng hạn. Các em tìm hiểu thêm nhé, cảm ơn hai em.

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 03-04-2012 12:36:57
Xin lỗi cả nàh vì hhbee bận về quê nên ko post hình sớm được.
Vài hình ảnh gửi đến cả nhà.
* Ngọc Trinh (ngồi) cùng cha mẹ và em gái.

* Thuốc mà Ngọc Trinh đang dùng (thuốc bắc và thuốc tây của bác sỹ)

* Một số đơn thuốc

---
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ hoàn cảnh của gia đình Ngọc Trinh.
Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #3 vào: 01-04-2012 15:14:30
Cảm ơn hhbee_2510 cả ngày qua đã vất vả đi thăm xác minh các TH, tối khuya về viết bài ngay. Tụi em có chụp hình không? Nếu có post lên DD nhé.

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 01-04-2012 01:39:29
Chào cả nhà, sẵn chuyến đi tái XM các hoàn cảnh ở Vĩnh Long, chị loannguyen1202 và hhbee có đến thăm gia đình Ngọc Trinh.
Căn nhà lụp xụp trên khu dân cư vượt lũ được nhà nước cấp cho 4 năm là nơi sinh sống của 6 con người bao gồm: chú Nguyễn Văn Hơn (cha của Trinh, 45 tuổi), cô Đoàn Thị Châu (mẹ của Trinh, 44 tuổi), 2 vợ chồng chị Nguyễn Thị Huyền Trân (chị của Trinh, 21 tuổi), em Nguyễn Thị Ngọc Trinh (16 tuổi) và Nguyễn Thị Ý Nguyện (12 tuổi). Con gái lớn của chú Hơn là chị Nguyễn Thị Bích Nhiên (25 tuổi) đã có gia đình ở xa, cũng chẳng phụ giúp gì được cho gia đình cô chú.
Gia đình có sổ hộ nghèo và BHYT.
Ngọc Trinh phát bệnh vào tháng chạp năm rồi, được BS chẩn đóan là bị nhồi máu não đầu nhân đuôi (không phải là ung thư như tiêu đề bài giới thiệu hoàn cảnh). Mỗi ngày em đều phải đi khám bệnh và lấy thuốc ở BV đa khoa Cần Thơ, có toa thuốc vài chục ngàn, có toa thuốc gần cả triệu. Dù đã có BHYT, tiền thuốc gần đây của em mỗi ngày khoảng 260k/ngày. Dù thiếu trước hụt sau nhưng gia đình vẫn có vay mượn để lo cho Trinh vì BS nói bênh này mà không khám uống thuốc thường xuyên em Trinh có thể bị nguy hiểm đến tính mạng bất cứ lúc nào. Số tiền vay mượn ấy đến nay đã lên tới 30 triệu (15 triệu là mượn bên thông gia không tính lãi, 15 triệu mượn bên ngoài có tính lãi). Hiện Trinh đang bị liệt nửa người, không nói chuyện và đi lại được, không thể tự sinh hoạt cho mình mà toàn bộ việc ăn uống, sinh hoạt được mẹ em lo cho hết. Ngoài thuốc của BS cho, gia đình còn hốt thêm thuốc bắc nhằm mong em mau khỏi bệnh. BS có nói thêm, bênh này nếu gia đình cố gắng điều trị liên tục với thuốc liều mạnh trong khoảng 5 tháng thì có thể khỏi hẳn, khi được hỏi về chi phí nếu sử dụng thuốc liều mạnh cho em thì cô ko biết, bảo là không có khả năng nên cũng ko hỏi bác sỹ mà chỉ khám mua thuốc cầm chừng loại vừa cho em uống.
Chị Huyền Trân mặc dù đã có gia  đình nhưng vẫn khó khăn do cũng đi làm mướn kiếm sốg. e gái út Ý Nguyện đã nghỉ học lâu do gia đình ko lo nổi cho em và em thường hay nhức đầu, học không được.
Miếng cơm gia đình giờ chỉ còn do mình chú Hơn làm ra. Ai kêu gì chú làm nấy, vác bưởi hay phụ hồ đều làm tất, ngày nào có việc thì cũng được 100-120k, ngày nào ko có thì hôm đó xem như đói, 1 tuần chú làm được gọi làm 2-4 ngày. Nhìn thân hình gầy gò, giọng nói thều thào yếu ớt cuả chú cũng hiểu được phần nào sự vất vả và khốn cùng của người đàn ông này. Mẹ của Trinh nói với đôi mắt ngấn nước: “Trị bệnh cho con chưa được 3 tháng mà đến nay đã tốn hết trên 30 triệu, thương con cô chú cũng ráng chạy đầu này đầu kia lo cho nó, vì nó còn quá nhỏ, mà mình buông thì nó chết, lo thì không biết lấy tiền ở đâu ra”.
 Chi phí ăn uống 1 ngày từ 60-90k/ngày, tiền điện 70k/tháng và tiền nước 30k/tháng.
Hoàn cảnh của em cũng được giới thiệu lên báo và chuyên mục “Cảnh đời” của Đài THVL, chưa được giúp đỡ.
Gánh nặg sinh hoạt đã nặng nay lại chồng chất thêm khi đứa con không may mắc bệnh ngặt nghèo. Thương con, họ cố gắng chèo chống nhưng tất cả dường như quá sức đối với gia đình họ vì chỉ tiền thuốc cũng đã lên đến vài trăm mỗi ngày. Sau khi XM, nhóm thống nhất đề xuất CMTX 700k/tháng nhằm phụ giúp gia đình lo chi phí trị bệnh cho em.
Mong ý kiến cả nhà.
Thân
---
Địa chỉ liên lạc: Tổ 15, ấp Mỹ Lợi, xã Mỹ Hòa, huyện Bình Minh, tỉnh Vĩnh Long
SĐT: 01663812637