Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Ứng Hòa) - Hai cháu Thoáng, Hiền - Mẹ mất, bố tâm thần  (Đã xem 17168 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
...Như vậy từ T11/2013 đến hết T10/2014, các bạn đã đăng ký CMTX đủ 300.000đ/tháng;
giao cho bạn Công đưa đến tận tay gđ hàng tháng. ( gồm của các bạn: Comoi: 100K; Minhna: 100K; Mavica: 100K )
...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Hôm T7 ( 16/11 ) Mitom, Cong và thày giáo Cường đã đến thăm gđ 2 cháu. Qua trao đổi với ông bà thì thày Cường cho biết gđ chưa có kế hoạch sửa nhà trong thời gian tới, khoảng 2 năm nữa mới sửa. Trong năm nay gđ tập trung lo \\\"thay áo\\\" cho mẹ 2 cháu. Như vậy từ T11/2013 đến hết T10/2014, các bạn đã đăng ký CMTX đủ 300.000đ/tháng; và giao cho bạn Công đưa đến tận tay gđ hàng tháng. ( gồm của các bạn: Comoi: 100K; Minhna: 100K; Mavica: 100K )

Rất cám ơn sự chung tay của các bạn!

Ngủ rồi be-buti

Hoàng cảnh rất đáng thương, mong 2 ông bà mạnh khỏe để chăm con và cháu.

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Hôm qua em trao đổi với chị Haybanglong (chị Hạnh) về việc sửa mái nhà cho các bé và 2 cụ thì chị Haybanglong cho biết căn nhà tuy dột nát nhưng vẫn còn ở được nên nhà mình sẽ không bàn đến việc giúp sửa nhà tại thời điểm này, số tiền mọi người đã ủng hộ sẽ dùng để trợ giúp cho 2 bé khi cần thiết về sau. Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm và giúp đỡ các bé. Tiền CMTX hàng tháng hiện tại theo đề xuất đã đủ, các bạn chuyển hàng tháng cho em Công để chuyển đến gia đình.

Ngủ rồi tuanmitombui

cảm ơn mọi người vậy công  sẽ là ng chuyển tiền cưu mang thường xuyên đến hoàn cảnh, thứ 7 này 16/11/13 mì tôm bụi và công lông bông ,cùng 1 số bạn trong nồi cháo miền bắc sẽ quay lại chuyển tiền cưu mang thường xuyên cho 2 cháu , và xem xét vật liệu .rồi cùng các bạn trẻ xuống sửa chữa mái nhà và dọn dẹp cho gia đình.

Ngủ rồi chodikhongcannhanlai

Dạ vâng.Em là Công sẽ nhận chuyển tiền hàng tháng và cập nhật thông tin thường xuyên.
Cám ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Minh na và Mavica đăng ký CMTX 2 bé mỗi người 100K/ tháng trong vòng 1 năm. Chị Đào Thu Hằng, bạn Nguyễn Thùy Dương và Vũ Thanh Hải ủng hộ 1500K, em Đức Anh ủng hộ 100K để giúp sửa mái nhà cho 2 bé. Như vậy CMTX hàng tháng đã đủ như đề xuất, em Công là thành viên nhóm cháo miền Bắc cùng quê 2 bé sẽ nhận chuyển tiền hàng tháng và cập nhật thông tin thường xuyên.
Cám ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ  :laugh:

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Bạn an_khue đã viết:
Trích dẫn
Nhà Comoi đăng ký CMTX trường hợp này 100k/tháng trong 1 năm. Nhờ bác Haybanglong cho biết cách chuyển tiền ạ  :)

Cảm ơn sự chung tay của gia đình Comoi, trường hợp này vẫn còn thiếu 200,000đ so với đề xuất, mong cả nhà tiếp tục chung tay ạ  :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi an_khue

Nhà Comoi đăng ký CMTX trường hợp này 100k/tháng trong 1 năm. Nhờ bác Haybanglong cho biết cách chuyển tiền ạ  :)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chị haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Để giúp ông bà có đk chăm sóc bồi dưỡng ăn và học tập cho 2 cháu được tốt hơn, nhóm XM đề xuất CMTX 300.000đ/tháng trong 01 năm, sau đó sẽ tái XM tiếp ạ.

Mong sự chung tay giúp đỡ của cả nhà về hoàn cảnh này  :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Mod ơi chuyển bài viết về mục \\\"Hoàn cảnh đã xác minh\\\" nhé, tks.

Ngủ rồi tuanmitombui

[/img]

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Sáng 13/10, HBL cùng Mitombui, Conglonglong và 2 bạn gái đến XM hc 2 cháu. HBL xin bổ sung thêm một chút cảm nghĩ như sau:

Lúc mới đến chỉ gặp bà nội và 2 cháu. Bà cháu 77 tuổi nhưng HBL cứ tưởng hơn 80, lưng hơi còng và khi nói chuyện luôn bảo là: ông cháu còn khỏe hơn tôi, để 2 cháu gọi ông ấy về. Nghe vậy HBL mừng thầm, đang hy vọng gặp một \\\"lão nông\\\" vạm vỡ, tráng kiện  :P  Khi ông cháu xuất hiện thì HBL hơi giật mình vì thấy ông còn còng lưng hơn bà, cũng 77 tuổi, nhìn cũng già nhưng ông nói chuyện thì còn rất minh mẫn - nhanh nhẹn. Ngoài làm 2 sào ruộng, ông còn đấu thầu đất bãi để trồng táo nên mới có thu nhập hơn 10T/năm. HBL và các bạn rất nể trọng sự cố gắng lao động của 2 cụ để có thu nhập nuôi các cháu.

Căn nhà đã rất cũ vì xây từ những năm 60 nên không tránh khỏi có chỗ dột và ẩm thấp, nhưng cũng khá rộng rãi. Bố 2 cháu tuy bị thần kinh nhưng nhìn sức vóc cũng không đến nỗi yếu lắm, nhưng vì hay bỏ đi lang thang, gđ không thể lúc nào cũng bỏ công sức tiền bạc để đi tìm về nên đành xích một chân vào cột cuối giường; anh ăn uống và WC tại chỗ nên cụ bà cũng vất vả để phục vụ.

Thầy Cường cũng đã đưa nhà báo đến và họ đã đăng bài lên báo \\\"Đất Việt\\\", cụ ông nói mọi người gửi cho tổng cộng được hơn 1T. 2 cháu trông rất còi và là HS tiến tiến. 2 cháu có BHYT học sinh miễn phí, ông bà và bố cháu có BHYT hộ nghèo ( vì thấy cụ già tìm mãi chưa lấy được thẻ BHYT nên HBL nhắc cụ không tìm nữa, do vậy không có ảnh ạ, cả nhà châm chước nhé ). Các bác của 2 cháu đều thuần nông nên kinh tế cũng không dư dả để giúp ông bà nuôi bố con cháu.

Để giúp ông bà có đk chăm sóc bồi dưỡng ăn và học tập cho 2 cháu được tốt hơn, nhóm XM đề xuất CMTX 300.000đ/tháng trong 01 năm, sau đó sẽ tái XM tiếp ạ.

Rất mong các bạn xem xét và giúp đỡ!

@ Mitombui và Cong: 2 em gửi hình lên nhé!

Ngủ rồi tuanmitombui

[/img]
[/img][/img]

Ngủ rồi tuanmitombui

hôm chủ nhật vừa rồi ,Bụi cùng chị Hãy Bằng Lòng ,công lông bông và 2 bạn nữ ,đã đi xác minh trường hợp hoàn cảnh này: được sự dẫn đường nhiệt tình của  thầy giáo Ngô Mạnh Cường mọi người đã đến thăm hỏi gia đình .cũng như đã đc lêu ở trên chị Hưởng đã sắp sửa cái giỗ thứ 3.anh Trần Văn Đan tâm thần nặng.đã 3 lần vào trại tâm thần và phải xích chân ở góc dường.tôi thật sót lòng trước cảnh nhốt ấy., được biết anh đan có 3 người vợ,vợ đầu anh được 1 con gái năm nay khoảng 12 tuổi ở trong làng ,đã bỏ anh đi quá thất vọng khiến đan trở thành người tâm thần. người vợ thứ 2 cũng ko bình thường lắm nhưng rồi cũng khăn gói bỏ anh đi sớm. người cợ thứ 3 gắn bó và với anh có 2 đứa con thơ dại ,cũng đã qua đời đc gần 3 năm. 2 cháu Hiền học lớp 2. Thoáng học lớp 5 rất giỏi.:
hoàn cảnh hiện tại 2 cụ Trần gia sản , và Nguyễn thị thoa 77 tuổi .lưng còng quá yếu , nghề nghiệp chính làm hơn 2 xào ruộng ,trồng táo và cấy lúa thu nhập hơn 10 triệu/1 năm. và nuôi đc 1 con bò .để chăm 2 cháu và 1 ng tâm thần như anh đan là rất khó khăn.
trợ cấp xã hội:
anh đan,bệnh nhân tâm thần , trợ cấp xh : 500.000d /tháng
2 cháu hiền và thoáng :300.000d 1 cháu/tháng
tất cả đều có bảo hiểm y tế.
hiện gia đình vẫn đang rất khó khăn,để tổ chức bốc mộ phần cho chị hưởng, và sửa lại mái nhà giột nhiều chỗ .
Co thể xem xét cmktx cho việc bốc mộ phần con dâu và việc sửa mái nhà giột,
nếu có thể thì cưu mang thường xuyên 100.000d cho mỗi cháu .đỡ đần việc 2 cụ già phải chăm sóc các cháu, và bệnh nhân.(300k /thang trong 1 năm !)
mọi ý kiến đóng góp .gọi về số , 01638243782 .tiền ủng hộ có thể gửi về . ông Trần gia Sản cmnd :110612456   cấp ngày :21/10/2011
thôn vĩnh hạ,   công sơn, huyện ứng hòa, hà nội
thân!