Tác giả Chủ đề: Cách tải hình ảnh lên diễn đàn  (Đã xem 30148 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 04-02-2011 18:19:36
lehung xin đc cập nhật cách upload hình hàng loạt lên dd mà ko phải là những hình thu nhỏ như các bạn từng gặp qua trang web http://imageshack.us/
hiện nay lehung đang sử dụng cách này rất nhanh.
bạn truy cập vào trang web http://www.upanh.com/ ( Lưu ý website này hiện giờ đã tạm thời đóng cửa)
*sau khi giao diện trang web hiện ra.bạn nhấp chuột vào icon chọn ảnhđể đưa bạn đến thư mục ảnh mà mình cần load lên.
bước tiếp theo là bạn sẽ chọn hàng loạt ảnh cần thiết xong nhấn nút open.chờ một chút sẽ thấy tên ảnh liệt kê sẽ xuất hiện trên trang web.
Lost image

*sau đó nếu bạn muốn tuỳ chỉnh một số nội dung như chèn chữ,màu chữ,cỡ chữ vv.vv tuỳ theo cá nhân mỗi bạn.tiếp tục nhấp vào icon upload
Lost image

chờ đến khi tất cả ảnh đã đc upload lên trang web..bạn hãy chú ý phía dưới sẽ có dòng link chia sẻ ảnh gồm nhiều ô.tuỳ theo nhu cầu của bạn.
ở đây ta chỉ chú ý đến ô link diễn đàn:copy hết các dòng trong ô này,
Lost image

sau đó dán thẳng vào bài viết của bạn đang viết.nhớ kĩ là dán thẳng vào bài viết,ko qua công cụ code nào.chúc bạn thành công. ;)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi DTam

Trả lời #7 vào: 26-09-2010 17:58:53
Theo sự hướng dẫn của lehung73, DTam upload hình ảnh lên dđ được rồi . Cám ơn bạn .

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 21-08-2010 14:13:39
DTam đã viết:
Trích dẫn
Xin vui lòng hướng dẫn cách tải hình ảnh dạng slide (s) lên DĐ .
Mình làm thử như bạn đã viết thì không đuợc : sau khi nhấp [img] thì xem lại trước khi gửi , chỉ thấy chữ [img] chứ không có hình nào !?
Cám ơn các bạn .

chào bạn..hiện nay diễn đàn mình chưa hỗ trợ up hình dạng slideshow bạn ah..chỉ mới hỗ trợ định dạng jpg..gif.. tạm thời nếu muốn đưa slide của bạn lên diễn đàn thì bạn hãy dùng một chương trình quay phim màn hình thu lại slide và up lên kiểu up video nhé..thanks bạn

Ngủ rồi DTam

Trả lời #5 vào: 21-08-2010 13:29:01
Xin vui lòng hướng dẫn cách tải hình ảnh dạng slide (s) lên DĐ .
Mình làm thử như bạn đã viết thì không đuợc : sau khi nhấp [img] thì xem lại trước khi gửi , chỉ thấy chữ [img] chứ không có hình nào !?
Cám ơn các bạn .

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #4 vào: 19-08-2010 00:25:23
Hay wá, bài viết của bác có ích thật. Không có bác, em cũng chịu không bjk cách up nhiều hình rùi, hjhj. Thanks bác nhé.  :woohoo:  :woohoo:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 17-04-2010 00:13:46
hai cách trên là để upload từng ảnh một..nếu như bạn có nhiều ảnh muốn đưa lên bài viết một lúc thì làm sao ... :(  :(
  *mở đầu bạn vẫn làm như cách 2..nhưng đến lúc browse thì bạn chọn thật nhiều hình muốn đưa vào bài viết rồi nhấn nút upload như cách 2..
  *đọi một chút cho trang web upload những tấm hình đó lên..bây giờ thì mới quan trọng..bạn nhìn phía bên trái có dòng Get links and Codes for All Imagesở phía dưới có  ô trắng,bấm nút mũi tên cho hôp thoai xổ xuống bạn nhấp chuột vào dòng BB codes để xuất hiện đoạn code ..tô đen để chọn  hết dòng code đó nhấp chuột phải chon lệnh copy ..
  *quay về bài viết nhấp chuôt vào nơi cần chèn nhiều hình..chon lênh Paste thẳng dòng code vào..rồi nhấp nút xem trước để thưởng thức kết quả  B)  B)  ;)
Lost image

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #2 vào: 16-04-2010 13:56:01
-Cách 2..bạn nhờ một trang web trung gian ...ở đây mình ví dụ là trang
Lost image
 * mở địa chỉ trang web..nhấn chuột vào nút Browse để chọn ảnh cần upload
Lost image
 tiếp tuc nhấn open để quay về giao diện trang web imageshack  .. bạn nhấn vào nút upload và nhắm mắt lại đếm 1..2..3 mở mắt ra là bạn đã thấy hình của mình đã upload thành công lên trang imageshack..
Lost image
 *bạn dùng chuột bôi đen dòng link ảnh ỏ mục Directlink sau đó copy..
Lost image
 *quay lại trang viết trên diễn đàn nhấn chuột vào nút liên  kết hình ảnh trên thanh công cụ
Lost image
 *dán đường link mà bạn copy  vào  URL
Lost image
sau đó nhấn vào nút Insert
Lost image
 và chờ một chút để thấy thành quả của mình..chúc bạn thành công

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 16-04-2010 13:07:25
do diễn đàn cũ đã có bài do thành viên noob viết về việc này vì vậy cho nên mình chỉ sửa lại chút ít cho hợp với trang web mới của nhà mình thôi nha các bác..
 **có 2 cách để upload hình ảnh lên diễn đàn nhà mình:upload trực tiếp từ máy tính và upload từ một trang web trung gian...ví dụ như ImageShack v..v..v
 -CÁCH 1:từ bài viết bạn nhìn xuống cuối trang có nút Duyệt,nhấn chuột trái vào đó để mở cửa sổ file hình trên máy tính của bạn
Lost image
 -chọn hình cần chèn vào rồi nhấn open
Lost image
 -thế là đường dẫn file hình đã đc chép vào ô trống như hình dưới đây
Lost image
  -việc tiếp theo là bạn nhấn nút
rồi chờ một chút cho tải hình lên..thế là xong
Lost image