Tác giả Chủ đề: Đông Thành, Bình Minh - Cô bé Minh Quang nuôi mẹ tâm thần  (Đã xem 83168 lần)

Ngủ rồi Nguyễn Thị Minh Quang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cô chú,  con là Minh Quang đây ạ. Con đã nhận được tiền hỗ trợ từ Chị Tuệ Na và Chú Thái Duy rồi ạ. 
Hiện tại, con đã nhận được bằng tốt nghiệp tạm thời và trở thành nhân viên chính thức của công ty con đã thử việc vào 2 tháng trước luôn rồi ạ. 
Con cảm ơn cô chú đã đồng hành và giúp đỡ con trong suốt thời gian qua. Khi nào con làm lễ tốt nghiệp con sẽ khoe ảnh với mọi người sau ạ. Cảm ơn các cô chú rất nhiều ạ !!!

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy chuyển nhầm thành 2,4tr. Minh Quang chuyển lại 1,2tr rồi ạ! 

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Nguyễn Thị Minh Quang

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
NTCM, cô Tuệ Na đã hoàn thành chặng đường CMTX khá dài với Minh Quang! 

Số tiền CMTX cuối cùng đã được chuyển tới em. 

Chúc em thành công!

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chúc mừng con nhé, Minh Quang. Chúc con chặng đường phía trước tươi đẹp hơn và nhiều thành công hơn nhé.

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Xin chào các cô chú. Con là Minh Quang đây!!!
Con vừa thực tập xong. Hiện tại con đang còn 1 môn nửa (cuối tháng 5 này con học xong)  là hoàn thành chương trình học và sẽ chuẩn bị xét tốt nghiệp vào tháng 6/2022.
Con vừa nhận vào làm việc ở công ty rồi ạ và con đang trong quá trình thử việc 2 tháng ( có lương ạ 😊😊😊)
Con cảm ơn các cô chú đã giúp đỡ con trong thời gian qua. Bài viết này con xin phép nhường phần hỗ trợ của con cho những hoàn cảnh kém may mắn hơn con ạ.
Chào cả nhà,

Theo thông tin từ Minh Quang thì e ấy sẽ tốt nghiệp vào khoảng cuối năm nay tuy nhiên hiện tại em ấy đã tìm được việc làm.
Start2404 có trao đổi với anh Thái Duy & chị minhna (Tuệ Na) là người đã đồng hành & giúp đỡ Minh Quang suốt thời gian qua về việc có tiếp tục hay tạm ngưng giúp đỡ cho em ấy.
Sau khi có thông tin thống nhất từ các anh, chị start2404 xin báo lại cùng cả nhà được nắm: "Với mục tiêu giúp đỡ Minh Quang đến khi công việc của em ấy được ổn định thì chị minhna & anh Thái Duy sẽ tiếp tục CMTX Minh Quang cho đến hết năm 2022."

Kính chào.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, letuantu, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Minh Quang Nguyen Thi

Xin chào các cô chú. Con là Minh Quang đây!!!
Con vừa thực tập xong. Hiện tại con đang còn 1 môn nửa (cuối tháng 5 này con học xong)  là hoàn thành chương trình học và sẽ chuẩn bị xét tốt nghiệp vào tháng 6/2022.
Con vừa nhận vào làm việc ở công ty rồi ạ và con đang trong quá trình thử việc 2 tháng ( có lương ạ 😊😊😊)
Con cảm ơn các cô chú đã giúp đỡ con trong thời gian qua. Bài viết này con xin phép nhường phần hỗ trợ của con cho những hoàn cảnh kém may mắn hơn con ạ.
« Sửa lần cuối: 05-05-2022 11:25:18 gửi bởi Trần Quốc Hương »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, start2404, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chúc Minh Quang Nguyen Thi và Bà Ngoại luôn Vui và Mạnh khỏe nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Dạ em cảm ơn chị Tuệ Na và cô chú. Con đã nhận được 2.400.000đ tiền CMTX từ chị Tuệ Na chuyển khoản ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn Minh Quang đã cập nhật. Chú thay mặt cô Tuệ Na chuyển CMTX đến tháng 6/2022 nhé.

Nhận được tiền con cập nhật lên cho các cô chú biết!

Chúc con thành công!

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Dạ chào chú Duy.
Con ở nhà học online với lâu lâu con được nhận vài bài dịch viết từ thầy của con mỗi trang A4 thầy trả từ 30.000 - 40.000đ vì thầy tạo điều kiện làm quen với cách dịch. Công việc này không ổn định lắm vì có nhiều bạn tham gia nên thầy phải chia đều cho các bạn để cho các bạn cùng rèn luyện và kiếm thêm thêm tiền.
Con gửi bảng điểm để báo cáo với các cô chú đây ạ. Vì trường con lên điểm trên hệ thống lâu nên vài môn vẫn chưa có điểm ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào Minh Quang,

Lâu lắm mới thấy con ghé diễn đàn. Mong con vào thường xuyên hơn nhé. Thời gian này dịch bệnh và học online, con có làm thêm được gì giúp Bà và để trang trải không?

Kết quả học tập năm 3 thế nào?

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Dạ chào cô chú con là Minh Quang đây. Hiện tại con đã về nhà ở với ngoại và học online từ tháng 6/2021. Hiện giờ con đã học năm tư qua tết khoảng đầu tháng 3 con sẻ đi thực tập tốt nghiệp. Tầm khoảng tháng 9 con sẻ tốt nghiệp. Con và ngoại đã tiêm xong 3 mũi vacxin rồi ạ. 
Nhân dịp năm mới con chúc quý cô chú thật nhiều sức khỏe và gặp nhiều may mắn. Cảm ơn cô chú đã yêu thương và giúp đỡ cho con ạ. Thời gian qua con quên cập nhật tình hình với cô chú mong cô chú thông cảm cho con ạ. Con sẻ thường xuyên cập nhật tình hình của con nhiều hơn ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn Minh Quang đã cập nhật. 

Khoản CMTX 6 tháng đầu năm 2021 đã được chuyển cho con rồi nha.

Chúc con học giỏi, đón Tết an lành bên người thân nha con!

Chú ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Dạ xin chào các cô chú và anh chị. 
Con là Minh Quang. Hôm nay, con xin cập nhật tình hình của con ạ.
Hiện tại, con vẫn còn đang đi học. Con đang thi kì học kì I của năm 3 ạ. Vì hệ thống trường con chưa cập nhật điểm cho sinh viên, nên con chưa thể cập nhật kết quả học tập của con ạ.
Hiện tại con chỉ ở với bà ngoại con thôi. Vì mẹ con đã mất vào năm 2012 và ông con đã mất vào năm 2018 rồi ạ.
Vì đi học xa nhà nên con ở trọ cùng bạn ở nhà trọ gần trường, và ngoại con chi sống một mình ở quê, khi nào con rảnh thì con mới vê thăm ngoại, khoảng 2-3 tuần con về một lần ạ.
Con cũng có đi làm phục vụ ngoài giờ cho 1 nhà hàng gần trường của con. Nhà Hàng phục vụ đám, tiệc nên thời gian cũng khá linh hoạt cho con đi làm. Mỗi giờ đi làm con được trả 15.000đ ạ. Ngày cuối tuần con đi làm từ sáng đến chiều được chị chủ cho ăn cơm trưa và tiền lương cũng khoảng 120.000đ cho khoảng 8 tiếng đi làm ạ. Vì Nhà Hàng đãi tiệc nên công việc này cũng thất thường lắm ạ. Nhưng nhờ công việc này con có thể kiếm tiền giúp con có thể chi trả sinh hoạt phí và thi thoảng gửi về cho ngoại con ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, letuantu, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

cảm ơn ThaiDzuy cùng Tuệ Na đã CM gia đình Em Mình Quang.

Chào con Minh Quang tình hình sức khỏe của Mẹ con giờ thế nào rồi.việc học tập của con giờ ra sao. con có đi làm chưa. cuộc sống của gia đình con có cải thiện hơn không.
Con có thể cập nhật thông tin về cuộc sống gia đình con và hình ảnh của mẹ con cho cả nhà cùng nắm được nhé.

Thân.
« Sửa lần cuối: 01-07-2020 22:13:52 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, minhsơn97