Tác giả Chủ đề: Mượn địa chỉ Quán cơm 2000đ Sài Gòn để tổ chức nấu cháo  (Đã xem 2066 lần)

Ngủ rồi Lê Hoàng Giang

Em xin chào cả nhà ạ,
Lời đầu tiên cho phép em xin thay mặt CLB Công Tác Xã Hội Khoa Dược gửi đến diễn đàn “Người Tôi Cưu Mang” lời chào và lời chúc sức khoẻ ạ.
Trong thời gian vừa qua, nhờ có sự hỗ trợ từ rất lớn từ Quán cơm 2000đ mà hoạt động nấu cháo của CLB đã được diễn ra trong 03 buổi và đem đến hơn 500 phần cháo giúp đỡ được những người lao động nghèo, người vô gia cư đồng thời mang đến một năm mới ấm áp hơn.
Bên cạnh đó, các bạn sinh viên có cơ hội được trực tiếp tham gia nấu và đi phát, nhờ đó các bạn có thêm những trải nghiệm ý nghĩa về hoạt động tình nguyện, đặc biệt là trong hoàn cảnh dịch bệnh hiện tại.
CLB Công Tác Xã Hội Khoa Dược xin trân trọng cảm ơn Ban Quản Trị của Diễn đàn "Người Tôi Cưu Mang" và Quán cơm 2000đ đã hỗ trợ CLB tổ chức chương trình.
Cuối cùng, CLB xin chân thành cảm ơn, chúc diễn đàn một năm mới bình an và thật nhiều sức khỏe ạ.
Dạ em xin gửi đến cả nhà một số hình ảnh của các buổi nấu cháo ạ. Em xin cảm ơn ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Lê Hoàng Giang

Dạ sau khi được quán cơm hỗ trợtụi em sẽ dùng số tiền còn lại mua thêm thịt xay cho mỗi buổi phát cháo. Tụi em đặt thêm 18kg thịt xay (giá mỗi ký là 60k) tổng là 1 triệu 100 ngàn cho 3 buổi nấu ạ.
Dạ tụi em cảm ơn quán cơm rất nhiều vì đã hỗ trợ tụi em trong hoạt động lần này ạ. Sau khi hoạt động diễn ra, tụi em sẽ cập nhật hình ảnh để cả nhà cùng xem ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, letuantu, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Quán cơm 2000đ SG sẽ cho các bạn mượn chỗ để nấu cháo, bên cạnh đó sẽ ủng hộ các nguyên liệu gồm: gạo, chả cá, bí đỏ, cà rốt và hành lá cho cả 3 buổi nấu. 
Phần tiền còn dư các bạn có thể mua thêm nước suối, sữa hoặc quà bánh kèm theo để khi nhận phần cháo, bà con cảm thấy ấm lòng hơn.

Các bạn nhớ chụp lại những hình ảnh lúc nấu và phát cháo và cập nhật lên để cả nhà cùng xem nhé.

Thân ái!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi Lê Hoàng Giang

Dạ tụi em đã có dự tính chi phí cho mỗi buổi phát cháo sắp tới, em xin gửi bảng nguyên liệu và chi phí để cả nhà cùng xem ạ. CLB rất mong nhận được sự hỗ trợ của quán cơm trong hoạt động lần này để có thể nấu những phần cháo gửi đến bà con ạ. Em xin cảm ơn.

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, DucTai, letuantu, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Thật tốt biết bao khi các bạn sinh viên khoa Dược - ĐH Y dược TPHCM lại tổ chức được chương trình hỗ trợ bà con lao động nghèo những buổi cháo đêm ấm lòng trong lúc dịch covid-19 tại TPHCM vẫn còn bùng phát.

Các bạn đã dự tính chi phí cho mỗi buổi nấu cháo chưa? Nếu đã dự tính rồi thì cập nhật lên để cả nhà cùng xem nhé, và quán cơm có thể hỗ trợ cho các bạn một phần.

Xin cảm ơn! 

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Lê Hoàng Giang

Em xin chào cả nhà,
Em xin thay mặt các bạn trong CLB Công Tác Xã Hội Khoa Dược gửi đến diễn đàn Người Tôi Cưu Mang lời chào và lời chúc sức khoẻ ạ.
Với mong muốn chia sẻ yêu thương, giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn, đồng thời mang đến một năm mới ấm áp hơn, CLB Công Tác Xã Hội Khoa Dược dự định tổ chức hoạt động nấu cháo để phát cho người dân nghèo trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh.
Trong hoạt động này, các bạn sinh viên Khoa Dược – Đại học Y Dược TP. Hồ Chí Minh sẽ tự tay thực hiện những phần cháo để gửi tặng đến những người dân có hoàn cảnh khó khăn, những người vô gia cư trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh. Chương trình lần này, chúng em muốn xin phép mượn Quán cơm 2000đ (14/1 Ngô Quyền - Phường 5 - Quận 10 – TP.Hồ Chí Minh) là nơi nấu những phần cháo để trao gửi đến những người dân có hoàn cảnh khó khăn.
-    Thời gian nấu: 16g00 các ngày 09/01/2022, 11/01/2022 và 13/01/2022.
-    Số lượng người tham gia mỗi buổi: khoảng 15 người.
-    Thời gian gửi những phần cháo: 20g00 các ngày 09/01/2002, 11/01/2022 và 13/01/2022 (sau khi nấu xong).
-    Số lượng phần cháo: 150 – 180 phần/buổi.
CLB xin gửi đến Ban Quản Trị danh sách các bạn tham gia hoạt động ạ.
Để hoạt động được diễn ra trọn vẹn, CLB kính mong nhận được sự xem xét và giúp đỡ của Ban Quản Trị. Một lần nữa, CLB xin chân thành cảm ơn và chúc diễn đàn một năm mới thật bình an ạ.
--------------------------
Người phụ trách: Phan Công Trung Nam (0919.881.545).

The following users thanked this post: DucTai, letuantu, maitramtg