Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Thiệu Hóa) - Bé Duy Lộc - Hoàn cảnh éo le  (Đã xem 25342 lần)

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #69 vào: 05-09-2015 09:47:36
Chào cả nhà!
Hôm CN vừa rồi qdiso và nhóm bạn vừa qua thăm trao quà NC Hà Nội và gửi tiền CMTX cho cháu.
E xin cập nhật 1 chút. Tình hình dạo này bà thì có yếu hơn tuy vậy bà vẫn có thể đi lại và nấu cơm cho cháu ăn đc. Cháu cao lớn hơn và sức khỏe rất tốt(cháu nặng 41kg rồi).
Cháu Lộc đã bước sang lớp 8, học tập vẫn tốt, luôn đạt học sinh giỏi và đứng đầu khối học. Cháu rất ngoan nên các thầy cô luôn tạo điều kiện cho cháu theo học. Sách vở và đồ dùng học tập của cháu đã gần như đủ, chỉ thiếu vài cuốn sách thêm(nhóm NTCM Thanh Hóa sẽ mua cho cháu). Mẹ cháu trong trại (tâm thần) hiện tại sức khỏe yếu nên cháu cũng thỉnh thoảng vào thăm, bà yếu rồi nhưng may là cháu đã có thể tự nhờ người trở đi được.
Thay mặt 2 bà cháu cám ơn chị Lan Dung, cám ơn các mạnh thường quân trên diễn đàn NTCM, cám ơn NC HN... đã gửi quà và cưu mang cháu để ước mơ đến trường của cháu vẫn được tiếp tục.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #68 vào: 29-04-2015 16:52:24
Chào cả nhà thân mến!
Trong lần trước qdiso vào nhà thăm 2 bà cháu gửi tiền CM T3/T4/2015 mà cháu ko có nhà nên qdiso cũng ko cập nhật tình hình.
Hôm qua ngày nghỉ qdiso có cùng nguoicungkho037 có vào thăm 2 bà cháu. Qdiso xin cập nhật tình hình cháu như sau:
Tuần trước cháu vừa được đi nhận quà chương trình \"Trẻ tật nguyền và mô côi vượt khó học giỏi\" - do tỉnh tổ chức tại nhà hát Lam sơn Thanh Hóa.
Cháu vừa thi học kỳ xong và chắc chắn năm nay cháu vẫn là học sinh giỏi của trường.
Bà dạo này mắt hơi kém, nhưng vẫn chăm lo cho cháu nhiều....cháu cao thêm 1 chút và tăng khoảng gần 2kg. Nói chung chông cháu rất khỏe khoắn.
Xin cám ơn chị Lan Dung đã CMTX cháu.
Cám ơn BQT và các mạnh thường quân.
Thân ái!

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #67 vào: 02-03-2015 21:55:55
Vâng! Cám ơn chị Trangvitgioi.....

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #66 vào: 01-03-2015 23:17:00
Trích dẫn của: \"qdiso\" post=86936
Ps: Qdiso vẫn chưa nhận được tiền 300k của Trangvitgioi nhé.

qdiso: 300k này của hoaxuongrong giúp Lộc không phải của chị em nhé. Chị hỗ trợ nhắc nhở tổ ĐP và thủ quỹ chuyển khoản ủng hộ. Chị đã nhắc chị thocon rồi, em nhận được báo trên dd nha. Thanks em.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #65 vào: 28-02-2015 21:25:25
Ps: Qdiso vẫn chưa nhận được tiền 300k của Trangvitgioi nhé.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #64 vào: 28-02-2015 21:23:06
Xin chào cả nhà!
Do rất nhiều lý do nên hôm nay qdiso mới xin cập nhật trường hợp của cháu Lộc.
Tình hình là cháu học hành vẫn tốt, cháu tuy hơi gầy nhưng cao hơn rất nhiều và đặc biệt là ngoan ngoãn. Bà vẫn còn đủ sức khỏe nhưng cũng ko làm được việc ngoài nấu cơm và dạy dỗ cháu. Hy vọng là bà cháu sẽ luôn khỏe mạnh.
Trước tết ít ngày qdiso và nhóm bạn TH có vào thăm chúc tết, gửi quà CMX và tiền CMTX + 300k của chị Lan Dung cho 2 bà cháu.
Rất cám ơn mọi người đã và đang quan tâm giúp đỡ cháu. Dưới đây là hình ảnh hôm trao quà cho cháu.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #63 vào: 27-02-2015 23:05:31
Tình hình nhận và chuyển tiền thế nào rồi Qdiso ơi ?  
 Em cập nhật để cả nhà cùng rõ nhé !

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #62 vào: 21-01-2015 21:30:17
Chị Lan Dung từ này gửi tiền CMTX cho cháu Lộc qua Tk VCB của qdiso nhé.
Đây là tk VCB của qdiso nhé!
TK: 0221000006252
Chủ TK: Trần Văn Tuấn
Địa chỉ: Chi nhánh VCB Ninh Bình.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #61 vào: 21-01-2015 21:14:08
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
qdiso đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ qdiso em cho lại số tài khoản để check lại nha. Thanks

Số Tk Seabank của Qdiso là 4500004568009
Chủ Tk: Trần Văn Tuấn.
Địa chỉ: CN Seabank Thanh Hoá

Quỹ đã chuyển mà vẫn bị trả về. Em còn TK nào khác không qdiso?

Đây là tk VCB của qdiso chị nhé!
TK: 0221000006252
Chủ TK: Trần Văn Tuấn
Địa chỉ: Chi nhánh VCB Ninh Bình.
Thankiu chị.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #60 vào: 20-01-2015 19:18:48
qdiso đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Quỹ đã chuyển mà vẫn bị trả về. Em còn TK nào khác không qdiso?

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #59 vào: 17-12-2014 20:21:46
Chào cả nhà thân yêu!
Đúng là có ý định thì cũng được hơn 2 tuần rồi. Đến CN vừa rồi qdiso mới vào ghé thăm và trao áo ấm cho cháu.
Hoàn cảnh cháu khó khăn mọi người đều biết cả, khi đến trường mùa đông cháu chỉ có 1 chiếc áo ấm, 2 đôi tất và 1 đôi giày bata cũ đi ko vừa. Qdiso có kêu gọi các a chị e trong nhóm NC Thanh Hóa, tặng áo ấm và giầy tất cho 2 cháu Lộc mà NTCM đang CMTX tại Thanh Hóa.
Chỉ ít ngày các chị và các bạn nhóm Thanh Hóa đã xin được của các mạnh thường quân vài bộ quần áo, có cả áo mùa hè....nhưng chủ yếu là mấy bộ quần áo ấm và tất tay, tất chân và 1 đôi giày.
Qdiso vào gửi tiền CMTX cho cháu và gửi quần áo, cả 2 bà cháu đều rất vui.... Vui vì mùa đông đỡ rét hơn và vì những tấm lòng nhân ái của Nhóm NTCM.
Ko biết nói gì hơn, xin cám ơn các anh chị, các bạn nhóm Thanh Hóa đã giúp đỡ 2 cháu tận tình.
Dưới đây là 1 vài hình ảnh về cháu...

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #58 vào: 17-12-2014 20:00:59
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #57 vào: 17-12-2014 10:41:26

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #56 vào: 16-12-2014 22:19:10
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Tổ Đp duyệt khoản sau:
... Chuyển hoa xuong rong cmktx bé Duy Lộc Thanh Hóa qua qdiso: 300.000đ
...

Thocon chuyển cho Qdiso 300,000đ để bạn ấy gửi tới bé Duy Lộc dùm Hoaxuongrong.

All: Khi CMTX hay CMKTX hòan cảnh nào các bạn đăng ký ngay trên topic dùm để tiện việc thống kê, theo dõi và tránh việc sót hay chậm trễ chuyển tới hòan cảnh cần giúp đỡ.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Xin chào BQT, Tổ điều phối.
Chủ nhật vừa rồi Qdiso có kiểm tra tiền CMTX của cháu nhưng ko nhận được 300k từ Thocon. Xin chị Thocon kiểm tra lại giùm qdiso.
Xin cám ơn!

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #55 vào: 20-11-2014 21:13:48
Qdiso xin cám ơn ad và cám ơn chị Hoaxuongrong!
Qdiso sẽ ktra tk sau.
Tuần vừa rồi qdiso ghé qua nhà cháu và chuyển tiền CMTX hàng tháng cho cháu.
Hiện tại trường hợp của cháu có chị Lan Dung đang CMTX mỗi tháng 500k cho cháu.
Qdiso có chụp hình và định cập nhật về cháu nhưng do Qdiso hôm rồi vào trời cũng vừa rét mà cháu ko có áo ấm và giầy tất Qdiso rất đau lòng.
Bản thân suy nghĩ rất nhiều và quyết định kêu gọi trong nhóm NTCM Thanh Hóa ủng hộ cho 2 cháu đang CMTX là cháu Duy Lộc - Thiệu Hóa và cháu Lộc - Hà Trung ít quần áo ấm và giầy tất cho các cháu.
Đến giờ, đã có đủ quần áo và giầy tất cho 2 cháu rồi nhưng qdiso và các bạn ở Thanh Hóa chưa ghé qua chuyển cho 2 cháu được. Dự định là tuần này hoặc sang cuối tuần sau nhóm sẽ chuyển và cập nhật luôn tình hình của 2 cháu.
Xin cám ơn cả nhà!