Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Anh Hồ Đức Bút - Suy thận giai đoạn cuối, đặc biệt khó khăn  (Đã xem 5910 lần)

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 03/2024 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút. Hôm nay đúng lịch anh về chạy thận kịp thời trao để anh có kinh phí đi lại. Tuy nhiên tiền viện phí mỗi tháng anh đóng là 985.000đ rất mong được sự hỗ trợ thêm từ quý mạnh thường quân ạ! Trong thời gian qua được sự hỗ trợ của chị Yến anh Bút cùng gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều. Chúc chị và gia đình có nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 02/2024 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút. Hôm nay 28 Tết kịp lúc em trao để anh về bệnh viện chạy thận, ngày mà mọi người đi du xuân đầu năm (mồng 1 Tết) lại đúng lịch anh về bệnh viện chạy thận lần tiếp theo. Gia đình biết ơn chị Yến trong thời gian qua đã luôn giúp đỡ cho anh và gia đình. Năm mới chúc chị và gia đình vạn sự như ý, hạnh phúc và bình an ạ!

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 01/2024 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút.Hiện tại anh vẫn đi chạy thận 1 tuần 2 lần. Gia đình biết ơn chị Yến trong thời gian qua đã luôn giúp đỡ cho anh và gia đình.Chúc chị và gia đình năm mới vạn sự như ý, hạnh phúc và bình an ạ!
« Sửa lần cuối: 08-01-2024 16:42:47 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Em Taly đã trao số tiền 500.000 CMTX tháng 12 cho anh Bút nhưng do em ấy không đăng nhập được nên nhờ em đăng bài ạ. 
Thay mặt gia đình em xin chân thành cảm ơn chị Yến nhiều ạ!

☘️

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 11/2023 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút . Hiên tại anh vẫn tự chạy xe để về bệnh viện chạy thận. Gia đình biết ơn chị Yến đã hỗ trợ để anh có chi phí đi lại trong thời gian qua. Cảm ơn chị rất nhiều ạ! Chúc chị mạnh khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 10/2023 với số tiền là 500.000đ và 1.000.000đ tiền hỗ trợ anh Bút đi lại khám bệnh.Hiện tại sức khoẻ anh không ổn định nhưng vẫn chịu khó về bệnh viện chạy thận 2 lần/tuần, nhờ sự giúp đỡ của quý mạnh thường quân nên anh có chi phí đi lại thăm khám  . Gia đình không biết nói gì hơn ngoài sự biết ơn vô cùng đến người đã cưu mang, cảm ơn chị Yến đã luôn đồng hành, giúp đỡ anh trong thời gian qua.Chúc chị có thật nhiều sức khoẻ, thành công và hạnh phúc ạ!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 9/2023 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút.Hiện sức khoẻ anh không ổn định có ngày đến lịch chạy thận do sức khoẻ yếu không tự chạy xe nổi nên anh không về đúng lịch hẹn của bệnh viện. Gia đình biết ơn chị Yến đã luôn đồng hành, giúp đỡ anh trong thời gian qua.Chúc chị sức khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX tháng 8/2023 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút.Hiện tại anh vẫn tự đi chạy thận một tuần 2 lần. Gia đình biết ơn chị Yến trong thời gian qua đã luôn giúp đỡ cho anh và gia đình.Chúc chị mạnh khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMTX Tháng 7/2023 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút.Hiện tại anh một mình gà trống nuôi hai đứa con, vì cuộc sống khó khăn bản thân anh không có khả năng lao động nên vợ anh phải đi làm thuê để kiếm thêm thu nhập cho gia đình. Thay mặt anh Bút và gia đình cảm ơn chị Yến trong thời gian qua đã luôn giúp đỡ cho anh và gia đình.Chúc chị mạnh khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!

The following users thanked this post: lathuvang, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Chào cả nhà ạ!
Em đã trao hỗ trợ CMTX Tháng 6/2023 với số tiền là 500.000đ cho anh Bút. Hiện tại sức khoẻ của anh khá ổn. Nhờ sự hỗ trợ của quý mạnh thường quân đã giúp anh đỡ được phần nào về chi phí đi lại trong thời gian đi chữa trị. Thay mặt anh Bút và gia đình cảm ơn chị Yến trong thời gian qua đã luôn giúp đỡ cho anh và gia đình.Chúc chị mạnh khoẻ, vạn sự bình an và luôn hạnh phúc ạ!

The following users thanked this post: lathuvang, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà!
Chào cả nhà!
Em Wendy đã nhận được ck tiền CMTX tháng 6,7,8,9 2 triệu đồng
từ chị Yến cho gia đình anh Bút.
Trân trọng cảm ơn tấm lòng của chị Yến nhiều ạ!

☘️

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao hỗ trợ CMKTX 2 triệu cho anh Bút cả nhà ạ! Và cập nhật hình ảnh của anh  khi anh đang chạy thận tại bệnh viện. Nhận được sự giúp đỡ của Chị Yến anh không giấu nổi sự xúc động và lòng biết ơn đối với người đã giúp đỡ mình. Thay mặt anh Bút và gia đình cảm ơn c Yến trong thời gian qua đã luôn giúp đỡ cho anh và gia đình. Cảm ơn chị rất nhiều. Chúc chị mạnh khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!
« Sửa lần cuối: 20-05-2023 21:27:36 gửi bởi TaLy Hồ »

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao phần quà tháng 5/2023 cho gia đình Anh Bút. Nhờ sự quan tâm và giúp đỡ của quý mạnh thường quân anh đã đỡ phần nào chi phí khi đi chạy thân. Tuy nhiên hiện tại anh đi chạy thận 1 tuần 3 lần, một lần chạy đi chạy về như vậy chi phí 160k/1 ngày tiền ăn uống và đi lại ạ!. Được biết mỗi khi đi chạy thận quả lọc bị hư anh phải mua quả lọc và dây mới để thay, một quả lọc như vậy anh mua 350k, dây 45k. Lịch chạy thận của anh 1 tuần 3 lần, một mình anh chạy đi chạy về trong ngày rất khó khăn và vất vả, kính mong quý mạnh thường quân có thể hỗ trợ thêm cho anh để đỡ được phần nào chi phí ăn uống, đi lại cũng như giúp anh để anh có thêm chi phí thay quả lọc và dây lọc ạ! . Gia đình biết ơn tấm lòng quý mạnh thường quân rất nhiều ạ! Chúc quý MTQ nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt ạ!
« Sửa lần cuối: 13-05-2023 20:48:50 gửi bởi TaLy Hồ »

Ngủ rồi TaLy Hồ

Chào cả nhà.

Hoàn cảnh anh Bút là hoàn cảnh sẽ có chuyến đi dài đến cuối đời. Anh hiện tại một tuần vẫn chạy thận hai lần tại BV TW Huế. Sau thời gian khủng hoảng tâm lý vì bệnh tật, nay tinh thần anh đã khá hơn; bằng ý chí muốn sống và bằng sự cởi mở những tấm lòng anh đã tích cực để điều trị bệnh.

Anh tự di chuyển đi về bằng chiếc xe máy mua được sau khi bán bò và có sự giúp thêm của mọi người để tự chạy thận. Đi về trong ngày; những hôm bệnh nặng chạy xong thận thì anh phải ở lại viện Huế luôn, đi một mình cũng khá vất vả.

Gia cảnh vẫn là hộ nghèo của xã, được nhận trợ cấp người tàn tật 400k/ tháng. Năm 2020 gia đình được bộ đội biên phòng sửa lại căn nhà để ấm áp hơn.

Cảm ơn bạn @TaLy Hồ đã đồng hành cùng gia cảnh. Mong bạn thường xuyên có những cập Nhật sâu sát cho cả nhà cùng nắm.

Nhóm gởi tặng anh phần quà từ nguồn thành viên @ThaiDzuy (Trị giá 200k).

Mong anh khỏe và mọi người xin hãy đồng hành cùng cuộc sống của gia đình anh.

Thân ái.

Định vị GPS Nhà anh Bút:
48HQ+PHJ A Lưới, Thừa Thiên Huế

Hoặc: (16.1293330, 107.3388750)
 Cảm ơn anh @phuclehuu đã chia sẻ hoàn cảnh gia đình của anh Bút. Biết ơn phần quà của anh @ThaiDzuy ạ! 

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg

Ngủ rồi TaLy Hồ

Em đã trao quà tháng 04/2023 cho gia đình anh Hồ Đức Bút ở xã Lâm Đớt huyện A Lưới. Gia đình biết ơn chị Yến rất nhiều! Chúc chị và gia đình nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và bình an ạ!

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg