Tác giả Chủ đề: Phú Nhuận - Cụ Lương Kiều già yếu - con bị liệt  (Đã xem 8001 lần)

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #27 vào: 06-02-2013 08:22:38
nho_nhan2000 đã viết:
Trích dẫn
Chao Chi doanminhgai
tien day , Chi sap di tham cu Luong Kieu , nho_nhan2000 muon gui bieu cu $350.000 .
So tien nay , da gui cho Chi lathuvang , co nho Chi ay , khi nao co ai di xac minh Ong Ba Tu ban ve so , nhung truong hop nay den nay van chua duoc xac minh .
Cam on Chi

Dạ chào mọi người và Ban QT, như anh (chị) nho_nhan2000 đã viết thì hôm nào nếu e tiện đi qua đây ghé thăm cụ thì e chuyển số tiền trên phải k??? xin cho biết sớm vì e còn 2ngày nghỉ cuối năm chắc rảnh. Cảm ơn anh(chị) nho_nhan2000 và mọi người.

Ngủ rồi nho_nhan2000

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 25-12-2012 21:48:19
Chao Chi doanminhgai
tien day , Chi sap di tham cu Luong Kieu , nho_nhan2000 muon gui bieu cu $350.000 .
So tien nay , da gui cho Chi lathuvang , co nho Chi ay , khi nao co ai di xac minh Ong Ba Tu ban ve so , nhung truong hop nay den nay van chua duoc xac minh .
Cam on Chi

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #25 vào: 25-12-2012 08:17:11
ok em .S ố dt của chị đây : 0906864422.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #24 vào: 24-12-2012 17:56:51
@ Chị dmg:
 Dạ vậy tối thứ 5 nha chị, thời gian và địa điểm như cũ chị ha. Mà chị cho em số đt mới của chị nha!!!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #23 vào: 24-12-2012 16:09:50
Loannguyen1202!

Tuần này em rảnh k mình sắp xếp qua nhà cụ 1lần nữa để hỏi xem ý kiến cụ về việc đưa anh Hải qua trung tâm VLTL để tập xem thế nào nữa e nhé. Chị vẫn rảnh các tối 3-5-7 nhé.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #22 vào: 28-11-2012 08:58:35
Chào cả nhà!
 Hôm thứ hai Loan có ghé qua bên VLTL ở đường Bà Huyện Thanh Quan để hỏi một vài thông tin. Tuy nhiên các bác sĩ ở đó cho biết phải đưa bệnh nhân đến khám thì mới biết được về chi phí về thuốc, chi phí trị liệu và chữa bệnh. Được biết chi phí giường bệnh ở đó mỗi ngày là 40.000đ. Nếu cụ Lương Kiều đồng ý, mong cả nhà sắp xếp để đưa anh Hải đến khám và có biện pháp để chữa trị! Xin cảm ơn!

Thân!!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #21 vào: 21-11-2012 13:55:09
@ Chị Gái:
 Dạ! Vậy là không có chị đi cùng để cứu em rồi hehe, để tuần sau em sắp xếp qua bên Bà Huyện Thanh Quan hỏi xem thế nào ạ :-)

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #20 vào: 21-11-2012 13:38:10
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn
Anh ThaiDzuy có viết:
Trích dẫn
Hoàn cảnh này có bạn nào khảo sát giùm chi phí điều trị VLTL ở 70 Bà Huyện chưa ạ?

Và loannguyen đã viết:

Mấy hôm nay em có việc bận một chút nên tính để tuần sau qua khu VLTL bên Bà Huyện Thanh Quan xem thế nào, không biết có trễ quá không ạ?

@ Chị doanminhgai ơi, phải qua chủ nhật này em mới có thời gian rảnh được, chị có thời gian không em với chị lại sắp xếp qua thăm lại trường hợp này được không ạ?

Loan ơi! qua Trung Tâm phục hồi chức năng mà mình muốn hỏi cho trường hợp anh Hải thì phải đi vào giờ hành chánh mà chúng ta chắc cũng chỉ hỏi thăm, chứ nhận hay k thì chắc người ta cũng kêu mình cho bệnh nhân đến khám rồi ngta mới quyết định, tuy nhiên nếu đến mình chỉ tham khảo về chi phí. Nhưng chị giờ hành chánh thì không thể đi được, chị chỉ đi ngoài giờ vì vậy đến trung tâm thao khảo chi phí điều trị cho anh Hải chắc phải nhờ em hoặc bạn nào khác. Còn đến thăm cụ Kiều thì chị chỉ rảnh vào các buổi tối 3-5-7 còn trưa các ngày từ 12h->1h15 em nhé, e sắp xếp rồi báo cho chị nghen.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #19 vào: 21-11-2012 13:30:19
Anh ThaiDzuy có viết:
Trích dẫn
Hoàn cảnh này có bạn nào khảo sát giùm chi phí điều trị VLTL ở 70 Bà Huyện chưa ạ?

Mấy hôm nay em có việc bận một chút nên tính để tuần sau qua khu VLTL bên Bà Huyện Thanh Quan xem thế nào, không biết có trễ quá không ạ?

@ Chị doanminhgai ơi, phải qua chủ nhật này em mới có thời gian rảnh được, chị có thời gian không em với chị lại sắp xếp qua thăm lại trường hợp này được không ạ?

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #18 vào: 20-11-2012 23:27:01

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #17 vào: 16-11-2012 11:36:19
hindori đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

Hin có đọc mấy bài trên diễn đàn hình như ở TPHCM có những trung tâm trị liệu như vậy (đường Bà huyện Thanh Quan??) với chi phí vừa phải, vấn đề chi phí thì Hin nghĩ nếu không giúp đỡ được mình có thể bàn bạc với cụ Kiều, nếu chi phí không cao Hin nghĩ mình sẽ có cách.

Vấn đề bây giờ là thông tin về những cơ sở có thể nhận anh Hải vào, mong cả nhà có thể giúp cho xin thông tin với...vì thật sự Hin nghĩ miếng cơm manh áo không phải là vấn đề lớn của cụ Kiều, như tổ xác minh đã báo, cụ vẫn có thể có thu nhập dù ít nhưng tương đối ổn định cho cả 2 mẹ con. Nên nếu mình giúp thì có nên tập trung vào một giải pháp lâu dài để anh có nơi nương tựa và giúp đỡ khi cụ Kiều già yếu và không còn lo cho anh được nữa...

Trên Diễn đàn có nói tới t/h em Lan Anh bị bỏng nặng, đang tập Vật lý Trị liệu tại 70 Bà Huyện Thanh Quan, ngay ngã tư Lý Chính Thắng và Bà Huyện Thanh Quan.

Hindori hoặc bạn nào ghé thử hỏi xem chi phí thế nào. Thân mến,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #16 vào: 16-11-2012 11:26:59
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn
...
  Cụ nhận tiền CMKTX 500,000đ do thành viên ThaiDzuy gửi.

@ Khoản tiền CMKTX 500,000đ Loan đã nhờ Tiger ứng trước, nhờ quỹ chuyển lại cho Tiger ạ. Xin cảm ơn!

Pen chuyển trả Tiger 500,000đ đã ứng trước dùm CuongNguyen&ThaiDzuy.

Cảm ơn sự quan tâm và chung tay từ cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi hindori

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 16-11-2012 11:17:40
Chào cả nhà,

Lần trước Hin ghé qua thăm cụ Kiều, trăn trở lớn nhất của cụ là làm thế nào để cải thiện tình hình sức khoẻ cho con trai. Như cả nhà đã thấy theo thông tin xác minh anh không thể làm gì ngoài trừ việc nằm yên một chỗ.

Hin có một đề xuất nhỏ mong ý kiến của cả nhà, không biết nhà mình có ai có thông tin một cơ sở nào đó có nhận chữa trị vật lý trị liệu để gửi anh Hải vào nằm để anh có cơ hội hồi phục phần thân trên cũng như được chăm sóc tốt hơn ở nhà (cụ Kiều già yếu không thể nâng anh nổi để vệ sinh hàng ngày được). Hin có đọc mấy bài trên diễn đàn hình như ở TPHCM có những trung tâm trị liệu như vậy (đường Bà huyện Thanh Quan??) với chi phí vừa phải, vấn đề chi phí thì Hin nghĩ nếu không giúp đỡ được mình có thể bàn bạc với cụ Kiều, nếu chi phí không cao Hin nghĩ mình sẽ có cách.

Vấn đề bây giờ là thông tin về những cơ sở có thể nhận anh Hải vào, mong cả nhà có thể giúp cho xin thông tin với...vì thật sự Hin nghĩ miếng cơm manh áo không phải là vấn đề lớn của cụ Kiều, như tổ xác minh đã báo, cụ vẫn có thể có thu nhập dù ít nhưng tương đối ổn định cho cả 2 mẹ con. Nên nếu mình giúp thì có nên tập trung vào một giải pháp lâu dài để anh có nơi nương tựa và giúp đỡ khi cụ Kiều già yếu và không còn lo cho anh được nữa...

Mong cả nhà góp ý ạ...

Hin

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #14 vào: 16-11-2012 10:08:56
Thân gửi anh Thaidzuy !

Đúng như những gì anh thắc mắc cũng là suy nghĩ của doanminhgai, nên dmg xin trả lời những nội dung anh như sau:

1. Tối qua dmg cũng có trao đổi với các bạn rằng số gạo để trong nhà nhiều như vậy thì chắc chắn 2 mẹ con không đói, và số gạo này chúng ta nhìn cũng biết là do người ta ủng hộ, chứ k phải cụ mua để dùng dần. Còn việc chúng ta giúp cụ sử dụng số gạo này giùm cụ thì phải nhờ các bác ở quán cơm tính toán giùm em . Mà nghe cụ nói chuyện dmg nghĩ rằng cụ ít nấu nướng và nghe cụ kể là mua cái này cái kia cho con ăn chắc là cho tiện và còn giành thời gian nấu nướng vào để nghỉ ngơi và đi làm tiếp tục. Có khi mấy chú mặc áo xanh ở phường buổi trưa có mang cho anh Hải hộp cơm, dmg và các bạn đoán có thể là Đoàn thanh niên hay dân phòng gì đó.

2. Anh Thaidzuy à, tụi em cũng suy nghĩ rất nhiều về vấn đề cưu mang cho cụ đó, đắn đo suy đi tính lại nhiều lắm rồi nên tạm như vậy, vì tiền thuốc đã có BHYT, ăn uống như anh đã thấy đó gạo có rất nhiều trong nhà, và công việc của cụ cũng là làm từ năm 1976 đến nay nên nếu nghĩ cụ cũng k đành lòng vì đã quen.Cụ cũng giao báo tháng cho nhiều hộ dân quanh khu vực, UBND quận, chi cục thuế quận,,,,có nghĩa cụ cũng có thu nhập thường xuyên từ các nguồn này. Với lại cụ nói cũng có vay mượn nhưng chưa có giấy tờ chứng minh các nguồn vay và tụi em cũng chưa tìm hiểu về rõ về các khoản này nên chưa giám mạnh dạn đề xuất CMTX cho cụ, e có nói với các bạn chúng ta đề xuất CMKTX cho cụ tạm thời như thế, sau này chúng ta sẽ đến thăm và tìm hiểu kỹ các vấn đề rồi mới giám mạnh dạn đề xuất các khoản CMTX.

Em cũng xin nói thêm trong nhà có 1chiếc xe máy + tivi + đầu đĩa nhưng dmg có hỏi thì cụ nói các vật dụng này là của em cụ gửi vì nhà chật, dmg cũng suy nghĩ rất nhiều nếu nhà chật người ta sắm làm chi cái tivi đầu đĩa mà k có chỗ để rồi phải mang đi gửi nhà người khác vậy - cái này mình sẽ tìm hiểu thêm.
  Dmg có hỏi bây giờ ước nguyện của cụ là gì? thì cụ nói cụ ước cho con cụ (anh Hải) hết bệnh , bài toán này quá khó đối với dmg và cả nhà NTCM này rồi phải k các bạn  B) .

Dmg còn có một đề xuất thêm, hiện nay gia đình vậy nhưng k được hộ nghèo vì lý do anh Hải đã nhập khẩu theo quê nội từ nhiều năm trước, và hiện nay cụ tuổi cao sức yếu mãi làm kiếm tiền nuôi con nên k nhập hộ khẩu cho anh về Thành phố HCM theo mẹ nên gd có thể vì lý do này mà k được hộ nghèo. Dmg nhờ NTCM có bạn nào rành về các thủ tục này giúp bà cụ nhập hộ khẩu cho anh Hải theo bà về tp để được hưởng các chính sách cũng như gia đình có thể được hưởng hộ nghèo. Vì bà nói các giấy tờ như giấy khai sinh của anh Hải cũng còn, còn hộ khẩu của anh ỡ Vĩnh Long thì cùng sổ với bà nội anh Hải, mà bà nội đã mất 3năm trước hiện bà con thân thích tại Vĩnh Long k còn ai nên việc nhờ vả cũng khó.

Vài thông tin chia sẽ thêm cùng cả nhà.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #13 vào: 16-11-2012 09:38:18
Chào cả nhà,

Cám ơn nhóm bạn loanngyen1202 đã ghé thăm và cung cấp thông tin chi tiết. Thaidzuy có một vài băn khoăn:

1. Số gạo mà gia đình cụ được cho còn tồn nhiều. Nhìn hình cũng đoán được dễ đến 100 kí lô trong khi hai mẹ con ăn hàng tháng cũng hết khoảng 15 kí. Gạo để lâu sẽ dễ mốc và mất chất dinh dưỡng. Nên chăng chúng ta có thể giúp cụ sử dụng số gạo này trước (Quán cơm 2k của NTCM và của nhóm khác - Bác 6x hay chị Lathuvang, Tiger xem có khả thi không?)

2. Các bạn đề xuất CMKTX. Điều này hợp lý nhưng với tuổi cao sức yếu như cụ mà bươn chải từ 3h sáng đến 7h tối để nuôi con bệnh, liệu chúng ta có đành lòng? Liệu có nên giúp cụ 1 khoản CMTX để gánh nặng về tiền giảm bớt đi, cụ có thể dậy muộn hơn và về sớm hơn?

3. Các khoản cụ vay chưa có thông tin cụ thể. Mong các bạn thu xếp hỏi lại giùm để chúng ta có giải pháp tốt hơn.

Thân mến,