Tác giả Chủ đề: Cam Tuyền, Cam Lộ - Cụ Hảo 82 T - Tật nguyền - Neo đơn  (Đã xem 34522 lần)

Ngủ rồi tocdovn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mình xin cưu mang thường xuyên cho cụ 500k từ T5.2012 - T12.2012 nhé cả nhà. Cho mình số tk để chuyển tiền hoặc nhờ ai trung chuyển giúp mình.

Thanks cả nhà

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
@ dragonfly em đọc bài và sửa lại giúp nhé. SN 1982 hay là 1928 em nhỉ ??

Thân

dragonfly đã viết .

và làm những việc nhẹ nhàng như nhặt rau, nấu cơm. ở độ tuổi này (SN:1982)nếu có con cháu thì sẽ phụ nuôi, chăm sóc cho cụ,

dạ em cảm ơn a nha. e nhầm, cụ sinh năm 1928 ạ. em đã sửa lại rùi ạ.
thân,

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
@ dragonfly em đọc bài và sửa lại giúp nhé. SN 1982 hay là 1928 em nhỉ ??

Thân

dragonfly đã viết .

và làm những việc nhẹ nhàng như nhặt rau, nấu cơm. ở độ tuổi này (SN:1982)nếu có con cháu thì sẽ phụ nuôi, chăm sóc cho cụ,

Ngủ rồi pcthang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Nghi ngút tận đáy lòng, thâm sâu trong suy nghĩ, pc thấy thương quá hoàn cảnh ơi. Cả nhà ơi, biết khi  mô mới hết hoàn cảnh. Chờ tin!
Thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
theo kế hoạch, chủ nhật vừa rùi, mấy a em(a. Hưng, a. Hóa, a.Hoàng bạn a.Hưng, luckystar và dragonfly) đã đi xác minh trường hợp này,

cả nhóm bước vào chỉ có mỗi cụ ở nhà, Nhìn cái chân của  cụ mà thật là thương cụ, nó to lên và quẹo wa 1 bên.

Vì vậy, cụ cũng ko đi được, chỉ có cố gắng thì bò lết trên nền nhà nếu muốn đi đâu, cụ chỉ có thể quẩn quanh nhà, và làm những việc nhẹ nhàng như nhặt rau, nấu cơm. ở độ tuổi này (SN:1928)nếu có con cháu thì sẽ phụ nuôi, chăm sóc cho cụ, Đằng này 2 cụ người nào cũng đã già, không con cháu, sống nhờ vào ít tiền trợ cấp của nhà nước (180k/tháng) và mẫu ruộng mà chỉ có cụ e làm đc. Cụ em thì còn thỉnh thoảng đi chợ bán buôn rau cỏ ở vườn, có thêm ít tiền qua ngày.
Khi trái gió trở trời thì đôi chân cũng đau nhức cũng ko lết đi được.
Ngôi nhà mà cụ đang ở được ủy ban ủng hộ xây dựng cách đây 3 năm. Trong nhà cũng có 1 chiếc tivi cũ để cụ xem đỡ buồn (do hàng xóm cho).
dra và a.Hưng có đi qua vài nhà hàng xóm của cụ hỏi thăm về cụ, ai cũng bảo thương cho hoàn cảnh của cụ, ko con ko cháu, ko đi đc, ko làm gì được. còn cụ em ở chung, nhưng ko ăn chung chẳng hiểu lí do gì \\\"Nhà đó 1 nhà nhưng hai bếp(mọi người tâm sự). Hjc rõ buồn.
@Đề xuất: CMTX 500k/tháng
P.S: Mong cả nhà mình chung tay giúp đỡ cho cụ lo thêm ăn uống qua ngày.

Ngủ rồi trinhtienqtri

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Ca nha minh the nao roi, da sap xep di xac minh chua a

Ngủ rồi Rồng rắn lên mây

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mình là Rồng rắn lên mây

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
kết hợp đi xác minh trường hợp Ba Lòng mình ghé Cam Lộ xác minh TH này luôn cả nhà nha. Ban liên lạc thông tin cho mọi người biết sắp xếp thời gian nha.

Ngủ rồi luckystar

• Rất Tích Cực
  • Thích 1
Quảng Trị_ miền quê nghèo lại chịu rất nhiều sự tàn phá của chiến tranh nên những mảnh đời bất hạnh do ảnh huởng của chiến tranh rất nhiều. Trong đó có cụ Nguyễn Thị Hảo, năm nay đã 82 tuổi, bị lìa 2 chân, không có gia đình hiện ở tại thôn An Mỹ- Xã Cam Tuyền- Cam Lộ- Quảng Trị.
Khi sinh ra cụ cũng là 1 người bình thừong như bao người khác, nhưng đến năm 1972 trong khi đi làm cụ gặp phải 1 trận càn và bị trúng bom nên 2 chân đều bị lìa ra. Kể từ đó cuộc sống của cụ chỉ hoàn toàn bằng bò, lết. Hằng ngày cụ cứ ngồi trên băng ghế trong nhà, muốn đi đâu thì phải bò đi.
Hiện nay, cụ đang ở với nguời em gái 55 tuổi, đang bị bệnh tê liệt. hai chị em nuơng tựa vào nhau nhờ 1 sào ruộng và chế độ 122 (180k/ tháng). Hàng xóm láng giềng thuơng cảm gom góp xây cho 2 cụ ngôi nhà để có chổ đi ra đi vào. Giờ đây, tuổi già sức yếu, những khi trái gió trở trời lại đau nhức mà không có tiền đi viện. Cuộc sống của cụ giờ đây như ngọn đèn truớc gió. Mình đưa hoàn cảnh này lên đây mong cả nhà mình có thể chung tay giúp đỡ cụ. Rất mong sự phản hồi của cả nhà ah.